ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาโทรถามทางร้านเอาครับ

รอเดือน 6 มีตลาด SI Future ในเมืองไทยราคาคงประกาศเป็นทางการมากขึ้นครับ

ลองปรึกษาทางร้านดู

ขอบคุณคะ คุณเสม !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยางเข้าได้หรือยังครับคุณเสม

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ คุณเสม ชอบเข้ามาอ่านของคุณเสมมากครับ

อ่านแล้วได้ความรู้เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยตลอด

เห็นมีคำถาม สักพักคำตอบตามมา :) :)

เป็นมือใหม่ค่ะ ตอนนี้เล่นแค่แท่งโซลูชั่นอย่างเดียว เห็นคุณเสมว่ายางน่าสนใจ แต่ไม่รู้คืออะไร รบกวนช่วยอธิบายวิธีการเข้าซื้อตั้งแต่เริ่มต้นเลยจะได้ไม๊คะ คือว่ามีเงินเย็นอยู่ส่วนหนึ่ง อยากเอามาทำกำไรมากกว่าฝากธนาคาร รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ

ทองคำ น่าจะอยู่ใน WAVE 3 ซื้อกันเเล้วยังครับ

post-31-042735700 1301626402.gif

ยางเข้าได้หรือยังครับคุณเสม

ขอบคุณครับ

ซื้อไป เเต่เมื่อวานเเล้วครับ

ขอบคุณคุณเสมครับ

อยากสอบถามเรื่องสัญญาณซื้อเพิ่ม เมื่อราคา Break Previous high ควรพิจารณาอย่างไร

เช่น s50 series M Break 732.8 ควรเพิ่ม Position ?

เรื่องนี้เกี่ยวกับ Money management (MM) ขั้นสูงถึงทำได้ครับ การเพิ่ม Position

เเนะนำให้เล่นเเค่ 1 สัญญาก่อน โดยซื้อเมื่อเขียวเเรกมา ขายเมื่อเเดงเเรกมาก่อนครับ

เอาเเค่นี้ก่อนดีกว่าครับ

รบกวนสอบถามคุณเสมครับ

ตอนนี้ ทอง และ น้ำมันระบบเขียวมาหรือยังครับ ใจอยากถือต่อ แต่ทุนสูง และ ถือมานาน ราคาไปหน่อยก็ลงมาเริ่มต้นใหม่ ไม่ได้กำไรสักที

แนะนำด้วยครับ ตามระบบ ใจจะได้นิ่งครับ

ขอบคุณมากครับ

เป็นเรื่องปกติครับ การลงทุนเป็นสิ่งที่ยาก ไม่ใช่ง่าย

ต้อง อดทน เเละ ศึกษาไปเรื่อยๆครับ

สุดท้ายเเล้ว กำไร ขดทุน อยู่ที่บุญที่ทำมาครับ

"ทองกลับตัวเเล้ว คืนนี้น่าได้เห็นการทดสอบ $1430 "

" ระยะสั้นกลับตัวขึ้นครับ"

ถามคุณเสมค่ะ จากคำตอบข้างต้น

แปลว่าเป็นการดีดขึ้นชั่วคราว และที่ราคานี้ไม่ทำให้เปลี่ยนเป็นขาขึ้นเหรอค่ะ :wacko: แล้วถ้าลงมาจะลงมาที่ราคาเท่าไหรค่ะ ราคาไหนน่าเก็บเพิ่มค่ะ รอเก็บอยู่ค่ะ เมื่อคืนลงมา แป๊ปเดียวจิงๆ :(

รอดูคืนนี้ครับ :lol: :lol:

เป็นมือใหม่ค่ะ ตอนนี้เล่นแค่แท่งโซลูชั่นอย่างเดียว เห็นคุณเสมว่ายางน่าสนใจ แต่ไม่รู้คืออะไร รบกวนช่วยอธิบายวิธีการเข้าซื้อตั้งแต่เริ่มต้นเลยจะได้ไม๊คะ คือว่ามีเงินเย็นอยู่ส่วนหนึ่ง อยากเอามาทำกำไรมากกว่าฝากธนาคาร รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ

มือใหม่ไม่เเนะนำให้เล่น ตลาด Future เพราะอันตรายมาก ยิ่งยางพารา AFET เเล้วเสี่ยงกว่า GF หลายขุมครับ

ยางพาราขึ้นลง 1 บาท = 5000 บาท วันหนึ่งติดเพดาน +7บาท = 35,000 บาท

เเถวยังออกไม่ได้อีก ติด Limit up/down

ง่ายๆเเนะนำอย่าเล่นครับ หมดตัวเเน่นอน คนที่ไม่มีความรู้ หวังดีจริงๆครับ

เอาง่ายๆ เอาเงินไปซื้อ ทองคำเเล้วเก็บไว้สัก 2-3 ปี เเค่นี้กำไรกว่าฝาก เเบงค์มากมายเเล้วครับ

สวัสดีค่ะคุณเสม แปลว่าคืนนี้ทองจะลงรึเปล่าคะ :lol:

SET รอทดสอบ 1090

!thk !thk !thk ขอบคุณครับคุณเสม

ผมสงสัยครับ ขอถามว่าเมื่อวาน set ถือว่าเบรคไฮเก่าหรือไม่ครับ ถ้าใช่ จะไปเทส 1090 ผมเข้าใจถูกไหมครับ

รบกวนแค่นี้ครับ