ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ถึงเสี่ยบอย ใครเอาอินดี้ บอกเมลมาเลย เจ้กลับไปค้นๆดู ของคูณ ณสุวรรณ เจ้มีเก็บอยู่นะจ๊ะ :32 :32

ดีจัยจังคับที่พี่ยังมีเก็บไว้อยู่ บอยส่งพีเอ็มแจ้งเมล์ไปแร้วนะคับ

รบกวนพี่ด้วย ขอบคุณมากคับ

ดี้ละ 5 บาทละกัน พอดึช่วงนี้เจ้ากินคัทเจ้เสียอ่วมเลย 5555 :17

พี่บวกคอมมิชชั่นให้บอยดี้ละ 2.- บาทด้วยนะคับ เป็น 7.- บาท/ดี้

เค้าไม่รู้หรอกคับ บอกว่าเรารับมาแพงก้อแร้วกันคับ

ขาจรหลงมา เราช่วยกันฟันนะคับ 5555+

ไม้ผิดทางเสียคัท แร้วไม้ที่ถูกทางพี่ได้รันเอาคืนคุ้มค่าที่ถูกทางมั๊ยคับ

เอางี้มั๊ยคับ พี่เล่นแบบไม่ต้องสตอปลอสมันซะเรย (บอยไม่ค่อยอยากแนะนำแบบนี้เรยคับ เด๋วคนที่เล่นตามหลักการจาค้อนเอา)

หรือที่เค้าเรียกกันว่า เล่นล็อค เล่นค้ำ เล่นประกบ เทรดเฮดจิ้ง สุดแต่ถนัดเรียก

ไม่มีการคัทให้กิน มีแต่จาเอากำไร ไม้ถูกทางปิดกำไร ไม้ผิดทางค้างไว้

หน้าที่เราคือ บริหารพอร์ทไม่ให้หนักเอียงไปด้านใดมากเกินไป

อย่างเช่นขาลง ลงเอาๆ ฝั่งเอสกำไรเราปิดเก็บกำไรเพลินไปหน่อย ก้อจาหนักดอย เพราะเหลือแต่ดอยเป็นหลัก

แร้วถ้ามันยังลงไม่เลิกก้อจายิ่งหนัก ก้อต้องเติมเงินหรือตามลงไปเอสต่ำเพื่อช่วยดอย (เป็นปัญหาให้แก้ในอนาคต)

นอกจากไม่มีการถูกกินคัท กำไรแต่ละไม้ก้อมากด้วย เพราะเล่นแบบนี้มันบังคับให้รันกำไรไปในตัวคับ จากการที่ห่วงตัวเลขติดลบของฝั่งที่ผิดทาง

แต่ไม่ควรเล่น lot ที่ใหญ่ ควรแตกกระจายให้เป็น lot เล็กๆ

และ ไม่ควรเข้าติดกันเกินไป ควรเว้นระยะการเข้าอย่างน้อยซัก 10 เหรียญ

อย่างที่เทลงๆก่อนหน้า ถ้าแอลแร้วลงต่อ แอลไม้ต่อไปอาจเว้นไปเรย 20-30 เหรียญ อย่าเก็บติด พลาดแร้วหนัก

คุยเรื่องนี้แง่มุมมันมากคับ คุยกัน 3 หน้ากระดาษไม่จบ

สูตรของมันง่ายๆ คือ

- ตอนราคาดีดเราต้องปิดแอล(ตัวสูง)/เปิดเอส(ที่สูง)ให้ได้ (หรืออย่างใดอย่างหนึ่งก้อยังดี)

- ตอนราคาเทเราต้องปิดเอส(ตัวต่ำ)/เปิดแอล(ที่ต่ำ)ให้ได้ (หรืออย่างใดอย่างหนึ่งก้อยังดี)

ทุกการดีด การเท ของราคา เราต้องฉกฉวยประโยชน์มาเข้าพอร์ทเล่นล็อคของเราให้ได้ ไม่ปล่อยโอกาสผ่านไปเปล่าๆ

ซึ่งการเล่น GS มันสะดวกกับการเล่นล็อค เพราะจากความคล่องตัวที่สูง

ปัญหามันแบบนี้นะคับพี่ พูดโดยทั่วๆไปนะคับ

- เมื่อราคาไซด์เวย์ไม่มีเทรนด์ราคาขึ้นๆลงๆ แบบนี้เข้าทางคนเล่นล็อค เพราะไม่ถูกกินเรย มีแต่เก็บกำไรในไม้ที่ถูกทาง ส่วนไม้ผิดทางไม่ต้องกัวเด๋วราคาก้อวิ่งย้อนกลับมาหาเองแค่ถือๆรอ

แต่คนเล่นแบบคัทจาเหนื่อยถูกมันตบขึ้นตบลงหลอกกินคัทไม่หยุด คัทแร้วกลับมายืนที่เดิมหรือยืนที่กำไร เพราะมันไม่มีเทรนด์

- เมื่อราคาเป็นเทรนด์ อัพเทรนด์ ดาวน์เทรนด์ ราคาวิ่งทางเดียวยาวๆ อันนี้ดีกับคนเล่นตามวินัยมีสตอปลอส เพราะไม้ผิดทางได้คัทไปแต่เนิ่นๆ พอร์ทปลอดภัย ไม่โดนลากยาว ไม้ถูกทางก้อรันกำไรยาวๆ

แต่คนเล่นแบบไม่คัทจาเหนื่อย เพราะราคาดีดหูดับตับไหม้ หรือ เทไม่ลืมหูลืมตา ทางเดียวยาวๆตามเทรนด์ กว่ารู้ตัวก้อไปยาวแร้ว จึงมักต้องมีแอลราคาสูงกว่าเอส และ มีเอสที่ราคาต่ำกว่าแอลเสมอ ไม่ยอมทำแบบนี้มันลากหมดพอร์ทหรือเติมเงินไม่สิ้นสุด แร้วไม่รู้มันจาหยุดลากหยุดเทเมื่อไหร่ เก็บแย่ก้อต้องเก็บแร้ว

เราก้อไม่รู้ด้วยว่ามันจาลากจิงทุบจิง หรือ ลากๆทุบๆ

แฮ่กๆๆ เหนื่อยคับ พิมพ์เรื่องประมาณนี้ ประมาณประสบการณ์ๆ

เพราะมันไปซ่อนอยู่ในสมองส่วนนั้นส่วนนี้ ต้องไปค้นหากวาดต้อนออกมา

ยังไม่หมดนะคับ พอแค่นี้ก่อนดีกว่าคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย สาจะรอเข้าลองใหม่ 23 นะคะ (ถ้าไม่หลุด อิ อิ ) :031

รู้สึกจะมีแกปด้วยนะคะ คงแถวๆนั้น ขอให้โชค D ค่ะ คุณสา ^_^

++++++++++++++++++++

อ้อ..ลืม ขอบคุณพี่บอย คุณบอน คุณดอด พี่เกี้ยมอี๋

ที่มาช่วยชี้แนะด้วยนะคะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอบคุณค่ะ...คุณบอย สาจะรอเข้าลองใหม่ 23 นะคะ (ถ้าไม่หลุด อิ อิ ) :031

รู้สึกจะมีแกปด้วยนะคะ คงแถวๆนั้น ขอให้โชค D ค่ะ คุณสา ^_^

++++++++++++++++++++

อ้อ..ลืม ขอบคุณพี่บอย คุณบอน คุณดอด พี่เกี้ยมอี๋

ที่มาช่วยชี้แนะด้วยนะคะ :D

วันนี้ไม่ควรปิดวันต่ำกว่า 25 และ ย่อไม่ควรหลุด 21

ต่ำกว่า 25 ระหว่างแท่ง แร้วดีดกลับไม่เป็นรัย

หมายถึงตอนปิดแท่งนะ เพราะมันมีผลต่อแท่งต่อไป

อย่าบอกว่าพี่ชี้แนะญ่าสิ พี่อายยยตัวเองนะ :32

อ้าว ลืมไปเรย คืนนี้เมกาหยุดนี่คับ คุณศา น้องญ่า

โคลัมบัส เดย์

เพิ่งตื่นมาอ่าน ดีดไป 36 แต่เช้า เย็นๆว่างจะส่งไปให้นะ รอเค้าโอนตังมาก่อน 55555 จะเล่าเรื่องที่อ่วมด้วยนะ บทเรียน ตอนนี้ปอดสะอาด กลับมาเล่นเดโม้ใหม่ดูว่าเราพลาดตรงไหน มีออเดอร์น้ำยาซักผ้ามาต่อลมหายใจ gs แล้ว กร๊ากกกกก

สวัสดียามเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...

สวัสดีค่ะเจ้เกี้ยมอี๋......have a nice day นะคะ :Hi

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

เมื่อคืนวิฯกับเสี่ยบอย ว่าลงแถว 25 น่าจะทิง

ตั้งแอลไว้ 26 ปิด 36 ไปแว้ว เสี่ยบอยวิฯแม่นอ่ะ :gd

แต่เมื่อไหร่จะว่างมาวิฯเช้าๆมั่งคะ

ออสฯ

เซ็ท50 20 25 / 30 35 ดีดเอส ตอปลอส 50

ทอง 15 25 / 40 45 ย่อแอล ตอปลอส 00

ตัวเลขบ่าย คาดทองย่อ ให้แอล

ออสฯ

เซ็ท50 20 25 / 30 35 ดีดเอส ตอปลอส 50

ทอง 15 25 / 40 45 ย่อแอล ตอปลอส 00

ตัวเลขบ่าย คาดทองย่อ ให้แอล

ขอบคุณค่ะ...คุณดอด :lol: :P :wub:

สวัสดีคะ เจ้เกี๋ยมอี๋ คุณดอด คุณบอย คุณญ่า และเพื่อนๆ ทุกคน : )

เจ้ไปจุดธูปเรียกมาคะ ยังงงว่าอยากได้ file ไหน เจ้เลยให้เข้ามาอ่านเอง

ถึงได้ถึงบางอ้อ จะฝาก file ให้ที่เจ้แล้วกันนะคะ หรือคุณบอยจะเก็บไว้เองก็ได้คะ

ท่านใดอยากได้ก็ส่ง email มาได้เลยนะคะ ถ้าหายไปอีกก็บอกเจ้เขานะคะ เจ้จะได้จุดธูปเรียกให้จ้า

ปล. ด้วยแนวคิดที่เหมือนเดิม พวกเรานักลงทุนหรือผู้ซื้อมีความรู้แบ่งปันกันจะทำให้เราอยู่รอดในตลาด

แค่เจ้ากับบริษัทโบรคเกอร์และราคาสมาคม พวกเราก็อ่วมแล้วจ้า

ความรู้ที่มีแบ่งปันกันเป็นวิทยาทาน ความรู้ส่วนใหญ่ก็มาจากห้องเอนจอย คุยขำๆ คะ

ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันไว้ เลยรวบรวมไว้แค่ช่วงก่อนจะเลิกเทรดนะคะ

หลังๆ จะไม่ได้ตามอ่านเลย ลองไล่อ่านเพิ่มเติมดูนะคะ

โชคดีมีกำไร เฮงๆ รวยๆ ที่สำคัญแก้พอร์ตถูกทางนะคะ

:bye

ดอด คืนนี้เค้าคาดกันว่าดาวจะดีด จากที่ร่วงมาหลายคืน

ดอด ถ้าดีดได้จริง ทองก็คงร่วงคืนนี้

จิงคับ ดาวร่วงมาหลายวัน ก้ออาจมีดีดบ้าง

อ๋อ เค้าคาดกันหรอคับ ทองก้อต้องระวังเงินทุนไหลกลับไปหุ้น

ฟังเค้าคาดแร้วอยากเล็งกราฟดาวให้เห็นกะตาจังเรย ว่าดาวมีโอกาสแค่ไหน

จานดอดดูกราฟดาวของที่ไหนคับ ได้ยินที่จานเล่าแร้วเกิดอยากดูดาวเด๋วนี้เรยคับ เสี่ยจัยร้อนคับ ขคค.

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

เมื่อคืนวิฯกับเสี่ยบอย ว่าลงแถว 25 น่าจะทิง

ตั้งแอลไว้ 26 ปิด 36 ไปแว้ว เสี่ยบอยวิฯแม่นอ่ะ :gd

แต่เมื่อไหร่จะว่างมาวิฯเช้าๆมั่งคะ

อรุณสบ่ายคับจานดอด และ กุ๊ท่าน

ขค.จานดอดนะคับที่ชมเสี่ย แต่มันเป็นวิ.ของจาน ไม่ใช่หรอคับ

บอยว่าจานเป็นคนพูดก่อนนะ มาหาว่าบอยพูด

อย่าให้บอย ต้องอายตัวเองมากไปกว่านี้เรยคับ เมื่อคืนก้ออายไปทีละ ที่ญ่าบอกแนะนำ

เช้าๆก้ออยากเข้ามาจาแย่ บางทีมีเรื่องอยากโพส คันมือยุบยิบ แต่งานล็อคหมดเรยคับ

มันไม่เหมือนเมื่อก่อนมีเวลาเยอะกว่านี้มาก ตอนนั้นรู้สึกยังไม่ได้เป็นเสี่ยคับ

เมื่อวานบอยบ่นงานเยอะ เหมือนกะแกล้งเรยคับ

วันนี้เยอะยิ่งกว่าเยอะ ยังจบไม่ลงเรยคับ เหนื่อย

ยินดีแอลทเวนตี้ซิกของจานดอดด้วยนะคับ

ปอนเยนหลุดแร้วนะจาน เททททททททททททททททททททททท ++

โลว์ก่อนหน้า 169.3 อยากเห็นรัยใหม่ๆจังเรย

เค้าเรียกงัยนะ โลว์เวอร์ โลว์ๆๆๆๆๆๆๆๆ

แถวๆ 169.5 ลงไป จาพิดณาช่วยซื้อซักไม้นะ

กล้าทุบลงมาป่าว กล้าทุบก้อกล้าซื้ออ่ะ

แต่ไทม์มิ่งมันไม่ได้เรย ต่ำแร้วแต่ก้อยังเสี่ยงเหมือนกัน ซื้อแร้วต้องทนถือน๊านนาน

เล่นลากเวอร์ก่อนนินา โพลว่าโนก้อลาก ผลจิงออกลากต่ออีก

มันลากเกินความเป็นจิงไปมาก ดอลเยนว่าเยอะ เทียบแร้วยังเวอร์น้อยกว่าปอนเยนอีก

สวัสดีคะ เจ้เกี๋ยมอี๋ คุณดอด คุณบอย คุณญ่า และเพื่อนๆ ทุกคน : )

เจ้ไปจุดธูปเรียกมาคะ ยังงงว่าอยากได้ file ไหน เจ้เลยให้เข้ามาอ่านเอง

ถึงได้ถึงบางอ้อ จะฝาก file ให้ที่เจ้แล้วกันนะคะ หรือคุณบอยจะเก็บไว้เองก็ได้คะ

ท่านใดอยากได้ก็ส่ง email มาได้เลยนะคะ ถ้าหายไปอีกก็บอกเจ้เขานะคะ เจ้จะได้จุดธูปเรียกให้จ้า

ปล. ด้วยแนวคิดที่เหมือนเดิม พวกเรานักลงทุนหรือผู้ซื้อมีความรู้แบ่งปันกันจะทำให้เราอยู่รอดในตลาด

แค่เจ้ากับบริษัทโบรคเกอร์และราคาสมาคม พวกเราก็อ่วมแล้วจ้า

ความรู้ที่มีแบ่งปันกันเป็นวิทยาทาน ความรู้ส่วนใหญ่ก็มาจากห้องเอนจอย คุยขำๆ คะ

ขอบคุณทุกท่านที่แบ่งปันไว้ เลยรวบรวมไว้แค่ช่วงก่อนจะเลิกเทรดนะคะ

หลังๆ จะไม่ได้ตามอ่านเลย ลองไล่อ่านเพิ่มเติมดูนะคะ

โชคดีมีกำไร เฮงๆ รวยๆ ที่สำคัญแก้พอร์ตถูกทางนะคะ

:bye

สวัสดีคับพี่ณสุวรรณ์ ดีจัยจังคับที่ได้พบพี่ณสุวรรณ์

โห พี่จัยแข็งจิงๆนะคับหายไปนานขนาดนี้ ทิ้งพวกเราได้ลงคอ ไม่สงสารเรยหรอคับ

อ๋อ พี่เกี้ยมอี๋ไปตามพี่ณสุวรรณ์มาหรอคับ แสดงว่าบ้านอยู่ใกล้กันแน่เรย 55+

ไฟล์นั้นตอนบอยโพส บอยโพสแบบคุยๆกับเพื่อนๆ

ไม่มั่นจัยว่าเอาไปอ่านแร้วได้ประโยชน์มากน้อยแค่ไหนนะคับ ไม่ได้ตั้งจัยโพสเชิงวิชาการ

แต่ถ้าได้ประโยชน์ บอยก้อดีจัยคับ

ขอบคุณพี่ณสุวรรณ์มากนะคับ ที่สละเวลาเข้ามาบอก

พี่แวะเข้ามาบ้างนะคับ อย่าหายไปนานๆแบบนี้

บอยเวลาน้อยไม่งั้นจ้อเยอะกว่านี้อีกคับ นานๆได้พบกับพี่ที

บอยขอตัวไปล้างจาน แร้วเคลียงานก่อนนะคับ เป็นเสี่ยแร้วมันยุ่งจิงๆคับ รู้งี้ไม่เป็นซะก้อดี

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy