ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผมอยู่ จ.น่าน ยังต้องวิ่งออกจากตึกที่อยู่อาศัยเลยครับ ไหวแรงเหมือนกัน

แบบนี้ไงที่เขาเรียกว่า

น่าน น่ะสิ !53

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

A 7.0-magnitude earthquake struck the Myanmar region at 8:25 p.m. Thursday local time, the U.S. Geological Survey said. The depth was recorded at 229 kilometers (142 miles) and the epicenter was 69 miles from Chiang Rai, Thailand.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อุตรดิตถ์ ก็ไหวค่ะรู้สึกได้ 5 วินาที 2 ครั้งค่ะ

อยู่เชียงใหม่ ใกล้ทางขึ้นดอยสุเทพก็ไหวเหมือนกันคะ รู้สึกได้ประมาณ 2 นาที 2 ครั้ง :wacko: :blink: :wacko:

แผ่นดินไหวที ราคาทอง พุ่งขึ้นเลยนะเนี่ย

ตกใจแผ่นดินไหว จนลืมดูพลุสีเขียวเลยนะครับ ไม่รู้ว่าตึกสูงใน กทม เป็นไงบ้าง กำลังสร้างอยู่เพียบเลย โทรหาเพื่อนที่เชียงใหม่ ไม่ติดครับ เป็นห่วงจัง

ปล. โอวแม่จ๋ามาอีกแล้ว 1447

ปล.2 โทรหาเพื่อนติดแล้วครับ เชียงใหม่ไหวแรงมาก นานกว่า 1 นาที อยู่ชั่นล่างของตึกยังรู้สึกได้อย่างรุนแรง

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ประกาศ ๆ ทองคำทำนิวไฮด์แล้ว...แผ่นดินไหวแรงจิง ๆ คับ twister + fb อัพเดทกันเกือบทุกทีเลย

ไปนอนก่อนแล้วนะคะทุกคน

พรุ่งนี้ต้องไปรับปะป๋าตี 5 ไปไหว้เช็งเม้งอาม่า

ขอให้โชคดีนะคะทุกคน ใครอยากให้ทองขึ้นก็ขึ้นสมใจ

ใครอยากให้ทองลงก็ได้ดังปรารถนานะคะ อิอิ บาย !bye

post-378-071907500 1300978738.gif

บายคับป้าแว่น...ขายไปอีกแล้วคับได้ราคา 20650 รวมกั๊กแล้ว 555+ ต้องนั่งลุ้นอีกแล้วว่าจะซื้อกลับได้ต่ำกว่าหรือเปล่า :lol:

นั่งลุ้นน้องทองอยู่ ตกใจหมด ใครมาโยกเก้าอี้ แผ่นดินไหว อย่างแรงเลย 2 ช่วงติดๆๆกัน เกือบนาที

ตกใจเลยขายน้องไปเลย

ถูกแก้ไข โดย foo

ขอบคุณข่าวจากทุกท่านค่ะ แผ่นดินไหวมาเยือนถึงไทยแล้ว ขอให้ทุกคนและสิ่งปลูกสร้างปลอดภัยด้วยค่ะ

บายคับป้าแว่น...ขายไปอีกแล้วคับได้ราคา 20650 รวมกั๊กแล้ว 555+ ต้องนั่งลุ้นอีกแล้วว่าจะซื้อกลับได้ต่ำกว่าหรือเปล่า :lol:

ขายได้ที่ไหนคะสนใจ นั่งลุ้นอยู่ยังไม่เห็นราคานี้เลยคะ ขอบคุณคุณคิกค่ะ ติดตามต่อปาย

ขายได้ที่ไหนคะสนใจ นั่งลุ้นอยู่ยังไม่เห็นราคานี้เลยคะ ขอบคุณคุณคิกค่ะ ติดตามต่อปาย

ขายที่....คุณ raty ส่ง PM มาดีกว่าคับ...เดี๋ยว GT งอน 555+

เพิ่งอาบน้ำเสร็จแต่ทองก็ยังไม่ไปไหน + กั๊กมากกว่าเดิม ตกลงวันนี้ให้แค่ 20650 ใช่ป่าวเจ้ามือ เอิ๊ก ๆ ๆ (ตอนนี้สปอต 1447 แต่ราคารับซื้อคืน 20625 หายไป 25 บาท)

เพิ่งนึกได้เมื่อกี๊ถ้ามีสามี - มีภรรยาห้ามบอกเชียวนะคับว่านอนดึกอยู่ทั้งคืนได้กำไรแค่ 5 บาท :lol:

ให้บอกอย่างนี้ ตัวอย่างจากของจริง ตอนแรกซื้อมา 20090 ขายไป 20555 กำไร 465 บาทต่อบาททอง

เมื่อกี๊ซื้อที่ 20550 ขายไปที่ 20650 กำไรอีก 100 บาทต่อบาททอง เห็นมั๊ยกำไรรวมตั้ง 565 บาทต่อบาททอง(กี่กิโลก็คูณให้ฟังเอาคับ)

เห็นมั๊ยเล่นดึก ๆ ไม่ได้ทำอะไรไม่ได้นะ ได้กำไรตั้ง(สมมุติซื้อขาย 100 บาททอง) 100 x 565 = 56,500 ได้ค่าไฟเห็นป่าว ??? อิอิ

ปล...ถ้าบอกว่าได้กำไรแค่ 5 บาทคอขาดโดนตัดอินเตอร์เน็ตฟันธง เอิ๊ก ๆ ๆ :D

*** คิดยังไงก็ได้ให้สบายใจนี่หละคับเทคนิคการเล่นทองคำแบบไม่เครียด *** แชร์กันนะคับไม่เบื่อเนอะ :blush:

เดาว่าคืนนี้คงไปถึง 1449.xx แต่ไม่น่ายืนอยู่ พรุ่งนี้เช้าน่าจะยืนแถว 1445 ครับ เดานะครับ นอนดีกว่า ฝันดีครับทุกท่าน