ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่ใช่ครับ SET คาดว่าจะไป 1090 เเละ 1250 ครับ SET คือ index ของตลาดหุ้นไทย

SET50 คือ index 50 ตัวที่มีการซื้อขายสูงสุดๆ ที่เข้าตลาด SET50

คนละเรื่องกันเลยนะครับ

:lol: ;)

ขอบคุณคุณเสมอมากครับ SET คาดว่าจะไป 1090 เเละ 1250

ว่าแต่ SET Index 1250 จะมาช่วงกลางปีมั้ยครับ ตอนนี้ซื้อกองทุนหุ้นปันผลของ KTAM เอาไว้ครับ จะเข้าเพิ่มดีมั้ยครับ

วันนี้ขึ้นอีก 17 จุดแล้ว (1065.39) ครับ

ขอถามอีก 1 คำถามครับ แล้วเมื่อถึง 1090 แล้วจะมีการย่อตัวก่อนมั้ยครับ เห็นว่า พ.ค. - มิ.ย. 54 จะมีการเลือกตั้งอีกแล้วครับ

ขอโทษที่ถามหลายคำถามครับ ตอนแรกว่าจะขายกองทุนหุ้นปันผลไปซื้อน้องทอง ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนใจถือไว้ก่อนตาม อ.เสมครับ

!01 !01 !01

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเสมครับผมลากเส้น fibo ถูกไหมครับ อาจจะมาคลอเคลีย61.80% ไหมครับพี่ครับ

น้องใหม่ มา ครับ

ถูกแก้ไข โดย woot11

คุณเสมครับผมลากเส้น fibo ถูกไหมครับ อาจจะมาคลอเคลีย61.80% ไหมครับพี่ครับ

น้องใหม่ มา ครับ

post-3184-051399700 1301640385.gif

!gd แจ่ม แจ๋ว !01 set50 ของคุณเสม เขียวแรกซื้อที่ดัชนีเท่าไร ใช่แถว 720 หรือป่าวครับ

จำไม่ได้อะครับ ไม่ได้เเทง SET50

:lol: :lol: :lol:

ขอบคุณคุณเสมอมากครับ SET คาดว่าจะไป 1090 เเละ 1250

ว่าแต่ SET Index 1250 จะมาช่วงกลางปีมั้ยครับ ตอนนี้ซื้อกองทุนหุ้นปันผลของ KTAM เอาไว้ครับ จะเข้าเพิ่มดีมั้ยครับ

วันนี้ขึ้นอีก 17 จุดแล้ว (1065.39) ครับ

ขอถามอีก 1 คำถามครับ แล้วเมื่อถึง 1090 แล้วจะมีการย่อตัวก่อนมั้ยครับ เห็นว่า พ.ค. - มิ.ย. 54 จะมีการเลือกตั้งอีกแล้วครับ

ขอโทษที่ถามหลายคำถามครับ ตอนแรกว่าจะขายกองทุนหุ้นปันผลไปซื้อน้องทอง ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนใจถือไว้ก่อนตาม อ.เสมครับ

!01 !01 !01

มาตอนไหน ไม่ได้มองเรื่อง Timmimg อะครับ เลยตอบไมได้

เอาเงินไปซื้อ ทองคำดีกว่าครับ

1090 มาย่อไหม ไม่ทราบครับ ต้องให้ตลาดเฉลยเอง มีการเลือกตั้งไม่สนใจ ข่าวครับ (TA) เท่านั้น

ลองพิจารณาดูครับ

High risk high return

:lol: :lol:

ตอบ K.woot11

ตีเส้นผิดครับ

เราจะหาเเนวรับหรือเเนวต้าน ถ้าหาเเนวรับก็ต้องวัดจากจุด สูงสุดลงมาที่ต่ำสุด

หาเเนวต้านก็วัดจากจุด ต่ำสุดไปหาจุดสูงสุด

อยู่ที่เราวัดว่าเราจะดู Period ใหญ่เเค่ไหน รายละเอียดเยอะครับ

ลองศึกษาหรือ เข้า class ดูครับ เสียเงินศึกษาหาความรู้หน่อยดีกว่าเอาเงินไปละลายในตลาดนะครับ

ถูกแก้ไข โดย seam888

K.เสมครับ Tocom หมดแรงแต่ค่ามันยังไม่ต่ำกว่า 20 แรงอาจจะกลับมาได้ไหมแบบว่าไม่กลับเข้ามาสู่ mode sideway

ดีนะนู๋ยังไม่ลงรถกลางทางอีก ไม่งั้นเสียใจแย่เลยวันนี้

ขอบคุณมากค่ะ คุณเสม !thk !thk !thk !57

!thk ขอบคุณน้องเสมนะค่ะ ที่อัพเดทข้อมูลให้เสมอ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณ สำหรับการวิเคาะห์ค่ะ อาจารย์เสม !53 !thk !thk !thk !thk B) B) B) :D

จำไม่ได้อะครับ ไม่ได้เเทง SET50

:lol: :lol: :lol:

จิง จิง เหรอที่ว่าไม่ได้แทงน่ะ อิอิ !ee !ee !ee

การที่ราคาดิ่งลง141X แล้วดีดขึ่น142X ในขณะนี้หมายความว่าอย่างไร :wacko: