ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

โอ้ยๆ หนูจะรับยาขนานไหนดีเนี๋ยของคุณงูดินก็น่าลองของคุณหมอเล็กก็น่าใช้แต่หนูว่าจะตื่น ตื่น หรือ หื่น หื่น มากไปหรือเปล่าค๊า !53 !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แวะผ่านมากินกาแฟ อ้าว !! ร้านนี้กลายเป็นร้านยาสมุนไพรไปซะละ

วันนี้ทองไม่วิ่ง มาโหวตให้รางวัลสุดยอดชื่อเจ๋งสุดในบอร์ด ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

ขอโหวตให้ !Announce คุณหมอเล็ก เจ้าของฉายา หมอลืมดอย ค่ะ

รางวัลเป็นยาสูตรต่าง ๆ ของมาดามงูนะคะ อิอิ แว่ป !Kk หนีก่อนเดี๋ยวโดนยำเป็นเพื่อนหมึกพอล

เกือบลืม ขอยา โด่ไม่รู้ล้ม ให้น้องทองด้วยนะคะ :lol: :lol:

เกือบลืม ขอยา โด่ไม่รู้ล้ม ให้น้องทองด้วยนะคะ :lol: :lol:

มิน่าต้องใช้ยาโด่ไม่รู้ล้ม ชื่อ imp มันมาจาก impotence นั้นเอง

จำไมมันเด้งขึ้นซะงั่น อ้ายเราก้อนึกว่าจะหล่นลงมาอีก เซ็งไก่เลย

น้องรี เฮียของใบบัวบกมีป่ะค๊าบบบบบบบบบบบ เฮียแทงลงซะงั่น

โดนเลยก๊าบบบบบบบบบบบ อยากให้ลงซัก117x มันไม่ไป555

MOR LEK

โพสต์ วันนี้, 09:30 AM

ดูโพสต์imp2010, เมื่อ 10 July 2010 - 09:13, กล่าวว่า:

มิน่าต้องใช้ยาโด่ไม่รู้ล้ม ชื่อ imp มันมาจาก impotence นั้นเอง

หนูเป็นผู้หญิงนะค้าาาา หมัดนี้น๊อคหนูไม่ลงหรอก อิอิ

MOR LEK

โพสต์ วันนี้, 09:30 AM

ดูโพสต์imp2010, เมื่อ 10 July 2010 - 09:13, กล่าวว่า:

หนูเป็นผู้หญิงนะค้าาาา หมัดนี้น๊อคหนูไม่ลงหรอก อิอิ

ผู้หญิงก้เป็นได้จ้า แบบว่าสามีสะกิดยังไง ก็เฉยอ่ะ07baa27a.gifจะเรียกว่าทองไม่รู้ร้อนก็พอจะกล้อมแกล้ม อิอิ

ถามคะ ตอนนี้ 1211 ราคาอยู่ที่ 18600

แล้วถ้า 18800 คิดต่อปอนด์ไปอยู่ที่ราคาเท่าไหร่คะ 1260 หรือเปล่า

ก๊อปข้อความแบบคุณหมอทำไงคะ หนูก๊อปไม่เห็นมันจะมาเลย

ผู้หญิงก้เป็นได้จ้า แบบว่าสามีสะกิดยังไง ก็เฉยอ่ะ07baa27a.gifจะเรียกว่าทองไม่รู้ร้อนก็พอจะกล้อมแกล้ม อิอิ

คุงหมอบนดอยขา..ดูจากเหตุและผลแล้ว สันนิษฐานว่า คุณ อิ่ม เธอ ขอยา ...มะรู้ล้ม นี่ไปให้คนที่นอนข้าง ๆ เธอซะมากกว่า..ชะมะคร้าคุงอิ่มขา !37

ถามคะ ตอนนี้ 1211 ราคาอยู่ที่ 18600 แล้วถ้า 18800 คิดต่อปอนด์ไปอยู่ที่ราคาเท่าไหร่คะ 1260 หรือเปล่า

น่าจะไม่เกิน 1240นะคะ ลองรอท่านอื่นมาคอนเฟิร์มอีกที

ก๊อปข้อความแบบคุณหมอทำไงคะ หนูก๊อปไม่เห็นมันจะมาเลย

ตรงมุมล่างขวาจะมีช่อง อ้างอิงหลายความเห็น กด แล้ว มากดตอบในช่องตอบ จากนั้นกด ใช้อินดิเคเตอร์เต็มรูแบบ ข้อความที่เราต้องการอ้างอิงจะมาแสดงให้เห็นคร่า ถูกแก้ไข โดย araya41

ไปที่ตอบ ขวามือสุดจ้า...มะช่ายไปข้างล่างนะ

พ่อน้องเอม

Jr. Member

Re: $$$$$$$$$ รวยทองแบบขํา ขํา สไตล์พ่อน้องเอม $$$$$$$$$

« ตอบ #1746 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:44:24 AM »

อ้างถึง

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ ที่ยังติดตามรออ่านกันอยู่

เช้านี้ก็มาพูดถึงเรื่องการ swap ทองคำของ BIS (Bank of International Settlement) กันต่อ วันก่อนไม่ได้พูดถึงสาเหตุที่มองว่าระยะสั้นๆทองคำน่าจะลงไปถึง $1150-1160 ซึ่งคาดว่าน่าจะเป็นฐานใหม่ของน้องทอง แล้วน่าจะขึ้นไปทำ new record high ใหม่แถวๆ $1400-1500 ในอีก 1-2 ปี (หากปัจจัยพื้นฐานไม่ได้เปลี่ยนแปลงมากนัก)

ตอนข่าวการ swap ออกมาใหม่ๆ นักวิเคราะห์หลายคนมองว่าธนาคารกลางที่นำทองไปจำนำกับทาง BIS ด้วยอัตราดอกเบี้ยที่ต่ำมากๆ ตามภาวะดอกเบี้ยในปัจจุบัน ซึ่งน่าจะเป็นธนาคารกลางของประเทศที่กำลังเกิดวิกฤตอยู่ ไม่ว่าจะเป็น กรีซ สเปนและโปรตุเกส (ซึ่งตอนนี้ได้เพิ่มจำนวนเป็น 382 ตัน เพิ่มจากเดิม 349 ตัน) ทำให้นักวิเคราะห์กังวลว่าประเทศเหล่านี้จะไม่สามารถหาเงินจำนวนมหาศาลมาจ่ายคืน เพื่อนำทองกลับคืนไปได้ หากเกิดกรณีขึ้นจริง BIS ก็มีสิทธิที่จะขายทองคำดังกล่าวออกสู่ตลาด ทำให้ราคาทองร่วงลงไปได้ แต่อย่างไรก็ตามนักวิเคราะห์และนักลงทุนอีกกลุ่มก็ยังคงมองว่า กรณีดังกล่าวไม่น่าจะเกิดขึ้นได้ เพราะ ECB และ IMF รวมไปถึงกลุ่มประเทศ G20 คงไม่ยอมให้ประเทศเหล่านี้ล้มละลาย เพราะจะส่งผลกระทบต่อศก.ทั่วโลก และกลับมองว่าการที่ธนาคารกลางเหล่านี้นำทองคำไปจำนำแทนที่จะขายสู่ตลาด เป็นการให้ความสำคัญต่อทองคำมากขึ้นกว่าในอดีต เพราะเงินสกุลหลักต่างๆในโลก ดูจะเสื่อมค่าลงทุกที ซึ่งการ swap ทองคำดังกล่าวส่งผลดีอย่างมากต่อน้องทองในระยะยาว

เมื่อคืนน้องทองสามารถยืนเหนือแนวต้าน $1200 ได้ แต่ยังไม่สามารถผ่านแนวต้าน $1215 ไปได้ หากอีก 2-3 วัน น้องทองสามารถยืนเหนือ $1225 น้องทองก็น่าจะกลับมาเป็นกระทิงทองเหมือนเดิม หากไม่ผ่านแนวต้านสำคัญนี้ น้องทองก็ยังคงเป็น Sideway ต่อไป หรือหากเป็นขาลงก็ไม่น่าจะเป็นขาลงที่รุนแรง เหมือนกับการวิเคราะห์ทางเทคนิค ว่าน้องทองเสร็จสิ้นการทำขา 5 ของคลื่นใหญ่ แล้วน่าจะเป็นขาลงใหญ่ได้แล้ว ทำให้น้องทองอาจลงไปถึงระดับ $8xx หากมองตามกราฟเทคนิคก็เป็นไปได้ แต่หากมองปัจจัยพื้นฐานแล้ว แทบจะเป็นไปไม่ได้เลย วิกฤตการเงินในยุโรปยังคงไร้หนทางที่จะแก้ปัญหา คงต้องใช้เวลาอีกนาน ส่วนนโยบายดอกเบี้ย FED และ ECB ก็จะยังคงอัตราดอกเบี้ยระดับต่ำออกไปถึงปีหน้า หรืออาจจะถึงปี 2012 แถมนักลงทุนเริ่มไม่มั่นใจในเงินกระดาษ จากการออกมาตราการกระตุ้นอย่างมหาศาลที่ผ่านมา

ขอให้ทุกท่านโชคดี

ของฝากครับ จะโดนแซวมั้ยเนี้ยะ

ขอบคุณคุณoyoที่เอาข่าวพ่อน้องเอมมาฝาก คงมีคนในบ้านไทยโกด์ลหลายคนคิดถึงอยู่เหมือนกัน

!Announce :P :P

กำลังคิดถึงคุณพ่อน้องเอมพอดี ขอบคุำณที่เอาข่าวมาฝากนะคะ คุณ oyo