ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

]

ถูกแก้ไข โดย ginger

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ JiJe..NPT.. คุณ Arpat คุณ goldgold คุณ puk88

คุณ คุณ JiJe..NPT.. เมื่อวานที่บอกไปผมคาดเดานะครับ อ่านกราฟจากเฮียนายห้างฯ บทวิเคราะห์ข่าวสารจาก คุณ เด็กขายของ แล้วก็ดูสถิติย้อนหลัง พิจารณาแล้วเดาๆๆ ตามประสาคนยังมีของอยู่พอสมควรครับ ผมทั้งติดดอยและทั้งขายหมู รุ่นแรกของปีนี้เลยนะครับ อิอิ การลงทุนเป็นเรื่องที่ต้องตัดสินใจเป็นการส่วนตัวครับ พิจารณาดูนะครับ

วันนี้ถ้าสมาคมไหลให้ 50 บาท ผมจะไปปล่อย 20 เปอร์เซ็นต์ ถ้าให้มา 100 ก็คงไปปล่อย 30-40 เปอร์เซ็นต์นะครับ ทั้งนี้ต้องรอตัดสินใจอีกทีครับ ที่เหลือเอาไว้เพราะใจส่วนหนึ่งยังคิดว่า วันจันทร์หน้ามาน้องท้องขึ้นแต่เช้าครับ ตลาดเอเชีย ยันไปตลาดอาหลับ(ตื่นแล้ว) ยุโรปน่าจะซื้อเข้า ส่วน อ้ายกัน มันอาจ คืน ช้างผมกลับมาแล้วอ่ะครับ วันจันทร์สมาคมน่าจะบวกให้อีก 50 บาท และผมยังหวังค่าเงินที่่อ่อนลงจาก คนไปเที่ยวเอาบาทไปแลก + นักลงทุนกลัวปิดตลาดยาวสงกรานต์ก็เลยเอาเงินไปหมุนที่อื่น(อาจเป็นทอง) เดาว่าวันอังคารทองน่าจะยังขึ้นช่วงเช้า กลางคืนอังคารไม่ก็ะพุธหรือพฤหัส คงโดย อ้ายกัน ทุบอ่ะครับ ถ้าไม่ทุบก็ราคานิ่งๆ

เดาอีกเช่นเคยว่าราคาน่าจะไปยืน 1480 ได้ในต้นสัปดาห์ หลังจากนั้นน่าจะลงมาบ้างนะครับ ซึ่งผมคงจะขายหมดที่ราคานั้น ถึงขึ้นต่อก็ไม่เสียดายเพราะกำไรงามจนพอใจแล้วครับผม

โปรดอย่าเชื่อผมนะครับ ผมเดา รออ่านบทวิเคราะห์ จากเฮียนายห้างฯ และข้อมูล สำคัญๆ จากคุณเด็กขายของ ดีกว่าครับ ทั้้ง 2 ท่าน แม่นหลายครั้ง ส่วนผมนั้นฟลุ๊คครั้งเดียวที่เหลือติดดอยก่ะขายหมูขอรับ อิอิ :D

ขอบพระคุณมากครับ ผมชอบวิเคราะห๋ แบบนี้จังครับ

วัยรุ่นเช็ง...แปะไม่ใจเลย

รอวันจันทร์..ก็ได้ หุหุ

แปะคงกลัวบาทแข็งด้วยมั๊งครับทองขึ้นแต่บาทแข็ง

ราคาขยับไม่มากครับ

เฮียแบทแมนหายไปไหน กลับมาส่งข่าวหน่อย แฟนคลับคอยอยู่นะ

หรืออยู่เฝ้าคุณแม่ที่โรงพยาบาล ขอให้คุณแม่หายไวๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย กีวี2

เมื่อวันศุกร์ไปสำรวจเยาวราชมาค่ะ แวะถามแปะที่เคยซื้อขายกันว่าวันนี้คนมาขายเยอะไหม

แปะว่าก็เรื่อยๆนะแต่ก็มีคนมาซื้อ :o

เม่าน้อยซื้อสองวันก่อนรอขายจันทรนี้ค่ะดีจังรอนี้ไม่ติดดอยอาทิตย์เดียวขายได้กำไรแล้ว :lol:

เมื่อวันศุกร์ไปสำรวจเยาวราชมาค่ะ แวะถามแปะที่เคยซื้อขายกันว่าวันนี้คนมาขายเยอะไหม

แปะว่าก็เรื่อยๆนะแต่ก็มีคนมาซื้อ :o

เม่าน้อยซื้อสองวันก่อนรอขายจันทรนี้ค่ะดีจังรอนี้ไม่ติดดอยอาทิตย์เดียวขายได้กำไรแล้ว :lol:

สวัสดีครับ คุณ เม่าน้อย

ผมก็มีความคิดซื้อเพิ่มครับ แต่รอย่อตัวสักหน่อยครับผม ตอนนี้ของมีพอสมควร อยากระบายมากกว่าครับ ใจอยากปล่อยที่ 21,000 ครับ

ผมมีเซ้นต์ว่า คุณ เด็กขายของ อาจไปซื้อมาลุ้นเล่นซัก 2 แท่งแล้วมั้งครับ เมื่อวันศุกร์ อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

วันจันทร์ผมว่าอาจมีย่อนะเพราะเห็น US ตกลงกันแล้วว่าจะไม่ ShutDown รอลุ้นกันเถอะ

จะได้เก็บหรือได้ขาย :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ทุกคน คุณ ginger คุณ FOR GOLD คุณ DONJUAN

เห็นทุกคน HAPPY กันก็ดีใจด้วยครับ การเล่นทองคำก็ตาม stype ของใครของมันไม่มีผิดหรือถูก แต่ดูสุดท้ายว่าใครได้เงินหรือเสียเงินเป็นพอ บางคนเล่นสั้นได้เงิน บางคนเล่นยาวได้เงิน เพราะแนวคิดของคนไม่เหมือนกัน เช่น

buy 20,100 sell 20,500 = +400

buy 20,700 sell 20,900 = +200

แต่อีกคน buy 20,100 sell 20,900 = +800

สวัสดีครับ คุณ thon คุณ DonJuan คุณ ginger และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ก็อย่างที่คุณ thon ว่ามานั้นถูกต้องครับ แต่ของ FOR GOLD จะบันทึกเป็นกำไร ก็ต่อเมื่อเราสามารถซื้อคืนได้

ในราคาที่ต่ำกว่าที่เราซื้อมาครับ เช่น เราซื้อทองมา 20,050 บาท ณ.วันนี้เราขายได้ราคา 20,750 เท่ากับ

ว่าเราได้กำไร 700 บาท แต่กำไรที่ได้ ยังไม่ได้เป็นกำไรที่แท้จริงครับ ต้องรอจนกว่าเราจะสามารถซื้อทองน้ำหนัก

เท่าเดิมได้ในราคา 20,050 จึงจะถือว่า เราได้กำไร 700 บาทครับ แต่ถ้าราคาทองไม่มีทีท่าว่าจะลงมา ให้เรา

ได้ซื้อ แต่ลงมาแค่ 20,500 แล้วเราจำเป็นต้องเข้าซื้อ ไม่อย่างนั้น เราต้องตกรถแน่นอน ดังนั้นกำไรของรอบที่

ผ่านมาก็คือ 200 บาทเท่านั้นเอง สมมุติอีกนะครับ ถ้าเราขายไปแล้ว แล้วราคาทองไม่ลงมาเลย มีแต่จะเพิ่มขึ้น

เพิ่มขึ้น แล้วถ้าเราไม่เข้าซื้อ เราตกรถแน่นอน เราก็ต้องเข้าซื้อครับ แต่เราต้องควักเงินเพิ่ม เพื่อซื้อทองให้ได้น้ำหนัก

เท่าเดิม จำนวนเงินที่เราควักเพิ่ม คือจำนวนเงินที่เราขาดทุนครับ

เพื่อนๆ อาจจะแย้งว่า นี่งัย! เงิน 700 บาท เห็นๆ อยู่เลย จะขาดทุนได้อย่างไร จริงครับ ถ้าเราไม่กลับมาซื้อทอง

อีกเลย กำไรแน่นอนครับ แต่วันนี้เรายังเล่นทองอยู่ครับ เรายังไม่น่าจะว่า เราจะซื้อทองได้ในราคาเดิมหรือเปล่าครับ

ปล.ในวันที่เราตัดสินมาเล่นทองคำเก่งกำไร จำนวนเงินที่เราเอามาลงทุนทั้งหมด ได้ผูกติดกับทองคำไปแล้วครับ

เช่น ตัวอย่าง เราเคยซื้อทองครั้งแรก 50 บาททอง ก็ควรจะเป็น 50 บาททองตลอดไปครับ ผ่านไป 1 ปี

เราก็ยังสามารถซื้อทองได้ 50 บาททองเท่าเดิม โดยไม่ต้องควักเงินเพิ่ม นี่ถึงเรียกว่ากำไรครับ (ทองน้ำหนัก

50 บาท เมื่อวันที่เราเข้าซื้อครั้งแรก กับทองน้ำหนัก 50 บาทวันนี้ ราคามันแตกต่างกันครับ ถ้าเรานำไปขายวันนี้

เราจะได้เงินมากกว่า เงินที่เราเอามาลงทุนครั้งแรกครับ)

ถูกแก้ไข โดย FOR GOLD

สวัสดีครับคุณ เม่าน้อย วันที่คุณเม่าน้อยเข้าซื้อ และมาโพสต์บอก ผมว่าราคาสูงน่าดู แต่ผ่านมา

ไม่กี่วันคุณเม่าน้อยมีกำไรแล้ว สุดยอดครับ :o :o :o

สวัสดีครับ คุณ เม่าน้อย

ผมก็มีความคิดซื้อเพิ่มครับ แต่รอย่อตัวสักหน่อยครับผม ตอนนี้ของมีพอสมควร อยากระบายมากกว่าครับ ใจอยากปล่อยที่ 21,000 ครับ

ผมมีเซ้นต์ว่า คุณ เด็กขายของ อาจไปซื้อมาลุ้นเล่นซัก 2 แท่งแล้วมั้งครับ เมื่อวันศุกร์ อิอิ

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกัน ว่าคุณเด็กขายของ อาจไปหาอาแป๊ะ มาแล้ว

ปล. คุณ DonJuan ไม่แนะนำให้คุณเด็กขายของ ไปหาเจ้สุดสวยของคุณ DonJuan บ้างหรือครับ

ซื้อแต่อาแป๊ะ อาแป๊ะ ผมว่าคุณเด็กขายของจะเหี่ยวเฉา เอานะครับ

555คุณ Don confirm B)

เราปล่อยไปคราวนั้น ^_^ ทีเหลือน่าถือให้มันรู้ไป ไม่ปล่อยง่ายแน่ๆ :ph34r:

ถ้ามีย่อพอใจก็ซื้อ ไม่ต้องคิดมาก ต่อไปนี้ต้องให้ใจนิ่ง ว่าง ละวาง

จำแต่ KEY WORD ทีเฮ๊ยๆ พี่ๆ กูรู คุณคิกบอกไว้

แนวต้าน แนวรับที่รอ แล้วมีสมาธิไว้ ใจต้องนิ่ง 555

ข้อสำคัญ สบายใจไว้เป็นพอ :P ตามดูไว้

บ่นพอแล้ว

ขอขอบคุณเฮียๆ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนทุกคน :wub:

[/size][/color]

สวัสดีครับคุณ ginger เห็นด้วยครับ นอกจากจะฝึกเล่นทองแล้ว ยังต้องฝึกนั่งสมาธิด้วยครับ จิตใจจะได้นิ่งๆๆๆ

<_<

ขอบพระคุณมากครับ ผม !thk

เฮีย ที่เคารพ :rolleyes:

เฮีย ไม่ต้องขอบใจ ginger เป็นเรื่องที่ควรทำและเต็มใจอย่างยิ่ง

คราวหลัง เฮียขอบใจก็พอนะ มะงั้นไม่กล้าบอกอีกนะ

สวัสดีครับ คุณ thon คุณ DonJuan คุณ ginger และเพื่อนๆ ทุกคนครับ

ก็อย่างที่คุณ thon ว่ามานั้นถูกต้องครับ แต่ของ FOR GOLD จะบันทึกเป็นกำไร ก็ต่อเมื่อเราสามารถซื้อคืนได้

ในราคาที่ต่ำกว่าที่เราซื้อมาครับ เช่น เราซื้อทองมา 20,050 บาท ณ.วันนี้เราขายได้ราคา 20,750 เท่ากับ

ว่าเราได้กำไร 700 บาท แต่กำไรที่ได้ ยังไม่ได้เป็นกำไรที่แท้จริงครับ ต้องรอจนกว่าเราจะสามารถซื้อทองน้ำหนัก

เท่าเดิมได้ในราคา 20,050 จึงจะถือว่า เราได้กำไร 700 บาทครับ แต่ถ้าราคาทองไม่มีทีท่าว่าจะลงมา ให้เรา

ได้ซื้อ แต่ลงมาแค่ 20,500 แล้วเราจำเป็นต้องเข้าซื้อ ไม่อย่างนั้น เราต้องตกรถแน่นอน ดังนั้นกำไรของรอบที่

ผ่านมาก็คือ 200 บาทเท่านั้นเอง สมมุติอีกนะครับ ถ้าเราขายไปแล้ว แล้วราคาทองไม่ลงมาเลย มีแต่จะเพิ่มขึ้น

เพิ่มขึ้น แล้วถ้าเราไม่เข้าซื้อ เราตกรถแน่นอน เราก็ต้องเข้าซื้อครับ แต่เราต้องควักเงินเพิ่ม เพื่อซื้อทองให้ได้น้ำหนัก

เท่าเดิม จำนวนเงินที่เราควักเพิ่ม คือจำนวนเงินที่เราขาดทุนครับ

เพื่อนๆ อาจจะแย้งว่า นี่งัย! เงิน 700 บาท เห็นๆ อยู่เลย จะขาดทุนได้อย่างไร จริงครับ ถ้าเราไม่กลับมาซื้อทอง

อีกเลย กำไรแน่นอนครับ แต่วันนี้เรายังเล่นทองอยู่ครับ เรายังไม่น่าจะว่า เราจะซื้อทองได้ในราคาเดิมหรือเปล่าครับ

ปล.ในวันที่เราตัดสินมาเล่นทองคำเก่งกำไร จำนวนเงินที่เราเอามาลงทุนทั้งหมด ได้ผูกติดกับทองคำไปแล้วครับ

เช่น ตัวอย่าง เราเคยซื้อทองครั้งแรก 50 บาททอง ก็ควรจะเป็น 50 บาททองตลอดไปครับ ผ่านไป 1 ปี

เราก็ยังสามารถซื้อทองได้ 50 บาททองเท่าเดิม โดยไม่ต้องควักเงินเพิ่ม นี่ถึงเรียกว่ากำไรครับ (ทองน้ำหนัก

50 บาท เมื่อวันที่เราเข้าซื้อครั้งแรก กับทองน้ำหนัก 50 บาทวันนี้ ราคามันแตกต่างกันครับ ถ้าเรานำไปขายวันนี้

เราจะได้เงินมากกว่า เงินที่เราเอามาลงทุนครั้งแรกครับ)

เห็นด้วย ;) เพราะเคยทำที่คุณพูดเลย ขายแล้วเติมเงินเข้าใหม่ก็ต้องทำไม่งั้นไล่ราคาทองไม่ทัน เงินที่คิดว่ากำไรแต่ซื้อทองไม่ได้เท่าดิม

ดีใจ :P ที่เพื่อนช่วยกันแบ่งปันประสบการณ์+ความคิดเห็นกัน [/size][/color]

555คุณ Don confirm B)

เราปล่อยไปคราวนั้น ^_^ ทีเหลือน่าถือให้มันรู้ไป ไม่ปล่อยง่ายแน่ๆ :ph34r:

ถ้ามีย่อพอใจก็ซื้อ ไม่ต้องคิดมาก ต่อไปนี้ต้องให้ใจนิ่ง ว่าง ละวาง

จำแต่ KEY WORD ทีเฮ๊ยๆ พี่ๆ กูรู คุณคิกบอกไว้

แนวต้าน แนวรับที่รอ แล้วมีสมาธิไว้ ใจต้องนิ่ง 555

ข้อสำคัญ สบายใจไว้เป็นพอ :P ตามดูไว้

บ่นพอแล้ว

ขอขอบคุณเฮียๆ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนทุกคน :wub:

สวัสดีครับคุณ ginger เห็นด้วยครับ นอกจากจะฝึกเล่นทองแล้ว ยังต้องฝึกนั่งสมาธิด้วยครับ จิตใจจะได้นิ่งๆๆๆ

สวัสดีืื เฮีย คุณเด็กขายของที่คิดถึง คุณ Don คุณ FOR GOLD คุณเพื่อนๆทุกคน

สวัสดี คุณคิก เจ้แว่นจ๋า

ginger คิดว่า all time high คราวนี้เป็นที่ลุ้นระทึกพอสมควรเพราะมีการสับขาหลอกให้งงอยู่เนืองๆ

ข่าวน่าขึ้นก็ไม่ขึ้น จะขึ้นก็ไมย่อซะงั้น คิดว่าจะมีเทขายยังไม่ลงชักนิด 555 จะหยุดสงกรานแล้ว

คงต้องแบบใครพอใจแล้วก็ขาย ใครอยากลุ้นต่อก็ลุ้นไป

แต่gingerคิดว่าถ้าขายแล้วมันซื้อต่ำกว่าไม่ได้ก็ไม่น่าขายนะ หรือ เฮียว่าไงฮะ

ด๊ใจที่ :D ตรงที่เพื่อนออกมาช่วยกันแสดงความคิดเห็น

วันหยุดนี้เฮียกับคุณเด็กขายของพักผ่อนให้สบายใจนะฮะ :P

เพื่อนๆใครว่างก็โพสมาคุยกันนะ :lol:

[/size][/size][/color]