ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเฮียแบท เฮียเด็กขายของ เฮียdonjuan และเพื่อนๆทุกคนครับ

ขอให้มีความสุขในวันปีใหม่ไทยนะครับ:lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคุณ ginger คุณ DonJuan วันนี้ วันสุดท้ายก่อนหยุดยาว เป็นวันที่ตัดสินใจลำบากเหมือนกันนะครับ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ FOR GOLD คุณ ginger คุณ Mr.Li และทุกๆท่าน

ช้างที่ อ้ายกัน ยืมไปเป็นช้างไทยครับ พอรู้ว่าวันสงกรานต์ปีใหม่ไทยมาถึง ขอลาก่ะตัวเองพักร้อนซะงั้น ก่ะว่าหลังวันหวยแห่งชาติ ออก ค่อยทำงานลากต่อ ตอนนี้ เที่ยวสงกรานต์ให้มีความสุข ปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ ท่านใดซื้อ-ขายกับร้านที่เปิดอยู่ในช่วงนี้ ก็มีสิทธิ์เก็บเพิ่มในช่วง 2-3 วันนี้ที่จะถึงครับ

สวัสดีครับทุกท่านครับ..

เชียร์ ลงอีกนิด ก็จะเข้าเพิ่มครับ

บ่ายๆ จัดหนักๆ หน่อยนะครับบบ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ FOR GOLD คุณ ginger คุณ Mr.Li และทุกๆท่าน

ช้างที่ อ้ายกัน ยืมไปเป็นช้างไทยครับ พอรู้ว่าวันสงกรานต์ปีใหม่ไทยมาถึง ขอลาก่ะตัวเองพักร้อนซะงั้น ก่ะว่าหลังวันหวยแห่งชาติ ออก ค่อยทำงานลากต่อ ตอนนี้ เที่ยวสงกรานต์ให้มีความสุข ปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ ท่านใดซื้อ-ขายกับร้านที่เปิดอยู่ในช่วงนี้ ก็มีสิทธิ์เก็บเพิ่มในช่วง 2-3 วันนี้ที่จะถึงครับ

มีสิทธิ์ค่ะ ขอให้ลงมาเถอะ จัดหนักเลยแล้วรอช้างกลับจากพักร้อนไปลากต่อ คราวนี้น่าจะแรงเยอะ ฮิฮิ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกๆ คน ครับ เข้าช่วง PRE เทศกาลสงกรานต์ เตรียมไปสาดน้ำแถวๆ ถนนสีลม

เลยขอเริ่มต้น โดย

เฮียแบท ที่เคารพ พี่เด็กขายของ เพื่อนทุกคน

คุณคิก เจ้แว่น

เ่ล่นสงกราน พักผ่อนให้สบายใจกัน

มีความสุขนะทุกคน

ถูกแก้ไข โดย ginger

เฮียแบท ที่เคารพ พี่เด็กขายของ เพื่อนทุกคน

คุณคิก เจ้แว่น

เ่ล่นสงกราน พักผ่อนให้สบายใจกัน

มีความสุขนะทุกคน

เห็นแล้วอยากเล่นน้ำ กำลังร้อนอยู่พอดี น่ารักครับ

เรื่องต่อมา ตามที่ คุณ FOR GOLD กล่าวว่า " วันนี้เป็นวันที่ตัดสินใจลำบากเหมือนกัน "

เด็กขายของ ขอเตือนด้วยความเคารพอีกครั้งว่า พรุ่งนี้ ถึง วันอาทิตย์ สมาคมฯ ค้าทองคำ และ Agent ทองแท่ง ใหญ่ ปิดให้พนักงานเที่ยว

การตั้งราคาขายอาจฝืนความรู้สึก และ การตั้งราคา เป็นการตั้งราคา เพื่อกำหนดราคาขาย ทองรูปพรรณ เป็นหลัก มิใช่ราคาทองแท่ง ดังนั้น

ร้านทองที่เปิด อาจจะไม่รับ ซื้อ หรือ ขาย ทองแท่ง ของเพื่อนๆ ก็ได้ โดยอ้างว่า สมาคมฯ ค้าทองคำ ปิด ( ไม่เชื่อเหรอ เข้า Website ดูสิว่า

ปิดจริง ) แค่นี้ เพื่อนๆ ก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว ถือยาวไปถึงวันจันทร์ที่ 18 เมษายน 2554 ถ้าจะให้ Sure กรุณาโทรศัพท์สอบถามร้านขาประจำ

คุณให้รอบคอบ ครับ

มีสิทธิ์ค่ะ ขอให้ลงมาเถอะ จัดหนักเลยแล้วรอช้างกลับจากพักร้อนไปลากต่อ คราวนี้น่าจะแรงเยอะ ฮิฮิ

เอาใจช่วยครับ กลัวว่า ลงหนักเห็นๆ 200 บาท มองไปอีกที อ้าวทำไม Fair Price ราคาทองลดแค่ 50 บาท

อ๋อ ! ค่าเงินบาท อ่อนค่า

เอาใจช่วยครับ กลัวว่า ลงหนักเห็นๆ 200 บาท มองไปอีกที อ้าวทำไม Fair Price ราคาทองลดแค่ 50 บาท

อ๋อ ! ค่าเงินบาท อ่อนค่า

กลัวค่าเงินบาทที่อ่อนและก็ราคาจากสมาคมจริงๆครับ ไปกินข้าวเหนียมมะม่วงดีกว่า สบายใจ อิอิ

JAPAN:"เทปโก"กังวลฟูกูชิมาอาจปล่อยกัมมันตรังสีสูงกว่าเชอร์โนบิล

โตเกียว--12 เม.ย.--รอยเตอร์

บริษัทโตเกียว อิเลคทริค พาวเวอร์ (เทปโก) ซึ่งเป็นผู้ประกอบการ

โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ฟูกูชิมา ไดอิชิระบุในวันนี้ว่า เทปโกกังวลว่า ระดับกัมมันตภาพ

รังสีที่รั่วไหลจากโรงไฟฟ้าแห่งนี้อาจขึ้นมาอยู่สูงกว่าระดับการรั่วไหลในเหตุการณ์ที่

โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์เชอร์โนบิลระเบิดในปี 1986

เจ้าหน้าที่คนหนึ่งของเทปโกกล่าวในวันนี้ว่า "การรั่วไหลของกัมมันตภาพ

รังสียังไม่ยุติลงอย่างสมบูรณ์ และเรากังวลว่าระดับการรั่วไหลอาจจะขึ้นมาอยู่สูง

กว่าเหตุการณ์ที่เชอร์โนบิล"

ในวันนี้ญี่ปุ่นได้ปรับขึ้นระดับความรุนแรงของวิกฤตินิวเคลียร์ที่โรงไฟฟ้า

ฟูกูชิมา ไดอิชิสู่ระดับ 7 จากระดับ 5 ซึ่งระดับ 7 นี้เท่ากับระดับความรุนแรงของ

เหตุการณ์ที่เชอร์โนบิลในปี 1986

สำนักงานความปลอดภัยด้านนิวเคลียร์ของญี่ปุ่นระบุในวันนี้ว่า ปริมาณ

การปล่อยสารกัมมันตภาพรังสีจากโรงไฟฟ้าไดอิชิขณะนี้อยู่ที่ราว 10% ของปริมาณ

ที่เคยตรวจพบที่เชอร์โนบิล--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; กัลยาณี ชีวะพานิช เรียบเรียง)

((jit.phokaew@thomsonreuters.com; โทร 0-2648-9741;

Reuters Messaging: jit.phokaew.reuters.com@reuters.net))

สุขสันต์ สดชื่น สมหวัง มีความสุขกันมากๆกับเทศกาลสงสกรานต์นะคะ ทั้งเฮียแบทแมน และคุณเด็กขายของ แอบมาอ่านเรื่อยๆเหมือนเดิมคะ !thk !thk

USA:"โกลด์แมน"ชี้ราคาน้ำมัน/สินค้าโภคภัณฑ์อาจดิ่งลง แนะขายทำกำไร

นิวยอร์ค--12 เม.ย.--รอยเตอร์

ธนาคารโกลด์แมน แซคส์ ซึ่งเคยคาดการณ์ในทางบวกต่อราคา

สินค้าโภคภัณฑ์ในระยะยาว ได้แจ้งต่อลูกค้าว่า มีความเป็นไปได้สูงที่

ราคาสินค้าโภคภัณฑ์อาจปรับตัวไปในทิศทางตรงกันข้าม และแนะนำลูกค้า

ให้ขายทำกำไรสินทรัพย์ที่มีราคาพุ่งขึ้นในช่วงที่ผ่านมา

โกลด์แมนแจ้งต่อลูกค้าว่า ลูกค้าควรปิดสถานะการลงทุนใน

"ตะกร้า CCCP" ที่โกลด์แมนเคยแนะนำไว้ครั้งแรกในเดือนธ.ค. หลัง

จากตะกร้าดังกล่าวมีราคาพุ่งขึ้น 25% ในช่วงเวลาราว 4 เดือน ทั้งนี้

โกลด์แมนถือเป็นหนึ่งในธนาคารที่ใหญ่ที่สุดในตลาดสินค้าโภคภัณฑ์

ตะกร้าสินค้าโภคภัณฑ์ CCCP นี้ครอบคลุมการลงทุน 40% ใน

น้ำมันดิบสหรัฐ, 20% ในทองแดง และ 20% ในดัชนีสินค้าโภคภัณฑ์

S&P GSCI ที่เน้นภาคพลังงานเป็นหลัก โดยตะกร้าดังกล่าวได้รับแรง

หนุนจากการพุ่งขึ้นของราคาน้ำมันดิบและวัตถุดิบอื่นๆนับตั้งแต่ต้นปี

2011 เป็นต้นมา

ทีมงานฝ่ายวิจัยสินค้าโภคภัณฑ์ของโกลด์แมนระบุในรายงานว่า

"ถึงแม้เราเชื่อว่าตะกร้า CCCP มีศักยภาพในการปรับขึ้นได้อีกในช่วง

12 เดือนข้างหน้า อัตราส่วนผลตอบแทนต่อความเสี่ยงในระยะใกล้ก็ไม่

สนับสนุนให้เข้าซื้อตะกร้านี้อีกต่อไป"

"เราแนะนำให้ปิดสถานะการลงทุนสำหรับอัตราผลตอบแทน

25% เมื่อเทียบกับเป้าหมายที่ 28%"--จบ--

(รอยเตอร์ โดย จิตร โพธิ์แก้ว แปล; กัลยาณี ชีวะพานิช เรียบเรียง)

((jit.phokaew@thomsonreuters.com; โทร 0-2648-9741;

Reuters Messaging: jit.phokaew.reuters.com@reuters.net))

สวัสดีคุณ ginger คุณ DonJuan วันนี้ วันสุดท้ายก่อนหยุดยาว เป็นวันที่ตัดสินใจลำบากเหมือนกันนะครับ

เรายังรอดู B) นะเพื่อน

สถานการณ์ทั่วไปน่าขึ้นต่อได้

แต่ราคาช่วง2-3วันนี้รอว่าจะลงอีกมั๊ย น้ำมันลง

ถูกแก้ไข โดย ginger