ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เศรษฐกิจโลกเน่าเเน่ๆ พรุ่งนี้เป็นวันครบรอบที่อเมริกาต้องหาทางเพิ่มเพดานหนี้

ไม่มีหนทางรอดเลย รอเเค่เวลาในการดับสลายเท่านั้น ยังยืนยันคำเดิม ซื้อทองคำเก็บ

ให้ได้มากที่สุดทองคำจะขึ้นไปอีกมาก $1600 เเค่ราคาเริ่มต้นเท่านั้น

ต่อไปจะเป็น $2300 เเละ $3500 ตราบใดที่อเมริกายังหาทางออกไม่ได้ คำตอบที่ดีที่สุด

ก็คือ ทองคำ สั้นๆอาจจะมีการย่อพักฐานบ้างเป็นเรืองปกติของ TA ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้น

SET บ้านเราวิ่งต่อเนื่อง ใครยิงหน้าซื้อก็กำไรพอสมควรเเล้ว ถือหน้าซื้อเท่านั้นเป้าหมาย สั้นๆที่ 1,170 จุด

ดอลล่าเน่าต่อเนื่องนะครับ สั้นๆอาจจะมีการ Rally ขึ้นมาบ้าง

เงินเยนเเข๊งค่าต่อเนื่อง ญี่ปุ่นกำลังมีปัญหา หลังจากเจอซึนามิ

ยูโร เน่า น้อยกว่า ดอลล่า

ยาง TC week ที่เเล้วราคา break down trend SEC sideway ต่อเนื่องกำลังยืนยันการเป็น minute wave 3 ของ subwave 3

SP500 mini week ที่เเล้วไหลลงทั้ง week

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ คุณ เสม

การลงทุนด้วยระบบนั้น

โบรกเกอร์ กลต ตลท Tfex จะไม่ค่อยชอบกันครับ

เพราะซื้อขายกันน้อยครั้ง ค่าคอมหากินกับระบบไม่ค่อยได้

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดด ดีใจเป็นที่สุด กระบี้ไร้ใจเข้ามานำทาง

คนอย่างคุณเสมจะมีสักกี่คนในโลกไซเบอร์นะ :wub: ที่ให้โดยไม่มีผลประโยชน์เข้ามาเีกี่ยวข้อง

ขอบคุณจริงๆๆๆ ขอบคุณอีกครั้ง :wub: :wub:

คุณส้มโอมือคะ ปล่อยวางนิ่งเฉยจิ ซ้อเป็นกำลังใจให้

ใครไม่รู้ แต่ใจเราซิรู้ :wub:

ดีใจจังครับ ที่คุณเสมแวะเข้ามาเยี่ยมเยียนพวกเรา ขอบคุณมากเลยครับ

ขอบคุณคุณส้มโอมือ ขอบคุณคุณเสม คิดถึงค่ะ !thk !Announce

ขอบคุณคุณเสมที่แวะมา ดีใจและขอบคุณค่ะ

ขอบคุณมากคะ คุณกระบี่ไร้ใจ !gd

มาบ่อย ๆ นะคะ (ถ้าว่างนะ)

ดีใจที่คุณเสมแวะมาคะ !thk มากๆ รวมถึงทุกท่านที่ช่วยกันดูแลกระทู้นี้คะ !thk !thk

เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เองครับ

ปีนี้ผมเดาว่าน้อง ทอง ต้องเกิน 1500 us แน่นอน

ฟันธง คอนเฟิร์ม

บางคนมีเงิน 1 ล้านบาท ยังว่าไม่เยอะ ยังจะขวนขวายหาไปเรื่อยๆ เป็น 1 ร้อย พัน หมื่นล้านบาท

มัรถยนต์ 1 คัน ยังไม่พอ ยังจะซื้อเพิ่ม อีก 4 -5 คัน

เสื้อผ้า รองเท้า กางเกง ก็มีเป้น 100 ชุด ก็ยังจะซื้อเพิ่มขึ้น อีก เรื่อยๆ

ทองคำมี 1 บาท ก็ยังอยากจะซื้อให้มีมากกว่านี้

ทุกอย่างผมว่าไม่พอสำหรับ คนบนโลกนี้หรอกครับ

ไม่ว่าจะ เงินบาท เงิน US เงินสกุลต่างๆ ทองคำ รถยนต์ อาหาร น้ำสะอาด บ้าน ฯลฯ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ณ วันที่ 27-1-54 ผมเคยเดาว่าทองจะไป 1500 us ราคาทองวันนั้น High 1349 Low 1311 ยังมีคนบอกว่าผมบ้าเลยครับ

แถมยังบอกว่าคนไปซื้อทองแท่งต่อแถวที่เยาวราชบ้ายิ่งกว่า ใจกล้าบ้าบิ่น ราคาทองแท่งตอนนั้นประมาณ 19650-19750

แถมยังบอกว่าถือเงินสด ฝากแบงค์ดีกว่า อย่าถือทอง เดี้ยวโจรมันจะมาปล้นเอา

วันนี้ผ่านไปราคาทองอยู่ที่ 1612 ทองแท่ง 22650-22750

จะเชื่อ เงินกระดาษ หรือ ทองคำ ดีล่ะครับ พี่น้อง

ใครยังไม่ซื้อทองเก็บไว้ ผมว่าตอนนี้ก็ยังไม่สาย เงินเย็นซื้อเลย แล้วเก็บไว้สัก 2-3 ปี

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: