ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคะ คุณ Seem888 ตามมา update ตามระบบค่ะ

Set เขียวตามระบบ ปิด gab ให้ตาลุก 5555

ตาลุกเป็น up up up นะไม่กลัวค่ะ เพราะฝึกจิตให้ว่างอยู่

ขึ้น เดี๋ยวก็ลง ลง เดี๋ยวก็ขึ้น ทำใจ ..... รวยแบบพอเพียง สบายที่สุดใช่ไหมค่ะคุณ Seem888 :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีทุกท่านครับ เราย้ายกันมาที่บ้านใหม่นี้เเล้วกันนะครับ หลังเก่าคงปล่อยไว้เหลือเเค่ความทรงจำที่ได้รู้จักเพื่อนๆๆ ทั้งคนเก่าเเละคนใหม่

เมื่อวานนี้ สเปน ok เลยนอนดึกไปหน่อย ลุ้นสนุกดีครับ วันนี้ชอบเกาหลีใต้มากมายครับ

ในกระทู้เป็นกระทู้เปิดกว้างสำหรับคนที่ศรัทธาเเละเชื่อมั่นในระบบนะครับ ช่วยกันถามช่วยกันตอบ ผิดถูกไม่ว่ากันนะ เพื่อทำให้สังคมเราดีขึ้น รู้จักให้ ลดความตระหนี่ของตัวเองลง ไม่เอาคนอื่นไปนิทรา ว่าร้ายกัน ใหม่ๆมา ผมเปิดกระทู้ การลงทุนอย่างพอเพียงในตลาดทุน โดยเเค่ดูบ้องสีเขียว เเดงจากระบบเท่านั้น มีหลายๆคนเอาไปว่าร้าย วิจารณ์กันมากมาย ก็เป็นเรื่องปกติครับ ที่เค้าไม่รู้รายละเอียดอย่างลึกซึ้งในการลงทุนอย่างเเท้จริง ถึงทุกวันนี้เพื่อนๆที่ หมดกรรมเเล้วคงจะเชื่อเเละศรัทธาในระบบมากขึ้น โดยเราได้ความรู้จากครูอุ้ย ที่ท่านเมตตา เกิดการจัดสัมนาขึ้นโดยคุณจั๊วเป็นคนดำเนินการเเละ คุณอุ้ยที่สอนสั่งพวกเรามาตลอด ให้ทำตามระบบด้วยกำไรที่พอเพียง หลักการลงทุนด้วยระบบจุดประกาย ณ เมื่อ 5-6 ปีเเล้วเมื่อได้พบกับ สุดยอดปรมาจารย์คุณลุงโฉลก เเละขนาบกายด้วยปรมาจารย์เเสวงพ่ายอีกท่านหนึ่ง

ขอขอบพระคุณผู้มีพระคุณทั้งหลายที่เอ่ยชื่อมาครับ

นับถือจากใจจริง

ศิษย์ผู้น้อย

เสม

ซาบซึ้งเป็นอย่างยิ่ง ระลึกถึงพระคุณครูผู้ให้แก่ศิษย์เสมอ :wub:

ขอบคุณค่ะคุณเสม ราคาย่อวันนี้ ควรเข้าแท่งไหมค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ขอมารายงานตัวร่วมกลุ่ม ด้วยคน ติดตามมาจากบ้านเดิม ขอให้พวกเราอยู่กันอย่างสันติ และระมัดระวังในการแสดงออกที่ไม่เหมาะสม เพื่อที่เราจะได้อยู่อย่างสงบและสามัคคีและร่วมกันสร้างบุญกุศลตามสมควรแก่กาลด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณเสม ราคาย่อวันนี้ ควรเข้าแท่งไหมค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ต้องดูว่า คุณลงทุนในระยะเวลานานเท่าไรกับทองคำ ผมเเนะนำให้ซื้อตอนนี้เเล้วเก็บไว้ สัก 2 ปีเเล้วค่อยเอามาขายครับ

จริงๆๆเเล้วทองคำเเท่งเราซื้อกันมานานเเล้วครับ โดยเล่นตามระบบ การซื้อทองคำเเท่งเราต้องมองหาราคาเป้าหมายก่อนว่าเราจะขายที่เท่าไรครับ

ต้นทุนที่ผมซื้อคือเเถวๆ 17,500 ครับเมื่อประมาณ 3-4 เดือนที่เเล้วที่ผมเคยบอกให้กระหน่ำซื้อเก็บได้เลย ราคาตอนนี้ 19,000 เเล้ว

คงจะได้เห็น 20,000 ในเร็วๆนี้ครับ

ลองพิจารณาดูครับ

เสม

เรามาทวนความจำกับการลงทุนด้วยระบบพอเพียงกันนะครับ

1.ความสำคัญของกราฟมีเเค่ 10%

- การดูเเค่สีเขียว เเดงเท่านั้น ไม่มีการปรุงเเต่งใดๆๆทั้งนั้นนะครับ อย่าโลภเเละกลัวกับราคาที่เเกว่งในขณะนั้น

2.Money management การจัดการการเงินของ portfolio ของเรามีความสำคัญ 30%

- จัดการ portfolio ของเราให้ดีๆๆ เทรด 1 สัญญาตลอดเวลา2-3ปีครับ อย่าเพิ่มอย่าลดจำนวนสัญญาเด็ดขาด

- วางเงินมาจิ้น เยอะๆ 1 สัญญา GF เเนะนำให้วางเงิน 500,000-600,000 ไปเลย

3.จิตวิทยาของตลาด สำคัญ 60%

- ไม่เเหกระบบ ไม่กลัว ไม่ปรุงเเต่ง ราคาลงก็สุข ราคาขึ้นก็สุข ไร้จิตใจกับตลาด

ลองพิจารณาดูครับ

เสม

รบกวนคุณเสม แนะนำการจัดพอร์ตของตัวอื่นๆด้วยได้ไหมคะ

2.Money management การจัดการการเงินของ portfolio

สินค้ายาง tfex ตามกราฟที่โพสมาคะ

ขอบคุณมากคะ

set เกิด gap ขึ้นมา ขอให้เป็น Continuation" or "Measuring" gap สาธุ

ขอทายสนุกๆ นะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ คุณSeam888

:lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย 888

รบกวนคุณเสมช่วยโพสกราฟเขียวแดงให้ด้วยยครับคนแก่เรียนไม่ทัน

post ให้เล้วนะครับ ลองค่อยๆศึกษาดูครับ มีอะไรไม่เข้าใจ post ถามได้เลยครับ