ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ยืน 35 ให้ได้อีกครั้งเน่อน้องทอง

จาได้ยืนบีบีกลาง แร้วลุ้นไปต่อ

อินดี้เร็วที่เดดลงมา ก้อจาได้หดกลับกลายเป็นจั๊มพ์เส้นช้า

เมื่อกี้น้องดีดพรวดพราดเกินไปอ่ะ เจอเรย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูจากแท่ง 30 1 แรงซื้อก้อเยอะนะ ตรง 31.6 ดันกลับได้สวย

เหลือแต่ราย4 ที่ออกหัวออกก้อยได้ สโต.น่ากั๊ว

บอนไหนครับ ใช่ บอนไซ เปล่า ฮืิฮื คิดถึง เสี่ยบอย อยู่นะครับ ไว้จะขอห้องโพสความเห็นแปลกๆของผมบ้าง

ท่านบอนไซแหละคับ บอยไม่มีบอนอื่น 55+

คิดถึงท่านบอนฯตลอดเช่นกันนะคับ จุ๊ฟ จ๊วฟฟฟฟฟ 5555+

เรื่องโพสความเห็น ยินดีเรยคับ เรียนเชิญท่านบอนฯคับ

โอนเนอร์ห้อง (น้องญ่า) ก้อบอกยินดีคับ

ขอฝากบทเพลงเพื่อท่านบอนฯของเสี่ยบอยซัก 1 บทเพลงนะคับ

ท่านบอนฯต้องฟังให้ได้นะคับ

http://youtu.be/2Gjk_4Km2Nc

ทำมัยเพลงไม่ขึ้นหว่า ขึ้นเป็นลิ้งค์ / ได้ละ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดี พี่เกี้ยมอี๋ คุณเกด คุณเมกก้าโกลด์ คุณอยากเล่นด้วยคน คับ ขอบคุณคับ

พี่เกี้ยมอี๋สบายดีนะคับ ไม่ได้พบพี่นาน น้องไม่ซนนะคับ หนังสือเสดแร้วใช่มั๊ยคับ

คุณเกด รวยมั๊ยคับ รวยนะคับ ขอให้คุณเกดเทรดรวยๆ

ไม่หลุด 33-32 ลุ้นทะลุ 46 วิ่งไปเทส 59-62 เร้ยยยยย (ใช้เวลา)

สวัสดี พี่เกี้ยมอี๋ คุณเกด คุณเมกก้าโกลด์ คุณอยากเล่นด้วยคน คับ ขอบคุณคับ

พี่เกี้ยมอี๋สบายดีนะคับ ไม่ได้พบพี่นาน น้องไม่ซนนะคับ หนังสือเสดแร้วใช่มั๊ยคับ

คุณเกด รวยมั๊ยคับ รวยนะคับ ขอให้คุณเกดเทรดรวยๆ

สบายดีจ๊า หนังสือเสดแล้ว กะลังหาอีกก้อนมาพิมพิ์แจก

เสี่ยบายดีนะ พักหลังมันเงียบทุกห้องเพราะไปเล่นไลน์กันหมดเนอะ

สวัสดียามเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan เจ้เกี้ยมอี๋..

ยืน 35 ให้ได้อีกครั้งเน่อน้องทอง

จาได้ยืนบีบีกลาง แร้วลุ้นไปต่อ

อินดี้เร็วที่เดดลงมา ก้อจาได้หดกลับกลายเป็นจั๊มพ์เส้นช้า

เมื่อกี้น้องดีดพรวดพราดเกินไปอ่ะ เจอเรย

โกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูจากแท่ง 30 1 แรงซื้อก้อเยอะนะ ตรง 31.6 ดันกลับได้สวย

เหลือแต่ราย4 ที่ออกหัวออกก้อยได้ สโต.น่ากั๊ว

ไม่หลุด 33-32 ลุ้นทะลุ 46 วิ่งไปเทส 59-62 เร้ยยยยย (ใช้เวลา)

สาขอบคุณ 6 ของคุณบอยด้วยนะคะ.....คุณบอยน่ารักเสมอคอยบอกให้สาเล่นไม่ผิดทาง :031 ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ญ่า เฟดถึงกี่โมงคะ ถามนิดค่ะ

ดอด ตี 1 ค่ะ

ดอด กว่าจะรู้เรื่องก็ตี2

ญ่า ทำไมราคามันเริ่มยึกยัก

ดอด ก็คงเก็งกำไรกันก่อนมั้งคะ

ดอด แต่ก็ยังแกว่งแถวนี้ไม่ดีดมาก

ดอด ดอกเบี้ยน่าจะยังไม่เพิ่มเนอะ

ดอด แต่คิวอีก็คงลดตามคาด

ญ่า คุณดอดคิดว่าไงคะ ทองน่าลงต่อหรอ

ดอด ถ้าไม่เพิ่มดอกเบี้ย คิดว่า ดีดก่อนนะคะ

ญ่า อ๋อออ

ดอด ส่วนคิวอีไม่น่าจะมีผลกับทองแล้ว

ดอด เพราะมันลดมาจนจะรอบสุดท้ายแล้ว

ญ่า ไม่เพิ่มดอกเบี้ย ทองจะดีดหรอ

ญ่า จะได้ระวัง ดอลก้อจะร่วงต่อรึป่าว

ดอด ถ้าไม่ขึ้นดอกเบี้ย เงินก็จะไหลเข้าหุ้น ทอง

ดอด แต่ถ้าขึ้นดอกเบี้ย เงินคงไหลเข้าดอล

ดอด รอเสี่ยวิฯ อีกทีค่ะ

ญ่า อ๋ออออค่ะ งง กับดอกเบี้ยไม่หาย

ญ่า พี่บอยคงไม่เข้าละคืนนี้

ดอด ตอนนี้ดอลแข็งเนอะ แข็งต่อเนื่องมาเรื่อยๆ

ดอด น่าจะถึงรอบของดอลอ่อนได้แล้ว

เพิ่งมาจ้า นอนกันหมดแร้วหรอ ไม่เจอใครเรย

คอมเม้นท์...

- ทำมัยพิมพ์ ขึ้นดอกเบี้ย เป็น ลดดอกเบี้ยกัน ต้องแก้ให้ทุกโพสเรย เผลอใช่ป่าวคับ เค้าจาขึ้นนะ ไม่ใช่จาลด บอยก้อชอบเผลอพิมผิดเหมือนกัน คล้ายๆเวลาจาพิมทิงแต่ติดพิมเป็นหมี บ่อยๆ เห็นทิงดันโพสว่าเห็นหมี 55+

- ญ่า อ๋ออออค่ะ งง กับดอกเบี้ยไม่หาย // งงทำมัย ไม่เห็นจายากเรย

เพิ่มดอกเบี้ย >>> ดอลแข็ง >>> ทองร่วง

(ยัง) ไม่เพิ่มดอกเบี้ย >>> ดอลอ่อน >>> ทองดีด (รีบาว)

แต่ก่อนทองดีดๆได้ ส่วนนึงมาจากอัตราดอกเบี้ยสุดต่ำ

ต้องการกระตุ้นศก. >> ดอกเบี้ยต่ำๆ >> เงินเฟ้อ >> ซื้อทองป้องกันเงินเฟ้อ (เซฟ ฮาเวน)

นานมาแร้ว จานดอดเคยอยู่ดีๆถามว่า ระหว่าง เลิกคิวอี กับ ขึ้นอัตราดอกเบี้ย อันไหนทำร้ายทองได้มากกว่ากัน

นี่นับเป็นครั้งแรก ที่ยินถึงการที่เมกาคิดจาขึ้นดอกเบี้ย

งงเรย เพราะคิดไม่ถึงเมกาจา กล้า

และตอนนั้นยังไม่เคยได้ยินเรื่องนี้จากที่ไหนมาก่อนเรย ไม่เคยได้ยินใครพูดถึง ข่าวก้อไม่เคยเจอซักข่าว ไม่รู้จานดอดไปรู้มาจากไหน

แต่ก้อตอบทันทีว่า ขึ้นดอกเบี้ยอันตรายกับราคาทองมากกว่า

แร้วจานดอดก้อยังถามคำถามเดียวกัน (ทั้งที่ตอบไปแร้ว) ต่อมาอีก 2 ครั้ง แบบมีเลศนัย เอ๊ย แบบมีนัยยะ

สิ่งที่หวังอยากให้เป็นตอนตี 1-2

อยากให้เฟดยังรีรอการเพิ่มดอกเบี้ยออกไป ด้วยสาเหตุใดก้อตาม

แร้ว ดอลอ่อนลง ทองดีด ค่าเงินบางคู่ต้องการให้ทองดีดได้ มันสัมพันธ์กัน

ดอด รอเสี่ยวิฯ อีกทีค่ะ // ไม่กล้าวิ.แน่ๆคับ อีเวนแบบนี้ แต่กราฟมันสามารถดีดได้ แต่จำเป็นต้องผ่าน ต้องยืน 1243 ให้ได้ ดีดขึ้นไปทดสอบ 43 แร้วติดหรือยืนไม่ได้ ก้อกระอักกับหมีควายได้คับ แร้วสูงขึ้นไปก้อยังอีกต้านนึง ยังไม่ต้องพูดถึงมัน เอา 43 ให้ได้ก่อน

สบายดีจ๊า หนังสือเสดแล้ว กะลังหาอีกก้อนมาพิมพิ์แจก

เสี่ยบายดีนะ พักหลังมันเงียบทุกห้องเพราะไปเล่นไลน์กันหมดเนอะ

เสี่ยบอยสบายดีคับพี่ ขอบคุณคับ

ขออนุโมทนาบุญที่พี่เกี้ยมอี๋ทำด้วยนะคับ

ชอบเหมือนกันคับทำบุญด้วยการพิมพ์หนังสือ

แต่ก่อนบอยไปวัดหลวงพ่อจรัญอยู่หลายครั้งคับ ขับรถไปเองเรยสิงห์บุรี

ช่วงนั้นสนจัยเรื่องการสะสมบุญมาก คงมาจากได้อ่านหนังสือเกี่ยวกับชีวิตมนุษย์เยอะไป 55+

ไปเพื่อไปนำหนังสือธรรมะกลับมาแจกจ่ายตามวัดต่างๆ ถือเป็นธรรมทาน วัดอัมพวันมีเยอะคับ

ขนกลับมาทีหลายๆตั้ง เราก้อทำบุญให้วัดอัมพวัน

แต่หนังสือที่พี่จัดทำ พี่ลงมือเขียนเองด้วยสิ น่าประทับจัยจิงๆคับ ทั้งออกเงิน ทั้งเขียนเอง

สาขอบคุณ 6 ของคุณบอยด้วยนะคะ.....คุณบอยน่ารักเสมอคอยบอกให้สาเล่นไม่ผิดทาง :031

คุณศา หวัดดีคับ

พอทว่างละป่าวคับ อยากให้ว่างนะคับ คืนแบบนี้

ค่อยไปหาเล่นจังหวะสอง ถึงจังหวะสองบางทีอาจต้องรอกันเป็นวันๆ

สวัสดีค่ะคุณเสี่ยติดตามทู๊กกกกกกวันจริงๆค่ะรู้แร้วอย่าลืมเข้ามา

โพสต์ทุกวันเพื่อให้แนวทางนะคะ น๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฝากขอบคุณญ่าด้วยค่ะที่คอยชี้แนวขอให้รวยรวยกำไรงามงามกันทุกคนนะคะ

ขอให้จานดอดหายป่วยให้สนิทแล้วมาส่ง 6 บ่อย ๆ ด้วยค่ะ

สวัสดีคับ คุณบล

เชื่อแร้วคับ จาพยามเข้ามาโพสบ่อยๆนะคับ

เอ่อ.. โพสละ 5.- บาทแร้วกันนะคับสำหรับคุณบล สองโพสคิด 7.- บาท

เหมาจ่ายรายเดือนคิด 300.- แร้วกัน (ราคานี้แถมสูตร+อินดี้เทพ+ข่าวเชิงลึกด้วยนะคับ)

ถือเสียว่า ช่วยค่าไฟฟ้าคอมฯนะคับ 5555+

นั๊นแน๊... คุณศายังไม่นอนหรอคับ มาไลค์ๆให้บอย ขอบคุณนะคับ

เสี่ยบอยขอตัววิ่งไปอาบน้ำก่อนนะคับ กลับมาดูเทรดอีเวนท์ บั๊บบายยย....

สองกราฟแรกเป็นการลงต่ำกว่า 1200 ในปีที่แล้ว เข็มที่ลง (การทิ้งตัวของระดับราคา)

ก็ดูน่ากลัวอยู่พอสมควร ผมอยากให้เพื่อนๆ มาดูกราฟเดือนนี้กัน

///////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผมบอกได้เลย เข็มลงเข็มนี้ ดุกว่า ชั่นกว่า และ โหด กว่าเยอะ

//////////////////////////////////////

หมายเหตุ อาทิตย์ที่แล้วยังพูดก้นกระทะดูว่า ขึ้นวันเดียว 20 จุด แปลว่า จุดต่ำสุดรอบนี้จบแล้ว เมื่อคืนน้องทองดัน ลง 20 จุด (1239 มา 1219) หรือ

มันจะบอก เฮ้ยเพื่อน มันไม่ใช่ก้นกระทะ ก้นเหว เว้ยเฮ้ย

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ