ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณซีซี คุณน้องรัช และเพื่อนๆ คอกาแฟนับครั้งที่ 2 1241 - 15 = 1226 แนวรับที่ 2 วันนี้ ขณะนี้ น้องทองลงมาพอสมควรแล้ว ใครโดดออกเมื่อวานเตรียมพร้อม 19150 รอจังหวะ 1235.50 = 18850 - 18950 บ. !38 เอาไงดีค่ะ คุณน้องๆ ช่วยกันคิดหน่อยน๊าาาาา

น้องรีจ๊ะ ตอนนี้น้องทองกระเด้งมาเกือบ 1240 แระ น๊า..คงไม่ถูกทุบลงต่ออีกแล้วช่ายม้าย..

ถูกแก้ไข โดย araya41

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กว่าจะหาร้านกาแฟน้องรีเจอเดินหาอยู่หลายวัน พอเห็นชื่อร้านตกกะจายโอ๊โอ๋ชื่อร้านเก๋ไก๋แต่ศูนย์รวมคนอารายนัก :ph34r: คิดอยู่นานจะเข้าดีป่าว เอาเข้าก็เข้าร่วมแก๊งไปแล้วนิ :P แล้วพี่หมอเล็กจัดหนูออสอยู่ในคนกลุ่มหนาย !Dh

ยินดีต้องรับค่ะ รับอะไรเพิ่มดีค่ะ ร้านกาแฟเล็กๆ งบ Memory ยังน้อย เสริฟ์กาแฟไม่ทั่วถึง ต้องขอกราบขออภัยคุณลูกค้าทุกท่าน แนบอก.. :wub: ด้วยนะค่ะ

ขอสารภาพว่า ส่งพี่สาวไปคว้ามีดรอบสองแล้นนนน ที่ราคา 1235 = 18850 - 18950 วัดดวง (เอาตัวเข้าแลก ห้ามเลี่ยนแบบ ) การลงทุนมีความเสี่ยงสูง !031

หวังไว้ว่า งวดนี้เลขเด็ด ขอให้ถูกจังๆ ตัวบน 1263 ทั้งตรง และ โต๊ด นะเจ้าค่ะ ถ้ารวยงานนี้ จะขอกุมารทองของคุณงูดิน กับนางกวัก มาบูชาที่ร้านค่ะท่าน !32

ยินดีต้องรับค่ะ รับอะไรเพิ่มดีค่ะ ร้านกาแฟเล็กๆ งบ Memory ยังน้อย เสริฟ์กาแฟไม่ทั่วถึง ต้องขอกราบขออภัยคุณลูกค้าทุกท่าน แนบอก.. :wub: ด้วยนะค่ะ

ขอสารภาพว่า ส่งพี่สาวไปคว้ามีดรอบสองแล้นนนน ที่ราคา 1235 = 18850 - 18950 วัดดวง (เอาตัวเข้าแลก ห้ามเลี่ยนแบบ ) การลงทุนมีความเสี่ยงสูง 04a97f13.gif

หวังไว้ว่า งวดนี้เลขเด็ด ขอให้ถูกจังๆ ตัวบน 1263 ทั้งตรง และ โต๊ด นะเจ้าค่ะ ถ้ารวยงานนี้ จะขอกุมารทองของคุณงูดิน กับนางกวัก มาบูชาที่ร้านค่ะท่าน em309.gif

07baa27a.gifขอแนบด้วย

กว่าจะหาร้านกาแฟน้องรีเจอเดินหาอยู่หลายวัน พอเห็นชื่อร้านตกกะจายโอ๊โอ๋ชื่อร้านเก๋ไก๋แต่ศูนย์รวมคนอารายนัก :ph34r: คิดอยู่นานจะเข้าดีป่าว เอาเข้าก็เข้าร่วมแก๊งไปแล้วนิ :P แล้วพี่หมอเล็กจัดหนูออสอยู่ในคนกลุ่มหนาย 5921f236.gif

แหมอุดหูเชียว คนปกติหนะเขียนไว้งั้นแหละ อยากอยู่กลุ่มใหนล่ะ ชะนีมั๊ย เพราะไม่ใช่แต๋ว

สวัสดีค่ะ คุณซีซี และเพื่อนทุกท่าน อย่ามั่วจิบกาแฟ โอเลี้ยง น้ำชา เพลิน จนเลยเวลาทายผลราคาปิดตลาดนะค่ะบริการ

เอามาฝากเลย Link http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/177-the-pog-daily-guessing-contest-for-june-2010/page__pid__3661__st__75#entry3661 เพื่อความมันส์ และเพิ่มความชำนาญในการเล่นทอง :lol: เดี๋ยวขอไปสอนการบ้านหลานสาวก่อนนะค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน น้องเรืองริน (บาดเจ็บมา) และเพื่อนๆ สมาชิกคอกาแฟหน้าตาดี ทุกท่าน :lol:

ขณะนี้ ฝนตกหนักที่วงเวียนใหญ่ให้กับน้องทองที่กำลังทดสอบแนวรับ 1231 (2 วันละ) ไม่รู้ว่าทนแรงเทขายได้ไหม ลุ้นให้กำลังให้ไปทดสอบแนวต้าน 1245 สูงจัง :lol:

เสียดายจัง Lode กราฟมาแปะไม่ได้ เอา Link Astrocycle ไปดูเองละกันค่ะพี่น้อง และไปเก็บข้อมูลเดิมจากบ้านเก่ามาไว้ร้านกาแฟด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณน้องกลิ่น คุณพี่ยา และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน ขอฝากไว้ก่อนค่ะ มีข้อมูลแค่นี้เอง (หอบมาด้วยสำคัญห้ามลืม) :P

เฮีย ปิรันย่า ท่านเคยให้ วัฎจักรทองคำ Super Tsunami 2008 ดังนี้ค่ะ

681.4 ---> 1006 ขึ้น = 324 US (4 เดือน)

1006 ---> 864 ลง = 141 US (2 เดือน)

864 ---> 1226 ขึ้น = 361 US (7 เดือน)

------------------

แล้วจาก 1226 ลง = ?

ทองคำ ถึง 1226 US = 19150-19250 บ. แว๊บเดียว วันที่ 3 ธ.ค.2552 ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ

จากสูตรเดิม กรณีลงเท่าเดิม 1226 - 141 = 1085 US

วันก่อนลงไป 1080 น่าจะจบแล้ว 3 เดือนครึ่ง(คิดเข้าข้างตัวเอง)

ถ้ากรณีแรกนี้ถูกทาง แบบนี้จาก 1080 ---> ขึ้น = ?

ขอเดาเล่นๆ 1080 + 300 = 1380 US (ราว 7 เดือน) เป้าหมายระยะยาว

ปัจจุบันสดๆ ร้อน วันที่ 21_6_10 ทองคำขึ้นสูงสุดถึง 1266 Us ก่อนลงกระแทกพื้นที่ 1230 (พี่น้องรี ช้ำไปทั้งตัว)

ฝาก Link กราฟทองคำ http://astrocycle.net/Gold.php เนื่องจาก memory ไม่พอส่งแล้วค่ะ

พบกันบ่าย 2 โมง ว่าวันนี้แนวโน้มขึ้นต่อ หรือ ลง (ส่วนตัวซื้อแล้วโบกรถตาม ขอให้ขึ้นต่อรอบนี้ซื้อสูง) อิอิ.. อิอิ..

ถูกแก้ไข โดย NongRee

สวัสดีค่ะ คุณพี่อ้อย คุณหมอเล็ก คุณงูดิน น้องเรืองริน (บาดเจ็บมา) และเพื่อนๆ สมาชิกคอกาแฟหน้าตาดี ทุกท่าน :lol:

ขณะนี้ ฝนตกหนักที่วงเวียนใหญ่ให้กับน้องทองที่กำลังทดสอบแนวรับ 1231 (2 วันละ) ไม่รู้ว่าทนแรงเทขายได้ไหม ลุ้นให้กำลังให้ไปทดสอบแนวต้าน 1245 สูงจัง :lol:

เสียดายจัง Lode กราฟมาแปะไม่ได้ เอา Link Astrocycle ไปดูเองละกันค่ะพี่น้อง และไปเก็บข้อมูลเดิมจากบ้านเก่ามาไว้ร้านกาแฟด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณน้องกลิ่น คุณพี่ยา และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน ขอฝากไว้ก่อนค่ะ มีข้อมูลแค่นี้เอง (หอบมาด้วยสำคัญห้ามลืม) :P

เฮีย ปิรันย่า ท่านเคยให้ วัฎจักรทองคำ Super Tsunami 2008 ดังนี้ค่ะ

681.4 ---> 1006 ขึ้น = 324 US (4 เดือน)

1006 ---> 864 ลง = 141 US (2 เดือน)

864 ---> 1226 ขึ้น = 361 US (7 เดือน)

ทองคำ ถึง 1226 US = 19150-19250 บ. แว๊บเดียว วันที่ 3 ธ.ค.2552 ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ

จากสูตรเดิม กรณีลงเท่าเดิม 1226 - 141 = 1085 US

วันก่อนลงไป 1080 น่าจะจบแล้ว 3 เดือนครึ่ง(คิดเข้าข้างตัวเอง)

ถ้ากรณีแรกนี้ถูกทาง แบบนี้จาก 1080 ---> ขึ้น = ?

ขอเดาเล่นๆ 1080 + 300 = 1380 US (ราว 7 เดือน) เป้าหมายระยะยาว

ปัจจุบันสดๆ ร้อน วันที่ 21_6_10 ทองคำขึ้นสูงสุดถึง 1266 Us ก่อนลงกระแทกพื้นที่ 1230 (พี่น้องรี ช้ำไปทั้งตัว)

ฝาก Link กราฟทองคำ http://astrocycle.net/Gold.php เนื่องจาก memory ไม่พอส่งแล้วค่ะ

พบกันบ่าย 2 โมง ว่าวันนี้แนวโน้มขึ้นต่อ หรือ ลง (ส่วนตัวซื้อแล้วโบกรถตาม ขอให้ขึ้นต่อรอบนี้ซื้อสูง) อิอิ.. อิอิ..

ลุ้นด้วยครับคืนนี้ เข้าหมดตัวละครับบบบบ

รบกวนถาม คุณหมอเล็กค่ะ เห็นกระทู้ บ้านเพลงภาพตะวันหรือเปล่าค่ะ ที่ไทยโกลด์เดิมอยู่หมวดเก็บมาฝาก แต่บ้านใหม่ไม่มีหมวดนี้ค่ะ หายมายเจอ

คุณภาพตะวันตามมาหรือยังค่ะ Please Tell me. มีร้านกาแฟแล้ว ก็อยากเปิดเพลงฟังในร้านด้วยค่ะ (โลภมาก อยากได้โน่นได้นี้ :lol: )

แหมอุดหูเชียว คนปกติหนะเขียนไว้งั้นแหละ อยากอยู่กลุ่มใหนล่ะ ชะนีมั๊ย เพราะไม่ใช่แต๋ว

โล่งอกไป :P

รบกวนถาม คุณหมอเล็กค่ะ เห็นกระทู้ บ้านเพลงภาพตะวันหรือเปล่าค่ะ ที่ไทยโกลด์เดิมอยู่หมวดเก็บมาฝาก แต่บ้านใหม่ไม่มีหมวดนี้ค่ะ หายมายเจอ

คุณภาพตะวันตามมาหรือยังค่ะ Please Tell me. มีร้านกาแฟแล้ว ก็อยากเปิดเพลงฟังในร้านด้วยค่ะ (โลภมาก อยากได้โน่นได้นี้ :lol: )

เก็บมาฝากก็มี แต่ยังไม่มีกระทู้เพลง คุณภาพยังไม่มาหายไปใหนไม่รู้

อยากฟังแบบใหนล่ะ เปิดให้ก็ได้

กดเข้าไปในฟอรั่ม ก็จะเห็นเก็บมาฝาก

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟยามดึก ลุ้นมาพอสมควรแล้ว น้องทองวิ่งหลบฝรั่งเศสได้ หลอกล่อสักพักก็พาลูกวิ่งขึ้นหน้าต่อไปแดนกลาง กองกลางสกัดอยู่ 1238-1241 ลุ่นต่อ

แต่พี่น้องรี คงต้องขอตัวไปนอนพักก่อนค่ะ ท่านป๋าอนุมัติให้กลับมาทำงานที่บ้านต่อได้แล้ว (โชคดีจัง) :lol: ไม่ต้องวิจัยฝุ่นแล้ว :D

ลองฝากเพลงดูนะ ขอบคุณหมอเล็กที่ชี้แนะวิธีวาง

ปล.อยากให้คุณภาพตะวันมาเปิดกระทู้สำหรับฟังเพลง โดยเฉพาะจังเลยค่ะ ทำให้เหมือนมีห้องสำหรับฟังเพลง ดูหนังโดยเฉพาะเป็นส่วนตัวดีจัง

ไม่สับสน ไม่วุ่นวาย

ถูกแก้ไข โดย NongRee

จากข้อมูลที่คุณน้องรี ลองคำนวณ ระยะเวลาและจุดต่ำสุดในปีนี้น่าจะเคลื่อนนิดหน่อยค่ะ

จุดต่ำสุดราวๆ 1050 มีสองครั้งใกล้เคียงกัน คือวันที่ 5 ก.พ. และ วันที่ 8 ก.พ. ค่ะ ระยะขาลงก็ประมาณ 2 เดือน แต่ช่วงที่ลง เท่ากับ 1226-1050 = 176

ถ้านับขึ้นจาก 8 ก.พ. มาก็ 4 เดือนครึ่งแล้วค่ะ เลยไม่ทราบว่าคุณน้องรีพอจะกะระยะและช่วงราคาสูงสุดขาขึ้นได้ใกล้เคียงไหมคะ

พอดีพี่ปุณณ์ซื้อ K Gold ได้ช่วงที่ราคาปิดต่ำสุดวันที่ 5 ก.พ. น่ะค่ะ เลยจำได้

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ คอกาแฟยามดึก ลุ้นมาพอสมควรแล้ว น้องทองวิ่งหลบฝรั่งเศสได้ หลอกล่อสักพักก็พาลูกวิ่งขึ้นหน้าต่อไปแดนกลาง กองกลางสกัดอยู่ 1238-1241 ลุ่นต่อ

แต่พี่น้องรี คงต้องขอตัวไปนอนพักก่อนค่ะ ท่านป๋าอนุมัติให้กลับมาทำงานที่บ้านต่อได้แล้ว (โชคดีจัง) :lol: ไม่ต้องวิจัยฝุ่นแล้ว :D

ลองฝากเพลงดูนะ ขอบคุณหมอเล็กที่ชี้แนะวิธีวาง

ปล.อยากให้คุณภาพตะวันมาเปิดกระทู้สำหรับฟังเพลง โดยเฉพาะจังเลยค่ะ ทำให้เหมือนมีห้องสำหรับฟังเพลง ดูหนังโดยเฉพาะเป็นส่วนตัวดีจัง

ไม่สับสน ไม่วุ่นวาย

มิวสิคvdoเยี่ยมมากเลยจ๊าพี่น้องรี ชอบมากๆ :) :)

จากข้อมูลที่คุณน้องรี ลองคำนวณ ระยะเวลาและจุดต่ำสุดในปีนี้น่าจะเคลื่อนนิดหน่อยค่ะ

จุดต่ำสุดราวๆ 1050 มีสองครั้งใกล้เคียงกัน คือวันที่ 5 ก.พ. และ วันที่ 8 ก.พ. ค่ะ ระยะขาลงก็ประมาณ 2 เดือน แต่ช่วงที่ลง เท่ากับ 1226-1050 = 176

ถ้านับขึ้นจาก 8 ก.พ. มาก็ 4 เดือนครึ่งแล้วค่ะ เลยไม่ทราบว่าคุณน้องรีพอจะกะระยะและช่วงราคาสูงสุดขาขึ้นได้ใกล้เคียงไหมคะ

พอดีพี่ปุณณ์ซื้อ K Gold ได้ช่วงที่ราคาปิดต่ำสุดวันที่ 5 ก.พ. น่ะค่ะ เลยจำได้

เจ้าแม่กองทุนเสด็จมาโปรดสัตว์และคนบาปในห้องกาแฟแล้วคร้าาาา เพื่อน ๆ

เจ้าแม่ได้ชี้ทางสว่างราคาทองต่ำสุดใหม่ให้น้องรีรีบเอาแป้งไปโรยขอหวย เอ๊ย เอาลูกคิดมาดีดคำนวณราคาสูงสุดใหม่โดยไวนะคร้าาาาา

เดี๋ยวเดี๊ยนรีบไปเอาน้ำแดงมาเซ่นเจ้าแม่สักขวดก่อนคร้าาา

:ph34r:

post-835-089337800 1277251811_thumb.jpg

ถูกแก้ไข โดย ngoodin