ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สำหรับคืนมีประกาศใหญ่ เช่น นันฟาร์ม

บอยว่าอย่างน้อยน่าใช้คอม 2 ตัวนะคับ

ตัวแรกไว้ดูนาที ดูแนวเรียลไทม์ อีกตัวไว้ไล่ดูเทคนิค

มันช่วยได้มากกว่าใช้ตัวเดียว

เล็งทางเทคนิคราย4 เพลินๆ อ้าว นาทีดีดไปแร้ว เทไปแร้ว

คอม 2 ตัว นี่สำหรับคนที่เทรดทองอย่างเดียวด้วยนะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณศา กลับมาแร้วหรอคับ หวัดดีคับ

หายไปไหนมาทั้งวันคับ ชอบถามคับ อยากรู้ 555

อากาศหนาวอีกแร้วคับ น้องญ่าป่านนี้หงั่กๆๆๆๆๆ :_cd :_cd :_cd :_cd

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

อ้อ!! ((((( คุณศาาา ))))) ล้านจานเดือน 15000 ตกลงว่างัยล่ะคับ เงียบเรยนะคับ 5555 + ฉม

อันนี้บอยมีแนวคิดว่าจาเปิดคอร์สสอนนะคับ สอนทำพิคเจอร์แบบนี้แหละคับ

บอยคิดเพียง 2000.- บาท ปกติสอนคนข้างนอกทั่วไป บอยคิด 4500.- นะคับ

ชู่...จุ๊ จุ๊ จุ๊ ม่ายอาว ๆ ค่ะ.......3203.gif

((( หวัดดีตอนค่ำๆค่ะ..คุณบอย )))......ขอบคุณนะคะจัดวิให้ตามคำขอ

( แล้วสาขอของรอบวันจันทร์.....ระยะกระชั้นชิดแถมด้วยได้ป่าวคะ) อิ อิ 3563.gif

ขอต่อรองนิดนึง จาก 2000 ขอเป็น สองบาท ได้ป่าวค้า 2 เหมือนกัน :P

ให้น้องญ่าไปเถอะ 0000 มะมีค่าหรอก จะเอาไปทำไรเนอะ

Goldman Now Sees EUR/USD at Par by End of 2016 - โกลด์แมนมอง ยูโร/ดอล กลับสู่ราคาพาร์ภายในสิ้น 2016

อันนี้บอยไม่แน่จัยเข้าจัยถูกป่าวคับเจ๊

กลับสู่ราคาพาร์คือกลับสู่ราคามาตราฐานหรือราคาปกติ นั่นคือมองยูโรแข็งค่ากลับ

ซึ่งทางเทคนิคของยูโร เราก้อเคยคุยกัน ถึงอาการต่างๆๆๆๆ

เข้าใจว่าราคาพาร์ คือ1:1 มั้งเนอะ งั้นมาเอสยูโรกัน คริคริ

บอยอยากโม้รัยเรื่องนึงคับ บอยผ่านมันมาด้วยตัวเอง ประสบการณ์นะจ๊ะ

ปัญหาที่ทำให้การเทรดไม่เวิร์ค พอร์ทไม่โต ถึงแม้มีความรู้เทคนิคแร้ว

มาจากขาดไป 2 สิ่งสำคัญมาก คือ รอและรัน รอคอยโอกาส กับ การรันกำไร

บอยได้เห็นแบบอย่างที่ดีเรื่องการรอคอยจากจานดอด เรื่องรันกำไรจากน้องญ่า ไอดอลๆ

ก้อเรยนั่งพิจารณาและพยามปรับปรุงขึ้นมา

- ถ้าเราไม่รอ มักผิดทางเพราะเท่ากับเราเข้าด้วยความรู้สึก ไม่ใช่เข้าตามเหตุผลทางเทคนิค(และมักผิดพลาดครั้งต่อไปตามมาติดๆ) เรากัวตกรถมากกว่ากัวเสียตัง ถึงถูกทางก้อกำไรไม่มากเพราะกราฟยังไม่พร้อม เราก้อกล้าๆกัวๆ บวกหน่อยเผ่นก่อน

- ถ้าเราไม่รัน เล่นทั้งชาติพอร์ทก้อไม่โต นอกจากเรามีอัตราการเทรดชนะที่มากเกินมนุษย์มนาทั่วไปเค้าทำได้ ซึ่งเป็นไปไม่ได้ การไม่รันกำไรถูกทางหลายครั้งพอร์ทก้อไม่โต แต่ผิดทางไม่กี่ครั้ง พอร์ทยุบ

ถึงเก่งแค่ไหนพอร์ทก้อโตไม่ขึ้น ถ้าไม่รันกำไร เพราะเก่งแค่ไหนก้อไม่เก่งเกินตลาด เก่งแค่ไหนก้อไม่ถูกทางทุกครั้ง

การรันกำไรเหมือนเส้นทางลัด ที่ช่วยให้พอร์ทเราโต ย่นระยะเวลาสู่เป้าหมาย

กล้าเล่น ก้อต้องกล้าเอากำไร ถ้ากล้าเล่นแต่ไม่กล้าเอากำไร แร้วเราจาเล่นทำมัยเนาะ

ทั้งหมดนี่บอยเองนะคับ แต่ก่อนเล่นแบบนี้ ไม่รอ ไม่รัน

ให้น้องญ่าไปเถอะ 0000 มะมีค่าหรอก จะเอาไปทำไรเนอะ

เข้าใจว่าราคาพาร์ คือ1:1 มั้งเนอะ งั้นมาเอสยูโรกัน คริคริ

หูยย งั้นที่บอยยืมน้องญ่าเดือนก่อน 20000 บอยก้อจ่าย 2 บาทพอจิคับ

เพราะเจ๊อลันบอก 0000 มะมีค่า ไม่ต้องเอานะน้องญ่า 555555+

ว่าแต่เจ๊อลันเรียนทำพิคเจอร์หน่อยมั๊ยคับ

ชั่วโมงนี้ 500.- บอยก้อสอนแร้วคับ 5555

จ๊ากกกเรย บอยงงแอนด์สับสนเรยคับเจ๊

เจ๊อลันบอก กลับสู่ราคาพาร์ คือ eur/usd 1 : 1 ตอนนี้ 1 : 1.18387

นั่นคือยูโรอ่อนค่าลงอีกเยอะ เมื่อเทียบดอล

ใช่คับ แบบนี้เราต้องเอส

ที่บอยเข้าจัยมา คือยูโรแข็งค่าขึ้น บอยก้อเข้าจัยผิดสิคับ คำว่ากลับสู่พาร์

ไปนึกถึงหุ้นสมมุติพาร์ 10 บาท ราคาลดเหลือ 8 บาท ราคาต่ำกว่าพาร์ (อ่อนค่า)

เมื่อกลับสู่ราคาพาร์ 10 บาท คือราคาหุ้นตัวนั้นเพิ่มขึ้น (แข็งค่า)

ขอบคุณเจ๊อลันคับ เกือบไปแร้ว (แต่ทำมัยเจ๊มี "มั๊ง" ล่ะคับ 555)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

jwCHan.gif ((( แวะมาทักทาย วันอาทิตย์ ค่ะ ^_^ )))

อรุณสวัสดิ์จ้า น้องญ่าสาวเหนือ วันหยุดตื่นเช้าจังเรย

อากาศเป็นงัย กี่องศาแร้ว 5555

ทำมัยไม่ทำพิคเจอร์แบบพี่มาล่ะ ที่เคลื่อนไหวได้ ทำไม่เป็นจ้ายบ่

ไว้ว่างๆพี่จาหาเวลาสอนให้นะ อิอิ

อ้อญ่า พี่ยังสงสัยเรื่องที่ญ่าบอกพี่วันก่อน เรื่องดูแท่งวีคอ่ะ

ไว้ญ่าเข้าไปสอนพี่หน่อยนะ พี่ยังไม่เก็ท

ตามพี่อลันว่าเลยค่ะ อิอิ 000 ไม่มีค่า ห้ามคิดนะพี่บอย vYJu9.gif

ส่วน ราคาพาร์ ญ่าเข้าใจตามพี่บอยนะคะ คือ น่าจะเป็นราคาทุน ราคาต่ำสุด

ราคามาตรฐาน แล้วแต่จะเรียก ที่น่าเสี่ยงเก็งกำไรแล้ว .. เพราะถ้าลงอีก

คงไม่เยอะเท่าไหร่ หรือ เป็นราคาที่น่าเสี่ยง เผื่อ รีบาวน์ดูท่าทีค่ะ (คิดในใจนะคะ แฮ่ๆ :P)

อ้อ!! ((((( คุณศาาา ))))) ล้านจานเดือน 15000 ตกลงว่างัยล่ะคับ เงียบเรยนะคับ 5555 + ฉม

อันนี้บอยมีแนวคิดว่าจาเปิดคอร์สสอนนะคับ สอนทำพิคเจอร์แบบนี้แหละคับ

บอยคิดเพียง 2000.- บาท ปกติสอนคนข้างนอกทั่วไป บอยคิด 4500.- นะคับ

ชู่...จุ๊ จุ๊ จุ๊ ม่ายอาว ๆ ค่ะ.......3203.gif

คุณศาม่ายอาวเรื่องไหนคับ เรื่องล้างจานหรอคับ (ห้ามตอบว่าทั้งสองเรื่องนะ)

555 ม่ายกล้า เอาจิงก้อม่ายกล้ามา

ส่วนเรื่องเรียนทำพิคเจอร์เคลื่อนไหว อาวหน่อยนะคับ

200.- บอยสอนทันทีเรยคับ (555 ลดราคาอีกแร้ว ไม่มีคนยอมเรียน)

อรุณสวัสดิ์จ้า น้องญ่าสาวเหนือ วันหยุดตื่นเช้าจังเรย

อากาศเป็นงัย กี่องศาแร้ว 5555

ทำมัยไม่ทำพิคเจอร์แบบพี่มาล่ะ ที่เคลื่อนไหวได้ ทำไม่เป็นจ้ายบ่

ไว้ว่างๆพี่จาหาเวลาสอนให้นะ อิอิ

อ้อญ่า พี่ยังสงสัยเรื่องที่ญ่าบอกพี่วันก่อน เรื่องดูแท่งวีคอ่ะ

ไว้ญ่าเข้าไปสอนพี่หน่อยนะ พี่ยังไม่เก็ท

อ๋อ ญ่าเล่นสั้น ถ้าเป็นภายในอาทิตย์ ก้อจะดูรายวัน เป็นวันๆไปค่ะ

ส่วนถ้าเป็นวันศุกร์ ก้อจะกลับไปดูรายอาทิตย์ ต่ำสุด-สูงสุด ของทั้งอาทิตย์ค่ะ

ถ้าเค้ายืน 76.4 ได้ หรือ 68.2 ได้ มักจะดีดต่อ คล้ายๆ รายวัน ที่เราเคยคุยกัน

จริงๆ ก้อเหมือนกับแท่ง รายชม ราย4 ราคาเปิดแท่งใหม่ แล้วพี่บอกว่าเปิดไม่สวย

แบบนั้นเลยค่ะ

((( หวัดดีตอนค่ำๆค่ะ..คุณบอย )))......ขอบคุณนะคะจัดวิให้ตามคำขอ

( แล้วสาขอของรอบวันจันทร์.....ระยะกระชั้นชิดแถมด้วยได้ป่าวคะ) อิ อิ 3563.gif

วันจันทร์บอยมักงานยุ่งคับ งานรปภ.นี่พีคช่วงเช้า เพราะรถเข้าออกบริษัทเยอะคับ

แต่บอยจาพยามนะคับ ยิ่งถ้าเห็นรัยที่มันสำคัญ

เห็น+โพส บอยพอทันนะคับ แต่ถ้า เห็น+เช็คซ้ำให้รอบคอบ+โพส แบบนี้ที่ไม่ทันคับ

แต่ไม่เช็คกราฟซ้ำก้อไม่ค่อยกล้าโพส กัวพลาดคับ

อยากบอกคุณศาตามจิง มีบ่อยมากคับ ที่บอยเห็น แต่ไม่มีเวลาพอให้เช็ค ก้อเรยไม่เข้ามา

กัวอาจดูผิด เพราะดูรีบๆ

ก้อหวังว่ามันไม่เป็นตามที่เห็น ขอให้ดูผิดไปเรย สบายจัยเพราะไม่ได้มาบอก

แต่ถ้ามันดันตามที่เห็น เสียจัยเรยคับ ทำมัยเราไม่เข้ามาบอกคุณศา

ช่วงเวลาที่งานบอยพีคมากที่สุด คือ

08.00-10.30 และ 11.30-13.00 คับ

สองช่วงนี้กราฟไม่ได้มองเรยคับ เทรดก้อไม่ได้เทรดเหมือนกันคับ

ถ้าจาเทรดก้อใช้ตั้งราคาเอาไว้ (ซึ่งไม่ชอบ) หรือแว๊ปมาเล็งเร็ว เข้าสด ตั้งตอปตั้งเทค+ตั้งอะเลิท 3 ระดับราคา 3 เสียง

แร้วไปทำงาน คอยฟังอะเลิทเอา ดังเสียงนี้เราก้อรู้ว่าราคาอยู่ตรงไหน ก้ออาจมาดูหน่อย ใส่เทล

บอยก้อใช้วิธีจานดอดนะคับ

เมื่อไม่สามารถดูได้บ่อยๆ ก้อใช้ดูตอนไทม์เฟรมสำคัญเปลี่ยนแท่ง ค่อยมาดูทีนึง

เช่น ราย1 ราย4 ทุก 1 และ 4 ชม.

ตามพี่อลันว่าเลยค่ะ อิอิ 000 ไม่มีค่า ห้ามคิดนะพี่บอย vYJu9.gif

ส่วน ราคาพาร์ ญ่าเข้าใจตามพี่บอยนะคะ คือ น่าจะเป็นราคาทุน ราคาต่ำสุด

ราคามาตรฐาน แล้วแต่จะเรียก ที่น่าเสี่ยงเก็งกำไรแล้ว .. เพราะถ้าลงอีก

คงไม่เยอะเท่าไหร่ หรือ เป็นราคาที่น่าเสี่ยง เผื่อ รีบาวน์ดูท่าทีค่ะ (คิดในใจนะคะ แฮ่ๆ :P)

20000 พี่ก้อเฉ่ง 2 บาท อิอิ เพราะ 0000 ไม่มีค่า ญ่าห้ามคิดพี่นะ 6yvlq.gif

พี่ก้อมองแบบญ่ามาทั้งคืน 55 ขจ.น้องญ่าจ้า

เด๋วรอฟังเจ๊อลันเม้นท์มาอีกทีกันเนาะ

ญ่ามี วิ.6 ราคาทองป่าว พี่เรยมาถามเอาซะดึกเกิน

ถ้าง่วงนอนก้อไม่เป็นรัยจ้า พี่ก้อดูหนังไปสลับคุยโพสไป

พีเอ็มยังไม่ได้เข้าไปดูเรย มีรัยอยากพูดที่นั่นเหมือนกัน กัวจาง่วงนอนซะก่อน