ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สัญญาณระบบเขียว-เเดงยังเหมือนเดิมนะครับ

1.Comex gold ระบบเเดง GF นิ่งๆ

2.น้ำมันกองทุน เเดง

3.ยางพารา เเดง

4.ข้าว เเดง

5.SET,TFEX ระบบเขียว

ใน meta ของผม ใช้ hi-lo 3 extreme ก็ยังแดงเช่นกัน ครับ แต่ว่างงว่าทำไม

ครูอุ้ยยืนยัน ว่าเขียวแล้วครับ งงครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาน่าจะไปเเถวนี้ไม่เกิน 3 วันนี้ครับ เดาทั้งนะครับอย่าเอาไปเเทง

ถูกแก้ไข โดย jingjo

ราคาน่าจะไปเเถวนี้ไม่เกิน 3 วันนี้ครับ เดาทั้งนะครับอย่าเอาไปเเทง

ขอบคุณคะคุณเสม คุณเสมเห็นเป็น Bullish Gartley ใช่ไหมคะ เป้าแรกน่าจะขึ้นไป 61.8 ถูกไหมคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ หรือ เขาเรียก Bullish Butterfly

ถูกแก้ไข โดย jingjo

เสียเสมครับเมื่อคืนลุ้นสเปนแล้วมีความรู้สึกอย่างไรบ้างอยากหนีคุยเรื่องทองบ้างสบายๆปล่อยวางบ้างไม่เตรียด

ขอโทษนะครับผมเป็นเด็กใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องอารัยแต่สนใจระบบมากครับ

ผมอยากทราบครับว่าใช้โปรแกรมอารัยดูกราฟ set50 gold และใช้ indicator ตัวไหนให้มันบอกว่าระบบเขียวหรือแดงอ่ะครับ

ผมตามระบบคุณเสมครับ อย่างที่คุณเสมเคยบอกไม่ต้องไปเที่ยวหาสูตรที่ดีสุดยอดอะไรจิตวิทยากับMoney Managementสำคัญที่สุด

ใช้ระบบไหน ให้ใช้ระบบนั้นตลอดครับ ระบบมีหลากหลายอยู่ที่ใช้ตามเเล้วต้องตามตลอดครับ

IMF แนะเอเชียรับมือทุนทะลักเข้า หนุนลงทุน-บริโภคภายในแทนส่งออก

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 12 กรกฎาคม 2553 19:27 น.

เอเจนซี/เอเอฟพี - กรรมการผู้จัดการกองทุนการเงินระหว่างประเทศ (ไอเอ็มเอฟ) เตือนว่า บรรดาชาติในเอเชียต้องเตรียมพร้อมรับมือปัจจัยต่างๆ ที่อาจกลายเป็นภัยคุกคามต่อการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลก โดยที่ความท้าทายด้านนโยบายในขณะนี้ก็คือ การควบคุมการไหลทะลักเข้ามาของเงินทุนภายนอก รวมทั้งการกระตุ้นภาคการลงทุนและการบริโภคภายในประเทศเพื่อทดแทนการส่งออกที่อาจหดตัวลง สืบเนื่องจากเขตเศรษฐกิจพัฒนาแล้วมีแนวโน้มลดการนำเข้า อย่างไรก็ตาม เขาไม่เชื่อว่าเศรษฐกิจโลกจะเข้าสู่ภาวะถดถอยระลอกที่สอง

ในระหว่างการประชุมที่จัดขึ้นโดยไอเอ็มเอฟ ซึ่งเกาหลีใต้รับหน้าเสื่อเป็นเจ้าภาพ ที่เมืองแดจอง เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา (11) โดมินิก สเตราส์-คาห์น กรรมการผู้จัดการไอเอ็มเอฟ แสดงปาฐกถาว่า ภูมิภาคเอเชียซึ่งจวบจนปัจจุบันพึ่งพาปัจจัยการส่งออกเป็นหลักในการขับเคลื่อนการเติบโตทางเศรษฐกิจ จำเป็นต้องกระตุ้นภาคการลงทุน และภาคการบริโภคภายในประเทศด้วย นอกจากนี้ผู้กำหนดนโยบายต้องเตรียมพร้อมรับมือกับผลกระทบในแง่ลบ จากวิกฤตหนี้สาธารณะในยูโรโซน และการที่เงินทุนทะลักเข้ามาในเอเชียมากขึ้น ตลอดจนความเสี่ยงต่างๆ จากภาวะเศรษฐกิจที่ร้อนแรงเกินไป

“ความท้าทายในด้านนโยบายสำคัญๆ เป็นต้นว่า จะหาวิธีที่ดีที่สุดในการจัดการกับเงินทุนที่หลั่งไหลกลับเข้ามาอย่างรุนแรง และความเสี่ยงจากสภาพเศรษฐกิจที่ร้อนแรงเกินไป รวมทั้งภาวะฟองสบู่ในภาคสินเชื่อและตลาดสินทรัพย์อย่างไร” สเตราส์-คาห์น บอก

เขากล่าวว่า ความจำเป็นที่เอเชียต้องกระตุ้นอุปสงค์ภายในประเทศมีเพิ่มขึ้น ทั้งนี้ เพื่อถ่วงดุลการพึ่งพาการส่งออกของตนเองที่อาจลดลง สืบเนื่องจากบรรดาประเทศคู่ค้าโดยเฉพาะอย่างยิ่งสหรัฐฯ และยุโรป มีแนวโน้มการขยายตัวทางเศรษฐกิจชะลอตัวลงต่อเนื่องไปอีก

อย่างไรก็ตาม สเตราส์-คาห์น ไม่ได้คาดการณ์ว่าเศรษฐกิจโลกจะเข้าสู่ภาวะถดถอยระลอกที่สอง (Double-dip Recession) ตามที่หลายฝ่ายได้วิเคราะห์ไว้ก่อนหน้านี้ โดยเขาย้ำว่าเศรษฐกิจทั่วโลกยังคงอยู่ในกระบวนการฟื้นตัว

“ผมไม่เชื่อว่าจะมีการทรุดตัวลงไปอีกครั้ง พวกเรากำลังอยู่บนวิถีการฟื้นตัวทางเศรษฐกิจ” เขาบอก

นอกจากนี้ สเตราส์-คาห์น ยังได้กล่าวชื่นชมภูมิภาคเอเชียที่ดำเนินบทบาทสำคัญในการปลุกเศรษฐกิจโลกให้ฟื้นคืนจากสภาพวิกฤตได้อย่างรวดเร็ว โดยเขากล่าวว่า อิทธิพลของเศรษฐกิจเอเชียต่อโลกสามารถขยายตัวอย่างต่อเนื่อง เนื่องจากได้ทำการปฏิรูปด้านต่างๆ จนเข้ารูปเข้ารอยไปแล้ว นับตั้งแต่เกิดวิกฤตเศรษฐกิจครั้งก่อนที่มีจุดเริ่มต้นจากแถบเอเชียตะวันออกในช่วงปี 1997-98

ด้านเจ้าภาพเกาหลีใต้ ยุน จองฮยุน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง ได้เรียกร้องให้ไอเอ็มเอฟแสดงบทบาทต่างๆ ในการป้องกันไม่ให้เกิดวิกฤตการเงินครั้งใหม่ด้วย โดยเขาเห็นว่า ไอเอ็มเอฟควรเสนอหรือออกมาตรการที่เป็นรูปธรรมและสามารถนำไปปฏิบัติได้จริง เพื่อเสริมสร้างความแข็งแกร่งให้กับเครือข่ายด้านความปลอดภัยทางการเงินทั่วโลก

ยุน บอกว่า ความพยายามทั้งหลายแหล่จากพวกประเทศกำลังพัฒนานั้นไม่เพียงพอที่จะต้านทานผลกระทบภายนอกจากการเพิ่มขึ้นของปริมาณเงินทุนที่หลั่งไหลเข้ามา รวมทั้งความผันผวนที่มาพร้อมกันนี้ด้วย

นอกจากนี้ รัฐมนตรีคลังโสมขาวยังขอให้มีการเปลี่ยนแปลงสิทธิการออกเสียงของบรรดาประเทศในเอเชียบนเวทีไอเอ็มเอฟด้วย เพื่อรองรับสภาพความเป็นจริงในปัจจุบันที่บทบาทและอิทธิพลของเศรษฐกิจเอเชียทะยานขึ้นอย่างไม่หยุดยั้ง

สวัสดียามเช้า ขอมารอให้กำลังใจกับสัญญานจารย์เสี่ย เช้านี้ กิกิ

!01 !57 !031

มารอคุณเสม เหมียนกัลลลล ระบบเขียวแดง มายังจ๊ะ !thk !thk !thk !uu !57

สวัสดีค่ะ เสี่ยเสม เมื่อวานนั่งนิ่งๆ ตามระบบ

ใช้ระบบไหนก็ระบบนั้นค่ะ :D

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูล