ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถามหน่อยค่ะ พี่ปุณณ์ ซื้อ k gold วันนี้ เราจะได้ปันผลไหมค่ะ เป็นความรู้ ขอบคุณค่ะ

ซื้อ K Gold วันนี้ก่อน 14.30 น. จะมีจำนวนหน่วยที่ซื้ออยู่ในทะเบียนเช้าพรุ่งนี้ก็จะได้รับปันผลงวดนี้ค่ะ

แต่เงินปันผลจริงหลังหักภาษีจะได้รับช้าไปอีก 1 เดือนนะคะ

ถ้าขายวันนี้ก่อน 14.30 น. พรุ่งก็อดปันผลสำหรับจำนวนหน่วยที่สั่งขายค่ะ ได้เฉพาะหน่วยที่ยังเหลืออยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gifคะ คุณเสม ค่อยยังชั่วหน่อยคะ เห็นระบบเขียว

สินค้าตัวนี้ใช่ น้ำตาล หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นหุ้น

สวัสดีค่ะ พี่ส้มโอมือ

นู๋อินค่ะ

กองทุนที่ว่า หมายถึงกองทุนอย่าง เค โกล อย่างนั้นใช่หรือป่าวคะ

ที่แบบซื้อขาย ได้ราคาเดียว ตอนตลาดปิด ตอนเย็นบ้านเรา ใช่มั๊ยคะ

คือนู๋อิน ไม่แน่ใจอ่ะค่ะ คิดว่าจะมีแบบอื่นที่นู๋อิน ไม่รู้จัก อีกหรือเปล่าน่ะค่ะ

ใช่ครับ กองทุนทองคำตัวที่น่าจะให้ผลกำไรดีสุดน่าจะเป็นKGOLD เมื่อวานมีคนถามเรื่องกองทุนทองคำยังไม่มีเวลาตอบเลย คนถามรอหน่อยนะมีเวลาจะรีบตอบให้ครับ

สวัสดีค่ะ พี่ส้มโอมือ

นู๋อินค่ะ

กองทุนที่ว่า หมายถึงกองทุนอย่าง เค โกล อย่างนั้นใช่หรือป่าวคะ

ที่แบบซื้อขาย ได้ราคาเดียว ตอนตลาดปิด ตอนเย็นบ้านเรา ใช่มั๊ยคะ

คือนู๋อิน ไม่แน่ใจอ่ะค่ะ คิดว่าจะมีแบบอื่นที่นู๋อิน ไม่รู้จัก อีกหรือเปล่าน่ะค่ะ

ใช่ครับ

หวัดดีค่ะ คุณเสม ตอนนี้ต้องกอดแท่งให้แน่น ๆ ใช่มั๊ยค่ะ เป้าหมายยังอยู่ที่เดิมรึป่าว อยู่บนดอยหนาววววว จัง

มีใครอยู่บนดอยกับเค้าบ้างเนี่ย อิ อิ อิ :ph34r: :P :huh: :rolleyes:

ราคานี้เคยได้รับปันผลและลดทุนมาบ้างแล้วหรือเปล่าคะ เพราะกองทุนจะบวกกำไร-ขาดทุนเข้าไปใน NAV ทุกวันอยู่แล้ว

ดังนั้นเวลาได้ปันผลจะไม่ใช่ของฟรี NAV ลดลงเพราะถูกหักมาจ่ายปันผล

คำนวณกันดีๆนะคะ เพราะสมมติเทียบราคารับซื้อคืนวันนี้ ถ้าปันผลหักออกมา 0.20 = 1.75% ภาษี10%ของปันผล = 0.175%

แต่ถ้าไปเข้าซื้อใหม่ จะโดนค่าธรรมเนียมขาเข้า+ออก อีก 0.20+0.20 % ( 0.15%+ส่วนต่าง?? 0.05-0.08% =ของจริงผลต่างระหว่างซื้อขายราวๆ 0.40-0.47%) ผลต่างระหว่างซื้อขายวันนี้ 0.41%

ลองพิจารณาดูนะคะ คุ้มหรือไม่ ถ้าหลังขายแล้วต่อไปเป็นขาขึ้น แต่ถ้าหลังขายแล้วเป็นขาลงหนัก ขายแล้วจะคุ้มค่ะ

ฟังน้องเสมแล้ว พี่ปุณณ์ตัดสินใจถือต่อค่ะ ยอมลดทุนเสียภาษีไป :P

ราคานี้เพิ่งซื้อประมาณอาทิตย์ที่แล้วครับ ยังไม่เคยได้รับปันผลครับ

สวัสดีค่ะ คุณเสม.. COMEX เขียวถือต่อ แล้วถ้าจะซื้อเพิ่มควรเข้าตอนนี้ไหมคะ !thk

เลยไม่รู้ว่าสินค้าตัวนี้คืออะไร งงต่อไป:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ตอบไปเเล้วนะครับ สินค้าตัวนั้นคือ น้ำตาล [/color]ครับ