ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณเสก loso ไม่ค่อยมีเวลาอะครับ เลยไม่เข้ามาทักทาย

ยินดีกับกำไรในปีที่เเล้วด้วยนะครับ มาลุยกำไรปีนี้กันต่อดีกว่าครับ

:lol: :lol:

จัดไปตามคำแนะนำครับ 1600 ไม่มาผมก็ไม่ขายเหมือนกันว่าแต่ถึงตอนนั้นค่าเงินบาทจะอยู่ที่ 28 บาทรึเปล่านะ !023

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนถามพี่เสมครับ ระบบที่พี่ใช้อยู่ในส่วนของ SET กับ GF พี่ใช้ตัวไหนครับ ขอบคุณครับ ของที่ผมใช้อยู่มันช้า วัยรุ่นไม่ค่อยชอบครับ แบบของพี่ดูแล้วถูกใจครับ:lol:

สวัสดีปีใหม่ครับ

ใช้ปกติครับ Boonc Pnt 1.1

ครับ

ยางพาราที่ตลาด TOCOM เเละ AFET ทำ All time new high ต่อเนืองครับ

Let 's profit run ยินดีกับกำไร 5 หลักใน 1 สัญญาด้วยครับ

มือใหม่อย่างเรา รอสัญญาณยางให้แดง เพื่อขึ้นเขียวรอบต่อไปจนแห้งเหี่ยวแล้วยังแดงซะที เหอเหอ...

ยินดีกับนักลงทุนยางที่ถือเขียวตั้งแต่ไม้แรกด้วยนะค่ะ ส่วนเราก็รอต่อไป อิอิ

เห็นคุณลุงโฉลกบอกว่าอาจจะมี correction ช่วงต้นปี รออย่างมีความหวังค่ะ

จัดไปตามคำแนะนำครับ 1600 ไม่มาผมก็ไม่ขายเหมือนกันว่าแต่ถึงตอนนั้นค่าเงินบาทจะอยู่ที่ 28 บาทรึเปล่านะ !023

ในมุมมอง ของเรานะ เรามองว่า ทอง น่าจะมาที่ $1600 ก่อนพฤกษาคมนี้ ค่าเงินน่าจะอยู่เเถวๆ 32 ครับ

รวมๆน่าได้เห็น 23,000-24,000 ได้ครับ

ลองดูอะครับเราชอบเก็บเเบบยาวๆอะครับ

ในมุมมอง ของเรานะ เรามองว่า ทอง น่าจะมาที่ $1600 ก่อนพฤกษาคมนี้ ค่าเงินน่าจะอยู่เเถวๆ 32 ครับ

รวมๆน่าได้เห็น 23,000-24,000 ได้ครับ

ลองดูอะครับเราชอบเก็บเเบบยาวๆอะครับ

ขอบคุณครับ 32บาทแจ่มมาก !uu !gd

ดีใจจัง คุณเสมมา จะไ้ด้อ่านความคิดเห็น ดีๆ ขอบคุณมากคร่า.....

มือใหม่อย่างเรา รอสัญญาณยางให้แดง เพื่อขึ้นเขียวรอบต่อไปจนแห้งเหี่ยวแล้วยังแดงซะที เหอเหอ...

ยินดีกับนักลงทุนยางที่ถือเขียวตั้งแต่ไม้แรกด้วยนะค่ะ ส่วนเราก็รอต่อไป อิอิ

เห็นคุณลุงโฉลกบอกว่าอาจจะมี correction ช่วงต้นปี รออย่างมีความหวังค่ะ

ครับปีที่เเล้วเป็นปีทองของยางพาราชั้น 3 จริงๆเเล้วผมถือตามระบบหลายเดือนมากๆเเล้วจะไม่เเดงสักทีเลย

มี correction ไหมอันนี้ไม่รู้อะครับ เเดงมาค่อยขายได้เเค่ไหนก็เเค่นั้นครับ

ตอนนี้ตลาด commodity ทุกตัวมาถึงเเนวต้านหลักหมดเเล้ว อาจจะเริ่มลงกันเเล้วน่าจะนำตลาดโดย น้ำมัน เเละทองคำ

ส่งผลให้ ทุกสินค้าปรับตัวลงได้ในเร๊วๆนี้ เป็นโอกาสดีของคนที่ไม่มีของ ได้เก็บกันนะครับ

ก่อนที่หมด Q1 ราคาจะทะยานขึ้นอย่างต่อเนื่องไปจนถึง 2012 โอกาสทองจริงๆของสินค้า commodity

เงินทั้งโลกจะเสื่อมค่าเล็กลงจนหมด ดอกเบี้ยจะขึ้น เงินเฟ้อจะรุนเเรง (Inflation)ใครมีเงินเยอะๆให้เปลื่ยนสินทรัพย์ของตัวเอง

เป็นในรูปเเบบ ทองคำ หรือ ที่ดินก็ได้ครับ Hyper Inflation กำลังจะมากในอีกไม่นาน

ส่วนราคาเกษตรต่างๆจะเพื่มสูงขึ้น ภัยธรรมชาติจะรุนเเรงมากขึ้นเรื่อยๆ ใครเล่นหุ้นไปจองหุ้นอาหาร สินค้าเกษตรได้เลยครับ

ยางพาราจะไม่เห็นราคาต่ำ 100 เเล้ว

ขอให้ทุกท่านโชคดีกับปี 2011 จงใช้สติในการลงทุนอย่างพอเพียงเเละมีความสุขครับ

หวังดีกับนักลงทุนทุกๆท่านเสมอ

เสม

กราบขอบพระคุณคะ รอชัอนซื้อที่ 1385 ด้วยคนฮิฮิ ติดตามต่อปาย..ค่ะ

กราบขอบพระคุณคะ รอชัอนซื้อที่ 1385 ด้วยคนฮิฮิ ติดตามต่อปาย..ค่ะ

มาเเล้วอะครับ $1385 คืนนี้คงเเค่นี้เเล้วอะครับ ไม่ก็หลุดไป $1375

มาเเล้วอะครับ $1385 คืนนี้คงเเค่นี้เเล้วอะครับ ไม่ก็หลุดไป $1375

แฮ่ะ ๆ สารภาพ เก็บไปหน่อยตรง 1388 เดี๋ยวรอ 1375 อีกคะ ขอบคุณคะ ติดตามต่อปาย..คะ

พอแค่นี้เถอะนะ หมดแม็คแล้ววันนี้ เก็บมาตลอดทาง กลัวมันเด้งซะก่อน รอพรุ่งนี้ค่อยมา 1375 แล้วกัน แหะๆ

แฮ่ะ ๆ สารภาพ เก็บไปหน่อยตรง 1388 เดี๋ยวรอ 1375 อีกคะ ขอบคุณคะ ติดตามต่อปาย..คะ

แหมมม . พี่รตีแอบมาอยู่นี่เองเลยได้ของถูก (ห้องอ.ซีซาร์ ไฟแทบลุก . จายร้อนกานจิงจิ้งงงง)

ถูกแก้ไข โดย tiny

คุณเสมค่ะ จอง sta ไว้ซะเยอะเลยไม่รู้ว่าจะไปตามราคายางหรือเปล่าค่ะ

!thk !thk !thk !thk

แหมมม . พี่รตีแอบมาอยู่นี่เองเลยได้ของถูก (ห้องอ.ซีซาร์ ไฟแทบลุก . จายร้อนกานจิงจิ้งงงง)

พอดีวันนี้พี่กลับ 2ทุ่ม 20นาที พอเปิดคอมปุ๊บทองก็กำลังหล่นพอดีเลย ก็เลยไม่ได้แวะห้องคุณเสม ม่ายงั้นคงได้ราคา 1385 แย้ว แงๆๆๆๆๆๆ

คุณเสมค่ะ จอง sta ไว้ซะเยอะเลยไม่รู้ว่าจะไปตามราคายางหรือเปล่าค่ะ

!thk !thk !thk !thk

ก็ปีที่เเล้ว ขึ้นจาก 5 บาทมาเป็น 35 บาท กำไร 700% นะครับ