ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วยเหลือกันแบบนี้กระทู้นี้เดินหน้าต่อได้สบาย

ทองคำและแร่เงินในส่วนการลงทุนระยะยาว ย่อเป็นซื้อเพิ่มได้ตลอดครับ ทองคำและแร่เงินสำหรับการลงทุนระยะยาวคุณเสมใช้ราคาปิดรายสัปดาห์และใช้%ซิกแซก5%

ผิดพลาดยังไงช่วยเสริมและแก้ไขกันนะครับ ช่วงนี้พวกเราต้องทำให้น้องเสมเห็นว่าพวกเราสามารถทำตามระบบได้นะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยนะคะ !_087

ความใจดีมีมาก ณ ที่แห่งนี้จริงๆค่ะ

ขอบคุณคุณเสม พี่ส้มโอมือ ด้วยค่ะที่เป็นแรงบันดาลใจให้ใครหลายๆคนและเกิดสิ่งดีดีมากมายที่นี่

ปล. น้องขออาศัยระบบไปด้วยคนนะคะ (และขอแอบต่อนะคะ :lol: 555)

ขอบคุณครับ คุณ henry

ขอตัว ps ที่คุณเสมแนะนำอีกตัวนะครับ ยังเขียวอยู่รึป่าวครับ

ไม่ได้ลงทุนตัวนี้ครับ แต่เย็นนี้จะกลับไปดูให้นะครับ

จำได้ว่า ตัวนี้ตัวโปรด คุณเสม เลยนะนี่ :lol: :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณค่ะ คุณเฮนรี คุณ 888 คุณส้มโอมือ ดีจังกระทู้น้องเสมมีเพื่อนๆมาช่วยให้ข้อมูลต่อ ขอบคุณๆๆๆ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลานำข้อมูลมาให้อ่านนะคะ ขอให้บุญกุศลนี้ส่งผลให้ทุกๆท่านรํารวยทั้งความสุขและเงินทองนะคะ !_087

ขออนุญาตตอบนะคะพี่ส้มโอมือ

เรื่องเหรียญที่ระลึกมีรายละเอียดตามลิ้งค์เลยค่ะ

http://ecatalog.treasury.go.th/whatsnew/detail.php?id=286

เท่าที่ดู...ถ้าเป็นเหรียญทองรุ่นขนาด 10g.และ 15g.จะเป็นทอง96.5% ราคาเฉพาะมูลค่าเนื้อทอง ตกบาทละ30,000 :unsure:

แต่ก็สวยงาม น่าเก็บ(ถ้ามีตังค์ :lol: :lol: )

ถ้ารุ่นขนาดน้ำหนัก 240 กรัม....550,000บาท...สวยมากกกก

ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่มาบอกกัน รอข่าวนี้มานานละ เหรียญทองขัดเงาที่ราคา550,000 ท่าทางจะสวยมาก เพื่อนๆคนไหนซื้อไปแล้วถ่ายรุปมาโชว์ให้ชมเป็นบุญตาจักขอบคุณมากเลยค้าบ ไม่มีบุญมือแต่ขอชมเป็นบุญตาสักหน่อยก็ยังดี อิอิ (รูปในเวปเขาไม่ชัดเจนเท่าไรเลย)

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

:) -_- :wub: :lol: :P

:wub: :D :lol: :wub: :lol:

ถึงไม่ได้เข้ามาเม้นบ่อยๆแต่ก้อมากดบวกให้เป็นประจำนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยพวกเราในการลงทุนตามระบบ

โดยเฉพาะน้องเสม คุณส้มโอมือ

เวลามีเหตุสำคัญน้องเสมออกมาบอกทุกครั้ง--มาแบบเดิมก้อน่าจะได้นินา--น่า-นะ วางเป้าให้ไกลอีกหน่อย

อย่างเฮียกัมว่า -- น่าจะพอได้--นะ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ทุกๆคนใจดี :wub:

ถูกแก้ไข โดย เนเน่

ไม่ได้ลงทุนตัวนี้ครับ แต่เย็นนี้จะกลับไปดูให้นะครับ

จำได้ว่า ตัวนี้ตัวโปรด คุณเสม เลยนะนี่ :lol: :lol: :lol: :lol:

ระบบยังเขียวนะครับ แต่ระวังจะลงไปปิดแก๊ปนะครับ

????เกิดไรขึ้นกับคุณเสมหรอครับ ไม่ได้เข้ามานานมากแล้ว

ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่มาบอกกัน รอข่าวนี้มานานละ เหรียญทองขัดเงาที่ราคา550,000 ท่าทางจะสวยมาก เพื่อนๆคนไหนซื้อไปแล้วถ่ายรุปมาโชว์ให้ชมเป็นบุญตาจักขอบคุณมากเลยค้าบ ไม่มีบุญมือแต่ขอชมเป็นบุญตาสักหน่อยก็ยังดี อิอิ (รูปในเวปเขาไม่ชัดเจนเท่าไรเลย)

คุ้นๆว่าอาหรือคุณลุงของคุณNextมีเหรียญกาญจนาภิเษกทองคำเหรียญใหญ่แบบนี้นะ(คุ้นๆว่าเคนอ่านผ่านตาแต่อาจผิด) ตอนที่คุณNextพูดถึงเหรียญราคาขยับไปอีกเยอะ พอซื้อหนังสือเรื่องเหรียญมาถึงรู้ว่ามีเหรียญทองคำใหญ่แบบนั้นผลิตจำหน่ายจำนวนน้อย

ราคาจองเหรียญขยับเยอะพอควรเลย เหรียญเงินขัดเงา92.5%22กรัม ราคา1600บาท เทียบกับเหรียญUNDPเงิน99.9% 31.1กรัมราคาจำหน่าย1500บาท ต้องบอกทางบ้านแล้วใครขอซื้อต่อตอนนี้2000บาท ต้นเดือนได้เหรียญกษาปณ์ทองคำที่ระลึก เหรียญ15กรัม1เหรียญเหรียญ7.5กรัม1เหรียญ 2เหรียญรวมกัน34000บาท(ญาติเจอของหลุดโรงจำนำ) ราคาสูงขนาดนี้อาจไม่จองรอญาติเจอของหลุดโรงจำนำอาจได้ราคาน่าสนใจ

ตอนนี้มีเหรียญทองคำกาญจนาภิเษก4เหรียญแล้ว

1)เหรียญกษาปณ์ทองคำที่ระลึกกาญจนาภิเษก 15กรัม1เหรียญ 7.5กรัม1เหรียญ 3.75กรัม1เหรียญ

2)เหรียญทองคำที่ระลึกกาญจนาภิเษก 15กรัม1เหรียญ

เหรียญที่ระลึกที่ดูจะมีคนจองน้อยกว่า ดังนั้นจำนวนที่ผลิตจะน้อยกว่ากันเยอะมากนะ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

:) -_- :wub: :lol: :P

:wub: :D :lol: :wub: :lol:

ถึงไม่ได้เข้ามาเม้นบ่อยๆแต่ก้อมากดบวกให้เป็นประจำนะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยพวกเราในการลงทุนตามระบบ

โดยเฉพาะน้องเสม คุณส้มโอมือ

มันเศร้า--หลายวันกว่าจะมาเม้นได้

อยากให้น้องเสมมาอย่างเดิม มาๆ หายๆ นิหน่อย

เวลามีเหตุสำคัญน้องเสมออกมาบอกทุกครั้ง--มาแบบเดิมก้อน่าจะได้นินา--น่า-นะ วางเป้าให้ไกลอีกหน่อย

อย่างเฮียกัมว่า -- น่าจะเวิร์คสุดนะ

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ ทุกๆคนใจดี :wub:

ถ้าเอาเป้าผมยาวแน่ ผมถือโลหะเงินเป็นหลัก เป้าโลหะเงินน้องเสมบอกว่าไปขายกิโลละแสน ส่งคุณใหญ่ถึงเป้าโบกมือลาเลย ขยับมาเป้าของผมหน่อยก็ไม่ได้ แค่โลละแสนเอง

ระบบยังเขียวนะครับ แต่ระวังจะลงไปปิดแก๊ปนะครับ

????เกิดไรขึ้นกับคุณเสมหรอครับ ไม่ได้เข้ามานานมากแล้ว

น้องเสมคงอยากให้พวกเราเก่งขึ้นและช่วยกันเดินได้เองครับ ถ้าน้องเสมอยู่เหมือนเดิม พวกเราจะไม่โตไม่เก่งและจะไม่ได้เห็นความมีน้ำใจของเพื่อนที่เชื่อมต่อระบบได้แล้วมาช่วยเพื่อนๆ

สถานการณจะทำให้หลายคนเก่งขึ้นครับ ยึดมั่นระบบนะพวกเรา

เรื่องเหรียญที่จอง

อ่านไม่ละเอียดเกือบตัดสินใจไม่จอง เหรียญทองคำที่ระลึกเป็นเหรียญทองคำธรรมดา ส่วนเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกเป็นเหรียญทองคำขัดเงา ไม่เคยมีเหรียญทองคำขัดเงา สนใจเหรียญทองคำขัดเงาซะแล้วซิ

เรื่องเหรียญที่จอง

อ่านไม่ละเอียดเกือบตัดสินใจไม่จอง เหรียญทองคำที่ระลึกเป็นเหรียญทองคำธรรมดา ส่วนเหรียญกษาปณ์ที่ระลึกเป็นเหรียญทองคำขัดเงา ไม่เคยมีเหรียญทองคำขัดเงา สนใจเหรียญทองคำขัดเงาซะแล้วซิ

พี่ส้มโอมือไม่สนใจจองเหรียญทองคำขัดเงารุ่น 240g มาไว้ให้น้องๆดูเป็นบุญตาบ้างหรือคะ...สวยดีนะคะ เชียร์ๆ :lol: