ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทองคำทำ New all time high ตามคาด ตลาด bullish สุดขีด การลงทุนระยะยาวนั้นไม่ขายทองนะครับ ลงมาก็ซื้อเพิ่ม ส่วนการลงทุนระยะสั้นก็คงทำตามสัญญาณธรรมดา แค่นี้ก็

พอเพียง แล้วใช่ไหมครับ...(คัดลอก บทความคุณลุงโฉลก) :wub:

ฝากช่วยอ่าน บทความนี้ให้ละเอียดอีกครั้งค่ะ...ขอขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ ไม่มีตัวเลขเศรษฐกิจรายงาน ครับ สหรัฐเขาบอกมา

:mellow: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

นี่ไงครับ ! ศิลปะการเขียน กว้างๆ คลุมเครือ ให้คิดไปถึงไหนก็ได้ แต่ท้ายสุด ต้องพึ่งเขา เท่านั้น

เรียนท่านจิว ที่เคารพ...ไม่ใช่อย่างงั้นค่ะ เข้าใจผิดแล้ว เมื่อก่อนหน้านี้ ก่อนทองคำจะทำนิวไฮ หนูเคยเรียนท่าน ท่านเคยถามว่า ทำไมไม่ออกไปโพสต์ให้เพื่อนๆ คนอื่นทราบด้วย...

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ ทองคำ ราคายังไม่นิ่ง และคงที่แน่นอน หนูเกรงว่าเพื่อนสมาชิก ที่ไม่มีของ จะตัดสินใจรีบเข้าซื้อเร็วเกินไป และค่าเงินบาทไม่คงที่ด้วย มือใหม่ น้องใหม่ ก็มีเยอะ

ที่รอคอยกัน จึงขออนุญาตท่าน ขอใช้พื้นที่ในห้องนี้นำเสนอ เพราะท่านเคยบอกเอาไว้...เฉพาะช่วงนี้ ระยะสั้นเท่านั้น เพราะหลายคน อาจเข้าใจว่า ทองคำราคาย่อลงมาแล้ว ที่ผ่านมาเขา

ไม่ได้เก็บกัน จึงรีบเข้าซื้อเร็วเกินไป ที่ผ่านมาหนูไม่เคยเข้ามาโพสต์อะไรเลย เพื่อนชวนเท่าไหร่ ก็เก็บตัวร่มๆ เข้าไว้...หนูมีเจตนาดีโดยแท้ อย่างจริงใจ ไม่คิดลบหลู่ท่านแต่ประการใด

ที่ขอใช้พื้นที่ห้องนี้ เพราะเหมาะสมกับการแชร์ความรู้ หรือคาดเดาราคากันไม่ใช่เหรอ...ใจเย็นๆค่ะท่าน หนูไม่ได้เข้ามาบ่อยๆ สังเกตุดูว่าหนูนำข้อมูลเข้ามานำเสนอในช่วงราคา คาบเกี่ยวไม่

ใช่เหรอ นี่ไงคะ ช่วงที่ก่อนราคาจะทำนิวไฮ ถ้าหนูเข้ามาโพสต์ ทุกคนคงบอกว่าหนูเป็นบ้า เสียสติไปแล้ว ไกลเกินฝัน ท่านก็รู้ดี...ขอให้ดูที่เจตนาดีกว่าค่ะท่าน ขอขอบคุณ...

ไม่มีใครลุ้นขึ้นก่ะเค้าเรย์ยา.. ลุ้นคนเดียว บิ้วอารมณ์ด้วยเพลงนี้ก็ได้....

http://www.youtube.com/watch?v=-HQ2aMFjhzE

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

โอ้โห ! เล่นอัสนีวสันต์ เลยเหรอเนี่ย งั้นเวลาเขามีจัดแสดง Concert คงฟัง แล้ว คุณ DonJuan ตะโกนตามแน่ๆ เลย ใช่ไหมครับ

:mellow: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

โอ้โห ! เล่นอัสนีวสันต์ เลยเหรอเนี่ย งั้นเวลาเขามีจัดแสดง Concert คงฟัง แล้ว คุณ DonJuan ตะโกนตามแน่ๆ เลย ใช่ไหมครับ

ครับผม คุณเด็กขายของ วันนี้เจอเรื่องไม่ดีเยอะมาก อีกเรื่องคือ iPad ตกบุบเลย.... ก่ะว่าไหนๆแล้ว แมลงเอ้ย คนเราอะไรมันจะซวยขนาดนั้น กดซื้อออนไลน์ราคา 22,444 บาท กดหมดตูดเงินที่มีไปเลย เอาว่ะ ซวยก็ซวย ไม่วายนมีคนมาล้อ 444 คือ ซี้ ซี้ ซี้

งานนี้กระผมขอสะใจพวกท่านเหล่านั้น ที่หัวเราะเยอะกระผมเมื่อตอนเย็นที่หน้าร้านหน่อยละกัน สะใจว่ะ (ขออภัยที่พูดไม่สุภาพครับ)

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

เรียนท่านจิว...ใจเย็นๆก่อนค่ะ เราทำเพื่อเพื่อนสมาชิกไม่ใช่เหรอคะ ท่านเคยอยากให้หนูนำข้อมูลมาโพสต์หน้าบ้าน หนูก็ไม่ยอมออกมา...หนูเรียนท่านแล้วว่า ช่วงนี้เป็นช่วงคาบเกี่ยวของ

ราคา ด้วยความเป็นห่วง เพื่อนสมาชิกเช่นกัน...ไม่ได้มีเจตนามาหักหน้า หรือลบหลู่ท่านเลย และท่านก็เคยกล่าวให้หนูออกมาโพสต์ให้เพื่อนๆรู้กัน จริงค่ะห้องนี้คือห้องของท่าน...แต่หนูได้

ถามใจตัวเองแล้วว่า...จะยอมเสี่ยงที่จะโดนแบบนี้หรือเปล่า ด้วยความที่เห็นเพื่อนๆบางคนที่ถือ เงินเม็ดอยู่ ก็ติดดอย รอราคากัน จึงตัดสินใจโดดเข้ามาในกองไฟ...เพื่อชลอเพื่อนๆให้ค่อย

พิจารณาให้ดีเสียก่อน...ราคาทองคำ สูงกว่า ราคาเงินเยอะ เห็นใจถ้าใครบุ่มบ่าม รีบเข้าซื้อไวเกินไป...ขอขอบคุณอีกครั้ง ให้ดูที่เจตนาเถอะค่ะ่ท่าน...

ตอนแรก ประกาศหน้าร้านว่า จะยืน 1600 แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ขอนิวไฮไปเลยนะ อ้ายกัน

http://www.youtube.com/watch?v=mdma2-rCamY&feature=related

สรัสดีคะคุณเด็กขายของ คุณDonJuan. และเพื่อนๆ. อัยยาค๊า. ขอลุ้นขึ้นเครื่องบิน จนป่านยี้ยัง landing ไม่ได้เลยค๊าหุ หุ

ข่าวในประเทศ : นักบริหารเงินจากธนาคารกรุงเทพ เปิดเผยว่า เงินบาทปิดตลาดที่ระดับ 29.80/83 บาทต่อดอลล์ โดยเป็นระดับต่ำสุดของวัน จากตอนเช้าที่เปิดตลาด ที่ระดับ 29.81/88 บาทต่อดอลล์ ระหว่างวันทำ High ที่ระดับ 29.89 บาทต่อดอลล์

นักบริหารเงิน คาดว่า ตลาดยังรอผลต่อเนื่องจากการประชุมสุดยอดผู้นำยูโรโซนเมื่อคืนที่ผ่านมา มองกรอบไว้ที่ 29.80 - 30.00 บาท ต่อดอลล์

ครับผม คุณเด็กขายของ วันนี้เจอเรื่องไม่ดีเยอะมาก อีกเรื่องคือ iPad ตกบุบเลย.... ก่ะว่าไหนๆแล้ว แมลงเอ้ย คนเราอะไรมันจะซวยขนาดนั้น กดซื้อออนไลน์ราคา 22,444 บาท กดหมดตูดเงินที่มีไปเลย เอาว่ะ ซวยก็ซวย ไม่วายนมีคนมาล้อ 444 คือ ซี้ ซี้ ซี้

งานนี้กระผมขอสะใจพวกท่านเหล่านั้น ที่หัวเราะเยอะกระผมเมื่อตอนเย็นที่หน้าร้านหน่อยละกัน สะใจว่ะ (ขออภัยที่พูดไม่สุภาพครับ)

สถานะตอนนี้ เป็นแบบไหนแล้ว ยังเก็บอยู่ / ขายไปบางส่วน

สรัสดีคะคุณเด็กขายของ คุณDonJuan. และเพื่อนๆ. อัยยาค๊า. ขอลุ้นขึ้นเครื่องบิน จนป่านยี้ยัง landing ไม่ได้เลยค๊าหุ หุ

เราต้องใช้สายการบินแห่งชาติ นะครับ TG Tomorrow GO