ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

โบรกฯมองแนวโน้มตลาดหุ้นไทยสัปดาห์หน้าฝากชะตาไว้กับปัจจัยต่างประเทศ "ราคาน้ำมัน-ค่าเงินดอลลาร์"

มีลุ้นรีบาวน์หากประกาศยุบสภา

http://bit.ly/jbJMLw

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศเปิดขายแทบเล็ตรุ่นยอดนิยม "ไอแพด2" โดยไอสตูดิโอ สาขาสยามดิสคัฟเวอร์ลี่มีผู้เข้าคิวรอต่อซื้อเป็นจำนวนมาก ซึ่งผู้ที่ได้รับคิวแรกคือ นายเกรียงศักดิ์ ฉมาดล โดยคว้าสิทธิซื้อไอแพด จำนวน 2 เครื่อง ทั้งรุ่นไวไฟ 32 และ 64 กิกะไบต์

ขณะที่สินค้ายังคงมีจำนวนจำกัด ซึ่งสำหรับไอสตูดิโอ สยามดิสคัฟเวอร์ลี มีจำหน่ายได้ราว 100 เครื่องในวันนี้ และมีผู้จองคิวซื้อทั้งหมดแล้ว โดยราคาขายเริ่มต้นที่ 15,900 บาท ส่วนรุ่นทีได้รับความนิยมสูงสุดขณะนี้คือ รุ่น 3จี+ไวไฟ 32 กิกะไบต์ ราคา 22,900 บาท

พร้อมกันนี้ผู้ซื้อไอแพด 2 ในวันนี้ (6 พ.ค.) 50 คนแรกที่ไอสตูดิโอ สยามดิสคัฟเวอร์ลี่ ยังได้รับโปรโมชั่นเน็ตซิมดีแทค ฟรี แอร์ไทม์ 5,000 นาที

อย่างไรก็ตามจำนวนสินค้าจะให้โควต้าตามขนาดของสาขาไอสตูดิโอ ซึ่งจะมีของทะยอยเข้ามาอย่างต่อเนื่อง

ส่วนราคาจำหน่ายไอแพดเวอร์ชั่นแรก ตามข้อมูลจากไอสตูดิโอระบุว่า ได้ปรับราคาลง 2 ครั้ง ซึ่งล่าสุดอยู่ที่ 12,400 บาท รวมภาษีมูลค่าเพิ่มแล้ว และขณะนี้สินค้ายังคงหมดสต็อก

สวัสดีจ้า... :D

ไม่ได้เข้ามาทักทายพี่ๆนานแล้ว แต่แอบอ่านทุกวันๆ ละหลายๆ เวลา นะค่ะ

ได้รับข่าวสารและความหวังดีจากทุกๆท่านในห้องนี้ตลอดเวลาที่ตามอ่าน

อยากเข้ามาขอบคุณค่ะ.... !thk โดยเฉพาะพี่เด็กขายของ

และขอให้คุณแม่เฮียแบทแมนหายป่วยไวๆนะค่ะ

แล้ว ipad2 พิมพ์ไทยได้ใหมครับ

ได้ทั้ง 1 และ 2 ครับผม

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ และคุณ nuchaba

คุณเด็กขายของครับ ซิม 3 g ค่ายไหนเร็วและคุ้มสุดครับ ถามเพราะว่าคุณ เด็กขายของ น่าจะหาหรือมีข้อมูลเรียบร้อยแล้วนะครับ อิอิ ผมมองของ TOT ครับผม

คุณ nuchaba ครับ เคสสีชมพูสีหวานมากเลย เหมาะกับผู้หญิงหวานๆ ในยามที่ไม่ได้ถือฆ้อนทุบทองครับผม คริคริ

Khun Donjuan

AIS. ครอบคลุมทั่วไทย ด้าน voice. ส่วน data ช้า แย่งสัญญานวุ่นวาย

True ดีขึ้นในบาง area. รอพัฒนาอีกระยะ

TOT 3g 3GX พื้นที่ส่วนมากยังใช้ไม่ได้ ทะลุทลวงไม่พอ

DTAC. Khun Donjuan อ่านข่าวไอแพดที่ผมเโพสต์หรือเปล่า ร้านเขายังแจกพร้อมเครื่อง แต่ต้องเป็น Internet sim โดยเฉพาะนะครับ มีโปร 100hrs 199 baht

can not talk very much ผมใช้ dtac Internet sim micro

Khun Donjuan

AIS. ครอบคลุมทั่วไทย ด้าน voice. ส่วน data ช้า แย่งสัญญานวุ่นวาย

True ดีขึ้นในบาง area. รอพัฒนาอีกระยะ

TOT 3g 3GX พื้นที่ส่วนมากยังใช้ไม่ได้ ทะลุทลวงไม่พอ

DTAC. Khun Donjuan อ่านข่าวไอแพดที่ผมเโพสต์หรือเปล่า ร้านเขายังแจกพร้อมเครื่อง แต่ต้องเป็น Internet sim โดยเฉพาะนะครับ มีโปร 100hrs 199 baht

can not talk very much ผมใช้ dtac Internet sim micro

ขอบคุณมากๆเลยครับ คิดถูกจริงๆ ถามได้ไม่ผิดคน ชัดเจนสุดๆครับ

สวัสดีตอนสาย :lol: เฮียที่เคารพ คุณnews คุณเด็กขายของ donjuan raty nuchaba gold gold SUCHA minda FOR GOLD Mr.LI

jaiy jip book2 deb99 mumu Lekster xp_man1 beam Arpat gold croos วิภาดา :D

มิ้ว ลูกชิ้นจัมโบ้ muchi muchi add tree sit Till the end chiranan เม่าน้อย(ตอนนี้เงินลดลงน่าเข้าเก็บ เราจะเก็บแบบที่ใช้ได้ อยากใส่ก็เอามาใส่เล่นบ้าง)

่JiJe..NPT.. Gui-hwin GB2514 ทัมจัง Topping แฟนคลับของเวปไทยโกลด์ทุกคนที่ปรากฎตัวและคลิกเข้ามาอ่านแบบเงียบๆ :wub:

น้องทองคงมา แบบให้มีช่วงเล่นสั้นกันได้และมีลุ้นให้เสียวๆกัน เพื่อนๆเชิญตามความถนัดของแต่ละคน :D ตามความเหมาะด้วยความระมัดระวัง :wub: :ph34r:

การลงทุนมีความเสี่ยงครับ

ผมช้อนมาเต็มกะลามัง ก็มีความเสี่ยงครับถ้าทองลง

แต่ได้ทดสอบหัวใจ ที่สูบฉีดโลหิตเวลาทองแกว่งขึ้นแกว่งลงครับ

ทองอาจจะลงไปทดสอบ 1462 อีกครั้งก็ได้ครับ ขอให้ระมัดระวังในการลงทุนครับ

เช้าวันจันทร์นี้จะเปิดเหนือ 1500 เหรียญไหมครับ

เห็น fair price แล้วรุ้สึกคล้ายอาทิตย์ก่อนเลย เหตุการณ์จะซ้ำรอยไหมเนี่ย :ph34r:

ขออนุญาตนำภาพจากงานสัมมนาฟรีของ GT Gold Futures&Bullion

ในช่วงเช้าที่ผ่านมา มีผู้สนใจเข้าร่วมงานอย่างคับคั่งครับ

เห็น fair price แล้วรุ้สึกคล้ายอาทิตย์ก่อนเลย เหตุการณ์จะซ้ำรอยไหมเนี่ย :ph34r:

สวัสดีครับ คุณ topping

เหตุการณ์วันนั้น เปิดตลาดมา เป็นวันเริ่มต้นแห่งการลดลงของราคาทอง ใช่ไหมครับ

เช้าวันจันทร์นี้จะเปิดเหนือ 1500 เหรียญไหมครับ

สวัสดีครับ คุณ keng_jung

เป็นคำถามให้เด็กขายของ เดา หรือเปล่าครับ " เช้าวันจันทร์นี้ จะเปิดเหนือ 1,500 เหรียญไหมครับ ? "

นั่งมองดูราคา Crude Oil = US$97.18 ( นักลงทุนฝรั่งมองตรง ไอ้คำว่า " below US$100 " อาจจะเป็นการตะโกนบอกใครๆ ในโลกว่า

เฮ้ย ! ที่ผ่านมาในเดือนเมษายน 54 มันแพงไปแล้วนะ ใครๆ ในโลกตอนนี้ ก็โทษ มึงนี่แหละ ตัวการ ทำให้เกิดภาวะข้าวยากหมากแพง

ไปทุกหย่อมหญ้า ไหนจะทำให้เกิดภาวะเงินเฟ้อระบาดไปหลายๆ ประเทศ จนบางประเทศ เริ่มดำเนินนโยบายแบบเข้มงวดขึ้น และ ขึ้น

ดอกเบี้ยนโยบายกันแล้ว ถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อไป ไม่ดีแน่ ปล่อยมันหล่นลงบ้างเถอะ Win Win ตั้งหลายฝ่าย )

นั่งมองดูราคา US Index = 74.91 ( แข็งได้ยังไงว่ะ อ๋อ ! ค่าเงิน Euro อ่อนค่าลงอย่างแรง จาก ความโมโหที่ไม่ขึ้นดอกเบี้ยเพิ่มเติมให้อีก

ของ ECB และ ประเทศอังกฤษ ที่ยังยืนยันในการคงดอกเบี้ยนโยบายออกไปอีกระยะหนึ่ง )

นั่งมองดู SPDR = ขายออกมาอีกแล้ว 3.03 ตัน ( ขายได้ขายดีจังเลย ตั้งแต่ต้นเดือน 13 ตันกว่า มองแล้วยังน้อยนิด มันยังสามารถปล่อย

ออกมาได้อีกมาก 5% ของทั้งหมดก็แค่ 60 ตันเอง อ้าว ถามว่า แล้วทำไม มันไม่ปล่อยทีเดียวหมดเลยล่ะ ปล่อยทีเดียวหมด ก็ซวยสิครับ

ราคาทองจะไม่ยิ่งดิ่งนรกเหรอครับ แล้วไอ้ที่เหลือในโกดัง ทำยังไง ไม่ขาดทุนป่นปี้แย่ ทยอยๆ ปล่อย แล้วหลอกล่อให้นักลงทุนรายย่อยไล่

ซื้อ ไม่ดีกว่าเหรอ ราคาทองตลาดโลก ก็ยังมีดุนๆ ดันๆ อยู่ได้ )

นั่งมองดูค่าเงินบาท = 30.557 บาท ต่อ 1 ดอลล์ แหม ! ขยับขึ้นเร็วไปนิด ดีล่ะ ตลอดเดือนเมษายน 54 แทรกแซงพยุงเงินบาทไว้เยอะ

ช่างได้โอกาสเหมาะเจาะจังเลย เดี๋ยวต้องผ่องถ่ายออกมา เป็นอย่างอื่นบ้าง ได้ผลดี หลายอย่าง พยุงเงินบาทไม่ให้อ่อนเร็วจนเกินไป และ

ลดความเสี่ยงในการถือดอลล์ ไปเปลี่ยนแลกเป็น เงินหยวน มั่งก็ดี บอร์ดก็อนุมัติแล้วนี่หว่า ช่วงเช้าๆ วันจันทร์ คงไม่มีความเปลี่ยนแปลง

ให้เห็นสักเท่าไหร่ แต่หลังช่วงบ่าย ไม่แน่นะนายจ๋า

นั่งดูรายงานตัวเลขจ้างงาน นอกภาคการเกษตรที่สูง ในขณะที่ ตัวเลขอัตราว่างงานทั่วไป คือ 9%

สรุป แบบเดาๆ นะครับ เจอประเทศออสเตรเลีย เททองออกจาก พอร์ต ครับ แต่โชคดีเข้าข้างว่า ราคาทองในประเทศฯ อาจจะเท่าเดิม

เหมือนราคาวันเสาร์/อาทิตย์ คือ 21,350 / 21,450 หรือไม่ก็ -50 เท่ากับ 21,300 / 21,400 แล้วภาคบ่าย ตลาดลอนดอนเปิดมา ก็คง

ต้องติดตามสถานการณ์ความเคลื่อนไหว ต่อไปครับ ( ในขณะที่ ค่าเงิน ปอนด์ และ Euro อ่อนค่า )

ทั้งหมดเดาๆ บ่นๆ โม้ๆ โปรดใช้วิจารณญานในการรับข้อมูลนะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ