ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan เดี๋ยวจะไปดูหนังในโรงหนังฯ สักหน่อย นเรศวร ภาค 3 เห็นคุณ DonJuan กล่าวถึงเงินบาท

เด็กขายของ ขอกล่าวว่า เงินบาท มีสิทธิ์แข็งค่าได้อีก แต่จะบอกว่า เป็นสิ่งชั่วคราว เป็นภาพลวงตา ที่เกิดขึ้น จากการกระทำของกลุ่มบุคคล

ฝ่ายหนึ่งที่มุ่งหวัง ทุนเงินตรา ในตลาดหุ้นฯ จาก นักเล่นหุ้นรายย่อยทั้งหลาย ที่ไม่ระวังตัว เฮไหนเฮนั้น ไล่ราคาแล้วไล่ราคาอีก ไม่เถียงครับ

สำหรับ กรณีของ หุ้นโรงกลั่น + หุ้นผลิตภัณฑ์ส่งออกอาหาร ที่จะมีการถีบตัวสูงขึ้นตามภาวะเศรษฐกิจโลก แต่จะมีหุ้นฯ บางตัวเท่านั้น ซึ่ง

มีการมุ่งหวังหาเงินทุนไว้ใช้ในอนาคต เงินทุนที่ไหลเข้ามาช่วงนี้ เป็นเงินทุนที่ไหลมาจากเกาะผ่านสถาบันรายย่อยในไทย ไม่ใช่โดยตรง

จากแหล่งเงินทุนต่างประเทศ จริงๆ

เมื่อคืนที่ เด็กขายของ กล่าวที่ว่า อยากให้ราคาลงมา จะได้รีบขึ้นรถฯ ก็เพราะมันเป็นจังหวะที่มีผลตอบแทน 2 ด้าน ทั้งราคาทองลง + ค่า

เงินบาทที่แข็งค่า เพราะถ้าคาดการณ์ไว้ ไม่ก่อนสงกรานต์ ก็ หลังสงกรานต์ ก็อาจมีข่าว เงินทุนไหลออก ก็ได้ ซึ่งทำให้ ค่าเงินบาทกลับ

มาอ่อนค่า และถ้าราคาทองยังยืนอยู่เหนือ US$1,460 ได้ ก็มีผลกำไร 2 ด้าน เช่นกัน ( งง หรือเปล่าครับ เพื่อนๆ ท่านใด งง ถาม

ได้นะครับ แต่จะตอบแบบไม่พาดพิงใครครับ

ไม่งงครับ สหาย ขอให้น้องทอง(จ๋า) ยังยืนรอค่าเงินอ่อนลงถึงอาทิตย์หน้านะจ๊ะ ทุนนอกไหลออก + คนไทยไปใช้เงินบาที่ต่างแดน มีลุ้นๆครับ ถ้าวันนี้มีขึ้นอีก 50 อาจไปปล่อยของอีกหน่อยครับผม

ปล. ดูหนังตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ภาคยุทธนาวีแล้ว อย่ารีบออกจากโรงนักนะขอรับ ขอให้คุณเด็กขายของฟังเพลงตอนหนังจบ กระผมนั้น ขนลุกและน้ำตาจะไหล ในเลือดรักชาติมันเดือดพล่าน ขอรับกระผม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีเฮีย คุณเด็กขายของ คุณ Don คุณ FORGOLD คุณ raty คุณ add คุณJaiy คุณ puk88

สวัสดี คุณ คิก เจ้แว่นที่รัก ( โดนจุ๊บเข้าไป)

เฮียถ้าจะซื้อ น่าจะแค่ไหน แบบจุดเข้าซื้อที่ เบาะที่สุดมีมะ ^_^

สวัสดีครับคุณ ginger วันก่อนพึ่งไปปรับพรอต์มา เงินกำไรยังมัดหนังยางเก็บไว้อยู่เลยครับ คุณเด็กขายของให้เอาเงินกำไร

ไปหาความสำราญ หาของกินครับ แต่ไม่กล้าครับ กลัวว่าต้องควักเงินเพิ่ม เพื่อซื้อทองน้ำหนักเท่าเดิมครับ

ไม่รู้ว่ากำไรหรือขาดทุนครับ :( :( :(

เช็คให้แล้วครับ คุณ DonJuan ที่ร้าน ฮ บวกเพิ่มให้อีก 20 บาท เป็น 20,720 ครับ เอาไม่เอาครับ นับ 1, 2, 3

ผมก่ะว่าใจเย็นๆรอบ่ายนี้ อาหลับ จัดให้อีก 50 บาทแล้วค่อยปล่อยครับผม(คาดว่ามันน่าจะจัดให้นะครับ) ปล่อยเพราะกลัว อ้ายกัน ตบลงเหลือเกิน ก็เล่นโทรไปสั่งมา 2 รอบแล้วว่า ช่วยๆกันบอมบ์หน่อยดิ๊ กระผมจะกลับไปรับ สหาย ที่ตกรถ เพื่อความอบอุ่นใจ เวลาเชียร์จะได้มันส์ๆขอรับ อิอิ

ปล. ค่าเงินบาทช่วยเค้าด้วยน๊า

ไม่งงครับ สหาย ขอให้น้องทอง(จ๋า) ยังยืนรอค่าเงินอ่อนลงถึงอาทิตย์หน้านะจ๊ะ ทุนนอกไหลออก + คนไทยไปใช้เงินบาที่ต่างแดน มีลุ้นๆครับ ถ้าวันนี้มีขึ้นอีก 50 อาจไปปล่อยของอีกหน่อยครับผม

ปล. ดูหนังตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ภาคยุทธนาวีแล้ว อย่ารีบออกจากโรงนักนะขอรับ ขอให้คุณเด็กขายของฟังเพลงตอนหนังจบ กระผมนั้น ขนลุกและน้ำตาจะไหล ในเลือดรักชาติมันเดือดพล่าน ขอรับกระผม

ว่าคืนวันเสาร์จะไปดูเหมือนกันครับ รอมานานแล้ว พอดีอาทิตย์ที่ผ่านมาและวันนี้ ติดภารกิจลุ้นทองเพื่อชาติครับ

ขอตัวก่อนนะครับ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan เดี๋ยวจะไปดูหนังในโรงหนังฯ สักหน่อย นเรศวร ภาค 3 เห็นคุณ DonJuan กล่าวถึงเงินบาท

เด็กขายของ ขอกล่าวว่า เงินบาท มีสิทธิ์แข็งค่าได้อีก แต่จะบอกว่า เป็นสิ่งชั่วคราว เป็นภาพลวงตา ที่เกิดขึ้น จากการกระทำของกลุ่มบุคคล

ฝ่ายหนึ่งที่มุ่งหวัง ทุนเงินตรา ในตลาดหุ้นฯ จาก นักเล่นหุ้นรายย่อยทั้งหลาย ที่ไม่ระวังตัว เฮไหนเฮนั้น ไล่ราคาแล้วไล่ราคาอีก ไม่เถียงครับ

สำหรับ กรณีของ หุ้นโรงกลั่น + หุ้นผลิตภัณฑ์ส่งออกอาหาร ที่จะมีการถีบตัวสูงขึ้นตามภาวะเศรษฐกิจโลก แต่จะมีหุ้นฯ บางตัวเท่านั้น ซึ่ง

มีการมุ่งหวังหาเงินทุนไว้ใช้ในอนาคต เงินทุนที่ไหลเข้ามาช่วงนี้ เป็นเงินทุนที่ไหลมาจากเกาะผ่านสถาบันรายย่อยในไทย ไม่ใช่โดยตรง

จากแหล่งเงินทุนต่างประเทศ จริงๆ

เมื่อคืนที่ เด็กขายของ กล่าวที่ว่า อยากให้ราคาลงมา จะได้รีบขึ้นรถฯ ก็เพราะมันเป็นจังหวะที่มีผลตอบแทน 2 ด้าน ทั้งราคาทองลง + ค่า

เงินบาทที่แข็งค่า เพราะถ้าคาดการณ์ไว้ ไม่ก่อนสงกรานต์ ก็ หลังสงกรานต์ ก็อาจมีข่าว เงินทุนไหลออก ก็ได้ ซึ่งทำให้ ค่าเงินบาทกลับ

มาอ่อนค่า และถ้าราคาทองยังยืนอยู่เหนือ US$1,460 ได้ ก็มีผลกำไร 2 ด้าน เช่นกัน ( งง หรือเปล่าครับ เพื่อนๆ ท่านใด งง ถาม

ได้นะครับ แต่จะตอบแบบไม่พาดพิงใครครับ

:wub: :wub: สรุปว่าราคาทองยังไงก็บวก !thk

ฝากเพลงให้ฟังกันในช่วงวัดใจนะครับ สำหรับท่านที่มีของก็ใจเย็นๆ สำหรับท่านที่ไม่มีของรออีกนิดนะครับ มีสัญญาณส่งรถกลับไปรับแล้ว ผมเดาครับ

http://www.youtube.com/watch?v=iAjSFwNXbyI&feature=related

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดครับ คุณ Donjuan

จัดเพลงให้บอกถึงอายุเลยนะครับ

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ

กำลังอยากทราบเลยว่าทำไม เงินบาทแข็งซะขนาดนี้

ตอนนี้เลยแจ่มแจ้งแล้วค่ะ :lol:

สวัสดีครับ คุณ ginger

เป็นวลีคำพูดที่ โดนใจ เด็กขายของ มากกกกส์ ที่สุดในจักรวาลนี้เลยครับ อยากให้เพื่อนๆ มีความคิดทำนองนี้แหละครับ

เพราะ เพื่อนที่จริงใจ สามารถช่วยเหลือกันได้ ยามภัยมา ถึงแม้ว่า จะไม่เคยพานพบหน้ากัน ครับ ### สุดยอดครับ ###

มี ทองแท่งเยอะๆ เก็บไว้ที่ตัว อาจมีภัยมาหาตัว แต่การ มีเพื่อนเยอะๆ คอยเป็นกำลังใจ นำความสุขมาหาตัว ครับ

วันนี้ :D ได้รับคำชมหน้าบานเลย 555

ขอบอกว่า พวกเราโชคดีที่เป็นเพื่อนกัน

และใครที่มี คุณเด็กขายของเป็นเพื่อนก็นับว่า double lucky โชคดีๆๆๆๆเลย gingerตาถึงอยู่แล้ว 555

จริงใจ จากใจ จริงๆ มีไว้ให้เพื่อน :D :D นะพวกเรา

สวัสดครับ คุณ Donjuan

จัดเพลงให้บอกถึงอายุเลยนะครับ

สวัสดีครับ คุณ jaiy

ไม่แน่นะขอรับ สุภาพสตรีหลากหลายท่านต่างชมว่า กระผมนั้น หน้าอ่อนกว่าวัยไปมากนักขอรับ อิอิ

สวัสดครับ คุณ Donjuanจัดเพลงให้บอกถึงอายุเลยนะครับ

อิอิ เพลงนี้เค้าไม่รู้จักจริงๆนะ !32

คุณ DonJuan อย่าเพิ่งขายหมดน๊า เหลือเอาไว้ลุ้นต่อบ้างเดี๋ยวลุ้นไม่หนุกนะคะ

อิอิ เพลงนี้เค้าไม่รู้จักจริงๆนะ !32

คุณ DonJuan อย่าเพิ่งขายหมดน๊า เหลือเอาไว้ลุ้นต่อบ้างเดี๋ยวลุ้นไม่หนุกนะคะ

สวัสดีครับ คุณ puk88

ยังไม่ขายหมดครับ ถ้าบ่ายนี้มาอีก 50 บาท อาจจะขาย แต่ทองอ่ะขึ้นแต่บาทอ่ะแข็งเหลือเกิน คงยากแล้วละครับ คงถือต่อครับ ยังมีแท่งอยู่ 70 เปอร์เซ็นต์ครับผม

ปล. หาชายที่มีความหนุ่มเหลือเยอะๆ แต่ชอบเพลงเก่าอันเต็มไปด้วยมนต์เสน่ห์ มารู้จัก อาจฟังไพเราะและคุ้นหูขึ้นมากนะครับ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ jaiy

ไม่แน่นะขอรับ สุภาพสตรีหลากหลายท่านต่างชมว่า กระผมนั้น หน้าอ่อนกว่าวัยไปมากนักขอรับ อิอิ

คุณ Don อารมณ์สุนทรีมากเพลงระดับบรมครูเลย เย็นใจดี

ginger ฟังเพลงทุกประเภท ทุกระดับ ทุกภาษา แล้วแต่ที่บ้านมีใครเปิดแบบไหน

คุณ FOR GOLD เหมือนกันเลยเรา

คราวหน้าต้องระวังว่าขายแล้วจะได้ของที่ถูกกว่า ไม่ต้องเติมเงินเข้าอีก

ก็ยังดีนึกว่าซื้อแพงขึ้นหน่อยแล้วกัน

คิดอยู่ว่าจะซื้อคืนตรงไหน

อุดหนุน GT Gold Bullion บ้างก็ได้นะครับ Sponsor อย่างเป็นทางการของ thaigold ครับ

02-675-8888 โทรไปตอนนี้เลยก็ได้ครับ มี เจ้าหน้าที่ ให้รายละเอียดอยู่ครับ

ผมไปนอนก่อนนะครับ ฝันดีครับทุกท่าน

:lol: :lol: สวัสดีค่ะ ตามอ่าน ทู๊ก....วัน เป็นสมาชิก เรียบร้อยแล้วค่า สมัครตั่งแต่สัมนา มาร์น่ารักมากค่ะ

:lol: :lol: สวัสดีค่ะ ตามอ่าน ทู๊ก....วัน เป็นสมาชิก เรียบร้อยแล้วค่า สมัครตั่งแต่สัมนา มาร์น่ารักมากค่ะ

เคยโทรไปตอนแผ่นดินไหว ไม่มีใครรับ เลยยังไม่ทันคุย

แต่สมัครตั้งแต่งานสัมมนาไปแล้ว และก็ไม่เห็นมีเสียงตอบรับว่าจะอะไรยังไง ข้อมูลยังไง สมัครแล้วเงียบหายไปเลย

สมัคร GF เจ้าหน้าที่ก็เงียบหายไปเลย

แต่วันนี้โทรไปแม่ทอง เสียความรู้สึกกับเจ้าหน้าที่ เหมือนจะพูดจาดี แต่ก็ไม่ดี แดกดันชิกหาย

อยากรู้ราคาแต่ละที่ว่าให้ราคายังไงกันบ้าง gap เท่าไร ใครมีข้อมูลแต่ละที่ช่วยกรุณาให้ข้อมูลหน่อย

ทุกวันนี้เล่นที่ออสอยู่ ก็โอระดับหนึ่งตรงที่เวลา place order และ cancel ยืดหยุ่นดี

แต่บ่อยครั้งรู้สึกราคาไม่ยุติธรรมยังไงไม่รู้ หรือเราคิดไปเอง เช่นทองราคาสปอทขึ้น บาทอ่อนลง แต่ราคาไมไม่ไปตาม

อย่างราคาขายคืนที่ 20770 ตอนนี้ ทั้งที่สปอทขึ้น แต่ราคาเท่ากับตอนก่อนหน้าที่น้อยกว่าประมาณเกือบ 2 เหรียญ ทั้งที่บาทก็อ่อนลงนิดหน่อยด้วยซ้ำ