ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ราคาสมาคม + 50 บาท ยังคงค้างอยู่ได้อีก 100 คาดว่าน่าจะทยอยปล่อยราคาออกมาภายในวันนี้

คุณ ginger ครับ ผมซื้อร้านทอง ณ ห้างเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เจ๊คนสวยสุดเซ็กซี่เป็นแม่ข่าย ภายใต้คุณหมอคุมทัพครับผม

ราคานี้คุณเด็กขายของน่าจะรอช่วงบ่ายเช่นกัน อิอิ

ปล. ราคาทองขึ้นเล็กน้อยประชดราคาสมาคม ค่าเงินก็อ่อนน่าใจหาย ติดตามต่อไปว่าราคาสมาคมจะมาเมื่อไหร่ ตอนนี้เอากำไรไปก่อน ไม่ว่ากันครับ :D

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเช้าวันพฤหัสวันครึ้มฟ้าครึ้มฝนทั่วกรุงนะครับ

เมื่อวานนี้ราคาทองคำทำท่าเชื่องวิ่งเข้าเป้าด้านบนดั่งดั่งใจหมายที่1432

แล้วก็เคลื่อนไหวในช่วงแคบๆ1432-1434

หลังจากนั้นทำท่าว่าจะร่วงลงแล้วผลปรากฏว่ามีแรงซื้อเข้ามารับโดยตลอด

ทำให้ราคาทองคำสามารถยืนเหนือ1432ได้

พอยืนเหนือ1432ได้ราคาทองคำก็พุ่งขึ้นต่อทำระดับราคาสูงสุดที่1440.8

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ค่อยๆร่วงลงจนมาอยู่ที่ระดับ1437.3ในเวลานี้

วันนี้มองว่าราคาทองคำมีแนวต้านด้านบนที่1440

คาดว่าน่าที่จะยังไม่ผ่าน น่าจะร่วงลงมาตรงแนวรับที่ 1435

และถัดไปที่ 1430 แต่มีข้อแม้ว่า

สถานการณ์ในลิเบียเป็นตัวผันแปรของราคาทองได้ตลอดเวลา

อาจทำให้ราคาทองไม่เป็นไปตามเทคนิคได้

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ปล.และมีข้อแม้เพิ่มเติมว่า คุณเด็กขายของ คุณคิกคาปู้

ห้ามใช้การ์ดพลังงานสลายพลังงานผม

และน้าโป็ะห้ามเอาจรวดยิงใส่แบบเมื่อคืน สลบเลยครับ !_02

!01 !01 !01

Good morning, ครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกๆ คน

หลังจากเมื่อคืนเสมือนจัดงานรุมกินโต็ะเฮียนายห้างฯ เพราะเฮียฯ ทิ้งท้ายว่า

มาด้านไหนแรงส่งด้านนั้น กองกำลังฝ่ายขึ้นก็มีแรงฮึกเฮิม

คุณ Don Juan นี่มารายงานเร็วจังเลยนะครับ ตัวเลขที่ออกก็ผิดหวังตามคาด มองในแง่ดีว่า สมาคมฯ อาจเสริมที่นั่ง VIP ด้านบนให้กับนักลงทุนที่อยากไปด้วย ก็ได้นะครับ คุณ DonJuan แต่มั้งนี้ ที่นั่ง VIP มักอยู่ด้านบนของตัวรถ ที่สูงกว่าคนอื่น อากาศสดชื่นหรือไม่. ก็ต้องคอยตามต่อไป

เดี๋ยวราคาก็คงขึ้นอีก 50 บาทแหละ ตอนนี้ เขาเรียกว่า เช็ดเรตติ้ง จากเสียงนักลงทุนอยู่ ถ้าเลียนแบบรายการข่าว ก็ต้องเขียนว่า

ชอบ กด 1. ไม่ชอบ กด 2 ล่ะครับ

+1ค่ะเฮีย ขอบคุณบทวิเคราะห์ของเฮียนะคะ

แต่ตอนบ่ายๆ ค่ำๆ คงจะมีคนส่งการ์ดมาสลายพลังงานเป็นแน่หากน้องทองยังดื้อดึง อิอิ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และคุณ nuchaba

เช้ามายังนิ่งอยู่นับว่าโอเค ช่วงบ่ายอาหลับกับค่าเงินคือตัวแปรสำคัญ ที่จะดึงรั้งหัวใจพี่ป้าน้าอาในสมาคม ติดตามต่อไปอย่างใกล้ชิดครับ

เค้าว่ากันว่า การรวมพลังส่งกระแสจิต สามารถเนรมิตบางสิ่งบางอย่างได้นะครับ ^_^

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ และคุณ nuchaba

เช้ามายังนิ่งอยู่นับว่าโอเค ช่วงบ่ายอาหลับกับค่าเงินคือตัวแปรสำคัญ ที่จะดึงรั้งหัวใจพี่ป้าน้าอาในสมาคม ติดตามต่อไปอย่างใกล้ชิดครับ

เค้าว่ากันว่า การรวมพลังส่งกระแสจิต สามารถเนรมิตบางสิ่งบางอย่างได้นะครับ ^_^

สวัสดีค่ะ คุณDonJuan และพี่เด็กขายของ

วันนี้ขอร่วมส่งพลังดันน้องทองเต็มที่เลยค่ะ ให้ถึงเป้าหมายของพี่น้องเรา

โอมมมม จงขึ้นๆๆๆๆ เพี๊ยงงงงงงงงงงง

เที่ยงแล้ว ลุงป้าน้าอาใน สมาคม ทานข้าวกลางวันเสร็จ คงอารมณ์ดี ฉิมพลีนิเวศน์ มาดูราคาทอง อ้าวมันไม่แฟร์นี่...

อีกสักครู่เดาใจพวกท่านเหล่านั้นว่า ขึ้นให้อีก 50 บาทละกัน :P

ตามด้วยคนนะครับ !gd ดีนะที่เมื่อวานไม่ได้ขาย !57 ที่ไม่ได้ขายก็ไม่ใช่อะไรหรอกครับ.....แม่ผมสั่งไม่ให้ขาย....5555 "อาม่าอินดิเคเตอร์" ทำงานอีกแล้วครับท่าน !53 !53 !53

กร๊ากกกกกกกกกก อาม่าอินดิเคเตอร์ สั่งให้ขายเมื่อไร

ตะโกนบอกด้วยนะคะคุณ ToNy!uu

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ

ประมาณเวลา 16.27 นาฬิกา ราคา Gold Spot ขึ้นมานิดหน่อย สวนกับค่าเงินบาทที่แข็งค่าขึ้น แต่ สมาคมฯ ก็ปรับราคาส่งท้ายของ

วันนี้ให้อีก 50 บาท ฮ่า ฮ่า ฮ่า ประกาศราคาเวลานี้ เด็กขายของ ก็ ชวด ฉลู ขาล เถาะ แน่นอน เพราะ อยู่ห่างไกลจากสถานที่รับ

ซื้อทองไปหลายกิโลเมตรแล้ว ประกอบกับเป็นช่วงเย็น สภาพการจราจรติดขัด ถอยดีกว่า ไม่ขายดีกว่า ถือรอลุ้นต่อล่ะครับ คืนนี้

ก็มีรายงานขอรับสวัสดิการว่างงานแต่วัน กับ ยอดสั่งซื้อสินค้าคงทน แต่หัววัน ก็ต้องติดตามว่า รายงานออกแต่หัวค่ำ ยังเป็นยังไง

จนถึงเช้าตรู่ พรุ่งนี้ เดี๋ยวมาคุยต่อครับ

คุณเด็กขายของก้อยังถือของอยู่ครบสิคะ ในเมื่อโอกาสขายไม่เป็นใจ ก้อถือต่อไป พรุ่งนี้อาจได้ราคาดีกว่าวันนี้ก้อได้ อิอิ :lol:

สวัสดีอีกครั้งนะครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกท่าน

เด็กขายของมีนัดทานข้าวเที่ยงกับเพื่อนที่จะต้องไปรับตำแหน่งในต่างประเทศ ประมาณ 6 เดือน มันถามว่า เอาเงินสด 2,000,000 บาท

ไปทำอะไรดี ระหว่าง ทอง หรือ ตั๋วเงินฝากระยะสั้น

ถ้าเด็กขายของถามเพื่อนๆ ในไทยโกลด์ ก็ต้องเปล่งออกมาเป็นเสียงเดียวกันว่า ซื้อทองสิ ใช่ไหมล่ะครับ แต่เดี๋ยวก่อนครับ ขอเด็กขายของ

โม้อะไรให้อ่านก่อนนะครับ

ทอง ( Physical Gold ) เป็นทรัพย์สินที่ต้องนำเงินสดไปแลกซื้อเพื่อให้ได้มาครอบครอง มีโอกาสกลายเป็นศูนย์ ถ้าเกิดสูญหาย หรือ

ถูกโจรขึ้นบ้าน จะให้ไปฝากเก็บไว้ที่อื่น เช่น ตู้นิรภัยของธนาคาร ก็มีต้นทุนการเก็บรักษา เป็นทรัพย์สินที่ต้องห่วงหาอาวรณ์เป็นอย่างมาก

เพราะก้อน 100 บาท นิดเดียว คุณก็เสียค่านายหน้าไปแล้ว 10,000 บาท ในทันที ส่วนกำไร จากราคาทองขึ้น ก็ต้องอยู่ตามสิ่งแวดล้อม

ของตลาดจะนำทางไป ส่วนในเรื่องที่จะนำติดตัวไปต่างประเทศ เพราะกลัวจะหาย หรือ เพื่อใช้ในยามคับขัน ก็ต้องผ่านพิธีกรรมอีกหลาย

อย่างในต่างประเทศ เช่น ไหนจะเปอร์เซนต์ทองที่แตกต่างกัน ของไทย 96.5% ต่างประเทศ 999.9% หรือ ก็ทอง K ไหนจะร้องขอใบรับรอง

ค่าตรวจสอบค่ามาตราฐาน และถ้าร้อนเงินจริงๆ ก็ต้องไปขายในตลาดมืด ที่ซึ่ง มูลค่าจะต้องถูกกดราคาลงมา จากมูลค่า ณ.ขณะนั้น แต่

ยังไงก็ต้องยอม เพราะต้องการใช้เงิน

ตั๋วเงินฝากระยะสั้น : เก็บเงินสด เข้าบัญชีธนาคาร ฝากแบบตั๋วเงินฝากระยะสั้น ดอกเบี้ย ประมาณ 3.7% มึงก็แค่เดินไปธนาคารฯ

แจ้งความจำนงขอนำเงินมาฝากเป็นตั๋วเงินฝากระยะสั้น ไม่มีเสียค่านายหน้า พกพาสะดวก, สูญหายหรือถูกโจรขโมยไป ขโมยก็เอาไป

ทำอะไรไม่ได้ มึงก็แจ้งหาย ขอออกใบใหม่ ไม่มีค่าธรรมเนียม มีแต่ค่าแจ้งความกับตำรวจ เพราะเป็นการระบุชื่อ และมีเงื่อนไขตามที่ต้องการ

และถ้าคุณเกิดปัญหาต้องการเงินระหว่างอยู่ในต่างประเทศ ก็สามารถโทรฯ ระหว่างประเทศมาสั่งให้ดำเนินการโอนเงินข้ามประเทศมาให้

สรุปสุดท้าย มันไปซื้อเข็มขัดทองเส้นหนึ่งหนักก็ประมาณ 30 บาท คาดเอวไว้ด้านในเสื้อ อีกส่วนหนึ่ง ฝากเงินสดเป็นตั๋วแลกเงินไว้ที่

ธนาคารฯ ส่วนหนึ่ง เป็นการเฉลี่ยการใช้เงิน 2,000,000 บาทที่รอบคอบ และ เป็นทางเลือกสุดท้ายที่ดีที่สุด ซึ่งเด็กขายของ กล่าว

ชมเชยในการใช้วิธีนี้ครับ