ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ทอง COMEX คือ ทองในตลาด COMEX ครับ ไม่ใช่เเท่งเทียนนะ

ที่เห็นเป็นเเท่งคือ เเท่งเทียน candel stick ครับ

จะมีบ้อง 2 สีคือ สีเขียวกับเเดง

ขอบคุณมากๆค่่ะคุณเสม เอ่อ มู่หลานจาว่ามานคือทองแท่งๆ ใช่อ๊ะป่าว อะค่ะ กรุณาคอนเฟริมคนเซอร์ด้วยค่ะขอบคุณค่ะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทอง COMEX คือตลาดทองครับ เราใช้สัญญาณจากตลาดทอง COMEX ในการตัดสินใจซื้อขาย ทั้งทองกระดาษเเละทองคำเเท่งครับ

ตอนนี้ทั้งทอง กระดาษ (GF) ทองคำเเท่งให้ถือต่อไปครับ

ทอง COMEX คือตลาดทองครับ เราใช้สัญญาณจากตลาดทอง COMEX ในการตัดสินใจซื้อขาย ทั้งทองกระดาษเเละทองคำเเท่งครับ

ตอนนี้ทั้งทอง กระดาษ (GF) ทองคำเเท่งให้ถือต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช่เเล้วคระบ ราย week ยงังเขียว น้ำมันถือต่อไป

ขอบคุณมากๆๆนะคะ

แล้วคุณเสมมองว่าทองน่าจะย่อตัวลงมากกว่าระดับ 1230 นี้อีกรึป่าวคะ เพราะรอจะเข้าแท่งน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆอีกครั้งนะคะ :)

สำหรับท่านที่อยากรู้ข้อมูลต่างๆ นะครับ ผมว่าหาได้ใน Google จะง่ายที่สุด เข่น Rsi Elliott Wave ComexGold รูปแบบกราฟแท่งเทียน(Candlesticks Pattern) GAP Fibonacci numbers ฯลฯ

ตัวอย่างที่หาได้จาก Google

GAP ก็คือหน้าต่าง เกิดจากการที่หุ้นเปิดโดด ขึ้นหรือลงก็ได้ ทำให้เป็นช่องโหว่ขึ้นมา ซึ่งแก๊ปจะมีลักษณะสำคัญ 4 แบบ คือ

common gap

breakaway gap

runaway (measuring) gap

exhaustion gap

ที่มา http://g1.buildboard.com/viewtopic.php/584/14537/949/0/

มาร่วมเกาะขอบระบบเขียวแดง ห้อยต่องแต่งไปด้วยกัน !57

แล้วถ้ามันหลุด 1232 อ่ะครับคืนนี้ ให้ปล่อย gf เลยป้ะครับ 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ขอบคุณมากๆๆนะคะ

แล้วคุณเสมมองว่าทองน่าจะย่อตัวลงมากกว่าระดับ 1230 นี้อีกรึป่าวคะ เพราะรอจะเข้าแท่งน่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆๆอีกครั้งนะคะ :)

เราไม่คาดเดาราคานะครับ ดูเเต่สีเขียวเเดงอะครับ

เพราะว่าไม่มีใครรู้ อนาคตอย่างเเน่นอนครับ

คนมีทองเเท่งก็นอนกอดไว้เเน่นๆๆๆ

+1 ครับ คุณ Seam888

ขอบคุณครับ

แล้วถ้ามันหลุด 1232 อ่ะครับคืนนี้ ให้ปล่อย gf เลยป้ะครับ 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ต้องรอดูราคาการเคลื่อนไหวครับ ว่าจะไปทางไหน

ถ้าระบบเเดงเราถึงจะปล่อยครับ

:lol: :lol: :lol:

คุณเสม นู่อิน มีเรื่องตื่นเต้ววว จาเล่าค่ะ

อย่ารำคาญนะคะ

หลาย ๆ ๆ วันแระนู๋อินไปอ่านกระทู้เก่าคุณครู ทีไปเจอกราฟ

หุ้นของ ธนาคาร คุณครูถามว่า ธนาคารอะไรเอ่ย

แล้วคุณเสม บอกว่า ธนาคารนี้ น่าสนใจจิง ๆ

แบบว่าครูว่า มันกระทิง อ่ะค่ะ

นู๋อินมีอยู่แล้ว มันออกอาการแดง ๆ อยู่ ทรง ๆ ทรุด ๆ

กะลังนึกรำคาญเลยละ

พออ่านเจอ เลยคิดว่า ลองตามระบบดูละกัน

เพราะ คุณเสมให้นั่งเฉย ๆ ดู set แล้วบ้องเขียว นั่งเฉย ๆ

นู๋อินเลยถอตจิตซะเลย

ปรากฏว่า อิอิอิ บึ้ม ๆ ๆ ๆ เลยค่า...........

ตอนนี้ ยังถอดจิต ไม่ใช่ถอดหัวนะค๊า... ออกไปก่อน

รอระบบแดงบ้องแรก

นู๋อินใจเย็นขึ้นเยอะเลยค่ะ มะก่อน วิ่งวนซื้อ วนขาย ตามใจตัวเองอยู่ตั้งนาน

มากระทู้นี้ ลองถอดจิต ถอดใจ ทำใจร่ม ๆ ดู ปรากฏว่า ได้ผลดีจัง

นู๋อินเย็นขึ้นค่ะ....

ขอบคุณทุก ๆ คนนะคะ ที่ทำให้นู๋อินตามมาบ้านใหม่ถูก

คุณปุณณ์แน่ะ แอบยิ้ม....

นู๋อิน ขอเรียกแบบนี้นะคะ น่ารักดี

รู้ได้ยังไงว่าแอบยิ้มน่ะ อ่านไปยิ้มไปอยู่ พอถึงบรรทัดสุดท้ายหยุดกึ๊กพัวเราะก๊ากเลย :D

รูปที่แนบในเวบนี้เล็กค่ะ เวลาจะดูกราฟคลิกที่รูปเลยค่ะ เดี๋ยวขึ้นหน้าต่างกราฟมาใหม่ใหญ่พอสมควร แต่ไม่เท่าที่เวบเดิมนะคะ

ค่าเงินกดทองคำถูกลง "จิตติ" คาดราคาขายใน ปท.ปีนี้ ไปไม่ถึง 2 หมื่น

นายกสมาคมฯ คาดราคาทองในประเทศปีนี้ ไปไม่ถึง 2 หมื่นบาท แจงต้นเหตุบาทแข็งค่าจากนโยบายค่าเงินหยวน ส่งผลให้ราคาทองคำถูกลงโดยอัตโนมัติ

นายจิตติ ตั้งสิทธิ์ภักดี นายกสมาคมค้าทองคำ เปิดเผยว่า ราคาทองคำในตลาดโลกวันนี้มีการปรับฐานลงมาหลังจากวานนี้ทำสถิติสูงสุดทะลุ 1,260 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ประกอบกับ เงินดอลลาร์สหรัฐฯ อ่อนค่า และค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้น ผลกระทบส่วนหนึ่งจากการที่ประเทศจีนประกาศยืดหยุ่นค่าเงินหยวนจึงทำให้เงินสกุลภูมิภาคเอเชียแข็งค่าขึ้นทั่วหน้า

โดยวันนี้ ราคาขายทองคำแท่งซื้อบาทละ 18,900 บาท ขาย 19,000 บาท ทองรูปพรรณ ซื้อบาทละ 18,631.64 บาท ขายออกบาทละ 19,400 บาท

อย่างไรก็ตาม ราคาทองคำยังมีโอกาสปรับขึ้น เนื่องจากเศรษฐกิจยุโรปยังมีปัญหา แต่ราคาทองคำในประเทศปีนี้คงยังไปไม่ถึง 20,000 บาท เพราะเงินบาทแข็งค่าทำให้ราคาทองคำถูกลง และหากราคาจะขึ้นไปถึง 20,000 บาท ราคาทองคำในตลาดโลกต้องทะลุ 1,300 ดอลลาร์ต่อออนซ์

อ้างอิงจาก http://www.manager.co.th/StockMarket/ViewNews.aspx?NewsID=9530000085796

อ่านเล่นๆๆดูนะครับ^_^ -_-

กรุณาตอบหน่อยครับ

1.ระบบที่พูดถึงหมายถึงอะไรครับ หรือโปรแกรมอะไรครับ

2.และคนที่ได้ไปสัมมนามาจะได้ระบบมาดูที่บ้านรึเปล่าครับ

3.เห็นบอกว่าเขียวซื้อ แดงขาย คือต้องคอยเข้ามาเช็คในเว็ปและรอครูอุ้ยหรือคุณเสม มาโพสต์ถึงจะรู้ว่าเขียวหรือแดงใช่ไหมครับ

4.ถ้าอยากเข้าใจระบบแต่ทุนน้อยจะทำอย่างไรครับ

ช่วยตอบให้กระจ่างทุกข้อเลยน่ะครับ...