ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

จากข่าวนี้พูดง่ายๆๆ ภาษาบ้านๆ คือ จะพิมพ์เเบงค์เองให้มากขึ้น เพื่อที่จะกระตุ้นเศรษฐกิจ เป็นทางการเเก้ไข ที่ปูทางสู่เหวนรก เพื่อที่จะเอาเงินมาโกงกินกันของนักการเมือง ประชาชนจะจนลง ต่อไปจะมี QE 3,4,5,.. ไปเรื่อยๆอีก

น่าสงสารประเทศกำลังพัฒนา ที่จะถูก อเมริกาทำสงครามค่าเงิน ค่าเงินทั่วโลกจะผันผวน โลหะมีค่าต่างๆ เเละสินค้า commodity จะเพื่มขึ้นอีกมาก เห็นราคาทองลงเมื่อไร คือ จุดซื้อที่ดีครับ ย่อคือซื้อ อย่าเก็บสินทรัพย์ในรุปเเบบเงินตรา

+1ค่ะ คุณเสม ขอบคุณสำหรับการตีความ เข้าใจแจ่มแจ้งค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ คุณเสมและคุณสมโอ มีแต่สิ่งดีๆมามอบให้แก่เพื่อนๆอยู่เสมอๆ :) :) :) !01 !01 !01

:P :P

สวัสดีคะคุณเสม คำถามพี่คงซ้ำกับคนอื่น แต่พี่มีเงินน้อยและจะน้อยลงทุกวันถ้าเทียบกับลาคาทองคำแท่งทุกวันนี้ พี่กะว่าจะชื้อทองแท่งไว้30บาทแต่จะเก็บนาน1ปี เห็นคุณเสมว่ามีโอกาสเห็น1325พี่ควนรอดีใหมหลือจะทะยอยเก้บตั้งแต่วันนี้ดี ขอความเห็นหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ

มาช่วยออกความเห็นถ้าเงินเย็นซื้อไปเลยครับเก็บไม่นานเดี๊ยวก็รวย (ฟังเขามานะ) ผมเข้าไป 20150 กำลังเหงายังไงก็มาอยู่เชิงดอยเป็นเพื่อนกันก็ได้ ราคานี้น่าเก็บเพิ่มนะ แต่ผมลงหมดตัวไปแล้ว เลยได้แต่เชียร์ขึ้นจ้า :P :P :P

kookkai, เมื่อ 06 January 2011 - 10:15, กล่าวว่า:

สวัสดีคะคุณเสม คำถามพี่คงซ้ำกับคนอื่น แต่พี่มีเงินน้อยและจะน้อยลงทุกวันถ้าเทียบกับลาคาทองคำแท่งทุกวันนี้ พี่กะว่าจะชื้อทองแท่งไว้30บาทแต่จะเก็บนาน1ปี เห็นคุณเสมว่ามีโอกาสเห็น1325พี่ควนรอดีใหมหลือจะทะยอยเก้บตั้งแต่วันนี้ดี ขอความเห็นหน่อยนะคะ ขอบคุณมากคะ

มาช่วยออกความเห็นถ้าเงินเย็นซื้อไปเลยครับเก็บไม่นานเดี๊ยวก็รวย (ฟังเขามานะ) ผมเข้าไป 20150 กำลังเหงายังไงก็มาอยู่เชิงดอยเป็นเพื่อนกันก็ได้ ราคานี้น่าเก็บเพิ่มนะ แต่ผมลงหมดตัวไปแล้ว เลยได้แต่เชียร์ขึ้นจ้า

มาช่วยแจมด้วยครับ ความเห็นเหมือนคุณ SK284 ถ้ายังไม่มีของในมือซื้อเลยครับ ราคาไหนก็ได้ หลังจากนั้นก็ค่อย ๆ เฝ้าดู หากลงมาอีกก็ซื้อเพิ่มอีก ลงอีกซื้อเพิ่มอีก ๆ ๆ ไปเรื่อย ๆ มิเช่นนั้นท่านจะรู้หรือว่าจุดเริ่มต้นของท่านอยู่ที่ไหน จงเชื่อมั่นในตนเอง ตัดสินใจด้วยความเด็ดขาด ติดตามอ่านบทวิเคราะห์ของทุก ๆ ท่านอย่างสม่ำเสมอ มีประโยชน์มาก ๆ จะทำให้มุมมองของเราค่อย ๆ กว้างขึ้น ๆ ลดทิฐิของตนเองลงเรื่อย ๆ สุดท้ายจะไม่ยึดติดกับอะไร ไม่มีถูก ไม่มีผิด ทุกอย่างจะเป็นไปตามกรรม

ต้องขอโทษที่ทำแบบอ้างอิงไม่เป็น ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าทำยังไง ขอบคุณครับ :D :P :rolleyes: :unsure: :wub:

kookkai, เมื่อ 06 January 2011 - 10:15, กล่าวว่า:

มาช่วยออกความเห็นถ้าเงินเย็นซื้อไปเลยครับเก็บไม่นานเดี๊ยวก็รวย (ฟังเขามานะ) ผมเข้าไป 20150 กำลังเหงายังไงก็มาอยู่เชิงดอยเป็นเพื่อนกันก็ได้ ราคานี้น่าเก็บเพิ่มนะ แต่ผมลงหมดตัวไปแล้ว เลยได้แต่เชียร์ขึ้นจ้า

มาช่วยแจมด้วยครับ ความเห็นเหมือนคุณ SK284 ถ้ายังไม่มีของในมือซื้อเลยครับ ราคาไหนก็ได้ หลังจากนั้นก็ค่อย ๆ เฝ้าดู หากลงมาอีกก็ซื้อเพิ่มอีก ลงอีกซื้อเพิ่มอีก ๆ ๆ ไปเรื่อย ๆ มิเช่นนั้นท่านจะรู้หรือว่าจุดเริ่มต้นของท่านอยู่ที่ไหน จงเชื่อมั่นในตนเอง ตัดสินใจด้วยความเด็ดขาด ติดตามอ่านบทวิเคราะห์ของทุก ๆ ท่านอย่างสม่ำเสมอ มีประโยชน์มาก ๆ จะทำให้มุมมองของเราค่อย ๆ กว้างขึ้น ๆ ลดทิฐิของตนเองลงเรื่อย ๆ สุดท้ายจะไม่ยึดติดกับอะไร ไม่มีถูก ไม่มีผิด ทุกอย่างจะเป็นไปตามกรรม

ต้องขอโทษที่ทำแบบอ้างอิงไม่เป็น ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าทำยังไง ขอบคุณครับ :D :P :rolleyes: :unsure: :wub:

กด ตอบด้านล่างของความเห็นนั้น ๆ เท่านั้นจะ ก้อจะอ้างอิงได้เลยยย

ถูกแก้ไข โดย kathy

:P :P มาช่วยออกความเห็นถ้าเงินเย็นซื้อไปเลยครับเก็บไม่นานเดี๊ยวก็รวย (ฟังเขามานะ) ผมเข้าไป 20150 กำลังเหงายังไงก็มาอยู่เชิงดอยเป็นเพื่อนกันก็ได้ ราคานี้น่าเก็บเพิ่มนะ แต่ผมลงหมดตัวไปแล้ว เลยได้แต่เชียร์ขึ้นจ้า :P :P :P

ไม่มีใครทราบราคาสูงสุดและต่ำสุด ดังนั้น ให้ทยอย ซื้อค่ะ ดังนั้น ราคาที่เราได้ อาจจะไม่ต่ำสุด แต่ถ้าเก็บ 1 ปีเนี่ย กำไรแน่ ๆ แถมดีกว่าฝากแบงค์ด้วย นี่คือความเห็นส่วนตัวค่ะ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย kathy

น้ำท่วมออสเตรเลียกระทบอุตสาหกรรมเหมืองถ่านหิน

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 6 มกราคม 2554 16:41 น.

สำนักข่าวรอยเตอร์ส รายงานว่า อุตสาหกรรมเหมืองถ่านหินของออสเตรเลีย ในควีนส์แลนด์ ซึ่งกำลังเผชิญปัญหาน้ำท่วมครั้งใหญ่ อาจต้องใช้เวลาหลายสัปดาห์กว่าจะสามารถสูบน้ำออกจากเหมืองและขุดถ่านหินได้ตามปกติอีกครั้ง ทั้งนี้ บริษัทเหมืองแองโกล อเมริกัน ซึ่งเป็นเหมืองรายใหญ่ติดอันดับ 1 ใน 3 ของออสเตรเลีย และมีเหมืองที่ถูกน้ำท่วม 7 แห่ง เปิดเผยว่า กำลังเตรียมการสูบน้ำออกจากเหมือง แต่ขณะนี้ยังเร็วเกินไปที่จะประเมินว่า จะสามารถเริ่มต้นกระบวนการผลิตได้อีกครั้งเมื่อใด ขณะที่คู่แข่งของแองโกล อเมริกัน เผชิญความเดือดร้อนจากสถานการณ์น้ำท่วมในรัฐควีนส์แลนด์เช่นเดียวกัน

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpgย่อลงมาผมเก็บตามอาจารย์เสมชี้แนะ ซื้อสะสมไปเรื่อยๆไม่กลัว

ไม่หวั่นไหว ไม่กลัว อะไรจะเกิดผมไม่สน ถือยาวรอราคาในฝันมาถึงขายครับ

เฟดเดินหน้าคิวอี2ตามกำหนด

คาดเฟดเดินหน้าทำคิวอี2 ครบตามกำหนด 6 แสนล้านดอลล์ในเดือนมิ.ย.

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์ วันที่ 5 มกราคม 2554 16:36

รายงานการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) เมื่อวันที่ 14 ธ.ค. เผยเฟดลงมติด้วยคะแนนเสียง 10 ต่อ 1 เพื่อยืนยันแผนการซื้อพันธบัตรมูลค่า 600,000 ล้านดอลลาร์หรือการดำเนินมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (คิวอี 2) ไปจนถึงเดือนมิ.ย. แม้มีผู้ประชุม 2-3 คนชี้ถึงความเสี่ยงจากการที่เฟดเดินหน้าขยายการซื้อสินทรัพย์ และจากการตึงอัตราดอกเบี้ยไว้ในระดับต่ำ ว่าอาจเป็นชนวนให้เกิดเงินเฟ้อ

เฟดระบุว่าจะทบทวนปริมาณการซื้อพันธบัตรอย่างสม่ำเสมอ และเปิดทางที่จะซื้อน้อยลงหากเศรษฐกิจแข็งแกร่งขึ้นมากกว่าที่คาด และจะซื้อมากขึ้นหากเศรษฐกิจอ่อนตัว

นายคริส โลว์ หัวหน้านักเศรษฐศาสตร์แห่งบริษัทเอฟทีเอ็นไฟแนนเชียล กล่าวว่าสภาพเศรษฐกิจที่กระเตื้องขึ้นดังกล่าวตอกย้ำว่ามาตรการของเฟดได้ผล และไม่มีแนวโน้มที่เฟดจะหยุดใช้มาตรการคิวอี 2 ก่อนกำหนดในเดือนมิ.ย. นอกจากนั้นยังไม่น่าจะทราบว่าเฟดต้องการซื้อพันธบัตรเพิ่มหรือไม่ จนกว่าจะถึงไตรมาส 2

ขณะที่นาลพอล แอชเวิร์ธ นักเศรษฐศาสตร์แห่งบริษัทแคปิตอลอีโคโนมิกส์ คาดว่าเฟดจะซื้อพันธบัตรจนครบ 600,000 ล้านดอลลาร์ภายในปลายเดือนมิ.ย. ตามที่วางแผนไว้ แม้มีสัญญานว่าแนวโน้มเศรษฐกิจสหรัฐกระเตื้องขึ้น แต่เฟดจะไม่รีบร้อนลดการทำคิวอี

=========================================================================

จากข่าวนี้พูดง่ายๆๆ ภาษาบ้านๆ คือ จะพิมพ์เเบงค์เองให้มากขึ้น เพื่อที่จะกระตุ้นเศรษฐกิจ เป็นทางการเเก้ไข ที่ปูทางสู่เหวนรก เพื่อที่จะเอาเงินมาโกงกินกันของนักการเมือง ประชาชนจะจนลง ต่อไปจะมี QE 3,4,5,.. ไปเรื่อยๆอีก

น่าสงสารประเทศกำลังพัฒนา ที่จะถูก อเมริกาทำสงครามค่าเงิน ค่าเงินทั่วโลกจะผันผวน โลหะมีค่าต่างๆ เเละสินค้า commodity จะเพื่มขึ้นอีกมาก เห็นราคาทองลงเมื่อไร คือ จุดซื้อที่ดีครับ ย่อคือซื้อ อย่าเก็บสินทรัพย์ในรุปเเบบเงินตรา

อ่านข่าวนี้เพื่มความมั่นใจ ว่าบนดอยน้าอยู๋น่าอยู่ แฮะ ๆ ติดตามต่อปาย..คะ