ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

รบกวนสอบถามความติดเห็น เพื่อนๆ ทุกท่านครับ

สมมุติ สถานการณ์สำหรับทองแท่ง

ต้นทุนที่ 1400 usd

ราคาขณะนี้ 1475 usd

แนวโน้ม น่าจะย่อถึง 1450 usd แล้วไป 1500 usd

ควรทำอย่างไรครับ

1. ขายที่ 1475 usd รอย่อ 1450 แล้วค่อยเก็บ เพื่อรอขาย 1500 usd

2. ถือต่อไปรอขาย 1500 usd

กำไร

1. ขายที่ 1475-1400 = 75 usd ซื้อ 1450 ขาย 1500 = 50 usd หักค่าต๋งซัก 5 usd รวมกำไร 75+50-5 = 120 usd

2. ถือต่อขายที่ 1500-1400 = 100 usd

เลือกข้อไหนครับ ถ้าดูจากกำไรก้อข้อ 2 แต่ข้อ 2 คือการคาดเดาแนวโน้ม

ถ้าไม่เป็นไปตามนั้น หรือราคาลงมาไม่ถึง 1450 หรือเข้าไม่ทัน ก็จะไม่ได้กำไรตามนั้นครับ

ผมว่าเล่นทองก็ลำบากครับ

ทองขึ้น มีทอง-ไม่กล้าขายกลัวขายหมู ไม่มีทอง-ไม่กล้าซื้อกลัวขึ้นสุดแล้วติดดอย

ทองลง มีทอง-ไม่กล้าขาย กำไรน้อย ไม่มีทอง - ไม่กล้าซื้อกล้วลงต่อติดดอย

เพื่อนๆ ว่าไงกันบ้างครับ

สวัสดี คุณpoorjing

คุณเก่งที่รู้จักจำลองสถานการณ์ทางเลือกที่จะตัดสินใจ

1 เราคิดถ้าอยากได้แน่และพอใจก็แบ่งขาย สัดส่วนตามความเหมาะสมของตัวเอง ได้แน่

2 ถ้าอยากลุ้นต่อก็ถือไว้บ้าง

บางคนพอใจแล้วขายทั้งหมดก็มี บางคนพอใจที่จะยังไม่ขายก็มี ทั้งที่มีความเสี่ยง

เราต้องเข้าใจตัวเองว่าเราเป็นแบบไหน B)

เอาตัวเองเป็นตัวตั้ง เพราะเราต้องเป็นคนตัดสินใจเอง และยอมรับผลที่จะเกิดขึ้น :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ครับประเด็น : ขายแล้ว ต้องซื้อราคาสูงกว่าเดิม เป็นเรื่องธรรมดา ของ การลงทุน ในสินค้า โภคภัณฑ์ ที่ขึ้นอยู่กับ Demand & Supplyถ้าคิดว่า ราคาทอง จะสูงขึ้นไปเรื่อยๆ ก็ไม่จำเป็นต้องขายออกไป ถือ, กอดไว้แน่นๆ แต่เราจะทราบอนาคตล่วงหน้าหรือครับ อย่างวันก่อน ถ้า US$1,450 ไม่ขยับมาที่ US$1,475 แต่เปลี่ยนมาเป็น US$1,425 แล้วเราจะพูดกันอย่างไรล่ะ " รู้งี้ " ขายไปก่อนหน้าแล้ว ใช่ไหมครับเพราะฉะนั้น ตัดใจขายไปแล้ว นั้นก็คือกำไร เพื่อนำมาสร้างความสุขให้กับตัวเอง และ ครอบครัว หาซื้อของที่ชอบ พาลูกเมียไปกินอาหารอร่อยๆถึงแม้ว่า จะคิดว่า ต้องจ่ายเพิ่มในการซี้อรอบต่อไป เราก็ซื้อปริมาณลดลงกว่าเดิม ก็ได้ แต่ผลกำไร ก็ต้องขอส่วนต่างมากขึ้นกว่าเดิม คิดแบบนั้นก็จะสบายไปอีกแบบ ครับในสภาวะความผันผวนขณะนี้ คาดเดายากนะครับ ยิ่งหลังสงกรานต์ด้วยแล้ว

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ

หายไปวันนึง กลับมาข่าวสารเพียบเลยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ !thk

เห็นด้วยกับความคิดของคุณเด็กขายของค่ะ อาทิตย์หน้าวันหยุดยาวเป็นช่วงเวลาวัดใจ

ใครพอใจกับกำไรแล้วก้อขายไป ได้กำไรมาก้อนำมาสร้างความสุขให้กับตัวเองแบ่งปันบางส่วนไปทำบุญบ้าง

ใครคิดว่าราคาน่าจะไปต่อก้อเก็บไว้ ราคาจะขึ้นหรือลงก้อพยายามทำใจให้นิ่ง มีขึ้นก้อต้องมีลงเป็นเรื่องธรรมดา

หลักการง่ายๆคิดได้แบบนี้ก้อมีความสุข แล้วก้อจะไม่มีคำว่า"รู้งี้" รู้งี้ขายไปก้อดี รู้งี้ไม่ขายดีกว่า

หลัการง่ายๆแต่ทำยาก แต่จะพยายามทำให้ได้ค่ะ :P

ข้อสำคัญ คือ เราน่าจะมองโลกในแง่ดี พอใจกับผลที่เราตัดสินใจทำหลังจากดูข้อมูลต่างๆแล้ว

คำว่าขายหมูก็คือ ได้กำไรแล้ว มันอาจจะลงก็ได้ถ้าไม่ขาย 555

ติดดอย ถ้ากลัวก็อย่าไล่ซื้อ แต่บางทีเราก็ไม่รู้ได้ เพราะเขาต้องทำให้เชื่อทั้งข่าวทั้งกราฟก็บอกว่าจะขึ้น ก็เลยซื้อ ก็ต้องเข้าใจไ่ม่ไปเครียด ใครๆก็เคย

ตกรถ เพราะรอซื้อในราคาที่น่าจะลงมาให้ซื้อแต่ไม่ลง มาให้ซื้อ และก็ไม่ต้องการซื้อในราคาสูง =เราไม่ดอย

รอรอบต่อไป รอย่อ ไงๆตลาดก็ยังอยู่ไ่ม่ไปไหน 555

เล่นทองต้องให้กำลังใจตัวเอง มองอะไรแบบยืดๆไม่เครียดกับมัน คอยวางมันไป อย่าไปจริงจังเดี๋ยวเครียด อารมณ์ใหลไปกับตลาด

เด๊๋๋่ยวดิ่งลง เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง หาความสุขไม่ได้ก็ไม่ดีแน่

ต้องรู้จักพอใจแม้จะตัดสินผิดไปบ้าง

เรียนรู้ สนใจปรับตัว ไม่ยึดมั่น ถือมั่น เพราะไม่มีอะไรแน่นอน

ได้กำไร ก็ทำดีช่วยเหลือสังคม ทำบุญบ้างเพราะทำให้เราใจเย็นขึ้นรู้สึกดีกับตัวเอง 555

เราเองก็ยัง งง อยู่ไม่ได้เก่ง ก็ยังพยายามอยู่ ;)

ถูกแก้ไข โดย ginger

อ่านกระทู้นี้มานานแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่เคย post เลยครับ วันนี้เป็นครั้งแรก ได้อ่านการวิเคราะห์ของ คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan

มาตลอดครับ ผมว่าทั้ง 2 ท่านน่าจะเป็นรุ่นพี่ผมแน่ๆ ผมเป็นแค่เด็กฝึกหัดเล่นทองเพื่อเก็งกำไร อายุประมาณ 6 เดือนเท่านั้นเองครับ รวมทั้งอายุจริงก็คงน้อยกว่าทั้ง 2 ท่านแน่ๆ :rolleyes:

ด้วยทุนผมที่เก็บหอมรอมริบมาตลอดมีกำลังซื้อแค่ 10 บาททองเท่านั้นเองครับ ก็เลยตัดสินใจปิดบัญชี เพื่อมาลงทุนซื้อทองแท่งทั้งหมด

ก็ได้แค่ 10 บาททองเท่านั้น แรกๆ ก็คิดแค่ซื้อถูกขายแพง ก็ได้กำไร 100-150 ต่อ 1 บาททองก็รีบไปขายทันที แล้วก็นั่งรอราคาตกก็ซื้อใหม่ รู้สึกว่าจะทำได้ประมาณ 2-3 ครั้ง จนกระทั่งครั้งสุดท้ายที่ขึ้นมาแตะ 20050 บาท ก็รีบขายทันที ตั้งแต่วันนี้จนบัดนี้ผมก็ไม่กำลังที่จะไล่ตามอีกเลย :blush:

จนกระทั่งเมื่อวันศุกร์ที่ 8/4/11 ผมก็สะสมกำลังของผมจนสามารถที่จะไปซื้อมันกลับคืนมาได้ที่ราคา 20750 หวังไว้ว่าวันนี้ตัดสินใจแล้วจะติดดอยก็ไม่สนใจอีกแล้ว กะลังจะออกไปซื้ออยู่แล้วเชียว เฮ้ย...ขออ่านการวิเคราะห์ก่อนออกแล้วกัน ไปเจอว่า คุณ DonJuan คาดการณ์ไว้ว่าคืนนี้อาจมีการทุบของไอ้กัน ผมก็เริ่มปอดแหก ไม่กล้าไปซื้ออีกแล้ว จนกระทั่งวันนี้ราคาก็หนีไปอีกแล้ว ผมก็คงไม่กล้าไล่ตามอีกแล้ว เพราะกลัวจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันช่วงหยุดยาว ตอนนี้ก็เลยพกเงินสดติดตัวไว้ตลอดเวลา รอจังหวะดีๆ แล้วจะเข้าไปซื้อมันกลับมา

ที่เล่ามาทั้งหมด ไม่ได้โทษคุณ DonJuan นะครับ แค่เขียนมาทำความรู้จัก ไว้ขอคำชี้แนะในวันข้างหน้าครับ ผมอายุยังน้อยครับ...

รบกวนทั้ง 2 ท่าน ชี้แนะด้วยครับ... :D

ถูกแก้ไข โดย GB2514

สวัสดีครับ คุณ GB2514 ครับ

ยินดีครับ ที่ได้รู้จัก ราคาทองที่ขึ้นมาก็เกิดจากข่าว US Government SHUTDOWN ซึ่ง Dead Line

คือเที่ยงวันเสาร์ที่ผ่านมา เวลาไทย ซึ่งก็ผ่านไปด้วยดี รอมชอมกันได้ในที่สุด ดีแล้วครับที่ยังไม่ได้เข้าซื้อ เพราะถือว่ามีความ

ผันผวนสูงมาก ไม่รู้ว่า เช้าวันจันทร์ เปิดตลาดมา ฝั่งเอเชีย จะขานรับขนาดไหนกับข่าว หรือ อาจจะมีการเทขายตัดหน้าหักเหลี่ยม

โหดกันหรือเปล่า ก็ไม่รู้ เพราะ ยังไง US Index ต้องเพิ่มขึ้น ค่อนข้างแน่นอน เพราะมันหล่นจากข่าว ก็ต้องติดตามต่อไป

ช่วงนี้ ใกล้วันหยุดยาวด้วย ครับ

ข้อสำคัญ คือ เราน่าจะมองโลกในแง่ดี พอใจกับผลที่เราตัดสินใจทำหลังจากดูข้อมูลต่างๆแล้ว

คำว่าขายหมูก็คือ ได้กำไรแล้ว มันอาจจะลงก็ได้ถ้าไม่ขาย 555

ติดดอย ถ้ากลัวก็อย่าไล่ซื้อ แต่บางทีเราก็ไม่รู้ได้ เพราะเขาต้องทำให้เชื่อทั้งข่าวทั้งกราฟก็บอกว่าจะขึ้น ก็เลยซื้อ ก็ต้องเข้าใจไ่ม่ไปเครียด ใครๆก็เคย

ตกรถ เเพราะรอซื้อในราคาที่น่าจะลงมาให้ซื้อแต่ไม่ลง มาให้ซื้อ และก็ไม่ต้องการซื้อในราคาสูง =เราไม่ดอย

รอรอบต่อไป รอย่อ ไงๆตลาดก็ยังอยู่ไ่ม่ไปไหน 555

เล่นทองต้องให้กำลังใจตัวเอง มองอะไรแบบยืดๆไม่เครียดกับมัน คอยวางมันไป อย่าไปจริงจังเดี๋ยวเครียด อารมณ์ใหลไปกับตลาด

เด๊๋๋่ยวดิ่งลง เดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง หาความสุขไม่ได้ก็ไม่ดีแน่

ต้องรู้จักพอใจแม้จะตัดสินผิดไปบ้าง

เรียนรู้ สนใจปรับตัว ไม่ยึดมั่น ถือมั่น เพราะไม่มีอะไรแน่นอน

ได้กำไร ก็ทำดีช่วยเหลือสังคม ทำบุญบ้างเพราะทำให้เราใจเย็นขึ้นรู้สึกดีกับตัวเอง 555

เราเองก็ยัง งง อยู่ไม่ได้เก่ง ก็ยังพยายามอยู่ ;)

สวัสดีครับ คุณ ginger

ราคาทองขึ้นรอบนี้ ไม่มีใครคาดคิดหรอกครับว่า จะขึ้นได้โหดแบบทะลุ New High แล้ว New High ได้อีก เพื่อนบางคนก็กล้า

กระโดดขึ้นรถไล่ตามราคาที่ 20,750 บาท จนมาถึงจุดเท่าทุน ไม่ใช่ครับ จุดได้กำไร 30 บาท เพราะอาแป๊ะ + 30 บาท ให้

ก็ต้องมาลุ้นกันต่อว่า ราคาทองจะลดลง โดยมีค่าเงินบาทที่อ่อนค่าลงตาม รับไหวไหม พรุ่งนี้ 9.20 น. ก็รู้กันแล้วล่ะครับ

ส่วนเพื่อนๆ ที่ตกรถ รอบนี้ ก็ถือว่าอดไป เงินก็ยังอยู่ครบ ไม่ได้ถูกลดค่าเงินไป นอนอยู่ในธนาคารฯ ไม่ได้เสียอะไร ตรงกันข้าม

ถ้ารีบกระโดดขึ้นรถขณะที่ รถยังวิ่งอยู่ ถ้ารถมันยางแตก เลี้ยว U-Turn แบบ Drift ดึงเบรคมือ หักพวงมาลัยล่ะ เนี่ย เสียสุขภาพ

ทางใจแล้ว มูลค่าเงินยังหายไปอีก เพราะฉะนั้น เด็กขายของ ว่า ยังไง ตกรถ ดีกว่า ติดดอย หรือ เจ็บใจ ไม่มีร้านทองฯ เปิด

นะครับ ช่วงหยุดเทศกาลสงกรานต์ แบบนี้

อ่านกระทู้นี้มานานแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่เคย post เลยครับ วันนี้เป็นครั้งแรก ได้อ่านการวิเคราะห์ของ คุณเด็กขายของ คุณ DonJuan

มาตลอดครับ ผมว่าทั้ง 2 ท่านน่าจะเป็นรุ่นพี่ผมแน่ๆ ผมเป็นแค่เด็กฝึกหัดเล่นทองเพื่อเก็งกำไร อายุประมาณ 6 เดือนเท่านั้นเองครับ รวมทั้งอายุจริงก็คงน้อยกว่าทั้ง 2 ท่านแน่ๆ :rolleyes:

ด้วยทุนผมที่เก็บหอมรอมริบมาตลอดมีกำลังซื้อแค่ 10 บาททองเท่านั้นเองครับ ก็เลยตัดสินใจปิดบัญชี เพื่อมาลงทุนซื้อทองแท่งทั้งหมด

ก็ได้แค่ 10 บาททองเท่านั้น แรกๆ ก็คิดแค่ซื้อถูกขายแพง ก็ได้กำไร 100-150 ต่อ 1 บาททองก็รีบไปขายทันที แล้วก็นั่งรอราคาตกก็ซื้อใหม่ รู้สึกว่าจะทำได้ประมาณ 2-3 ครั้ง จนกระทั่งครั้งสุดท้ายที่ขึ้นมาแตะ 20050 บาท ก็รีบขายทันที ตั้งแต่วันนี้จนบัดนี้ผมก็ไม่กำลังที่จะไล่ตามอีกเลย :blush:

จนกระทั่งเมื่อวันศุกร์ที่ 8/4/11 ผมก็สะสมกำลังของผมจนสามารถที่จะไปซื้อมันกลับคืนมาได้ที่ราคา 20750 หวังไว้ว่าวันนี้ตัดสินใจแล้วจะติดดอยก็ไม่สนใจอีกแล้ว กะลังจะออกไปซื้ออยู่แล้วเชียว เฮ้ย...ขออ่านการวิเคราะห์ก่อนออกแล้วกัน ไปเจอว่า คุณ DonJuan คาดการณ์ไว้ว่าคืนนี้อาจมีการทุบของไอ้กัน ผมก็เริ่มปอดแหก ไม่กล้าไปซื้ออีกแล้ว จนกระทั่งวันนี้ราคาก็หนีไปอีกแล้ว ผมก็คงไม่กล้าไล่ตามอีกแล้ว เพราะกลัวจะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันช่วงหยุดยาว ตอนนี้ก็เลยพกเงินสดติดตัวไว้ตลอดเวลา รอจังหวะดีๆ แล้วจะเข้าไปซื้อมันกลับมา

ที่เล่ามาทั้งหมด ไม่ได้โทษคุณ DonJuan นะครับ แค่เขียนมาทำความรู้จัก ไว้ขอคำชี้แนะในวันข้างหน้าครับ ผมอายุยังน้อยครับ...

รบกวนทั้ง 2 ท่าน ชี้แนะด้วยครับ... :D

ถ้าเป็นทองแท่งผมถือยาวมาตั้งแต่ 18800 จนถึงวันนี้ไม่คิดจะขายครับ

ที่ซื้อขายอยู่เป็น GF ครับ ทองแท่งจะซื้อเพิ่มอย่างเดียวครับ มีเงินก็ค่อยๆซื้อ ไปเรื่อยๆ ครับ

ยินดีครับ ที่ได้รู้จัก ราคาทองที่ขึ้นมาก็เกิดจากข่าว US Government SHUTDOWN ซึ่ง Dead Line

คือเที่ยงวันเสาร์ที่ผ่านมา เวลาไทย ซึ่งก็ผ่านไปด้วยดี รอมชอมกันได้ในที่สุด ดีแล้วครับที่ยังไม่ได้เข้าซื้อ เพราะถือว่ามีความ

ผันผวนสูงมาก ไม่รู้ว่า เช้าวันจันทร์ เปิดตลาดมา ฝั่งเอเชีย จะขานรับขนาดไหนกับข่าว หรือ อาจจะมีการเทขายตัดหน้าหักเหลี่ยม

โหดกันหรือเปล่า ก็ไม่รู้ เพราะ ยังไง US Index ต้องเพิ่มขึ้น ค่อนข้างแน่นอน เพราะมันหล่นจากข่าว ก็ต้องติดตามต่อไป

ช่วงนี้ ใกล้วันหยุดยาวด้วย ครับ

ลักษณะนี้วันจันทร์ ผมเดาว่าย่อ ค่อนข้างแน่นอนครับ พอดีปล่อยของไปหมดแล้ว

ผมคงดูจังหวะเข้า L ละครับ รอว่าจะลงไปสุดตรงไหน ผมเดาที่ 1475-30 = 1445

ถ้ารับอยู่จะเข้าเพิ่มตรงนี้ครับแล้วถือยาวไปขาย ก.ค. เลยครับ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

เพิ่งลงเครื่องมา ระหว่างนั่งบนรถก็เลยรีบเปิดดูว่าเพื่อนๆ มาให้แนวทางกันอย่างไรบ้าง กำลังนั่งอ่านย้อนหลังอยู่ค่ะพอดีถึงบ้านก็เลยรื้อกระเป๋ากว่าจะเสร็จก็เกือบตี 1 ยังไม่อาบน้ำเลย รีบเปิดดูต่อ(กลัวตามไม่ทัน)หวังว่าวันจันทร์อังคารนี้คงจะได้ราคาดีๆ ซัก 21000บาท(มากไปปะเนี่ย) อิอิ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำ และข่าวสารที่เพื่อนๆได้ร่วมกันนำเสนอ ระหว่างท่องเที่ยวเข้า thaiGold ไม่ได้แทบขาดใจ พี่เด็กขายของซื้อเข้าหรือยังคะ

สวัสดีครับ คุณ Nuchaba

กลับสู่มาตุภูมิอย่างสวัสดิภาพนะครับ อย่าเอ็ดไปครับ อัดเข้าไปเต็มที่เลยครับ ที่ 20,750 บาท คาดว่า ได้กำไรนิดหน่อยส่วนต่าง

ก็เผ่นเช่นเคยครับ เที่ยวนี้ เอากำไรน้อย แต่ถือปริมาณมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้ ก็ไปรอร้านทองฯ เปิดแต่เช้าแล้วล่ะครับ นัดเพื่อนซื้อของกันครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เหตุการณ์สู้รบปะทะกันระหว่าง ฝ่ายกัดดาฟี่ และ ฝ่ายต่อต้าน ยังดุเดือดอย่างมาก ฝ่ายรัฐบาล ยิงระเบิดถล่มที่มั่นฝ่ายต่อต้านเกือบ 10 ลูก หวังยึดพื้นที่คืนให้ได้

เหตุการณ์ในประเทศเยเมน ทหาร ยิงแก๊สน้ำตา และ กระสุนจริงใส่ผู้ประท้วงขับไล่รัฐบาล ทำให้มีคนตาย 4 ราย บาดเจ็บ 116 คน แสบตาอีกมากกว่า 650 คน

กลับสู่มาตุภูมิอย่างสวัสดิภาพนะครับ อย่าเอ็ดไปครับ อัดเข้าไปเต็มที่เลยครับ ที่ 20,750 บาท คาดว่า ได้กำไรนิดหน่อยส่วนต่าง

ก็เผ่นเช่นเคยครับ เที่ยวนี้ เอากำไรน้อย แต่ถือปริมาณมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้ ก็ไปรอร้านทองฯ เปิดแต่เช้าแล้วล่ะครับ นัดเพื่อนซื้อของกันครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ไปอัดมาเต็มปอดแล้วรึครับ เซ้นต์ไม่ผิด(รึป่าว) พรุ่งนี้เช้ามาทองขึ้นครับ ไหลตามค่าเงิน ไม่ 50 ก็ 100 แม้ SPOT จะร่วงก็ตาม แต่ผมเดาว่า ขึ้นต่อในช่วงเช้าสายบ่าย ส่วนกลางคืนออกแนวทรงตัวครับ วันอังคารน่าจะแบบเดียวกัน ส่วนวันพุธฉุดไม่อยู่น่าจะลงครับ เดาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวกลางคืนมาให้ครับ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ

คุณเด็กขายของคิดว่าวันจันทร์ ทองจะลงมาที่ 20750 ก่อนจะพุ่งไป 21000 หรือครับ B)

ที่คุณ Donjuan วิเคราะห์ก็น่าคิดนะครับ บาทจะอ่อน แต่ spot ลง สุดท้ายลักษณะแบบนี้แปะจะกั๊กราคาอย่างไร ??

ถูกแก้ไข โดย news

ทองช่วงนี้ยากตรงมีความผันผวนสูงมาก

ต้องดูวันต่อวัน บางทีแค่ช่วงที่มีข่าว US GOVERNMENT SHUTDOWN

ปัญหาของ US หมกเ็ม็ดซ่อนไว้ ใครจะบอกว่าตัวเองแย่ล่ะ

ข่าวออกมาคนตัดสินใจเก็บ ซื้อเข้าแบบไม่ต้องลังเล เฮ้อ :excl:

เราคงซื้อไม่ทันในวันนี้เพราะหมดเวลาขายแล้ว วันนี้ยังแพงไป อาจเป็นข่าวปล่อยก็ได้

โปรดอย่าเชื่อ เพราะเราไม่รู้ เดาเอา ถ้าตื่นข่าวนี้น่ากลัวจริงๆ

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณมากครับ :P

เหมือนกับจะบอกว่าพรุ่งนี้ถ้าราคา 20,750 ก็เข้าซื้อได้ใช่มั๊ยครับ :rolleyes: