ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

_

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อี๊ อี๊ เดี๊ยนมัวแต่ไปอ่านกูรูจอมยุทธรุ่นเฮฟวี่เวททั้งหลายไปแสดงฝีมือกันที่บ้านน้าเน๊กซ์ มันหยดเลยอะค่าาาา มัวแต่เชียร์อยู่ว่าจะมีการน็อกกันไหม แต่สุดท้ายก็ออกมาแบบศาลรัดทะทำมานูนเลย แหมเดี๊ยนก็ลุ้นใจเต้นอยู่ว่าจะมีครายตบะแตกแหกหนีออกจากบ้านอีกอ๊ะป่าว สุดท้ายค่อยโล่งใจหน่อย จอมยุทธทั้งหลายยังรักษาฟอร์มไว้ได้เป็นอย่างดี สมเป็นกูรูเขี้ยวลากดินอะคร่าาา ส่วนเดี๊ยนช่วงนี้หลบอยู่ืในรูกูไปก่อนอะค่าาาา

:ph34r:

post-835-015146600 1294677412.jpg

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

สวัสดีครับ พี่น้องรี : มาไว ไปไว เอาระยะสั้น 100 บาท อีกแล้ว แง้ แง้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ พี่น้องรี ต้องบอกว่า รู้งี้ นะครับ

ส่วนด่านหินของ คุณพี่ น้องรี US$1,400 ไม่เห็นต้องรอเลยครับ เพราะ ราคาที่ คุณพี่น้องรี ขายทองออกไป

ถ้าค่าเงินบาท อยู่คงเดิม 30.30 ก็คือ US$1,400 อยู่ดีครับ วันนี้ 250 บาท เงินบาทอ่อน 50 สต. เขียนไป พี่น้องรี

ก็เข้าใจอยู่แล้วว่า ทุกๆ 10 สต. = 50 บาท ฮิ ฮิ อ้าว เขียนไปแล้ว ขอโทษครับ ที่เขียนให้เจ้าของร้านทองกาแฟ อ่าน

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณงูดิน (กูรู ) คุณเด็กขายของ Nong tiny (สาวเสริฟ์เบียร์ สวยโดนใจหนุ่มมากมาย)พี่อารายา พี่แพท Khun itums น้องราตรี น้องนับตัง

และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่าน

ช่วงเวลา 2 ทุ่มพี่น้องรี เดากราฟไว้ว่าคงคล้ายเมื่อวันศุกร์แต่สวิงน้อยกว่า เลยให้พี่สาวช้อนที่ขายตอน 19000-20000 บ.กลับ โดนกั๊กราคาขายสุดเซ็ง แต่จำใจ

ต้องเอาเห็นกราฟ 1366 Us ราว 19794 ร้านขาย 19880 บ. ได้ค่าต่างแค่ 20 บ. เซ็งสุดขีด นึกว่าได้ราคาเรียวทาม์

ขอรายงานตัวใหม่ ซื้อน้องทองน้องกลับมาใหม่แล้วจ้าาาาา น้องเด็กขายของ ฮุ ฮุ อยากรู้ อยากลอง ว่าสิทธิ์สมาชิกใช้ทำอะไรได้บ้าง สนุกดี

ปล.ห้ามเลียนแบบ เนื่องจากจุดซื้อและจุดขายของแต่ละคนไม่เท่ากัน รวมทั้งความเร็วในการตัดสินใจเข้า-ออกต่างกัน เล่นตามสไตล์ตัวเองดีที่สุด นะขอบอก :lol:

post-430-024587000 1294685142.png

ถูกแก้ไข โดย NongRee

จิบกาแฟเล่านิทาน วันนี้ขอแนะนำ หนังดี 2 เรื่อง เนื่องเรื่องคล้ายกัน แต่นางเอกหรือตัวเอกเลือกหนทางเดินต่างกัน

เรื่องแรก "ข้างหลังภาพ" ผู้แต่ง ศรีบูรพา

เรื่องย่อ กล่าวถึงหม่อมราชวงศ์กีรติ ผู้สวยสง่า ซึ่งต่อมาแต่งงานกับพระยาอธิการบดี ชายสูงวัยรุ่นพ่อ

ต่อมาได้ไปญี่ปุ่นกับสามี พบกับ มานพ ชายหนุ่มนักศึกษาชาวไทย ซึ่งเป็นไกด์นำเที่ยวให้ท่านหญิงเนื่องจากพระยาอธิการบดีติดภาระกิจราชการ

ทั้งสองสนิทสนมกันด้วยวัยใกล้เคียงกัน มานพ ได้บอกรักกับท่านหญิง แม้นเวลานั้นบรรยากาศและสถานที่เป็นใจหากแต่ท่านหญิงก็คงปฏิเสธิรักของมานพ

โดยขอเป็นเพื่อนที่หวังดีต่อกันแทน ท่านหญิงหวังให้ มานพ เรียนจบ มีงานการดีดีสมใจบิดามารดาที่อยู่เมืองไทย อีกทั้ง

ท่านหญิงก็สมรสแล้ว ภรรยาที่ดีต่อสามี จนเวลาผ่านไปหลายปี ...แนะนำให้อ่านเองค่ะ เดี๋ยวไม่สนุก ภาษาไพเราะ http://patjareej.spaces.live.com/blog/cns!190EBE7C1B533F62!2354.entry

แม้นเรื่องนี้จบเศร้า แต่ซาบซึ่งและเห็นได้ถึงความรักที่หวังให้คนที่รักประสพความสำเร็จในชีวิต

เรื่องที่สอง "ชั่วฟ้าดินสลาย" ของมาลัย ชูพินิจ

เรื่องย่อ ยุวดี หญิงสาวสวย การศึกษาดี แต่งงานกับชายสูงอายุร่ำรวยและมีอำนาจ

ต่อมาพบกับหลานชายหนุ่มของสามี ยุวดีกลับทรยศสามี แอบมีสัมพันธ์ลับๆ ชูสาวกับหลาน ภายหลังถูกจับได้ ผลของการกระทำชั่ว

ผิดศีลธรรม จึงนำมาซึ่งความทุกข์แสนสาหัส Link โดยละเอียด http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%8A%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%9F%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2

ดูหนังจบ หรืออ่านหนังสือ นวนิยาย มีข้อคิดดีดี อยู่เสมอ (ว่าไปนั่น เป็นงานเป็นการอีกละ ) :D

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ก่อนราตรีสวัสดี ขอเสริฟ์ นสพ.เพื่อการลงทุน รอบดึก โดยกูรู (นกฮูก) คืนนี้

นสพ.อาจารย์ซีซ่าร์ ยังงัยก็เชียร์ขึ้นเหมือนเดิมครับ ลงเพื่อขึ้นนะครับ แนวรับ 1360 เพื่อไปต่อ 1392 http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__3840

เสริมกราฟ โดยกูรู มาโนช (ffrm328 ) http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/140-%e0%b8%88%e0%b8%9a-%e0%b8%9b4-%e0%b8%ab%e0%b8%b1%e0%b8%94%e0%b9%80%e0%b8%a5%e0%b9%88%e0%b8%99%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87/page__st__3855

นสพ.Khun Nexttonoting (โอกาสทองระยะประชิด) วันนี้รวมกูรู ชื่อดังนำข้อมูลดีดี แลกเปลี่ยนความรู้กัน รวมทั้งคุณหมอเล็ก แนะนำให้อ่านถ้าไม่อยากตกขบวนhttp://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/383-%e0%b9%82%e0%b8%ad%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%aa%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%88%e0%b8%a3%e0%b8%b4%e0%b8%87%e0%b9%86-%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%a2%e0%b8%b0%e0%b8%9b%e0%b8%a3%e0%b8%b0%e0%b8%8a%e0%b8%b4%e0%b8%94/page__st__1680

Good morning. คุณน้า Mor Lek. Ngoodin. คุณพี่น้องรี และเพื่อนๆทุกคนครับ

แหม ! พี่น้องรีแซวผมว่า อยากรู้ อยากลอง ใช้สิทธิ์สมาชิก เตร็ดเตร่กระทู้ รู้แล้วล่ะว่า สนุกสนานมากเลยครับ เป็นการฝึกจิตให้นิ่ง. ดีนะว่า เดี๋ยวนี้รู้ว่าการเขียนในเวป ห้ามเครียดกับตัวหนังสือ

โอ้โห พี่น้องรี กระจายข่าวความสนุกให้รู้อีก ใจดีมากเลย

ถึง คุณพี่ Ngoodin. ไปแสดงตนอ่านมาด้วยเหรอครับ เด็กขายของอายจัง ไม่รู้ใครเป็นใคร ขอแจมนิดแจมหน่อย หนาวยะเยือกยิ่งกว่าอยู่ดอยกับน้องทองเสียอีก กลายเป็นว่า ประโยชน์ตกอยู่ที่คนอ่าน นิ ศาลฯ (เจ้า) ลงมติ เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณพี่น้องรี สำหรับ นวนิยาย 2 เรื่องที่ซาบซึ้งครับ

ข้างหลังภาพ - ชั่วฟ้าดินสลาย

ทั้ง 2 เรื่อง เกิดจากความอยากรู้ อยากลอง อยากเห็น แต่ไม่สามารถกระทำให้เป็นสิ่งที่ถูกต้อง ในโลกใบนี้ได้ เพราะศีลธรรม ที่คนบนโลกใช้เป็นเครื่องวัด

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำให้เด็กขายของ อ่าน จะได้ไม่ฟุ้งซ่านอีก

สวัสดีเช้าวันอังคารนะคะ......

ขอต้อนรับอัศวินทุกท่านกลับมาประจำการที่ร้านกาแฟนะคะ นึกถึงเพลงของพี่เต๋อนะคะ....

"เราก็คือลิ้นกับฟัน ทะเลาะกันเพราะความผูกพันธ์"

เรียกความสนุก สดชื่น คืนมาด้วยภาพสวย ๆ จาก 4 หัวใจแห่งขุนเขาอ่ะ...สวยจัง... :lol:

ช่วยหนูด้วยยย...โพสต์รูปไม่ขึ้นอ่ะ

Image.doc

ถูกแก้ไข โดย insensitive

:P ถูกแก้ไข โดย insensitive

สวัสดีค่ะ คุณหมอเล็ก คุณงูดิน พี่อารายา Khun Keng09 คุณแบล็ก น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัยKhun itums คุณเล็กสตู น้องสาวมือใหม่ คุณซีซี คุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan คุณCinny คุณNida คุณพิทพา คุณมดแดง คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTiny คุณเด็ก คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณadang คุณPotgarnคุณRaty คุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะ

วันนี้รีบตื่นค่ะ เห็นราคาขึ้น 100 บ. แถมท่านนายกสมาคมกั๊กให้แบบใจดี ที่ซื้อเมื่อวาน โดดออกอีกแล้วค่ะ ฮุ ฮุ ก็..แบบว่า...น้องทองท่าทางสะสมกำลังแต่มะรู้

จะสะสมกำลังขึ้นหรือลงฮะค่ะ กำไรเลยออกก่อน :lol: ขายแล้ว 19050 บ.ได้กำไรที่ละนิด ^_^

นสพ.เพื่อการลงทุนเช้านี้

นสพ.เฮียกัมพล โพสต์ วันนี้, 07:44 AM http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/143-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%a3%e0%b8%b2%e0%b8%84%e0%b8%b2%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87%e0%b8%84%e0%b8%b3-%e0%b9%82%e0%b8%94%e0%b8%a2-kumponys/page__st__7290

นสพ.เฮียทองใหม่ อีทีเอฟซื้อทอง1.52ตันจ้า http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/120-%e0%b8%97%e0%b8%b4%e0%b8%a8%e0%b8%97%e0%b8%b2%e0%b8%87%e0%b8%97%e0%b8%ad%e0%b8%87-%e0%b8%95%e0%b8%ad%e0%b8%99-thaigold2/page__st__9210

Good morning. คุณน้า Mor Lek. Ngoodin. คุณพี่น้องรี และเพื่อนๆทุกคนครับ

แหม ! พี่น้องรีแซวผมว่า อยากรู้ อยากลอง ใช้สิทธิ์สมาชิก เตร็ดเตร่กระทู้ รู้แล้วล่ะว่า สนุกสนานมากเลยครับ เป็นการฝึกจิตให้นิ่ง. ดีนะว่า เดี๋ยวนี้รู้ว่าการเขียนในเวป ห้ามเครียดกับตัวหนังสือ

โอ้โห พี่น้องรี กระจายข่าวความสนุกให้รู้อีก ใจดีมากเลย

ถึง คุณพี่ Ngoodin. ไปแสดงตนอ่านมาด้วยเหรอครับ เด็กขายของอายจัง ไม่รู้ใครเป็นใคร ขอแจมนิดแจมหน่อย หนาวยะเยือกยิ่งกว่าอยู่ดอยกับน้องทองเสียอีก กลายเป็นว่า ประโยชน์ตกอยู่ที่คนอ่าน นิ ศาลฯ (เจ้า) ลงมติ เท่าไหร่ครับ

น่านแหละค่า เรื่องมัน ๆ แบบนี้เดี๊ยนจะพลาดได้ยังไงละคะ โดยเฉพาะเรื่องชาวบ้านเนี้ย เดี๊ยนสอดรูสอดเห็นมาก ๆ คร่าาา

แต่ก็อย่างที่เด็กขายของว่า ห้ามเครียดกับตัวหนังสือ ที่เราเครียดก็เพราะเรายึดมั่นไปเองว่ามีตัวตนคนเขียนที่เราไม่ชอบใจที่คิดไม่เหมือนเราอยู่เบื้องหลังตัวหนังสือ ความคิดยึดมั่นอุปาทานว่ามีตัวตัวอยู่หลังตัวหนังสือ มันก็ทำให้เครียดไปเองเปล่า ๆ คร่า ความจริงก็คือ ไม่มี ngoodin ไม่มี Morlek ไม่มี Nongree หรือไม่มีแม้แต่เด็กขายของ มันเป็นแค่ตัวหนังสือที่ผ่านกระแสไฟฟ้าและไวไฟในโลกไซเบอร์ที่ส่งมาปรากฏที่หน้าจอเท่านั้นเอง

ซาหรุบว่า

|

|

|

|

|

|

V

น่านแหละค่า เรื่องมัน ๆ แบบนี้เดี๊ยนจะพลาดได้ยังไงละคะ โดยเฉพาะเรื่องชาวบ้านเนี้ย เดี๊ยนสอดรูสอดเห็นมาก ๆ คร่าาา

แต่ก็อย่างที่เด็กขายของว่า ห้ามเครียดกับตัวหนังสือ ที่เราเครียดก็เพราะเรายึดมั่นไปเองว่ามีตัวตนคนเขียนที่เราไม่ชอบใจที่คิดไม่เหมือนเราอยู่เบื้องหลังตัวหนังสือ ความคิดยึดมั่นอุปาทานว่ามีตัวตัวอยู่หลังตัวหนังสือ มันก็ทำให้เครียดไปเองเปล่า ๆ คร่า ความจริงก็คือ ไม่มี ngoodin ไม่มี Morlek ไม่มี Nongree หรือไม่มีแม้แต่เด็กขายของ มันเป็นแค่ตัวหนังสือที่ผ่านกระแสไฟฟ้าและไวไฟในโลกไซเบอร์ที่ส่งมาปรากฏที่หน้าจอเท่านั้นเอง

ซาหรุบว่า

|

|

|

|

|

|

V

เห็นด้วยอย่างแรง.... !gd !10 !thk วาทะโดนใจมั๊กๆ ค่ะ กูรูงูดิน !32

post-449-041557900 1294718847.jpgpost-449-028921900 1294718862.jpg

สวัสดีค่ะ พี่น้องรี คุณหมอเล็กคุณแบล็กคุณงูดิน พี่แพท พี่อารายา น้องนับตัง น้องรูสสส น้องมัยKhun itumsคุณเล็กสตู คุณMai คุณซีซีค่ะคุณแม่น้ำ คุณNews คุณbb คุณChiranan คุณCinny คุณNida คุณพิทพา คุณมดแดง คุณRaty

คุณPhaisran คุณChez คุณOhani คุณMonday คุณKumpa19 คุณAorja คุณTinyคุณMulan คุณMissK คุณPsycho

คุณเด็กขายของ คุณBullish คุณMsmit Khun rich คุณปุยเมฆ คุณ oyoคุณ Tok-rod คุณPotgarnคุณป้าอิน คุณSakoora คุณItsara คุณadang คุณInsensitive และเพื่อนๆ คอกาแฟทุกท่านค่ะกับสัพเพเหระแลกเปลี่ยนกันขอบคุณทุกท่านที่มาแชร์กันค่ะ

ภาคค่ำพี่น้องสนุกสนานกันอ่านไปขำไป น้องๆTiny Raty คุณเด็ก คุณMorlex คุณงู คุณItums ส่ายอะไรลงกาแฟกันคะเอิ้ก เอิ้ก ฮา ฮา(มีกำไรก็หัวเราะได้คริ คริดีใจด้วยค่ะ)เงินบาทผันผวนค่ะ

เอาของคุณt-lekมาฝาก(ขอบคุณค่ะคุณt-lek)

Re: โม้ทองรายวัน by t-lek

--------------------------------------------------------------------------------

มะคืนเกือบได้เสียวซะแว้ว ช่วงหัวค่ำราคาทองร่วงลงมาทำlowที่1364 พอตกดึกกลับมีแรงฮึดจากขาใหญ่(น่าจะเป็นspdr) ที่ยังไม่ยอมให้ราคาลงซื้อเพิ่ม1.5ตัน โดยต้องการรีบาวน์ให้จบรอบซะก่อน(เป้าหมาย1385) ส่งผลให้ทะลุแนวต้านระดับอนุบาล(1371)ขึ้นมาปิดที่1376 ส่วนวันนี้คาดว่าคงจะได้ทดสอบแนวต้านระดับประถม(1378) ช่วงนี้เงินบาททำพิษเล่นเอาคนรอของถูกเซ็งไปตามๆกัน

เอาโพยจีนมาฝากค่ะ

1372-1381

ต้าน1384 1400

รับ 1361 1342 :lol: :lol:

พี่น้องรีครับ ผมแปลงสัญชาติแล้วนะครับ มานั่งร้านกาแฟทุกวันครับ เป็นไทยแล้วครับพี่น้อง

ถูกแก้ไข โดย ตก-รถ

สวัสดีพี่ ๆ น้อง ๆ คอกาแฟทุก ๆ ท่านค่ะ ตีตั๋วแล้วไม่อยากลงรถค่ะยาวไปเลย อิอิ เงินบาทช่วยชีวิตชาวดอยไว้อีกเยอะ และจะช่วยอีกต่อไป อิอิ