ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

ด่วน! สรุปนสพ.เพื่อการลงทุนย้อนหลังวันนี้ เมื่อเห็นต้องรีบโพสต์

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 09:39 AM ราคาทองคำ หลุดเส้น 78.6% แถว 1583 Us งานนี้คงเหลือแค่ ฐานที่มั่นแถว 1550-1525 Us ซึ่งถ้าหลุดอีกก็ ..หุ หุ

ฐานใหญ่คราวก่อน (2008 แถว 700 เหรียญ) รอบนี้ ผมไม่เคยคิดว่า มันจะลงมาถึง เพราะห่างกันร่วม 400 Us แต่วันนี้ คงต้องเหล่มันพิเศษหน่อย

แนวรับกลายเป็นแนวต้าน 1583 เมื่อคืน ไม่ทำหน้าที แต่ขากลับขึ้น เห็นบ่อยว่า ด่านพวกนี้ มักทำหน้าที่ได้ดีเป็นพิเศษ 2 มาตรฐานจริงๆ

สรุป รายสัปดาห์ แนวรับ 1550 1525* 1450 แนวต้าน 1583* 1629 1660 :047 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__23790

นสพ.พี่ซีซ่าร์ โพสต์ วันนี้, 12:30 PM ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงต่อครับ ครั้งก่อนโดยส่วนตัวมองว่า ราคาตรง 1561 คงจะรับไว้ได้ แต่เอาเข้าจริงๆกลับเป็นแนวรับที่ไม่แข็งแกร่งเท่าที่ควร

ถ้าเป็นจุดจบของคลื่น 3 ขาลงครั้งนี้ คือตรงแนวรับที่ 1539 กับ 1513 ถ้ายังรับไม่ได้อีก ขาแอลคงหนาวแล้วแหละครับ

สิ่งที่ผมกำลังระวังและรอดูตอนนี้คือ

รอดูว่าจะมีการเปิด Gap ขนาดความกว้าง 3 - 5 เหรียญในการลงครั้งนี้หรือเปล่า ถ้ามีการเปิด Gap ที่มีความกว้างขนาด 3 - 5 เหรียญ

ราคาทองก็จะลงต่อไปอีกในขนาดที่เท่ากันกับที่เคยลงมา

ซึ่งตอนนี้ลงมาแล้วประมาณ 128 เหรียญ จากราคา 1783 ถึง 1554 เหรียญ

เกิด Gap ขนาด 3 - 5 เหรียญเมื่อไหร่ ราคาก็ลงได้อีกเท่านั้นครับ

ส่วนภาพรวมตามกราฟ โดยรวมราคายังลงต่อ

แนวรับ 1539.83 1534.64 1513.82 แนวต้าน 1571.67 1582.93 1598.08

ความเห็นส่วนตัว ราคาลงต่อไปที่ 1539.83 หรืออาจลงไปถึง 1534.64 ได้ และตรงราคา 1534.64 เป็นจุดที่ราคาสามารถจบคลื่น 3 ขาลงรอบนี้

ราคาหลุดลงไปต่ำกว่า 1534.64 จุดจบของคลื่น 3 จะต่ำลงไปอีกคือลงไปที่ 1513.82 ครับ (เดาตามกราฟ ผิดด่ากราฟ) :aa http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__13440

วันนี้พี่น้องรี ลอกมาหมดค่ะ เพราะสำคัญมากทุกคำพูด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน เมื่อวานกองทุน SPDR (ETF) เทขายจัดหนัก 20 ตันก่า เล่นทองลงซะหมดสภาพ

วันนี้น้องทองดูดีกว่าเมื่อวานค่ะ แม้นเธอโดนทุบไปกอง 1559. 20 Us แต่ไม่ทันนับสิบก็กลับมายืน ณ เวลานี้ได้ที่ 1572 Us (ทดสอบแนวรับครั้งที่ 1 ยันไหวอยู่)

คืนนี้ทดสอบแนวรับครั้งที่ 2 อีกครั้ง หรือหากโชคช่วยกองทุนไม่ขายซ้ำ มีสิทธิเปลี่ยนเป็นทดสอบแนวต้าน 1580 Us (ถ้าดีดขึ้นทดสอบจริง ได้ลุ้นต่อ 1600 Us)

ส่วนตัวพี่น้องรี ยังมองว่าคงเล่นกรอบ 50-80 Us อีกหลายวัน ดูว่าใครอดทนไหวบ้าง

รอบนี้ไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ค่ะ ส่วนนักลงทุนชั้นเทพคงเล่นกันเพลินไปเลย หุ หุ :uu (งบน้อย รอซื้อที่ละ 1 สลึง พอรู้ตัวก็มีแหวนทองครบ 10 นิ้วพอดี ) :32

สรุป คืนนี้มองรีบาว์ท แต่ยังคงต้องจับตาดูพี่ใหญ่ว่าจักขายซ้ำอีกเมื่อไหร่ :aa

เกือบลืมเดาวันนี้ แนวรับ 1550 Us แนวต้าน 1580 Us ขอให้น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน โชคดีค่ะ

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน คืนนี้น้องทองเล่น ลงแรง ทะลุแนวรับสำคัญ 2 ตัว ลงแบบไม่มีแรงดีด แนวโน้มลงต่ออีก

มาลองนับจังหวะสวิงกันค่ะ อ้างอิงตัวเลขจาก Kitco.com http://www.kitco.com/ ณ เวลานี้ ตี 2.12 น.

จาก 1613.10 ลงถึง 1564,90 Us = 48.20 Us

สรุปแนวรับ 1522 Us แนวต้าน 1580 Us จากแนวรับเปลี่ยนเป็นแนวต้าน

1522 Us เป็นด่านแนวรับสุดท้ายที่พวกเราเคยเจอมาแล้ว 2 ครั้ง รอบนี้ลงสะกิดได้แต่ห้ามหลุดอีก :_10

(คำว่า "ลงสะกิดได้" ในความหมายของพี่น้องรี นั้นหมายถึง น้องทองลงมาถึง 1522 Us หรือทะลุเลยได้นิดหน่อย จากนั้นต้องมีแรงซื้อดีดกลับมายืนเหนื่อ 1550 Us เป็นอย่างน้อยและยืนย้ำฐาน จึงเรียกได้ว่า รอดแล้วพวกเรา ) :17

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจารณาให้รอบครอบทุกครั้ง ด้วยตัวท่านเอง

ขอให้ลงแตะแล้วดีดกลับเลยด้วยเทอญ ยังขายบ้านไม่ออกเลยฮะ อยากซื้อน้องทองกลับราคานี้จังฮู :uu ขออภัยที่เห็นแก่ตัวอีกแล้ว

Khun dome216 ใจอย่าเพิ่งเสียค่ะ แค่เดาว่า ถ้าสุดโศกน่าจักลงให้จบขา แล้วย้ำฐานเล็กน้อยเพื่อกลับตัวขึ้นใหม่ฮะค่ะ มองในแง่ดี เป็นโจ๊กใส่ไข่ก็อร่อยและดีต่อสุขภาพนะค่ะคุณน้อง :17

พี่พี่ที่ทำงานเคยสอนว่า ให้เรามองสิ่งเลวร้ายที่สุด แล้วมองหาสิ่งที่ดีที่สุด ที่จักเกิดขึ้นตามมา ชีวิตถึงมีหวัง เฉกเช่น พระจันทร์ในคืนเดือนมืด ที่ส่องแสงสว่างในใจเรา (น้ำเน่าอีกละ ก็พี่น้องรีขายนวนิยายเป็นอาชีพเสริมด้วยฮะค่ะ หารายได้พิเศษสะสมตังค์ซื้อทอง หุ หุ) :uu

ง่วนนอนแล้วค่ะ ช่วงนี้งานเยอะ เอา Link กราฟ astrocycle http://astrocycle.ne...mmodities/gold/ :57ลองดูเองนะค่ะ ดูดี ดี อาจได้ตังค์

ปล. ถ้าน้องๆ คอกาแฟท่านใดว่าง แวะมาคุยบ้างก็ได้นะค่ะ พี่น้องรี พูดคนเดียวมันเหงาใจ ฮะค่ะ :32

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สรุป คืนนี้มองรีบาว์ท แต่ยังคงต้องจับตาดูพี่ใหญ่ว่าจักขายซ้ำอีกเมื่อไหร่ :aa

เกือบลืมเดาวันนี้ แนวรับ 1550 Us แนวต้าน 1580 Us ขอให้น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน โชคดีค่ะ

ปล. ถ้าน้องๆ คอกาแฟท่านใดว่าง แวะมาคุยบ้างก็ได้นะค่ะ พี่น้องรี พูดคนเดียวมันเหงาใจ ฮะค่ะ :32

สวัสดีรอบดึกค่ะ พี่กูรูงูดิน Khun Dakdae , Khun tutoo และน้องๆ คอกาแฟทุุกท่าน

คืนนี้น้องทองเล่นรีบาว์ท ทดสอบแนวต้าน 1580 Us วิ่งขึ้นถึง 1586.10 Us

มาลองคิดเล่นกันดูค่ะ วิธีคิดจังหวะสวิงง่ายๆ ของพี่น้องรี แค่นำราคาสูงสูดของตลาด ลบด้วย ราคาต่ำสุดของตลาด ( ดูตัวเลขจาก Kitco.com) ณ เวลานี้ ตี 2.18 น. http://www.kitco.com/

1586.10 - 1559.20 = 26.90 Us ดูดี แต่ยังไม่ผ่าน น้องทองเดินเข้ามุมเฉยเลย

แนวโน้มพรุ่งนี้ 50 - 50 (ไม่เท่ากับศูนย์) ทดสอบแนวรับ 1 ทดสอบแนวต้าน 1 เช้ามาตลาดเอเชียเลือกข้าง

พี่น้องรี มองยังอันตรายอยู่ ระวังหากกองทุนขายซ้ำอีกครั้ง ไม่จำเป็นต้องมาก เพียงแค่ขายซ้ำไม่กี่ตัน น้องทองก็สามารถลงได้แรง (ขออภัยที่มองแง่ร้าย) เพียงแค่ไม่อยากให้น้องๆ ประมาทค่ะ

ถ้าว่างจักมาเมาท์ต่อนะค่ะ เริ่มไม่มั่นใจว่าคุยคนเดียวหรือเปล่า :17

สรุป แนวรับ 1550 Us แนวต้าน 1580 Us (ผ่านได้เมื่อไหร่ ค่อยให้เลือนขั้น ) :uu

คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ค่ะ ฝันดีนะค่ะ น้องๆ

สวัสดีค่ะ พี่หมอเล็ก พี่งูดิน พี่แพท พี่อารายา , Khun B2B , Khun Aiya , Khun News ,Nong Harnsin, Khun fung ,Nong cลhinchilla , Khun ,Nong Tigger ,Khun madam , คุณกระต่ายทอง, คุณแจน คุณคนอยากรู้ Khun meng166 , Khun ohshikung , Khun jinna , Khun jojosung , Khun Hanamig5 , คุณลูกน้ำเค็ม คุณพวงชมพู และน้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

นสพ.เพื่อการลงทุนบ่าย 2 โมง

นสพ.เฮียกัมพล ราคาทองคำ ดีดกลับมา test แนวต้านแถว 1583 Us ที่ผมสงสัยว่า มันจะ 2 มาตรฐาน คือตอนลงมา ไม่ทำหน้าทีรับ แต่ตอนขึ้น ทำหน้าทีต้านซะงั้น (คารม เฮียกัมพล ที่เขียนธรรมดาที่สุดแล้ว )

ถ้าเป็นอย่าที่คาด ราคาก็น่าจะดีดแล้วลงมาย้ำน้อยๆแถว 155x อีกยก เพื่อย้ำฐาน ก่อนจะดีดแรงกลับไป test แถว 1650+ ต่อไป

สรุป แนวรับ 1570 1555* 1525 แนวต้าน 1588* 1608 1628 :047 http://www.thaigold....page__st__23790

นสพ.น้าเคน (KFC) โพสต์ วันนี้, 09:17 AM ตามกราฟ ขึ้น 85% ลง 15% วันนี้จับตาดูรีบาว์ท หลังจากยืนเหนือ 1580 Us มาได้ มีหวังไปต่อ 1590 , 1605 แต่ยังติดกรอบขาลง อาจโดนสับขาหลอกได้ มองแนวรับที่ 1570, 1550 Us ใครไม่มีของรอย่อค่อยเข้าซื้อ ที่ว่ามา..ผมเดา :_ee http://www.thaigold..../page__st__7815

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน

เมื่อวานกองทุนขายซ้ำอีก เกือบ 9 ตัน ลักษณะนี้ดูไม่ค่อยดีเลย จำได้ว่าเคยเกิดขึ้นมาแล้ว คือ กองทุนขายซ้ำติดต่อกันยาวรวม 10 ครั้ง

วันนี้พี่น้องรี ลองนับดู ก็ขายมาแล้วราว 5 ครั้ง ประมาณ 35 ตันได้ (ปีนี้ Save ข้อมูลไม่ได้แล้วค่ะโดน LOCK )

คืนนี้เดาว่าตลาดเล่นเอง กองทุนหยุด (จิบน้ำชา กาแฟบ้าง) พี่น้องรี แทงว่า ตลาดคงพาขึ้นต่อเล็กน้อยไม่ผ่าน 1600 Us แล้วลากลง เนื่องจากระดับความสูง 40-50 Us สูงพอทำกำไรได้ละ

คำเตือน ข้อความข้างต้นเป็นเพียงการคาดเดาจากประสพการณ์ส่วนบุคคลเท่านั้นค่ะ สถานะพี่น้องรี ปอดว่าง 90% ดังนั้นจึงซื้อ ส่วนน้องๆ ต่างกัน จึงมิสามารถเล่นแบบเดียวกันได้ :aa

การลงทุนมีความเสี่ยงสูง โปรดพิจาณาให้รอบครอบทุกครั้ง

สรุป คืนนี้ พี่น้องรี มอง แนวรับ 1550 Us แนวต้าน 1600 Us (เดา..มั่วล้วนๆ เหมือนเดิม) :17 ใจจริงอยากให้น้องทองเข้ามุมก่อนค่ะ

ขอบคุณคร๊าบคุณพี่น้องรี อันที่จริงวันก่อนโน้น short ไว้ เจอเมื่อวานลากกลับขึ้นไปทั้งวัน ลำไยหายคืนกลับไร่ เหลือแต่เอี้ยงบินมาเกาะไหล่ มนุษย์เราก็งี้คับ เวลากำไรก็ขอเพิ่มอีก10-20 บาทอยากได้ลำไยพวงใหญ่ๆ พอโดนลากกลับคืนเป็น100 ล่ะยอมยกธงขาวง่ายๆ พวงลำไยก็เหลือแต่กิ่งก้านใบ ชะ ชะ ใบก้านกิ่ง :17

เดี๋ยวเข้ามาแอบอ่านใหม่ ขอให้มีความสุขต้อนรับวันหยุดยาวคับผม :uu

เมื่อวานกองทุนขายซ้ำอีก เกือบ 9 ตัน ลักษณะนี้ดูไม่ค่อยดีเลย จำได้ว่าเคยเกิดขึ้นมาแล้ว คือ กองทุนขายซ้ำติดต่อกันยาวรวม 10 ครั้ง วันนี้พี่น้องรี ลองนับดู ก็ขายมาแล้วราว 5 ครั้ง ประมาณ 35 ตันได้ (ปีนี้ Save ข้อมูลไม่ได้แล้วค่ะโดน LOCK )

ผมช่วยนับให้นะครับ

ตั้งแต่ปีใหม่มาถึงตอนนี้

ไอ้แมงมุมขายไป 17 ครั้ง

ซื้อ 3 ครั้ง

สรุปรวมตั้งแต่เริ่มปีใหม่มา

1 เดือนกว่าๆไอ้แมงมุมขายไปแล้ว 59.61 ตัน

(แค่ 2 วันนี้ซัดไป 29.65 ตัน)

ผมช่วยนับให้นะครับ

ตั้งแต่ปีใหม่มาถึงตอนนี้

ไอ้แมงมุมขายไป 17 ครั้ง

ซื้อ 3 ครั้ง

สรุปรวมตั้งแต่เริ่มปีใหม่มา

1 เดือนกว่าๆไอ้แมงมุมขายไปแล้ว 59.61 ตัน

(แค่ 2 วันนี้ซัดไป 29.65 ตัน)

สวัสดีค่ะ Khun oniphand ดีจังช่วยกันนับ หลายตาดีกว่าตาเดียวค่ะ (ตาเป็นสับปะรด)

พี่น้องรี กำลังคิดว่า กองทุนคิดแบบพี่หรือเปล่าตามวิชาคณิตศาสตร์ เรื่อง สมการ เมื่อซื้อปีที่แล้วเท่าไหร่ เดือนนั้น ก็ให้ขายจำนวนเท่ากัน ปีนี้ (ถ้าใช่ พวกเราหนาวนานแน่ๆๆ ) :ghost :ghost

ได้เวลาทำงานแล้วค่ะน้องๆ ไว้คุยกันใหม่รอบดึก (ถ้าไม่เหนื่อยจนหลับซะก่อน ) :17

นสพ.เพื่อการลงทุนฉบับพิเศษ สรุปข่าวเด่น น่าจับตาดูวันนี้

นสพ.เฮียแบทแมน (นายห้างทองคำมาเอง) ข่าวเศรษฐกิจทองคำสำคัญที่น่ามีผลกับทองคำสัปดาห์หน้า โพสต์ วันนี้, 12:27 AM

3 โพสต์ข้างบน เป็นรายการเรียกน้ำจิ้มของอาทิตย์หน้า คงน่าดูชมในส่วนต่างแต่ละวันที่จะทำได้ ถ้าเล่นถูกทาง

ทางแรก คือ PROFIT (กำไร) ทางที่สอง LOSS (ขาดทุน)

โพสต์ วันนี้, 12:16 AM “โอบามา ชี้การสร้างงานเป็นเรื่องสำคัญสูงสุดของสหรัฐ เตือนลดรายจ่ายกระทบศก.$8.5หมื่นล้าน

โพสต์ วันนี้, 12:23 AM สิ่งที่จะเกิดขึ้น ถ้า " หน้าผาการคลัง ไม่ผ่าน " เตือนเศรษฐกิจสหรัฐเสี่ยงทรุดหนัก หากถกแผนตัดลดงบประมาณล่ม

:_Rd http://www.thaigold....page__st__89295

ส่วนพี่น้องรี ขอเลือกหนทางที่สามค่ะ รับฟังข่าวสารข้อมูลเก็บเป็นทุนไว้ก่อน มีงบเมื่อไหร่จักได้ดำเนินการทันที

เวลานี้ก็ยืนดูนิ่งๆ รอโอกาสต่อไป :uu หุ หุ (งบลงทุนยังเป็นบ้านอยู่เหมือนเดิม :87 )

สวัสดีค่ะ น้องๆ คอกาแฟทุกท่าน น้องทองแรงตกตามคาด แถมยืนเหนือ 1580 Us ไม่ไหว

ทำให้ต้องลงมาวนเล่น ณ เวลานี้ 1572-1574 Us แบบนี้พี่เรียกว่าเข้ามุม (แต่มุมเฉียงลงมากกว่าขึ้นนะ) :aa แนวโน้มคงลงต่ออีกนิดสะสมกำลังต่อไป

วันอาทิตย์นี้ งานเพียบ ชาวจีนเราจักไหว้บรรพชน ส่วนพี่ไหว้คุณพ่อคุณแม่ค่ะ บุคคลสำคัญที่ควรระลึกถึงท่านเสมอ

ฝากกราฟให้เดากราฟ จาก Goldhips.com (พี่น้องรี ชอบดูประจำค่ะ กราฟ 3 เส้นพี่ว่าเหมาะสำหรับคนเล่นสั้นดูนะค่ะ )

หมดแรงละ ขอไปนอนก่อนนะค่ะ :bye

มาลงชื่ออ่านนสพ.ที่ร้านกาแฟครับพี่น้องรี

ขอบคุณสำหรับสถิติครับพี่น้องรี เป็นน้องใหม่ฝากตัวด้วยครับ

พี่น้องรีคะกราฟ 3 เส้นอ่านยังไงคะ