ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พรีเมียร์ลีก (คืนวันเสาร์)

18.45 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน - เอฟเวอร์ตัน ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - ฟูแล่ม ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. เชลซี - วีแกน ทรูสปอร์ต 3(103)

21.00 น. โบลตัน - เวสต์แฮม ทรูสปอร์ต 4(104)

21.00 น. สเปอร์ส - สโต๊ค ซิตี้ ทรูสปอร์ต 5 (105)

21.00 น. แบล็คเบิร์น - เบอร์มิงแฮม ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า 1 (121)

21.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - เวสต์บรอมวิช ทรูสปอร์ต 6(122)

พรีเมียร์ลีก (คืนวันอาทิตย์)

19.30 น. แบล็คพูล - อาร์เซน่อล ทรูสปอร์ต 1(101)

22.00 น. แอสตัน วิลล่า - นิวคาสเซิ่ล ทรูสปอร์ต 1(101)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆๆๆครับคุณเสม !01 !01 !01

ผมเก็บทองไว้เต็มบ้าน ตามคุณเสมและตามเพื่อนๆๆครับผม !v@ !v@ !v@

post-929-012809100 1302242151.jpg

คุณเสมมองว่าน้ำมันจะไปถึงกี่เหรียญคะ (พอดีซื้อk-oilไว้)

ตามมายืนยันว่า money management สำคัญมากจริง ๆ

ta ไม่ว่าเราจะเลือกเข้า หรือออกตามระบบใด ในระยะยาว 2 ปีแล้ว ผลกำไรก็ไม่ต่างกัน

แต่ถ้าไม่มีระบบจัดการเงินทุนที่ดีแล้ว จากกำไร ก็จะกลายเป็นขาดทุนทันที และหนักด้วย (ผมเจอมาแล้ว อิอิ)

ถ้าเพิ่งเริ่มลงทุนตามระบบ แนะนำให้ใช้ money management แบบที่คุณseam888 บอกเป็นพื้นฐานเบื้องต้นก่อน คือ เมื่อมีสัญญาณซื้อ(แท่งเขียว) ก็ให้เข้าทั้งก้อน เต็มพอร์ต แล้วก็อยู่เฉย ๆ เมื่อมีสัญญาณขาย(แท่งแดง) ก็ให้ขายออกล้างพอร์ต แล้วอยู่เฉย ๆ

ทำให้ได้แบบนี้ ก็ได้กำไรสบาย ๆ แบบไม่ต้องคิดอะไรมากแล้ว

และเมื่อลงทุนไปได้ระยหนึ่ง ก็ค่อยปรับเปลี่ยนระบบการจัดการเงินทุนตามที่เราต้องการ เช่นอาจจะเข้าทีละครึ่งพอร์ตแบบผม หรือเข้าออกเป็นปิรามิด หรืออาจปรับเปลี่ยน ta ให้สอดคล้องตามธรรมชาติของกราฟแต่ละแบบ ก็จะเพิ่มโอกาสกำไรมากขึ้นอีก(นิดหน่อย)

:ph34r:

!gd !gd !gd

คุณเสมมาแล้ว รออยู่เลย :lol:

คุณเสมว่าทองจะมีย่อไหมคะช่วงนี้ ถามไปยังงั้นแหละค่ะ :P ยังไม่คิดจะขายช่วงนี้หรอกค่ะ

อดทนกับกำไรไปก่อนละกัน (ชอบคำพูดนี้ของคุณเสมจัง) !10

ต้องรอดูว่ามีย่อไหม

ขอบคุณมากครับคุณเสม คุณเสมมองเป้า cl ไว้ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

$150

สวัสดีค่ะคุณเสม ขอบคุณที่เอากราฟมาลงให้ดูค่ะ นั่งจ้องกราฟมาเกือบสามสิบนาทีแล้วค่ะ อยากร่วมลุ้นเป็นพยานราคาทองกับ Alll time high และซิลเวอร์ที่่่ $40 ในที่สุดก็ไปถึงจนได้

จ้องนานๆ ระวังจอเเตกนะ

!53 !53 !53

พรีเมียร์ลีก (คืนวันเสาร์)

18.45 น. วูล์ฟแฮมป์ตัน - เอฟเวอร์ตัน ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. แมนฯ ยูไนเต็ด - ฟูแล่ม ทรูสปอร์ต 1(101)

21.00 น. เชลซี - วีแกน ทรูสปอร์ต 3(103)

21.00 น. โบลตัน - เวสต์แฮม ทรูสปอร์ต 4(104)

21.00 น. สเปอร์ส - สโต๊ค ซิตี้ ทรูสปอร์ต 5 (105)

21.00 น. แบล็คเบิร์น - เบอร์มิงแฮม ทรูสปอร์ต เอ็กซ์ตร้า 1 (121)

21.00 น. ซันเดอร์แลนด์ - เวสต์บรอมวิช ทรูสปอร์ต 6(122)

พรีเมียร์ลีก (คืนวันอาทิตย์)

19.30 น. แบล็คพูล - อาร์เซน่อล ทรูสปอร์ต 1(101)

22.00 น. แอสตัน วิลล่า - นิวคาสเซิ่ล ทรูสปอร์ต 1(101)

!01 !01 !gd

ขอบคุณ คุณ Henry มากๆครับ

!10

:rolleyes:อาจารย์เสม เงินยังเข้าซื้อได้ใช่ไหมค๊ะ จะรอขายพร้อมอาจารย์ที่ 100 ค่ะ

คุณเสม เงินจะไป 41 แล้วง่ะ รบกวนวิแคะหน่อยสิคะ ว่าพอถึง fibo 261.80 % มันจะเกิด correction ก่อนมั้ยคะ หรือไม่ตอนนี้คือ ซื้อราคาเท่าไหร่ก้อได้ มิต้องสนใจราคา แบบทอง.... พอดีเพื่อน ๆ และน้องสาวสนใจน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kathy

คุณเสม เงินจะไป 41 แล้วง่ะ รบกวนวิแคะหน่อยสิคะ ว่าพอถึง fibo 261.80 % มันจะเกิด correction ก่อนมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

รอคำตอบด้วยคนค่ะ

คุณเน็กซ์คะอยากรู้เรื่อง goverment shutdown เหมือนกัน ช่วยเขียนเล่าแบบสรุป ๆ ถึงที่มาที่ไป และบทสุดท้ายจบลงยังไงก็พอค่ะ และอยากรู้ว่าถ้าเกิดขึ้นในยุคนี้ ผลน่าจะเป็นอย่างไร ขอบคุณค่ะ

เรื่องพวกนนี้ผมไม่มีความรู้เลยครับ เหมือนคนโง่ เลยอะครับ

ผมรู้เเต่เรื่อง TA เเบบงูๆปลาๆ อย่างเดียวครับ

:lol: :lol: :lol:

คุณเสม ถ่อมตัวจริง จริ๊ง