ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

durahan

วิเคราะห์ราคาทองคำ - เเนวโน้ม ทางเทคนิค

โพสต์แนะนำ

ช่วงนี้ผมมีเรื่อง ที่ทำให้ไม่สบายใจ

จำเป็นต้องลดการวิเคราะห์ไปชั่วคราวครับ

ช่วงนี้กำลังวุ่นวายอยู่กับการปรึกษาเรื่องคดีฟ้องร้อง

สืบเนื่องจากมีเพื่อนๆ เเวะมาถามผมในเวบบอร์ด ว่าควรจะลงสัมนาที่นั่น ที่นี่ดีมั้ย

ตั้งกระทู้ถามผมขึ้นมา >>> ผมก็เลยเข้าไปตอบ

เเล้วผมก็ให้ความเห็นไป + เหตุผล

ปรากฏว่า บริษัทที่จัดอบรมสัมนาไม่ค่อยพอใจกับความเห็นของผมเท่าไหร่

ส่งเมลล์มาให้ ให้ผมลบกระทู้

ผมจึงจำกัดการเข้าใช้ไว้เเล้ว

เเต่เจ้าของเวบดังกล่าวก็ยังไปเเจ้งความดำเนินคดีผมข้อหาหมิ่นประมาท ....

ทำให้ผมค่อนข้าง งง ว่า

1.ผมให้ความเห็น ในฐานะที่ผมเคยจ่ายค่าอบรมราคาเเพง เพื่อสัมนาไปเเล้ว

>>> ผมอยู่ในฐานะของผู้บริโภค ผมน่าจะมีสิทธิที่จะให้ความเห็นได้ว่า ควรจะลงสัมนาหรือไม่

หรือการสัมนานั้นๆ คุ้มค่าเพียงไร

2.ผมได้นำเสนอวิธีการที่เทียบเท่ากับการสัมนา ซึ่งช่วยให้ผู้ที่อ่าน สามารถประหยัดเงินไปได้พอสมควร

ผมเป็นคนที่ช่วยประหยัดให้คนส่วนใหญ่ไม่ต้องไปจ่ายเงินในส่วนที่จำเป็นไม่ใช่หรือ ????

3.เจ้าของเวบสัมนา เตือนผมว่า เค้าจะเอาชื่อ + นามสกุล ผมไปประกาศตามเวบต่างๆ

ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ เจตนา

คือ ผมพยามใช้นามเเฝง เพื่ออยู่อย่างสงบสุข ไม่ต้องการให้ใครรู้จัก

เเละอยากจะใช้ชีวิตส่วนตัว

-ตอนนี้ ผมพยามหาหนทางที่จะจัดการปัญหานี้อยู่ครับ ^^

ถูกแก้ไข โดย durahan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
mellow.gifhuh.gifangry.gif โอย...อย่างนี้ก้อมีด้วยเหรอเนี่ยยย...ขอบคุณคุณดูราฮานที่ส่งข่าวถึงกันนะคะ...ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ..อย่าเครียดค่ะ...มีสตินะคะ...ค่อย ๆ จัดการไป...คืบหน้าอย่างรัยส่งข่าวบอกกันมั่งนะคะ...พวกเราพี่น้องไทยโกลด์เป็นห่วงคุณดูราฮานทุกคนค่ะ..ขอเอาใจช่วยให้หลุดพ้นเรื่องร้อน ๆ นี้นะค่ะ

ขอเป็นกำลังใจ ให้กับ "คุณ durahan"

เพื่อที่จะทำในสิ่งที่ถูกต้อง ต่อไปครับ

ช่วงนี้ผมมีเรื่อง ที่ทำให้ไม่สบายใจ

จำเป็นต้องลดการวิเคราะห์ไปชั่วคราวครับ

ช่วงนี้กำลังวุ่นวายอยู่กับการปรึกษาเรื่องคดีฟ้องร้อง

สืบเนื่องจากมีเพื่อนๆ เเวะมาถามผมในเวบบอร์ด ว่าควรจะลงสัมนาที่นั่น ที่นี่ดีมั้ย

ตั้งกระทู้ถามผมขึ้นมา >>> ผมก็เลยเข้าไปตอบ

เเล้วผมก็ให้ความเห็นไป + เหตุผล

ปรากฏว่า บริษัทที่จัดอบรมสัมนาไม่ค่อยพอใจกับความเห็นของผมเท่าไหร่

ส่งเมลล์มาให้ ให้ผมลบกระทู้

ผมจึงจำกัดการเข้าใช้ไว้เเล้ว

เเต่เจ้าของเวบดังกล่าวก็ยังไปเเจ้งความดำเนินคดีผมข้อหาหมิ่นประมาท ....

ทำให้ผมค่อนข้าง งง ว่า

1.ผมให้ความเห็น ในฐานะที่ผมเคยจ่ายค่าอบรมราคาเเพง เพื่อสัมนาไปเเล้ว

>>> ผมอยู่ในฐานะของผู้บริโภค ผมน่าจะมีสิทธิที่จะให้ความเห็นได้ว่า ควรจะลงสัมนาหรือไม่

หรือการสัมนานั้นๆ คุ้มค่าเพียงไร

2.ผมได้นำเสนอวิธีการที่เทียบเท่ากับการสัมนา ซึ่งช่วยให้ผู้ที่อ่าน สามารถประหยัดเงินไปได้พอสมควร

ผมเป็นคนที่ช่วยประหยัดให้คนส่วนใหญ่ไม่ต้องไปจ่ายเงินในส่วนที่จำเป็นไม่ใช่หรือ ????

3.เจ้าของเวบสัมนา เตือนผมว่า เค้าจะเอาชื่อ + นามสกุล ผมไปประกาศตามเวบต่างๆ

ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ เจตนา

คือ ผมพยามใช้นามเเฝง เพื่ออยู่อย่างสงบสุข ไม่ต้องการให้ใครรู้จัก

เเละอยากจะใช้ชีวิตส่วนตัว

-ตอนนี้ ผมพยามหาหนทางที่จะจัดการปัญหานี้อยู่ครับ ^^

ถ้าเรานำเสนอความจริง โดยสุจริตใจ เพื่อประโยชน์คนส่วนรวม สู้ไปเถอะครับ ไม่แพ้หรอก

เป็นกำลังใจให้ครับ happy.gif

เป็นกำลังใจให้คุณดูราฮานด้วยอีกคนครับ

ถ้าเรานำเสนอความจริง โดยสุจริตใจ เพื่อประโยชน์คนส่วนรวม สู้ไปเถอะครับ ไม่แพ้หรอก

เป็นกำลังใจให้ครับ happy.gif

อีกหนึ่งกำลังใจค่ะ

อย่างนี้แหละคะ พอเสียประโยชน์ก็เลยต้องจัดการคนหวังดี !10

เป็นกำลังใจให้คะ !gd

เอาใจช่วยให้ผ่านเรื่องนี้ไปได้นะคะ ทำดีไม่ต้องกลัวใคร :rolleyes:

เป็นกำลังใจให้อีกคนค่ะ สู้ๆนะคะ

มาเป็นกําลังใจให้อีกคนค่ะ คนดีๆไม่มีอะไรมาทําลายได้หรอกค่ะ สู้ๆค่ะ :)