ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หวัดดีคับคุณบอย คุณหญ้า เพื่อนๆทุกท่าน

สวัสดีมากคับ คุณ yot .....อ้าว มรึนได้อีก มีสวัสดีมากสวัสดีน้อย พอดีเริ่มง่วงนอนคับ 55+

งัยต่อดีล่ะ บอยคุยกับผู้ชายด้วยกันไม่ค่อยเก่งคับ 555

รวยๆๆ นะคับ คุณ yot ขอบคุณที่แวะมาทักทายคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
อยากแช่งคนที่ชื่อ เบน เบเนกี้ ให้ขรี้ไหลไม่หยุด ตลอดเดือน จริง ๆ กลับกลอกที่สุดในโลก..แบร่

พี่แพท หวัดดีคับ บายๆ คับ 555 ง่วงสุดๆ :37 ไปแว๊วว.. :La

อุ่ย............สงสัยญ่าจะตอบผิดรึป่าวคะเนี่ย 555555+

คุณ conan เอาตามจานดอดละกันค่ะ :P

balance = เงินคงเหลือ+(กำไร หรือ ขาดทุน ที่เราปิดสถานะไปแล้ว)

Equity = เงินคงเหลือ-marginที่เราใช้เปิดสถานะ+หรือ-(กำไร ขาดทุนที่เรายังไม่ได้ปิดสถานะ) ราคาตรงนี้จะเคลื่อนไหวตลอดเวลา ตาม กำไรขาดทุน ที่ราคา spot วิ่งค่ะ

Margin = เงินประกันในการเปิดสถานะ

free margin = เงินคงเหลือที่เราสามารถ จะเปิดสถานะได้อีกเท่าไหร่ คำนวนจาก (Equity-margin)

ขอบคุณคะ ทั้งคุณญ่าคุณดอดเลยนะคะ ทีนี้สงสัยอีกเรื่องนึง คือเคยเปิดสถานะใหม่แล้วมันขึ้นว่าจำนวนเงินไม่พอ ทีนี้เราจะใช้ freemargin หรือ equity คะเพื่อดูว่าเราสามารถเปิดสถานะใหม่ได้รึเปล่า :17

ดูจาก free margin ค่ะ ถ้าเรายังไม่ได้ปิดสถานะเก่านะคะ

แต่ถ้าปิดหมดแล้ว ดูจาก balance ค่ะ

พี่แพท หวัดดีคับ บายๆ คับ 555 ง่วงสุดๆ   :37  ไปแว๊วว..   :La    

ฝันดีค่ะพี่ นอนเผื่อโตย :P

คะเพิ่งหัดเอง ลองเล่นเดโมมาซักระยะ เล่นบ้างไม่เล่นบ้าง แต่เมื่อวันศุกร์ที่แล้วเล่นจริง แล้วงานงอกเลย ค้างสถานะเอสไว้ข้ามอาทิตย์ แถมยังเจอเคสเดียวกับพี่บอยคือตั้งเอสทิ้งไว้ที่ 1288 แต่หนูไม่รู้ว่าเค้าจะปรับให้เป็น 1292 พอเช้าเปิดระบบปุ๊บรีบกด delete ออเดอร์รัวเลย แถมยังdelete ได้ทันอีกงงเลยเลย แต่เมื่อเช้าก็ดีใจมากเพราะตอนที่เห็นมันขึ้นไปแบบ 1295 งี๊ ต๊กจายหมดเลย

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณญ่าต้องบอกว่าตอบได้ตรงประเด็นและถูกจุดมว๊ากคร้า ขอให้คุณญ่าได้รับลำใยกลับบ้านไปเต็มเข่งเป็นการตอบแทนจร้า ตอนนี้คุณญ่ามองว่ามันจะหลุด 1280 ลงเป1270 ได้มั๊ยคะคืนนี้ เพราะตอนนี้รู้สึกว่า โดนค่า swap คะ แล้วงง มากเพราะทำไมบางออเดอร์ไม่โดน แต่บางออเดอร์โดน

ขอบคุณมากๆนะคะ คุณญ่าต้องบอกว่าตอบได้ตรงประเด็นและถูกจุดมว๊ากคร้า ขอให้คุณญ่าได้รับลำใยกลับบ้านไปเต็มเข่งเป็นการตอบแทนจร้า ตอนนี้คุณญ่ามองว่ามันจะหลุด 1280 ลงเป1270 ได้มั๊ยคะคืนนี้ เพราะตอนนี้รู้สึกว่า โดนค่า swap คะ แล้วงง มากเพราะทำไมบางออเดอร์ไม่โดน แต่บางออเดอร์โดน

ค่า swap เป็นค่าค้างคืนจ๊า

แต่ทำไม บางออเดอร์ถึงไม่โดนค่าswap เหรอคะ มันมีหลักเกณฑ์อะไรหรือเปล่า ในการเรียกเก็บเงินส่วนนี้

:32

ท่าทางจานดอดชอบค้างคืน เจ้ชอบชั่วคราว ประเภทเสร็จไว เป็นพวกทหารม้าชักปืนช้า แก้ผ้าไว

แต่ทำไม บางออเดอร์ถึงไม่โดนค่าswap เหรอคะ มันมีหลักเกณฑ์อะไรหรือเปล่า ในการเรียกเก็บเงินส่วนนี้

ถ้าจบในวันจะไม่โดนส่วนนี้นะ

สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ เททททททททททททททททททททททท อย่างเดียว แฮ่

หลุดไม่หลุดๆๆๆๆๆๆๆ ระวังด้วย เวลาอันตรายมาถึงแล้วววว