ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รอดูภาพวันสัมนาด้วยครับคราวหน้าหากมีสัมนาเมื่อไหร่ผมจะไปด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

555 เราก็อยู่หลังเสาบังดูแต่โทรทัศน์ เลยมองไม่ค่อยเห็นคุณเสมสุดหล่อเลย

แต่ก็ดีอีกแบบ ถ้าอยู่ข้างหน้าเอาแต่มองอาจารย์ เดี๋ยวเรียนไม่รู้เรื่อง อิ อิ

เป็นไงค่ะ คุณเสม คิดดี ทำดี แต่ที่สำคัญต้องรีบกลับไปทำตัวเป็นเด็ก จะได้กำไรพอเพียง :wub:

รูปเเบบทองคำ ราย H4 กำลังเข้า price pattern ที่เราได้ศึกษาไปนี้

วันนี้ลองมาดูว่าจะไปทางไหนดี อีกจุดที่จะชี้เเนะคือ การเกิด Rising through

ขอทบทวนความรู้ที่เรียนไปเมื่อวานหน่อยครับ

rsi ขึ้น แต่ราคาลง เราพิจารณาว่าเกิดการกลับตัวได้หรือป่าวครับ

ขอบคุณมากครับ ผมก็ลืมไปเลย หลักๆจะเป็น รายวันที่ End of day(EOD)

ในเขียวเเดงที่มาลงก็เป็น รายวันครับ

ขอบคุณค่ะ :blush:

รอดูภาพวันสัมนาด้วยครับคราวหน้าหากมีสัมนาเมื่อไหร่ผมจะไปด้วยครับ

ผมไม่ได้ถ่ายเก็บไว้เลยครับ คงต้องรอเพื่อนๆอะครับ

:lol: :lol:

555 เราก็อยู่หลังเสาบังดูแต่โทรทัศน์ เลยมองไม่ค่อยเห็นคุณเสมสุดหล่อเลย

แต่ก็ดีอีกแบบ ถ้าอยู่ข้างหน้าเอาแต่มองอาจารย์ เดี๋ยวเรียนไม่รู้เรื่อง อิ อิ

เป็นไงค่ะ คุณเสม คิดดี ทำดี แต่ที่สำคัญต้องรีบกลับไปทำตัวเป็นเด็ก จะได้กำไรพอเพียง :wub:

ไว้โอกาสหน้าคงได้ไม่นั่งหลัง เสาเเล้วครับ :lol: :lol:

ก็ดีครับ คิดดี ทำดี ทำเเล้วมีความสุขครับ

:lol:

ขอทบทวนความรู้ที่เรียนไปเมื่อวานหน่อยครับ

rsi ขึ้น แต่ราคาลง เราพิจารณาว่าเกิดการกลับตัวได้หรือป่าวครับ

ถูกครับ Price ขัดเเย้ง กับ Momentum นั้นคือการเกิด Bulish/Bearlish Con/Divengence

ใน case ที่ K.Henry พูดมานี้คือ Momentum ชี้ขึ้น เเต่ Price ชี้ลงคือการขัดเเย้งกัน เเสดงว่ากำลังมีสัญญาณ กลับตัว เเต่ต้อง ยืนยัน Reveral pattern ด้วย Fibonacci number อีกครั้งนั้นคือ Bullish divengence

เเต่กราฟราย 4Hr ที่ทำให้ดูนั้น Price เเละ Momentum ไปทางเดียวกัน เค้าเรียก Rising ครับ

:lol:

ถูกแก้ไข โดย seam888

ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จกับงานสัมนาของคุณเสมและผู้ที่เข้าร่วมสัมนาทุกท่านครับ

ขอบคุณ คุณเสมที่ให้ความรู้และแนวทางการลงทุนได้อย่างทุกระดับ(พื้นฐาน)ประทับใจ และขอขอบคุณทีมงานที่จัดการสัมมนาได้ยอดเยี่ยมมาก :D

ขอบคุณคุณเสม คุณส้มโอมือ(วิทยากรรับเชิญ)และเพื่อนๆผู้ประสานงานในการจัดงาน ที่ทำให้งานสำเร็จไปได้ด้วยดีค่ะ :lol:

ขอบคุณที่สละเวลามาให้ความรู้ค่ะ สถานที่จัดงานก้อดี อาหารก้ออร่อยค่ะ อิอิ

เข้ามาขอบคุณ คุณเสมมากเลยครับสำหรับงานสัมมนา เข้าใจว่าการนำเสนอค่อนข้างยากเล็กน้อยเพราะคนฟังพื้นฐานหลากหลาย บางคนไม่มีพื้นเลยก็มี นำเสนอลึกไปบ้างตื้นไปบ้างเพื่อให้ทุกคนได้ความรู้ทั่วถึง แต่สำหรับผม เข้าใจว่า เทคนิคไม่สำคัญเท่าวินัย เทคนิตไม่เก่งแต่วินัยสูง อาจมีโอกาสรอดในตลาดได้มากกว่า ขอบคุณมากครับ

อยากเห็นบรรยากาศงานสัมนาจังครับ มีแต่เสียงชื่นชม คุณเสมยิ้มแก้มแตกแล้วม้างครับ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย AunTonio