ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รบกวนคุณเสมช่วยโพสกราฟเขียวแดงให้ด้วยยครับคนแก่เรียนไม่ทัน

คุณ Seam888 โพสแล้วครับ 6-7 กราฟ อยู่หน้าแรกเลย ข้อมูลวันที่ 18-6-2553

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนคุณเสมช่วยโพสกราฟเขียวแดงให้ด้วยยครับคนแก่เรียนไม่ทัน

+ 1 :D

เห็นด้วยค่ะลงทุนอย่างมีระบบจากขาดทุนกำไรก็จะกลับมาเพียงแต่ต้องใช้วิชาฝึกจิตให้สำเร็จเท่านั้น

Re: การลงทุนอย่างพอเพียง ในตลาดทุน

« ตอบ #2159 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2010, 08:58:59 am »

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีนักลงทุนทุกท่านครับ

เมื่อวานนี้ทองคำไม่ค่อยเดินทางไปไหนเลย ยังนิ่งๆอยู่น่าสนใจว่าจะไปทางไหน ช่วงนี้อยู่ใน ช่วง sideways ของ เฟรมย่อยๆไล่ไปหาเฟรมใหญ่ ตามระบบไปเรื่อยๆครับ ทองคำแท่งกอดกันแบบ ยาวๆๆไปเลย

SET index ปรับตัวขึ้นบวก 8.76 จุดมาปิดที่ 749.68 จุด ทำให้ระบบของ TFEX (S50) กลับมาเขียวบ้องแรกอีกครั้ง วันนี้ปิดหน้า S แล้ว convense มาเป็นหน้าซื้อนะครับ (L)

AFET ยางพาราดูไม่ค่อยดีใครมีของก็ระวังๆๆ ด้วยนะครับ หลังจากที่เกิด Big black candel ไป 2 บ้องเเล้ววันนี้รอดูจะมาอีกบ้องไหม ใครที่ใช้ระบบ Pnt 1.1 ควร take profit ด้วยระบบ ATR Trailing Stop นะครับ ตอนนี้ระบบยังเขียวนะครับ ถือต่อไป

--------------------------------------------------------------------------------

คุณSeam888 ให้ Long Tfex s50m10 วันที่ 3-6-2553 ตอนตลาดเปิด

วันที่ เปิด สูง ต่ำ ปิด ค่าเฉลี่ย

3-มิ.ย.10 528 533.4 526.5 532.5 530.25

Re: การลงทุนอย่างพอเพียง ในตลาดทุน

« ตอบ #2200 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 08:27:48 am »

ทองคำ 20100607 ระบบเขียวเเรก เดินหน้าเปิดหน้า ซื้อ

คุณSeam888 ให้ Long GFM10 ตอนตลาดเปิด

วันที่ เปิด สูง ต่ำ ปิด ค่าเฉลี่ย

08 มิ.ย.2010 19,170.00 19,320.00 19,150.00 19,290.00 19220.58

ขอบคุณ คุณ Seam888 ขอบคุณระบบครับ มารอดูกำไรแบบพอเพียงจากระบบ นะครับ

ใครได้ ใครเสียในการใช้ระบบ เขียวแรกซื้อ แดงแรกขาย

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ นะครับ

ผู้ลงทุนได้อะไร

- ไม่ต้องนั่งจ้องดูทุกนาที มีเวลาพักผ่อนเหลือเฟือ

- ไม่ต้องเทรดทุกวัน

- ตลาดมีเทรน กำไรแบบพอเพียง Let profit run

- ตลาด Sideway ก็โดนบ้าง ผิดทางก็ Stop Loss

ใครเสีย

- ถ้าผู้ลงทุนใช้ระบบมากขึ้น ค่านายหน้า ค่าโบรก ลดลงแน่นอน

ถูกแก้ไข โดย 888

สวัสดีค่ะ คุณเสม ติดตามการอ่านบทความของครูอุ้ย คุณเสม และทางทีมงานมานานแล้วค่ะ ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณอย่างสูงในความรู้เรื่องการลงทุนอย่างมาก ถ้าไม่โพสท์มาแสดงความขอบคุณ คงจะรู้สึกไม่สบายใจอย่างยิ่ง เพราะแอบอ่านมาตลอดทุกวัน ตอนนี้ก็ถือทองแท่งอยู่ค่ะ ตั้งใจว่าจะถือรอต่อไป (ยังไม่ต้องรีบขายใช่มั้ยคะ)

ขอตามคุณเสมมาบ้านใหม่ด้วยครับ

ดีใจกับคุณเสมด้วยครับ สเปน ชนะ 2-0ครับ

!K2 !K2 !K2 !K2 !K2

พึ่งเข้า หุหุ

ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่จ้า อ.เสม

ดีจายจัง คริคริ

มารอต้อนรับคุณเสมอย่างเป็นทางการ ขอให้มีความสุขกับบ้านใหม่ :D ค่ะ

สวัสดีทุกท่านครับ เราย้ายกันมาที่บ้านใหม่นี้เเล้วกันนะครับ หลังเก่าคงปล่อยไว้เหลือเเค่ความทรงจำที่ได้รู้จักเพื่อนๆๆ ทั้งคนเก่าเเละคนใหม่

เมื่อวานนี้ สเปน ok เลยนอนดึกไปหน่อย ลุ้นสนุกดีครับ วันนี้ชอบเกาหลีใต้มากมายครับ

ในกระทู้เป็นกระทู้เปิดกว้างสำหรับคนที่ศรัทธาเเละเชื่อมั่นในระบบนะครับ ช่วยกันถามช่วยกันตอบ ผิดถูกไม่ว่ากันนะ เพื่อทำให้สังคมเราดีขึ้น รู้จักให้ ลดความตระหนี่ของตัวเองลง ไม่เอาคนอื่นไปนิทรา ว่าร้ายกัน ใหม่ๆมา ผมเปิดกระทู้ การลงทุนอย่างพอเพียงในตลาดทุน โดยเเค่ดูบ้องสีเขียว เเดงจากระบบเท่านั้น มีหลายๆคนเอาไปว่าร้าย วิจารณ์กันมากมาย ก็เป็นเรื่องปกติครับ ที่เค้าไม่รู้รายละเอียดอย่างลึกซึ้งในการลงทุนอย่างเเท้จริง ถึงทุกวันนี้เพื่อนๆที่ หมดกรรมเเล้วคงจะเชื่อเเละศรัทธาในระบบมากขึ้น โดยเราได้ความรู้จากครูอุ้ย ที่ท่านเมตตา เกิดการจัดสัมนาขึ้นโดยคุณจั๊วเป็นคนดำเนินการเเละ คุณอุ้ยที่สอนสั่งพวกเรามาตลอด ให้ทำตามระบบด้วยกำไรที่พอเพียง หลักการลงทุนด้วยระบบจุดประกาย ณ เมื่อ 5-6 ปีเเล้วเมื่อได้พบกับ สุดยอดปรมาจารย์คุณลุงโฉลก เเละขนาบกายด้วยปรมาจารย์เเสวงพ่ายอีกท่านหนึ่ง

ขอขอบพระคุณผู้มีพระคุณทั้งหลายที่เอ่ยชื่อมาครับ

นับถือจากใจจริง

ศิษย์ผู้น้อย

เสม