ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆนักลงทุนทุกท่านวันนี้ภูธรอากาศดีค่ะ ฝนตกพรำๆ รอฟังสัญญาณจากคุณเด็กขายของค่ะ ตะโกนดังๆๆนะคะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราบที่เท้า คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ในสมาคมทุกท่าน ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง จุ๊บ จุ๊บ เป็นการนำเครื่องลงแบบการบินไทย อิอิ นุ่มนวล ไม่เจ็บ ปลอดภัย น่าร้ากอ้าาา..(เสียงแบบคุณโก๊ะตี๋)

คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ครับ -100 พอนะจ๊ะ เป็น 22,550/22,450 ขอบพระคุณล่วงหน้า

ปล. ขออภัยเป็นอย่างสูง สำหรับทุกท่านที่ คิดต่างอยากซื้อของครับผม

555 เข้าทางคุณคร๊าบ...

ร้าน ฮ. ก็คง 22,480 / 22,530

ถูกแก้ไข โดย GB2514

สวัสดีครับ คุณ นายห้างทอง คุณเด็กขายของ และทุกท่าน

ราคามันหล่นช่วงตลาดลอนดอนปิดไปแล้ว ใช่ริปล่าวครับ แล้ว อย่างนี้ นักลงทุนฝั่งยุโรป ยังไม่ได้ขยับ รึปล่าวครับ

ถ้าใช่ อย่างนี้ช่วงบ่ายจะเป็นเช่นไรครับ

ครั้งที่ 1 09:26:14 รับซื้อ 22450ื ขายที่ 22550 อ้างอิงราคาโลกที่ 1591.50 ค่าเงินบาท 29.88 ส่วนลดวันนี้-100

แหม ! เพื่อนๆอยากให้ตะโกนดังๆ

ไม่ซื้อโว้ย

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของและเพื่อนๆ

วันนี้บ่ายๆว่าจะเริ่มเก็บของเหมือนกันค่ะ ส่วนคืนนี้คิดว่าต้องมีเทลงแน่ๆเลย

ครั้งที่ 1 09:26:14 รับซื้อ 22450ื ขายที่ 22550 อ้างอิงราคาโลกที่ 1591.50 ค่าเงินบาท 29.88 ส่วนลดวันนี้-100

แหม ! เพื่อนๆอยากให้ตะโกนดังๆ

ไม่ซื้อโว้ย

ราคานี้คงยังไม่ซื้อเหมือนกันค่ะ

กองทุน SPDR ถือครองทองคำที่ 1,242.68 ตัน ลดลง 3.33 ตัน เมื่อ 21กค.54...Ausiris

พนักงานหน้าร้านทองทั่วประเทศ ฝากทางโทรจิตมาว่า ขอบคุณคุณ DonJuan ณ ตอนนี้อ่านว่า จวนโดน(กระทืบ) จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนราคาบ่อย ขอราคานี้ทั้งวันแบบเมื่อวาน จัดให้ครับ

ราคามาแบบนี้ ถ้าบ่ายขึ้นแล้วไม่ยืน 1595 กระผมก็ขอบอกไปถึง อ้ายกันว่า กระผมนั้น ขายหมดว้อออยยยยยยยยย...

อิอิ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

เรียนถามคุณเด็กขายของว่า จะให้ราคาเท่าไหร่ จึงจะซื้อละ ร้านทองฝากโทรจิตมาถาม จะได้จัดให้ฮิฯ :wub:

แนวโน้ม EU,IMF ช่วยเหลือกรีซ ยูโรพุ่ง USD-ทองคำอ่อนแรง แต่หนี้สินภาครัฐ ทั้งยุโรป-USA ไม่จบง่าย ยังขาดรายละเอียด และกรอบเวลาที่ชัดเจน มีการเมืองเกี่ยวข้อง ระยะสั้น

ทองคำภาพลบ แต่กลาง-ยาว ยังดูดี...Ausiris :wub:

กลต.สหรัฐฯ พิจารณาจำกัดสถาบัน ถือครองตั๋วคอมโมดิตี้ส์ ประชุม 4 สค.คาดบังคับใช้ กย.นี้ ปัจจัยเทคนิคทองคำชี้หากปิดต่ำกว่า 1,585$ ความเสี่ยงลงต่อ สู่โซน 1,545$-1,560$

Ausiris :wub:

พนักงานหน้าร้านทองทั่วประเทศ ฝากทางโทรจิตมาว่า ขอบคุณคุณ DonJuan ณ ตอนนี้อ่านว่า จวนโดน(กระทืบ) จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนราคาบ่อย ขอราคานี้ทั้งวันแบบเมื่อวาน จัดให้ครับ

ราคามาแบบนี้ ถ้าบ่ายขึ้นแล้วไม่ยืน 1595 กระผมก็ขอบอกไปถึง อ้ายกันว่า กระผมนั้น ขายหมดว้อออยยยยยยยยย...

อิอิ

สวัสดีครับคุณ DonJuan ผมยังรอเข้าอยู่ แต่ไม่เป็นไรรอได้ครับ ยังไงตอนนี้ก็เอาใจช่วย คุณ DonJuan ก่อน

จะได้มีเพื่อนเราเข้าด้วยกันครับ

อัตราแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศของธนาคารกสิกรไทย ประจำวันศุกร์ที่ 22 ก.ค. 2554 เวลา 08.32 น. มีดังนี้

เงินดอลลาร์สหรัฐ รับซื้อที่ 28.65 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ ขายออกที่ 30.04 บาทต่อดอลลาร์สหรัฐ เงินยูโรอยู่ที่ระดับ 43.31 บาทต่อยูโร เงินปอนด์อยู่ที่ระดับ 49.31 บาทต่อปอนด์ เงินหยวนของจีนอยู่ที่ระดับ 4.76 บาทต่อหยวน และ

เงินเยนของญี่ปุ่นอยู่ที่ระดับ 0.38505 บาทต่อเยน

ที่มา : สำนักข่าวไอเอ็นเอ็น (วันที่ 22 กรกฎาคม 2554)

นักบริหารเงิน คาดว่า เงินบาทวันนี้มีแนวโน้มจะแข็งค่าต่อ มองกรอบไว้ที่ 29.75-29.90 บาท/ดอลลาร์ โดยระยะสั้นนี้ยังไม่เห็นปัจจัยที่จะทำให้เงินบาทกลับไปอ่อนค่าอยู่ในระดับ 30 บาท/ดอลลาร์