ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ญาติผมเขาซื้อของหลุดโรงจำนำพวก นาฬิกายี่ห้อดังๆ เครื่องประดับมาขายต่อครับ เขายังเคยได้แหวนรุ่นฮาวาร์ดมา1วงเลย ช่วงนี้ผมบอกเขาว่าถ้ามีเหรียญเงินและทองคำช่วยดูให้หน่อย ผมดูของไม่เป็นอาศัยเขาดูให้ครับ เหรียญทองคำที่ระลึกพระมหาธาตุเจดีย์นภเมทนีดล-นภพลภูมิสิริผลิตปี2535 %ทอง90%

บอกเขาไปช่วงปลายเดือนพฤษภาคม ถึงตอนนี้เขาหาให้รวม2เหรียญแล้วครับ ของมือ2ถ้าหาร้านนิสัยดีซื่อสัตย์ต่อลูกค้าได้ก็น่าสนใจนะ ผมใช้บริการญาติทั้งแหวนและนาฬิกาแต่ตอนนี้คงใช้เรื่องเหรียญเป็นหลัก

ถ้าเหรียญไหนผมมีแล้ว จะถามราคาขายเขาแล้วจะไปแจ้งที่กระทู้คุณเหมียวก็แล้วกัน แต่ถ้าผมไม่เอาแต่แรกไม่แน่ใจนะว่าญาตจะซื้อของไว้มั้ย เขาซื้อขายหลักคือนาฬิกากับเครื่องประดับ

ขอบคุณค่ะคุณส้มโอมือ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk สวัสดีค่ะน้องเสม แวะมาดันทอง :P เฮ้ย... ดันกระทู้ค่ะ !ee เผื่อน้องเสมแวะมาเยี่ยมเยียน :lol:

มองหาคุณเสมเหมือนกันเลยคะ

ว่างแวะมาบ้างนะคะ :P

รบกวนพี่ๆทุกคนครับ ผมสงสัยว่าGF แต่ละซีรี่ มีความต่างในการเล่นไหมครับ นอกจากวันสิ้นสุดสัญญา ถ้ากำลังจะเริ่มเล่น ประมานต้นเดือนสิงหาคม ควรเลือกซื้อซีรี่ไหนถึงจะเหมาะสมเหรอครับ

ขอบพระคุณครับ

ถ้าเริ่มที่ต้นเดือนสิงหา น่าจะเป็นสัญญาเดือน ตค

เดือนธค ไม่ค่อยมี volum

ปืนใหญ่จัด 34 ล้านปอนด์ ซิว มาต้า - จากีลก้า ภายในสัปดาห์หน้า

บาเลนเซีย ตกลงรับค่าตัว ฮวน มาต้า จากอาร์เซนอลแล้วได้ที่ 19 ล้านปอนด์

และ อาร์เซน เวงเกอร์ หวัง ปิดดีล ฟิล จากีลก้า ของเอฟเวอร์ตันในราคา 15 ล้านปอนด์ด้วยกัน

หลังจากที่ข้อเสนอจำนวน 13 ล้านปอนด์โดนปฏิเสธ

หากการซื้อตัว 2 ผู้เล่นสำเร็จจะเป็นการทำลายสถิติการซื้อตัวของทีมทันที

เมื่อปี 2009 ปืนใหญ่ซื้อ อังเดร อาชาวิน มาร่วมทีมเป็นสถิติสโมสรด้วยค่าตัว 15 ล้านปอนด์

ทางด้าน มาต้า ได้ปฏิเสธร่วมทีมกับสเปอร์ เพราะต้องการเล่นแชมเปี้ยนสลีก กับ อาร์เซนอล มากกว่า

และคาดว่า จากีลก้า จะเซ็นสัญญา 4 ปี ค่าเหนื่อย 100000 ปอนด์ / สัปดาห์ด้วยกัน

เงินที่นำมาซื้อตัวทั้ง 2 คนนี้ คาดว่านำมาจากการขาย เบนเนอร์ ให้สปอตติ้ง ลิสบอน สมทบทุนอีก 9 ล้านปอนด์

ที่มา : gunnerthailand

SET = เขียว (SL : 1,062.39)

S50 = เขียว (SL : 740.60)

GC = เขียว (SL : 1,482.60)

SI = เขียว (SL : 38.95)

AFET = เขียว (SL : 145.15 => new SL)

TOCOM = เขียว (SL : 381.10)

รบกวนผู้มีประสบการณ์ตรวจสอบให้ด้วยนะครับ และรบกวนสอบถามครับว่า สำหรับ SET S50 และ GC หากเราจะ protect profit จะมีวิธีพิจารณาอย่างไรครับ

เพราะเห็น SL อยู่ไกลมากครับ เพราะถ้าลงไปถึง SL ที่ปรากฏอยู่ ณ ขณะนี้จริง แม้จะเข้าที่เขียวแรกยังไงก็ขาดทุนครับ

คุณเสม เคยให้คำแนะนำไว้ คือ การนำ ATR Trailing Stop เข้ามา protect profit ช่วงที่ SET และ S50 ขึ้นมาสูงมาก ๆ ในช่วงเลือกตั้ง ไม่แน่ใจว่า

เราสามารถนำมาใช้ในกรณีนี้ได้หรือไม่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ขอบคุณคุณ henry มากครับ

อยากทราบเหมือนกันครับเรื่อง SLของSET S50 เพราะเปิด gap แล้ววิ่งมาเป็น v shape เลย

จะเลื่อน trailing stop ยังไงครับ

เลื่อนให้มาอยู่ที่ 1121 จะได้หรือไม่ครับ

ถูกแก้ไข โดย milo

แวะมาทักทายทุกท่านคะ !thk คุณ henry คุณส้มโอมือ และทุกท่านที่มาแชร์ข้ิอมูล ข่าวสารด้วยคะ

วันก่อนอ่านเจอมุกคุณ henry กะเข้ามาแซวซะหน่อย แต่เห็นคุณส้มโอมือแซวกลับแล้ว สนุกดีคะสร้างสีสรรให้กระทู้

คิดถึงคุณเสมด้วย เผื่อคุณเสมจะได้มาอ่านบ้าง จะได้รู้ว่ามีคนคิดถึงเยอะ :lol: :lol:

แวะมาทักทายทุกท่านคะ !thk คุณ henry คุณส้มโอมือ และทุกท่านที่มาแชร์ข้ิอมูล ข่าวสารด้วยคะ

วันก่อนอ่านเจอมุกคุณ henry กะเข้ามาแซวซะหน่อย แต่เห็นคุณส้มโอมือแซวกลับแล้ว สนุกดีคะสร้างสีสรรให้กระทู้

คิดถึงคุณเสมด้วย เผื่อคุณเสมจะได้มาอ่านบ้าง จะได้รู้ว่ามีคนคิดถึงเยอะ :lol: :lol:

ผมก็คิดถึงเช่นกันครับ แต่อีกไม่นาน กระบี่ไร้ใจ จะกลับมา ฟาดฟัน ในกระทู้นี้อีกอย่างแน่นอนครับ :lol: :lol:

ใกล้เปิดฤดูกาลกันแล้วนะครับ สำหรับคอบอล

อุ่นเครื่องกับโปรแกรมของนัดกระชับมิตรกันไปก่อนนะครับ

ฟุตบอลกระชับมิตร

23.15 น. เลสเตอร์ - เรอัล มาดริด ช่อง 3

เอมิเรตส์ คัพ

20.00 น. นิวยอร์ก เร้ด บูลล์ - เปแอสเช ทรูสปอร์ต 1(101)

22.30 น. อาร์เซน่อล - โบคา จูเนียร์ส ทรูสปอร์ต 1(101)

ลืมแจ้งวันที่

โปรแกรมข้างต้นเป็นของวันเสาร์ที่ 30 นี้นะครับ

ขอบคุณคะ Khun Henry & คุณส้มโอมือ

ช่วงไหนจะเข้าซื้อกองทุน rmf & lmf ได้คะ

(ไว้ลดหย่อนภาษีนะคะ) :lol: