ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ วันจันทร์ผมกะจะไปเสียภาษีที่ดินที่ อ.เสนา จังหวัดอยุธยา ผมจะเดินทางด้วยรถตู้หรือรถประจำทางครับ ใครพอจะแนะนำการเดินทางช่วยPMมาบอกหน่อยครับ

ส่งเงินทางไปรษณีย์ได้ค่ะ โดยที่เราโทรเช็คก่อนว่าจะต้องชำระเท่าไหร่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนเพื่อนๆหน่อยครับ วันจันทร์ผมกะจะไปเสียภาษีที่ดินที่ อ.เสนา จังหวัดอยุธยา ผมจะเดินทางด้วยรถตู้หรือรถประจำทางครับ ใครพอจะแนะนำการเดินทางช่วยPMมาบอกหน่อยครับ

น้องส้มโอมือ

แก้ไข พี่ปุณณ์ไปถามมาแล้วรถตรงไป อ.เสนา มี 3 สาย

ใช้เวลา 2-3 ชั่วโมง ขึ้นกับรถติดค่ะ

จุดจอดรถตู้ที่เสนาอยู่ใกล้ สนง.ที่ดินเสนาเลยค่ะ เคยไปหรือยังคะ สนง.ที่ดินอยู่ตรงทางแยกเข้า รพ.เสนา

1 มีรถตู้ กรุงเทพ-เสนา สายสนามหลวงจอดใกล้ๆพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ แถวถนนลอดใต้สะพานพระปิ่นเกล้า วิ่งออกทางสายกาญจนาภิเษกผ่านปทุมเข้าเสนา

2 มีรถประจำทางสาย 960 จากหมอชิตผ่านเสนาไปผักไห่ แต่มีวิ่งแค่รอบเช้ากับเย็น (ไม่รู้เวลาเท่าไร) แต่ถ้าเป็นรถตู้ สายนี้จอดแค่เสนา มีวิ่งทั้งวัน

3 ถ้าขึ้นแถวรังสิต มีรถตู้ รังสิตสายเอเชีย อยุธยา เสนา ค่ะ

พี่ปุณณ์ไม่ค่อยคล่องเคยขึ้นแต่สายสนามหลวง เลยต้องรอเพื่อนพี่ปุณณ์เค้าเคยทำงานพื้นที่แถวเสนาเบอร์โทรบริษัทที่เสนา 084-1222680 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

!thk ทองขึ้น ยางขึ้น น้ำมันขึ้น เสี่ยจะกลุ้มใจหรือเปล่านะ อิอิ ยางแนวต้านอยู่ที่เท่าไหร่คะ อย่าลืมออกมาแนะแนวทางด้วยนะคะ แดงเมื่อไหร่ตะโกนด้วยนะคะ !thk

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

คุณเสม กลับไปบ้านหรอ รู้งี้ ซ้อ88 ไปใต้ด้วยดีก่า

อากาศดีน่าอยู่จังต่างจังหวัด ซื้อหัวครกมาฝากซ้อ88 ด้วยน๊าอิอิ

อยากทราบเป้าหมายของ Silver ด้วยค่ะ ตอนนี้ ทยอย ซื้อเก็บไว้แ้ล้วค่ะ

อยากขอบคุณ คุณเสมมาก ๆ นะคะ ที่มาส่งข่าวคราว :rolleyes:

อาจารย์เสมถ้ามีเวลากรูณา update ยางให้ด้วยซิคะ !01

ขายไปเมื่อวานจะซื้อกลับได้ไหมเอ่ย !01

สำหรับ Silver คุณ richy ที่ถามเข้ามา ราคา $39 มาให้เห็นเเล้ว

การตีเส้น Fibonacci number นั้นไม่ยากครับ อยู่ที่ ปสก เท่านั้น :lol:

รบกวนถามนิดคับว่าแล้วเส้นfiboถัดไปจาก39$คือเท่าไหรรอคับ

ขอบคุณมากคับสำหรับน้ำใจที่มีตลอดเรยครับ :)

รบกวนถามนิดคับว่าแล้วเส้นfiboถัดไปจาก39$คือเท่าไหรรอคับ

ขอบคุณมากคับสำหรับน้ำใจที่มีตลอดเรยครับ :)

ถ้าเทียบ fibo 161.80 = 39.21 ต่อไป 261.80 น่าจะเป็น 63.44 ยังไง รบกวนคุณเสม มายืนยันด้วยนะคะ :rolleyes:

ถ้าเทียบ fibo 161.80 = 39.21 ต่อไป 261.80 น่าจะเป็น 63.44 ยังไง รบกวนคุณเสม มายืนยันด้วยนะคะ :rolleyes:

อู้ววววววววววว :blink: รอคุณเสมาคอนเฟิมเหมอืนกันคับ

ขอแชร์ข้อมูลนะคะ โดยส่วนตัว ซื้อเม็ดเงินตามที่คุณเสมแนะนำ เมื่อ 8 มี.ค. วันนี้เห็น ราคา เงิน พุ่งเกือบ USD40.- จึงไปเ็ช็คราคาขาย ปรากฎว่า กำไรต่อโล 2,300.- บาท โอ้ว....แม่เจ้า อยากจะบอกว่า ขอบคุณ คุณเสม มากมายยยค่ะ

ตอนนี้ คงเปลี่ยนใจไปเล่นเม็ดเงินแทน เพราะดูแล้ว กำไรดีกว่าทองซะอีก แถมเงินลงทุนน้อยกว่าด้วย :P

-ขอบคุณพี่ปุณณ์กับคุณtamtanมากครับ เสียเงินทางไปรษณีย์ก็ดีครับสะดวกดี แต่ผมอยากจะให้เขารังวัดที่ดินให้ด้วยคงโทรสอบถามว่านัดล่วงหน้าได้มั้ย จำตำแหน่งที่ดินไม่ได้ซื้อไว้หลายปีแล้ว ตลาดเสนาผมชอบกินอาหารที่ร้านโอโภชนาครับ

เคยขับรถพาคุณแม่ไปทานกุ้งแม่น้ำที่นั่นอร่อยดีครับ ปัจจุบันไม่ขับรถแล้วครับใช้น้อยมากไม่คุ้มค่าเสื่อมราคา ใช้TAXIรถเหมารถประจำทางแล้วแต่อันไหนสะดวกครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

น้องส้มโอมือ

แก้ไข พี่ปุณณ์ไปถามมาแล้วรถตรงไป อ.เสนา มี 3 สาย

ใช้เวลา 2-3 ชั่วโมง ขึ้นกับรถติดค่ะ

จุดจอดรถตู้ที่เสนาอยู่ใกล้ สนง.ที่ดินเสนาเลยค่ะ เคยไปหรือยังคะ สนง.ที่ดินอยู่ตรงทางแยกเข้า รพ.เสนา

1 มีรถตู้ กรุงเทพ-เสนา สายสนามหลวงจอดใกล้ๆพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ แถวถนนลอดใต้สะพานพระปิ่นเกล้า วิ่งออกทางสายกาญจนาภิเษกผ่านปทุมเข้าเสนา

2 มีรถประจำทางสาย 960 จากหมอชิตผ่านเสนาไปผักไห่ แต่มีวิ่งแค่รอบเช้ากับเย็น (ไม่รู้เวลาเท่าไร) แต่ถ้าเป็นรถตู้ สายนี้จอดแค่เสนา มีวิ่งทั้งวัน

3 ถ้าขึ้นแถวรังสิต มีรถตู้ รังสิตสายเอเชีย อยุธยา เสนา ค่ะ

พี่ปุณณ์ไม่ค่อยคล่องเคยขึ้นแต่สายสนามหลวง เลยต้องรอเพื่อนพี่ปุณณ์เค้าเคยทำงานพื้นที่แถวเสนาเบอร์โทรบริษัทที่เสนา 084-1222680 ค่ะ

พี่ปุณณ์ซื้อทองเก็บไว้ยังครับ ถึงวันนี้ผมยังเชื่อเหมือนที่คุยในกระทู้คุณNext ก่อน30เมษาทองมีเฮ ตอนนี้กอดโลหะเงิน ทอง หุ้นและสินค้าเกษตร(สินค้าเกษตรถือจำนวนน้อย) เงินสดมีน้อยมากครับ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ