ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เพิ่งไปเปิดบัญชีซื้อขายทองคำแท่งจาก GT มาเมื่อวันศุกร์ ประทับใจกับเจ้าหน้าที่ให้บริการมากค่ะ สะดวก รวดเร็ว เปิดตอนเช้า กลางคืนซื้อได้เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียแบทแมน และ คุณเด็กขายของ มากครับ

!01 !01 !01

GT Gold Bullion น่าสนใจมากครับ แต่ตอนนี้รอเงินเข้าก่อนครับ แล้วจะติดต่อกับ GT อีกทีครับ

:P :P :P

เพิ่งไปเปิดบัญชีซื้อขายทองคำแท่งจาก GT มาเมื่อวันศุกร์ ประทับใจกับเจ้าหน้าที่ให้บริการมากค่ะ สะดวก รวดเร็ว เปิดตอนเช้า กลางคืนซื้อได้เลย

เร็วมากๆเลยนะครับ(ที่อื่นบอกรอ 3-5 วัน) ทำให้น่าสนใจเพิ่มมากขึ้นอีก ต้องโทรไปติดต่อแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์ สงสัยเช้านี้ตลาดเอเซียซื้อขึ้น บ่ายอาหลับ ก็ซื้อขึ้น อ้ายกันดึงลงเพื่อขายทำกำไรแน่นอนครับ แนวรับ 145x อาจได้เห็น แต่ค่าเงินบาทจะทำให้มีเฮครับ ยกเว้น อ้ายกัน เอาด้วยช่วยกันซื้อ(แต่ผมเดาว่าขายครับคืนนี้) :P

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

อุดหนุน GT Gold Bullion บ้างก็ได้นะครับ Sponsor อย่างเป็นทางการของ thaigold ครับ

02-675-8888 โทรไปตอนนี้เลยก็ได้ครับ มี เจ้าหน้าที่ ให้รายละเอียดอยู่ครับ

เป็นลูกค้าอยู่ค่ะ

สวัสดีครับคุณ ginger ติดตามราคาทองอยู่ครับ

สวัสดี คุณ thon สวัสดีเพื่อน

เมื่อคืนอยู่แค่ 4 ทุ่มครึ่ง วันนี้มีธุระ กะว่าเช้าคงราวๆนี้ เดาๆเพราะมีทั้งแรงซื้อ-ขาย

เดี๋ยวนี้ต้องหัดเดาอะ บางทีเดาเองรู้ตัวเองว่าเดาผิดตั้งแต่แรกก็บ่อย 555 เดาผิดเดาถูกก็ไม่เป็นไร 555

ลุ้นทองต้องมีเพื่อนไว้ ขึ้นเราขาย ลงเพื่อนซื้อ สลับกันไป

เวลาดอยก็มีเพื่อน เวลา high ก็มีคนดีใจด้วย

เวลาที่เราเซ็ง :( :( ก็มีเพื่อนเป็นกำลังใจ ในโลกนี้ยังมีเพื่อน :P

ขอโทษ 555 คุยมากไปหน่อยแล้ว

เมื่อคืนอยู่แค่ 4 ทุ่มครึ่ง วันนี้มีธุระ กะว่าเช้าคงราวๆนี้ เดาๆเพราะมีทั้งแรงซื้อ-ขาย

เดี๋ยวนี้ต้องหัดเดาอะ บางทีเดาเองรู้ตัวเองว่าเดาผิดตั้งแต่แรกก็บ่อย 555 เดาผิดเดาถูกก็ไม่เป็นไร 555

ลุ้นทองต้องมีเพื่อนไว้ ขึ้นเราขาย ลงเพื่อนซื้อ สลับกันไป

เวลาดอยก็มีเพื่อน เวลา high ก็มีคนดีใจด้วย

เวลาที่เราเซ็ง :( :( ก็มีเพื่อนเป็นกำลังใจ ในโลกนี้ยังมีเพื่อน :P

สวัสดีครับ คุณ ginger

เป็นวลีคำพูดที่ โดนใจ เด็กขายของ มากกกกส์ ที่สุดในจักรวาลนี้เลยครับ อยากให้เพื่อนๆ มีความคิดทำนองนี้แหละครับ

เพราะ เพื่อนที่จริงใจ สามารถช่วยเหลือกันได้ ยามภัยมา ถึงแม้ว่า จะไม่เคยพานพบหน้ากัน ครับ ### สุดยอดครับ ###

มี ทองแท่งเยอะๆ เก็บไว้ที่ตัว อาจมีภัยมาหาตัว แต่การ มีเพื่อนเยอะๆ คอยเป็นกำลังใจ นำความสุขมาหาตัว ครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์ สงสัยเช้านี้ตลาดเอเซียซื้อขึ้น บ่ายอาหลับ ก็ซื้อขึ้น อ้ายกันดึงลงเพื่อขายทำกำไรแน่นอนครับ แนวรับ 145x อาจได้เห็น แต่ค่าเงินบาทจะทำให้มีเฮครับ ยกเว้น อ้ายกัน เอาด้วยช่วยกันซื้อ(แต่ผมเดาว่าขายครับคืนนี้) :P

สวัสดีนายห้าง และเพื่อนทุกคนครับ

น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ แต่วันนี้เล่นกันแต่เช้าเลย ดีครับ คุณ DonJuan ยังนิ่งๆ อยู่ใช่ไหมครับ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ราคาสมาคมลัลา มาให้อีก 50 บาทแล้วครับ จะสั่นระลิกจะเอาไงดี ตบหมดโต๊ะแล้วมาลุ้นลง หรือขายออกอีกเล็กน้อยน่าจะเป็นคำตอบ แต่เชื่อว่าคืนนี้มีลงนะครับ อ้ายกัน จะตบหลังจากพี่จีนก่ะพี่อาหลับช่วยกันดันขึ้น หวังให้เป็นเช่นนั้น แล

เป็นวลีคำพูดที่ โดนใจ เด็กขายของ มากกกกส์ ที่สุดในจักรวาลนี้เลยครับ อยากให้เพื่อนๆ มีความคิดทำนองนี้แหละครับ

เพราะ เพื่อนที่จริงใจ สามารถช่วยเหลือกันได้ ยามภัยมา ถึงแม้ว่า จะไม่เคยพานพบหน้ากัน ครับ ### สุดยอดครับ ###

มี ทองแท่งเยอะๆ เก็บไว้ที่ตัว อาจมีภัยมาหาตัว แต่การ มีเพื่อนเยอะๆ คอยเป็นกำลังใจ นำความสุขมาหาตัว ครับ

เห็นด้วยครับ เพื่อนคือสิ่งที่สำคัญที่สุด แต่คุณเด็กขายของขึ้นรถเมื่อไร อย่างลืมบอกด้วยนะครับ

สวัสดีนายห้าง และเพื่อนทุกคนครับ

น่าจะเป็นเช่นนั้นครับ แต่วันนี้เล่นกันแต่เช้าเลย ดีครับ คุณ DonJuan ยังนิ่งๆ อยู่ใช่ไหมครับ

สวัสดีครับ คุณ FOR GOLD

นิ่งแต่กาย ใจหวั่นไหว(นี่ขนาดยังไม่มีคำพูด สุภาพสตรีนะ) กลัวเหลือเกินครับว่า ทองขึ้นแต่ค่างเินแข็งกระด้างช้างฉุดไม่อยู่ อะไรจะเหลือให้สมาคมขึ้นครับ เดาว่าอาทิตย์หน้าค่าเงินคงอ่อนลงบ้าง เพราะคนไทยเอาเงินบาทไปเที่ยวประเทศนอกเยอะแยะ แต่กลัวว่าน้องทอง จะประจวบเหมาะเป็นขาย่อตัวนี่ซิครับ แย่จัง...

สวัสดีรอบดึกครับนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan คุณ ginger คุณ add คุณ raty คุณ Jaiy คุณ puk88 คุณ thon

และเพื่อนๆ ทุกคนด้วยครับ เพื่อนยังอยู่กันครบหรือเปล่าครับ สงสัยหลับกันหมดแล้วแน่เลย

สวัสดีเฮีย คุณเด็กขายของ คุณ Don คุณ FORGOLD คุณ raty คุณ add คุณJaiy คุณ puk88

สวัสดี คุณ คิก เจ้แว่นที่รัก ( โดนจุ๊บเข้าไป)

เฮียถ้าจะซื้อ น่าจะแค่ไหน แบบจุดเข้าซื้อที่ เบาะที่สุดมีมะ ^_^

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ราคาสมาคมลัลา มาให้อีก 50 บาทแล้วครับ จะสั่นระลิกจะเอาไงดี ตบหมดโต๊ะแล้วมาลุ้นลง หรือขายออกอีกเล็กน้อยน่าจะเป็นคำตอบ แต่เชื่อว่าคืนนี้มีลงนะครับ อ้ายกัน จะตบหลังจากพี่จีนก่ะพี่อาหลับช่วยกันดันขึ้น หวังให้เป็นเช่นนั้น แล

เช็คให้แล้วครับ คุณ DonJuan ที่ร้าน ฮ บวกเพิ่มให้อีก 20 บาท เป็น 20,720 ครับ เอาไม่เอาครับ นับ 1, 2, 3

ขอบมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์ สงสัยเช้านี้ตลาดเอเซียซื้อขึ้น บ่ายอาหลับ ก็ซื้อขึ้น อ้ายกันดึงลงเพื่อขายทำกำไรแน่นอนครับ แนวรับ 145x อาจได้เห็น แต่ค่าเงินบาทจะทำให้มีเฮครับ ยกเว้น อ้ายกัน เอาด้วยช่วยกันซื้อ(แต่ผมเดาว่าขายครับคืนนี้) :P

สวัสดีครับ คุณ DonJuan เดี๋ยวจะไปดูหนังในโรงหนังฯ สักหน่อย นเรศวร ภาค 3 เห็นคุณ DonJuan กล่าวถึงเงินบาท

เด็กขายของ ขอกล่าวว่า เงินบาท มีสิทธิ์แข็งค่าได้อีก แต่จะบอกว่า เป็นสิ่งชั่วคราว เป็นภาพลวงตา ที่เกิดขึ้น จากการกระทำของกลุ่มบุคคล

ฝ่ายหนึ่งที่มุ่งหวัง ทุนเงินตรา ในตลาดหุ้นฯ จาก นักเล่นหุ้นรายย่อยทั้งหลาย ที่ไม่ระวังตัว เฮไหนเฮนั้น ไล่ราคาแล้วไล่ราคาอีก ไม่เถียงครับ

สำหรับ กรณีของ หุ้นโรงกลั่น + หุ้นผลิตภัณฑ์ส่งออกอาหาร ที่จะมีการถีบตัวสูงขึ้นตามภาวะเศรษฐกิจโลก แต่จะมีหุ้นฯ บางตัวเท่านั้น ซึ่ง

มีการมุ่งหวังหาเงินทุนไว้ใช้ในอนาคต เงินทุนที่ไหลเข้ามาช่วงนี้ เป็นเงินทุนที่ไหลมาจากเกาะผ่านสถาบันรายย่อยในไทย ไม่ใช่โดยตรง

จากแหล่งเงินทุนต่างประเทศ จริงๆ

เมื่อคืนที่ เด็กขายของ กล่าวที่ว่า อยากให้ราคาลงมา จะได้รีบขึ้นรถฯ ก็เพราะมันเป็นจังหวะที่มีผลตอบแทน 2 ด้าน ทั้งราคาทองลง + ค่า

เงินบาทที่แข็งค่า เพราะถ้าคาดการณ์ไว้ ไม่ก่อนสงกรานต์ ก็ หลังสงกรานต์ ก็อาจมีข่าว เงินทุนไหลออก ก็ได้ ซึ่งทำให้ ค่าเงินบาทกลับ

มาอ่อนค่า และถ้าราคาทองยังยืนอยู่เหนือ US$1,460 ได้ ก็มีผลกำไร 2 ด้าน เช่นกัน ( งง หรือเปล่าครับ เพื่อนๆ ท่านใด งง ถาม

ได้นะครับ แต่จะตอบแบบไม่พาดพิงใครครับ

อารมณ์ความเป็นเพื่อนร่วมลุ้นแบบที่ว่านั้น ช่างคลาสสิคมากมายครับผม หนึ่งในความทรงจำที่ดีนั้น มีวันหนึ่งกระผมรีบแต่งตัวออกจากบ้าน ไปรอราคาที่หน้าร้าน กินกาแฟหัวเขียวและเค้กบ้างไปตามเรื่อง อีกท่านหนึ่งนั้น ก็ให้สำราญกับอาหารเยาวราช แต่อารมณ์และจุดมุ่งหมายเดียวกัน สุดท้ายสุขสมอารมณ์หมายด้วยกันทั้งคู่ กลับมานั่งลุ้นหน้าคอมฯต่อ อิอิ

แม้เป็ดย่างเอ็มเคจะแตกต่างจากเป็ดย่างเยาวราชไปบ้าง แต่ความสุขและอารมณ์ของคนที่รับประทานเข้าไปนั้น คลายคลึงกันยิ่งนัก ครับผม