ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

2 แท่งเขียวเมื่อวานค่ะ ราย4 นะคะ

ขอบคุณครับคุณดอด ตอนนี้ก็ดูเป็นละ :01

แต่ว่าถ้าจะดูว่าเป็นหมีเด็กหรือแม่หมี ทิงเด็กหรือทิงยักษ์ นี่ดูยังไงครับ อีกอย่างนึงคือดูยังไงว่ามันหมดแรงอ่ะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใช่ค่ะ ดูยังไง หนุ่มจันทร์ตั้งคำถามได้โดนใจจริงๆๆๆๆๆๆ รบกวนคุณดอด หรือผู้มีความรู้ช่วยตอบที อยากรู้ด้วยอ่ะ

:10

Awesome Oscillator (AO) ... เรียกสั้นๆว่า เอ-โอ AO

ผู้คิดค้นเป็นคนเดียวกันกับ Accerelator Oscillator

วิธีการใช้ และ หลักไอเดียวก็ไม่หนีกันไปไกลเลยครับ

หัวใจของ AO คือการใช้ SMA 2 อันมาลบกัน วิธีใช้ ใกล้เคียงกับ ACคือ ดูคลื่นว่า

คลื่นบนนํ้าเป็นเทรนด์ขึ้น /////// คลื่นล่างเป็นเทรนด์ลง

และดูสีของแท่งนํ้า

แต่ อย่าไปเหมารวม AO กับ AC ด้วยกันเพราะมันมีความต่างอยู่

AC นั้นไม่บอกเทรนด์ เหมือนบอกรอบที่เล็กกว่า

แต่ใขขณะที่ AO นั้นใช้บอกเทรนด์ได้ดีกว่า

สามารถอ่านการกลับตัวได้ เพราะ AO=AC-SMA5

หมายความว่าAO จะให้นํ้าหนักมากกว่า กับราคาปัจจุบัน

เค้าว่ามาแบบนั้นค่ะ พี่เกี้ยมอี๋ ลองเทสดูนะคะ ^_^

1. ไดนามิคโซนสโต Dynamic ZoneStoch

indicators dynamiczonestoch ที่ถูกต้องค่ะ

เข้าไปที่นี่ ลิงค์นี้ http://www.indicator...namiczonestoch/

แล้วกดโหลดตาม รูปด้านล่างได้เลยค่ะ เวลากด save ให้เอาไปไว้ที่นี่นะคะ

C:\Program Files\MetaTrader 4\experts\indicators

ปิดกราฟ แล้วเปิดใหม่ ก้อจะเจออินดี้ตัวนี้ค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

2. AO

http://www.indicator...rs/filter_ao-3/

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

แปะให้ที่นี่นะคะพี่จุ๋ย เผื่อเพื่อนๆ อยากได้ค่ะ :D

เห็นคุณ ณ สุวรรณ์ ถาม Ao เลยเอามาแปะให้ใหม่ค่ะ

เข้ามานั่งไล่อ่านโพสต์เก่า เลยเกิดความสงสัยว่า ผู้หญิงน้ำใจงามอย่างน้องญ่า หน้าตาจะงดงามเพียงใด

พอมาเห็นรูปนี้ อืมมมม......

น้องญ่า เมื่อ60ปีก่อน น่ารักมากๆคับ

แหม๋อิจฉาเสี่ยบอยจริงๆ คริคริ

แหบปี่เบิดเด่ทู้ยู แหบปี่เบิดเด่ทู้ยู แหบปี่เปิดเด แหบปีเบิดเด แฮปปี้เบิดดดดดดดด เดดดดดดดด ทูุุุุ้ ยู

สุขสันต์วันเกิดค่ะะะเสี่ย รวยๆๆๆ แข็งแรงๆ มีคนรักก็ขอให้เค้ารักมากมาย รักไม่ลืมหูลืมตา ..... ฮิ้วววววววว

:Announce

วันเกิดเสี่่ยบอยเหรอค่ะ

ขอให้มีความสุขม๊ากมากนะค่ะ เฮงๆ รวยๆ :La

เงินล้นแบงค์อย่าลืมพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ นะจ้าว

ที่สำคัญรีบไปขอสาวญ่านะ เงินจะได้ล้นแบงค์ไวๆ อิอิ

:v@

สุขสันต์วันเกิดครับเสี่ย ขอให้สมปรารถนาคิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทอง ถือไม้เท้ายอดทอง กระบองยอดเพชร ลูกเต็มบ้าน หลานเต็มเมือง เอ้ยอันหลังนี่ไม่ใช่ตอนนี้ แต่เป็นอนาคตอิอิ :uu :57

อู้ว เข้ามาเจอวันเกิดพอดี อย่างนี้ ก็เป็นเสี่ยใหญ่ได้แล้วเนาะ มีความสุขมากๆนะคะ สุขสันต์ วันเกิดค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=9w269UkLIk4&feature=youtube_gdata_player

ขอให้คุณบอย มีความสุขมาก ๆ รวยยยยย ๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

เจ้าของวันเกิดคงฉลองไปหนักเห็นไปนอนแล้ว ฝันขอให้ได้จับเงินหมื่น ตื่นขอให้ได้จับเงินแสน

เฮงๆรวยๆต้วยน๊า

วันเกิดคุณบอย...ทำเงียบเชียว

ขอให้คุณบอยมีความสุขมากๆนะคะ...ขอให้เฮงๆรวยๆมากยิ่งขึ้นไปอีก นะคะ HAPPY BIRTHDAY ค่ะ

สุขสันต์วันเกิดคุณบอยด้วยนะคะ เฮงๆรวยๆจร้าาาา

Happy Birthday ค่ะ คุณบอย

ขอให้ สำลักความสุข

ขอให้ ความทุกข์กระเด็น

ขอให้ เห็นรอยยิ้ม

ขอให้ อิ๋มความรัก

ขอให้ หนักเงินทอง

HBD เสี่ยบอยค่ะ

ขอให้มีความสุขมากๆ แฟนสวยวันสวยคืน ร่ำรวยเงินทอง ร่ำรวยอารมร์ขัน สุขภาพแข็งแรงค่ะ

และที่สำคัญ เป็นที่ปรึกษาให้คำแนะนำด้านการลงทุนทองคำในห้องนี้ไปเรื่อยๆ นะจ๊ะ

:01

ขอบคุณจานดอด เสี่ยบอย เจ๊เกี๊ยมอี๋ สำหรับทริค และคำแนะนำนะครับ

:Announce

สุขสันต์วันเกิดเสี่ยบอยด้วยครับ

ขอให้เสี่ยมีแต่ความสุข มีเงินมีทอง มีแต่คนรักมากมายครับ

Happy Birthday ค่ะน้องบอย ขอให้รวยๆ น้องญ่ารักเยอะๆ คิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทองนะคะ :10

HBD สุขสันต์สันเกิดค่ะ ขอให้มีความสุข ร่ำรวยเงินทองค่ะ

อ้าว!! ห้องนี้มีงานวันเกิดเหรอเนี่ย ขอให้เจ้าภาพ ...เสี่ยบอย ของเรา ... มีแต่ความสุขๆๆๆๆ รวยๆๆๆๆ เฮงๆๆๆๆ แข็งๆๆๆๆ + แรงๆๆๆๆ ยิ่งขึ้นตลอดไปๆๆๆๆ (ไชๆๆๆๆ....โยๆๆๆ)

สุขสันต์วันเกิดนะครับเสี่ย จุ๊ฟๆๆ เฮ้ย!! อันนี้ผิดงาน 5555 :01

สุขสันต์วันเกิดค่ะน้องบอยขอให้มีความสุขมากๆนะคะ

เฮงๆรวยๆนะคะ

Zayaa6.gif ขอให้สำเร็จ..ในทุกสิ่งที่ทำนะคะพี่่ :lol: ^_^

Happy Birthday ค่ะ น้องบอยของนู๋ญ่า ของคุณดอด ของพี่พวง และของทุกคน

ขอให้มีความสขมากๆ เทรดทองรวยๆๆๆ(จะได้ไปขอนู๋ญ่าไวๆ) สุขภาพแข็งแรง

สมปรารถนาทุกประการนะคะ

เปิดมาเจอ ขอร่วมอวยพร น้องบอย สุขสันต์วันเกิด ร่ำรวย หล่อเหลา รื่นเริง มีความสุขมากๆนะคะ

Happy Birthday สุขสันต์วันเกิด นะคะ คุณบอย

HBD เสี่ยบอย รวยๆ เฮงๆ นะคะ

เป็นที่รักของน้องญ่า และทุกๆคนจ้า

สุขสันต์วันเกิดนะคะคุณบอย

ขอบคุณคุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย ค่ะ

สุขสันต์วันเกิดนะคะ ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ

ขอให้บุญที่เกิดจากความตั้งใจ และปรารถนาดี ที่มีต่อพวกเรา ซึ่งไม่เคยพบหน้ากันมาก่อน

จงดลบันดาลให้เสี่ยมีความสุขมากๆ ประสบความสำเร็จทั้งในหน้าที่การ และความรัก(กะน้องญ่า) และทุกๆอย่างที่เสี่ยบอยต้องการค่ะ

สวัสดีคับ..

บอยขอกราบขอบคุณ และ ขอบคุณมากๆ คับ พี่พวงชมพู พี่จุ้ย เจ้าป้า เจ๊อลัน พี่เกี้ยมอี๋ คุณณสุวรรณ์ พี่นุช พี่ปู พี่ตุ๊กตา คุณเมกะโกลด์ คุณมดตะนอย คุณหญิง คุณข้าวกล้อง คุณพี...44 คุณเจ-ได คุณเอสเปรสโซ คุณพเนจร คุณขวดดดด คุณขนม คุณอริสา จานดอด น้องญ่า

อุ๊ยส์.. ชอบลายเซ็นน้องญ่าอ่ะ อิอิ อิอิ แฮ่..

คุณบอยขาาาา. เจเจ ก็ขอทริค ไปนะคะยังไม่ได้เลยอ่ะค่ะ

สงสัยคุณดอด ผ่านตาไปแน่ๆเลย ถ้าไงรบกวนขอ ด้วยคนนะคะ

เจเจ ใช้กับแท่ง. ขอบคุณนะคะคร้าาาา. จุ๊บๆๆๆ

รบกวนถามนะคะ.แล้วมีผลกับทองยังไงคะ. ขอบคุณนะคะสำหลับทริค แต่อิอิ

เปิดมะเป็น กดตรงไหนหว่า....?????

อ้าว มิน่าล่ะ

บอยก้อว่าส่งให้คุณเจเจไป 2-3 วันก่อนแร้วนะคับ

แต่ไม่เห็นคุณเจเจเปิดดูซักที เพิ่งมาอ่านเจอว่าเปิดไม่เป็น 555+

กดตรงรูปซองจดหมาย ด้านบนขวามือคับ (นานมาแร้ว บอยเคยตอบโพสคุณเจเจ ก้อคงไม่ได้อ่านเหมือนกันละมั๊ง 55)

ปล. คุณบอยขา คุณเจเจเรียกสั้นๆแบบนี้ก้อพอคับ คุณบอยขาาาา. ฟังแร้วขาคุณบอยอ่อนคับ แพ้ขายาวๆ คับ 55555555+

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

HELLO เสี่ยบอย ออกไปฉลองวันเกิดหรือยังครับขอให้สนุกนะครับเสี่ย :bye

ไปต่างจังหวัดมา ไม่รู้วันศุกร์ วันเกิด เสียบอย ให้ เสียบอยสุขภาพแข็งแรง รวยๆ มากๆขึ้นนะครับ

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ ต้องทำความเข้าใจใหม่ เพราะเมื่อกี๊ดูเป็นทิงเจ้นค่ะ ต้องไปค้นข้อมูล แล้วพยายามฝึกดูอย่างมากค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะที่สละเวลาเพื่อพวกเรา

ฝึกดูให้เป็นนะคะ ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

ยิ่งเจอหมีในเทรนขาลงด้วย จะได้หมีตัวเบ้งเลยค่ะ

มิน่า ตอนบ่ายบอยยังคุยกับจานดอดเรยนะคับ

ว่าเห็นคุณขนมเข้ามาอยู่ในห้องคนเดียว นานมาก

กะว่าคงค้นอ่านโพสเก่าอยู่คับ

ไดเวอร์เจ้นมันมีอยู่ทั้งห้องเก่า ห้องนี้นะคับ

ไว้วันหยุดจาลองค้นมาแปะให้คุณหนมนะคับ

แอบอ่านมานาน...

ยังดูหมี ดูทิงไม่เป็นเลย

รบกวน คุณ ดอด คุณเกี้ยมอี๋ ขอทริคบ้างนะคะ

ขอบตุณค่ะ คุณญ่า คุณเกี๋ยมอี๋

ตามอ่านคุณญ่า คุณบอย คุณดอด มาตั้งแต่ห้องเก่า

เก็บคำแนะนำไว้ตลอดแต่ยังเอามาใช้จริงไม่ค่อยได้ดี

เลยต้องขอตามแบบเปิดเผย นะคะ

******************************************************************************************************************

ให้ดูหมีเจ้น..ทิงเจ้น แบบลึกอีกหน่อยนึงค่ะ ..

ดูเป็น ดูคล่อง..จะได้ช่วยเตือนๆ กันค่ะ

:D

ว่าจาโพสเรื่องนี้หลายวันแร้ว ต้องรอวันหยุดถึงมีเวลาทำ

บางทีถ้าใช้นั่งจำแพทเทิร์น มันก้ออาจเป็นเรื่องยากเหมือนกันนะคับ

ยิ่งกับท่านที่เริ่มต้นดูแรกๆ

มันหลายอย่าง ทิงเจ้น หมีเจ้น ทิงฮิดเจ้น หมีฮิดเจ้น

แต่ละอย่างก้อมีอีกหลายทรง หลายคลาส

จำไม่หวาดไม่ไหว พอจำได้ ไปเจอของจิง เริ่มไม่แน่จัยอีกแร้ว

แต่ถ้าเราเข้าจัยคอนเซ็ปของมัน น่าจาทำให้เข้าจัยได้ง่ายกว่านั่งจำทรง

อย่างอันนี้หมีเจ้น ลองดูนะคับ

คลาสเอ ราคาดีด (ทำไฮได้สูงกว่าเดิม) ดี้ไม่ตาม (ไฮต่ำกว่าเดิม)

คลาสบี ราคาดีดอีกแระ (แต่ดีดได้ไฮสูงแค่เท่าเดิม) ดี้ไม่ตามอีกแร้ว (ไฮต่ำกว่าเดิม)

คลาสซี ราคาก้อดีดอีกแหละ (ทำไฮได้สูงกว่าเดิม) ดี้ตามไม่ไหว (ไฮได้แค่เท่าไฮเดิม)

ไม่ว่าคลาสไหน ทรงไหน ของหมีเจ้น

มันก้ออยู่ในคอนเซ็ปเดียวกัน คือ

ราคาดีด แต่อินดี้ไม่ดีดด้วย (อย่างสมดุลย์กับราคา)

จากห้องเก่านะคับ พยามจาสรุปให้ง่ายขึ้น สำหรับเพื่อนที่เพิ่งเริ่ม ไม่รู้อ่านแร้วจายิ่งงงรึป่าว ลองดูนะคับ

ยังเหลืออีก เด๋วตามมาคับ ต้องค่อยๆ ทะยอยโพส มันงงคับค้นกระทู้เก่า พลาดต้องเริ่มทำโพสใหม่สองรอบแร้ว ใช้เวลาไปมาก

******************************************************************************************************************

ให้ดูหมีเจ้น..ทิงเจ้น แบบลึกอีกหน่อยนึงค่ะ ..

ดูเป็น ดูคล่อง..จะได้ช่วยเตือนๆ กันค่ะ

:D

ทิงเจ้น

คลาสเอ ราคาย่อ (ทำโลว์ที่ต่ำกว่าเดิม) ดี้ไม่ยอมลงตาม (กลับทำโลว์สูงกว่าเดิม)

คลาสบี ราคาย่อ (ทำโลว์เตี้ยพอๆ ของเดิม) ดี้ดันไม่ยอมลงตามอีก (โลว์สูงกว่าเดิม)

คลาสซี ราคาย่อ (ทำโลว์ที่ต่ำกว่าเดิม) ดี้ฝืนไม่ย่อตามกันกับราคา (โลว์ไม่ลงต่ำกว่าเดิม ยอมลงแค่ต่ำเท่าเดิม)

ทุกคลาส อยู่ในคอนเซ็ปเหมือนกัน คือ

ราคาย่อลง แต่อินดี้ไม่ยอมลงตาม

เพิ่ม ทิงฮีดเจ้น กับ หมีฮีดเจ้น นะคะ....ค่อยๆดู อย่าเพิ่ง งงค่ะ

ฝึกๆไว้ เดี๋ยวก้องง เอ๊ย เดี๋ยวก้อดูเป็นเองค่ะ แฮ่ๆ :P

ทิงฮิด.เจ้น และ หมีฮิด.เจ้น

อยากเจอมากๆ เวลาเทรด

ทิงฮิด.เจ้น

ราคาย่อน้อยเมื่อเทียบย่อก่อนหน้า

อินดี้กลับย่อเยอะเมื่อเทียบย่อก่อนหน้า และ เยอะเวอร์ เมื่อเทียบการย่อของราคา

ข้อแตกต่างของทิงเจ้น และ ทิงฮิด.เจ้น

จิงมันก้อแค่สลับที่กันเองนะคับ ทราบตรงนี้จาลดการตีกัน เวลาทำความเข้าจัยมัน

ทิงเจ้น - ราคาย่อเยอะ อินดี้ย่อน้อย

ทิงฮิด.เจ้น - ราคาย่อน้อย แต่อินดี้ย่อเยอะจนโอเวอร์ (ราคาไม่ได้ทำโลว์ใหม่เรย แต่มันทำ)

บอยเคยพูดว่า ฮิด.เจ้น ส่งผลที่รุนแรงกว่า เจ้นเฉยๆ

เพื่อนๆ ลองนึกถึงหนังติ๊กที่ใช้ยิงนกนะคับ

เวลาจายิงเราต้องออกแรงเหนี่ยวหนังติ๊กออกมาเยอะๆ

ยิ่งเราเหนี่ยวได้เยอะเท่าไหร่ เวลาปล่อยมือ กระสุนก้อพุ่งออกไปได้ยิ่งแรง

ฮิด.เจ้นก้อเช่นกัน ลองดูพิคเจอร์นะคับ

อินดี้ก้อไม่ต่างรัยกับเส้นหนังติ๊ก ที่เหนี่ยวออก โดย

ทิงฮิด.เจ้น เหนี่ยวลง / หมีฮิด.เจ้น เหนี่ยวขึ้น

พอเหนี่ยวได้ที่ ก้อพุ่งอย่างรุนแรงในทิศทางตรงกันข้ามกับที่เหนี่ยว

ถึงบอกว่าอยากเจอมัน เวลาเทรด

เพราะมันทำกำไรให้ได้รวดเร็ว พอๆ กับความรุนแรงของมัน

หมีฮิด.เจ้น

ราคาดีดน้อยเมื่อเทียบดีดก่อนหน้า

อินดี้กลับดีดเยอะเมื่อเทียบดีดก่อนหน้า และ เยอะโอเวอร์ เมื่อเทียบกับการดีดของราคา

ข้อแตกต่างของหมีเจ้น และ หมีฮิด.เจ้น

หมีเจ้น - ราคาดีดเยอะ อินดี้ดีดน้อย

หมีฮิด.เจ้น - ราคาดีดน้อย แต่อินดี้ดีดเยอะเวอร์

แค่สลับที่กันเช่นกัน

(น้องญ่า คุณดอด ปรู๊ฟให้ทีนะมีผิดบอกด้วย เวลาใช้ไม่มรึน แต่เวลาพิมเรื่องนี้เยอะๆ เริ่มมรึน)

เสียขาเวลาดูหมี กะ ทิง จำเป็นต้องดูสีของแท่งป่าว