ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ค่ำคืนนี้ เงียบเหงา ไม่มีข่าวที่มากระทบให้ราคาทอง มีแรงลุกขึ้นสู้เดินหน้าต่อไป

1. ภาวะสงครามลิเบีย ก็มีข่าวออกมาช่วงบ่ายๆ ว่า คนใกล้ชิด กัดดาฟี่ ติดต่อ ฮิลลารี่ เพื่อขอเจรจา ลงจากตำแหน่งผู้นำลิเบีย

ไม่รู้ว่า ข่าวจริง ข่าวหลอก ที่ออกมา ไม่ให้ตลาดสินค้าน้ำมัน ตื่นตระหนก

2. ตัวเลขคนขอรับสวัสดิการว่างงานก็ลดลง นักลงทุนก็มองว่า เป็นการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ ได้ไง ไม่รู้ แค่ช่วงอาทิตย์ต่ออาทิตย์เท่านั้น

3. ยอดสั่งซื้อเครื่องจักร ลดลง ก็ถือว่า ไม่ใช่ประเด็นใหญ่ที่จะหยิบนำมาเป็นข้ออ้าง ดันราคา

4. ข่าวปฎิกรณ์ โรงไฟฟ้าที่ประเทศญี่ปุ่น ก็เริ่มซาๆ ไป หลังจาก หลายๆ ประเทศ ส่งผู้เชี่ยวชาญ มาให้คำแนะนำ

ที่เห็นยังมีแรงกระตุ้น ก็เหลือเพียง

1. ปัญหาเรื่องหนี้สิน ในประเทศโปรตุเกส จนทำให้ รัฐบาลปัจจุบัน ลาออก แต่ก็รอการประชุมแก้ไข ที่ กรุงบรัสเซลล์ สุดสัปดาห์นี้

2. ราคาน้ำมัน Crude Oil ที่ขึ้นไปถึง US$106 ที่จะนำพา สินค้าแพง ไปทั่วโลก เป็นบ่อเกิดของภาวะเงินเฟ้อ

3. สถานการณ์ในประเทศตะวันออกกลาง ที่ยังคงมีการต่อรองกันระหว่าง เจ้าของอำนาจเดิม กับ ประชาชนที่ลุกขึ้นมาต่อต้าน ซึ่ง

ผู้นำเดิมที่มีอำนาจ ก็ใช้อำนาจเงิน เข้ามาเป็นตัวช่วยในการไกล่เกลี่ย

ทั้งหมด ก็คงทำให้นักลงทุนกองทุนต่างๆ ยัง ไม่ค่อยแน่ใจ ที่จะลงทุนในตลาดฯ อาจจะประชุมอยู่ในที่ใดที่หนึ่งในโลกนี้ เพื่อรวมหัว

กัน SIDEWAY ดีกว่า win win 55555555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคะ คุณเด็กขายของ ตาคิก และทุกๆท่าน

ขำตาคิกจัง....มองแง่บวกซิคะ อย่างน้อยก็ไม่ต้องไล่ซื้อ

ราคาที่แพงกว่า ไปตัดคืนเขา เพราะบางทีป้าแว่นขี้เกียจ

ไปงัดเอาทองที่เก็บไว้ไปคืนเขา เสียค่ารถอีกต่างหากem309.gif

บางที ก็ตัดใจกดซื้อคืนเขาไป ขาดทุนค่ากับข้าวมื้อเย็น55555555

วันนั้นก็ต้มมาม่ากินไปก่อน กร๊ากกกกกกem308.gif

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta

กำไร 5 บาท กินมาม่า ก็ต้องแบบ เดินเข้าร้านสะดวกซื้อ จ่ายเงินเสร็จ บอก Cashier พี่ขอน้ำร้อน + หนังสะติ๊ก 1 เส้น หน่อยนะครับ

เสร็จแล้ว ก็เปิดถุง แกะซองเครื่องปรุง เดินไปกดน้ำร้อน มัดปากซองมาม่า ด้วยหนังสติ๊ก เดินออกนอกร้านสะดวกซื้อ รอ 3 นาที

แกะหนังสติ๊ก แล้วเดินเข้าร้านอีกครั้ง " น้อง ขออาวุธหน่อยครับ " เดินออกมาซดกินหน้าร้าน ใช่ไหมครับ พี่ Vanta

เด็กขายของ อธิบาย ได้ชัดแจ้ง ไหมครับ

โดนถามจนได้มี PM มาถามว่า...ทำไมขายแล้วซื้อกลับ ไม่เรียกว่า Short ล่ะ ...

ผมขายทองจริงก่อนและซื้อทองจริงกลับครับ .... เรียกว่า Short ทองจริงก็ได้นะถ้าเข้าใจอย่างนั้น

แต่ไม่เหมือนกับการ Short Future นะคับเพราะ Short Future คือเราไม่มีทองอยู่ในมือและคิดว่าทองจะลงและไป Cover position เมื่อราคาไปถึงเป้าที่ตั้งใจไว้

วิธีที่ผมเล่นทองคำแท่งคือผมจะขายทองที่อยู่ในมือตอนที่คิดว่าทองคิดว่าจะลงและซื้อกลับในราคาที่ถูกกว่าที่ผมขายไป...เมื่อสิ้นสุดการซื้อขายคือทองคำผมอยู่เท่าเดิม แต่ผมได้เงินสดเพิ่มขึ้น

เช่น ผมขายทองเมื่อวาน 20555 บาทต่อบาททอง และวันนี้ผมซื้อกลับที่ราคา 20550 สรุปผมมีทองเท่าเดิม + มีเงินเพิ่มขึ้น 5 บาท ยิ่งทองอยู่ในเทรนขึ้นมูลค่าทองผมก็เพิ่มขึ้นด้วย

แล้วถ้าทองไม่ลงล่ะขายไปแล้วก็เท่ากับผมขายหมูถ้าผมซื้อทองมาให้ราคา 20655 แล้วขายไปที่ 20555 เท่ากับผมขาดทุนไป 100 บาท(แค่นั้น)

แต่ถ้าเป็น Futre ถ้าราคาไปถูกทางผมกำไรไม่จำกัด...แต่ก็ขาดทุนไม่จำกัดด้วย

ในขาลงก็ทำได้แบบเดียวกันคือขายไปแล้วถือทองคำกลับมาให้เท่าเดิม ๆ ๆ แต่ได้เงินเพิ่มขึ้น ๆ ๆ สุดท้ายจะเอาเงินมาใช้หรือเอามาลดต้นทุนทองคำก็ได้ แล้วแต่แนวคิดกลยุทธ์ของแต่ละคน

ยกความดีความชอบให้พี่ซีซ่านะคับ...เจ้าของไอเดีย (รู้ concept แล้วก็มาปรับกลยุทธ์ใช้กับวิธีเล่นตัวเอง) ส่วนตัวผมจะไม่ใช้ตารางเพราะขี้เกียจจำแต่ก็ใช้อย่างที่ motto บอกไว้

สรุป "ทองคำขายไปเท่าไหร่ ก็ซื้อให้ถูกกว่าที่ขายไป หรือ ว่าซื้อมาเท่าไหร่ก็ขายให้แพงกว่าที่ซื้อมา" คิดค้าขายทองคำแต่ไม่มีทองคำอยู่ติดมือจะเรียกค้าขายทองคำได้อย่างไร

เหมือนเปิดร้านขายอมยิ้มแต่ไม่มีอมยิ้มก็ไม่เรียกว่าร้านขายอมยิ้มนะคับ อิอิ ^_^ เลิกเล่นทองเมื่อไหร่ค่อยขายล้างพอร์ททีเดียวตอนนั้นต้นทุนทองในมืออาจจะเป็นศูนย์บาทก็ได้เพราะเราเอาเงินต้นทุน

ที่อยู่ในทองมาจากการขายแพงซื้อถูกหมดแล้วนี่นา ขายทองได้บาทละ 1 บาทก็กำไรคับ ...ขอบคุณคับ

ตาคิกจ๋าาาาาา จุ๊บ จุ๊บ

ความจริงเห็นเคยบอกชอบเลข 5 ก็ได้กำไร 5 บาท

ก็ตรง concept แล้วนะคะ อิอิ

ป้าแว่น ก็เล่นแบบตาคิกแหละคะ แต่บางทีลุ้นขออีกนิดๆ

เลยตกรถ ซื้อคืนไม่ได้ซะที กร๊ากกกก

!17

ปุูเสื่อมานั่งรอชมกันเต็มวิก ลิเก กำลังจะออกโรง

พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย พี่ น้อง ทั้งหลาย เร็วเข้า

กำลังจะออกแขก แล้วนะครับ....

ข่าวดี สำหรับท่านที่ต้องการซื้อขายทองคำตอนกลางคืนในราคา Real Time

GT Gold Bullion บรืษัทน้องของ GT Gold Futures

เป็นการรวมตัวกันของห้างทองรายใหญ่เยาวราชและร้านค้าส่งทอง8รายใหญ่

(รวมร้านผมด้วย)เปิดทำการซื้อขายแล้วนะครับ

สามารถสอบถามรายละเอียดได้ที่ 02-675-8888 ได้เวลานี้เลยก็ได้นะครับ

จนท.อยู่ถึง เที่ยงคืนครับ

จะโทรไปถามราคาทอง

มีแต่โทสับอัติโนมัติรับ แต่พอกดต่อ ไม่มีคนรับค่ะ รอนานมาก เลยวางเลยค่ะ

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานถึงการปฎิบัติการ " โอดิสซีย์ดอว์น " ของ สหพันธมิตร ประกอบด้วย สหรัฐ ฝรั่งเศส อังกฤษ เป็นตัวชูโรง

เพื่อให้มาตราการกำหนดห้ามบิน ของ UN มีประสิทธิภาพ ในการป้องกันการโจมตีฆ่าพลเรือนของฝ่ายต่อต้านทางอากาศ

การโจมตีทางอากาศ ยังมีต่อเนื่องเป็นวันที่ 6 โดยเป้าหมายการทำลาย คือ จุดสำคัญทางทหาร ซึ่งเกี่ยวกับ การบังคับบัญชาจากกัดดาฟี่

และเป้าหมายที่พึ่งทำลาย คือ คลังเก็บเชื้อเพลิงในกรุงทริโปลี

ด้านกระบอกเสียงของกัดดาฟี่ ก็ออกมากล่าวอ้างว่า การโจมตีทิ้งระเบิดของสหพันธมิตร ยังเกิดความเสียหายต่อพลเรือนล้มตายเป็นจำนวนมาก เที่ยงวันวันนี้ ตามเวลาในไทย เกิดเสียงระเบิดดังกึกก้องหลายครั้งในกรุงทริโปลี หลังจากนั้น ก็เกิดควันพวยพุ่งจากพื้นที่ซึ่งโดนระเบิดถล่ม

ในขณะที่ กองกำลังผู้จงรักภักดี กัดดาฟี่ ก็ยิงปืนต่อสู้อากาศยานเข้าต่อสู้อย่างดุเดือด

จะขายอีกรอบละนะ...อิอิ เล็ก...สั้น...ขยันซอย (พอร์ทเล็ก ๆ เล่นสั้น ๆ ขยันเข้าออกน่ะคับ อย่าคิดลึกเหมือนผมนะทะลึ่งตายเลย 555+)

เมื่อกี๊ก็มีข้อสงสัยอีกละว่าทำไมซื้อ...หรือว่าทำไม คิดว่าจะขึ้นล่ะ

ดูรูปละกันนะคับ

กราฟรายหนึ่งนาที...เสียดายของฟรี MT4 ไม่มีกราฟราย 10 วินาทีไม่งั้นเทรดกันตายไปข้าง...(เทรดเดอร์ตายก่อนแน่นอน)

ผมเห็น Gap กระโดดสุดท้ายก่อนมันจะขึ้นภาษาทางการของ TA เค้าเรียกว่า "Exhaustion Gap" คือเป็นา Gap กระโดดสุดท้ายก่อนการกลับตัว

แล้วมันก็กลับตัวคับ... ไปส่งลูกนอนก่อนนะคับ ดึก ๆ มาใหม่ สวัสดีคับพี่ ๆ ป้า ๆ ทุกท่าน

ข่าวด่วน ลูกน้องผม ที่ GT Gold Bullion อยู่ชั้นที่ 20 อาคาร Thai CC

ได้อพยพหลบลงมาชั้นที่ 1 ด้านล่าง เนื่องจากเกิดแผ่นดินไหวจนรู้สึกได้

สงสัยคงต้องหยุดเทรดเป็นการชั่วคราวนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ผมอยู่ จ.น่าน ยังต้องวิ่งออกจากตึกที่อยู่อาศัยเลยครับ ไหวแรงเหมือนกัน

นักวิเคราะห์อาวุโสแห่งศูนย์ประเมินยุทธศาสตร์และงบประมาณด้านการทหารของสหรัฐ เปิดเผยว่า รายจ่ายของกองทัพสหรัฐ เพื่อดำเนินมาตราการ เขตห้ามบิน เหนือ น่านฟ้าลิเบีย ต้องใช้เงินเฉลี่ยเดือนละ 1,000 ล้านดอลล์สหรัฐ ( ประมาณ 30,280 ล้านบาท ) ซึ่งถ้ามีเหตุการณ์ที่ทำให้ไม่จบสิ้นเร็ว ก็จะเป็นการรับภาระที่สูง

สวัสดีครับ คุณพี่ Vanta

กำไร 5 บาท กินมาม่า ก็ต้องแบบ เดินเข้าร้านสะดวกซื้อ จ่ายเงินเสร็จ บอก Cashier พี่ขอน้ำร้อน + หนังสะติ๊ก 1 เส้น หน่อยนะครับ

เสร็จแล้ว ก็เปิดถุง แกะซองเครื่องปรุง เดินไปกดน้ำร้อน มัดปากซองมาม่า ด้วยหนังสติ๊ก เดินออกนอกร้านสะดวกซื้อ รอ 3 นาที

แกะหนังสติ๊ก แล้วเดินเข้าร้านอีกครั้ง " น้อง ขออาวุธหน่อยครับ " เดินออกมาซดกินหน้าร้าน ใช่ไหมครับ พี่ Vanta

เด็กขายของ อธิบาย ได้ชัดแจ้ง ไหมครับ

ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกคะคุณเด็กขายของขา

ถ้าลำบากขนาดนั้นก็แกะซองแล้วเทเครื่องปรุงลงไป

กินทั้งกรอบๆแหละคะ เมื่อก่อนตอนเป็นเด็ก(เคยเป็นเด็กนะคะขอบอกอิอิ)!uu

ก็กินแบบนั้นบ่อยๆไม่รู้รอดชีวิตมีผมติดหนังหัวอยู่มาได้ไง กร๊ากกกกก

จะโทรไปถามราคาทอง

มีแต่โทสับอัติโนมัติรับ แต่พอกดต่อ ไม่มีคนรับค่ะ รอนานมาก เลยวางเลยค่ะ

คุณ angelz จังหวะพอดีแผ่นดินไหวน่ะครับ

ลูกน้องเลยถอนทัพกันน่ะครับ

ข่าวด่วน ลูกน้องผม ที่ GT Gold Bullion อยู่ชั้นที่ 20 อาคาร Thai CC

ได้อพยพหลบลงมาชั้นที่ 1 ด้านล่าง เนื่องจากเกิดแผ่นดินไหวจนรู้สึกได้

สงสัยคงต้องหยุดเทรดเป็นการชั่วคราวนะครับ

อ้าว....แล้วเฮียแบทแมนอยุ่ที่ไหนคะ

ดูแลตัวเองด้วยนะคะ เป็นห่วงคะ จุ๊บ จุ๊บ

พม่า แผ่นดินไหว 7 ริกเตอร์ น่ะครับ

ตอนนี้ จนท.ทุกคน กลับขึ้นตึกเรียบร้อยแล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ผมอยู่ จ.น่าน ยังต้องวิ่งออกจากตึกที่อยู่อาศัยเลยครับ ไหวแรงเหมือนกัน

ภาวนาขออย่าให้มีอะไรรุนแรงเลยนะคะคุณ primer