ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ราคาทองลงมาอีก 50 บาท แต่สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจ เพราะเมื่อวานจบประชุมยูโรตอนตลาดปิดไปแล้ว

น่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง และสัญญาน Kung's Indicator. ก็ยังไม่ปรากฎ เลย นิ่งๆก่อนดีกว่า

ว่าตามนั้น เอาชัวร์คืนนี้ จะได้มีเวลาคิดอีก 2 วัน... :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองลงมาอีก 50 บาท แต่สถานการณ์ไม่น่าไว้วางใจ เพราะเมื่อวานจบประชุมยูโรตอนตลาดปิดไปแล้ว

น่าจะมีอะไรเกิดขึ้นบ้าง และสัญญาน Kung's Indicator. ก็ยังไม่ปรากฎ เลย นิ่งๆก่อนดีกว่า

ชักติดใจ สัญญาณนี้จัง เป็นคนหายใจได้ หรือเป็นสัญญาณทางเทคนิค อิอิ...

ทองคำทำ New all time high ตามคาด ตลาด bullish สุดขีด การลงทุนระยะยาวนั้นไม่ขายทองนะครับ ลงมาก็ซื้อเพิ่ม ส่วนการลงทุนระยะสั้นก็คงทำตามสัญญาณธรรมดา แค่นี้ก็

พอเพียง แล้วใช่ไหมครับ...(คัดลอก บทความคุณลุงโฉลก) :wub:

ทองคำทำ New all time high อีกแล้ว Sky’s the limit แปลว่าขึ้นไปได้อีกสูงแค่ท้องฟ้าเท่านั้นเอง ลุงแนะนำให้ซื้อทองคำมาตลอด ให้เก็บ Wealth ในรูปของทองคำ แทนที่จะเก็บเป็นจำนวนเงินในธนาคาร ให้เอาเงินมาซื้อทองคำให้หมด เมื่อมีความต้องการใช้เงินก็ขายทองคำส่วนหนึ่ง ได้เงินมาอีกก็ซื้อทองคำอีก ใครทำตามคำแนะนำก็ได้เห็นประโยชน์แล้ว แต่วันนี้ก็ยังไม่สายเกินไปนะครับ อย่าเก็บเงินในธนาคาร ให้เปลี่ยนเป็นทองคำให้หมด เป้าหมายแรกที่ $1600 มาถึงแล้ว ต่อไปคือ $2100 ในขณะที่ทองคำจะเพิ่มค่าขึ้นต่อไปอีกอย่างไม่มีขีดจำกัด ความล่มสลายของมหาอำนาจทางยุโรปและอเมริกาอันเป็นวิบาก (ผล) ของกรรมที่พวกเขาก่อขึ้นเองด้วยการรุกรานผู้อื่นกำลังเข้มข้นเข้าทุกวันทุก วัน ถ้ารัฐสภาสหรัฐไม่อนุมัติให้นักการเมืองแก้กฏหมายเพื่อที่จะพิมพ์เงินได้อีก อเมริกาก็จะไม่มีเงินใช้หนี้ ถ้าอนุมัติ อเมริกาก็จะเกิดสภาพเงินเฟ้อ เราสามารถคาดการล่วงหน้าได้เสมอโดยยึดหลักความเลวของนักการเมือง ประเทศชาติจะล่มจม ประชาชนจะเดือดร้อนแค่ไหนก็ตาม พวกเขาจะไม่สนใจเลย ความต้องการของนักการเมืองคือ เงิน เงิน เงิน อเมริกาจะเพิ่มหนี้สินขึ้นอีก ประชาชนทั้งประเทศจะเดือดร้อน และระบบการเงินการธนาคารของอเมริกาจะประสบกับความพินาศน์ครั้งใหญ่อย่างที่ ไม่เคยทีมาก่อนในประวัติศาสตร์(โดย คุณลุงโฉลก)...

19 ก.ค.54

ขออนุญาต นำข้อมูลบางส่วน ที่ทราบมาจากการอบรมเรื่องทองคำ เมื่อต้นเดือนกค.นี้ จากคุณลุงท่านหนึ่ง ขอไม่เอ่ยนาม เราคิดว่า เฮียกัมพลคงจะเป็นห่วงสมาชิกทุกท่านในการลงทุน

ต่อจากนี้ไป...คุณลุงท่านได้กล่าวว่า ทองคำ จะทำนิวไฮ แล้วจะลงลึกถึง 1,4xx$-1,3xx$ เลยทีเดียว เป็นการปรับฐานรอบใหญ่...จึงแจ้งมาเพื่อทราบ พึงระมัด ระวังในการลงทุน

ให้มาก กรุณาติดตามบทวิเคราะห์ของอาจารย์หลายๆท่าน และ นักวิฯ มือใหม่ประกอบด้วย เพื่อความรอบคอบในการลงทุน...ขอโทษ คุณเด็กขายของด้วยค่ะ อาจจะเข้ามารบกวน

ด้วยความเป็นห่วงสมาชิก ทุกท่านค่ะ...

เรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่าน...ข้อมูลของคุณลุงที่ได้โพสต์ไว้นี้คืออบรมวันที่ 2 ก.ค.54 ทุกท่านกรุณาอ่านบทความใหม่ ล่าสุดของคุณลุงประกอบอีกครั้ง วันที่19 ก.ค.54 ป้องกันความคลาด

เคลื่อนเมื่อสถานการณ์ เปลี่ยนไปค่ะ...ขออนุญาต ท่านจิว เนื่องจากอยากจะแบ่งปัน ข้อมูลใหม่ที่ได้รับมา...เพื่อเป็นประโยชน์แด่...เพื่อนๆในช่วงที่เรายังเดาทิศทางได้ไม่แน่นอนค่ะ...

:rolleyes: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สุดท้าย เพื่อนๆ คงมีข้อสงสัยว่า " แล้วเด็กขายของ เป็นใคร " อยากรู้ไหมครับ ?

ตอบให้เองก็ได้ เพราะคงไม่มีใครอยากรู้หรอก แต่คนที่จะเข้าใจอย่างถ่องแท้ ต้องเป็นคนที่เคยได้ไป

เยือนถนนเยาวราชมาแล้ว

นั้นคือ " อาสาสมัครจราจร จส.100 " ที่มารายงานข่าวสารจราจร หรือบางครั้งก็มาเป่านกหวีดหนวกหู

ตรงหน้าห้างใหญ่นาย จ. ทางม้าลาย คนขับรถยนต์ เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง คนเดินข้ามถนน ก็เชื่อบ้างไม่เชื่อบ้าง

เป่าผิดเป่าถูก

ฮ่า ฮ่า ฮ่า เรื่องโม้ยามเที่ยงคืน ราตรีสวัสดิ์ทุกคนนะครับ นอนหลับฝันดีครับ

[/color][/size]

+1 สำหรับคุณพี่โดนใจ สวัสดีค่ะเฮียนายห้างฯ คุณพี่เด็กขายของ คุณวิภาดา คุณDonJuan และสมาชิกทุกท่านคะ เมื่อวานยังคุยกับคนข้างๆอยู่เลย สงสัยคุณพี่จะเป็นมือซ้ายท่านอภิสิทธิ์ รู้และเก่งทุกอย่าง แถมมีใจจิตอาสาอีกด้วย สุดยอด

ว่าแต่ว่าจะเข้าไปทักทายตอนทำงานได้เปล่าอ่ะ เจอใครทักไว้ก่อนจะดีไหม พูดถึงร้าน จ. นึกขึ้นมาได้ มีอยู่ครั้งนึง สมัยอยากได้ทองแท่งครั้งแรก ตอน 8000 โดยประมาณ ไม่เคยไปซื้อที่เยาวราชเลย ไม่ค่อยรู้เรื่อง ก็เข้าไปถามเขา และตกลงซื้อแค่ 5 บาท อาแปะพูดกับคนที่ขายให้ว่าระวังจะเป็นโจรนะ ให้เก็บเงินก่อนถ้าส่งทองให้เดี๋ยวอีวิ่งหนีไป พูดเป็นภาษาจีน แต่เราฟังออกพูดไม่ค่อยได้ ตอนนั้นไปรถเมล์ก็เลยแต่งตัวธรรมดามากๆ เพราะเยาวราชล้วงกระเป๋าเยอะมาก หน้าก็หมวยทำไมมองเป็นขโมยได้

แค่สวมเสื้อยีนส์กางเกงยีนส์ใส่รองเท้าผ้าใบ แถมถือของเยอะแยะ งงๆๆๆมาก

ว่าตามนั้น เอาชัวร์คืนนี้ จะได้มีเวลาคิดอีก 2 วัน... :rolleyes:

สวัสดียามเย็นค่ำครับ คุณ GB2514

เว้นวรรคพอร์ตน้องทองสักพัก เพื่อดูแนวทางต่อไป น่าจะดีกว่านะครับ เพราะตอนนี้เดาแนวทางยากครับ

สัญญานก็ไม่มา

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ GB2514 คุณ SUCHA และทุกท่านครับ

วันนี้หน้าร้าน ม. ปิ่นเกล้า ทุกเซียนบอกลง ผมเซ็งๆเบื่อ(เจอเรื่องโดนค่าไวไฟไม่ยุติธรรม) บวกกับกินดีหมืมา กดซื้อหมดตรูโไปที่ 22,444 บาท เรียกว่าเงินหมดพอซื้อมาม่าประทังชีวิต แล้วไม่เปิดกราฟลุ้นราคาอีกเลย อิอิ

:mellow: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณวิภาดา. ขอบคุณที่นำข่าวสารมาโพสต์ โดยเฉพาะของคุณลุง

ไม่อยากที่จะแย้ง ให้เสียน้ำใจครับ

เด็กขายของ อยากจะกล่าวว่า แบบนี้ ถ้าเด็กขายของซื้อถังนำ้มันบรรจุนำ้มันดีเซลฝังดินไว้ เป็นล้านลิตร

เร็วๆ นี้ก็รวยซิครับ เพราะถ้ารัฐบาลใหม่มา ปล่อยราคาลอยตัว รวยลูกเดียว

ฉันใดก็ฉันนั้น ทองคำเป็นแร่ธาตุมีค่า มีจำนวนจำกัด จัดอยู่ในสินค้าโภคภัณฑ์ อนาคตมีแต่ขึ้นอยู่แล้ว

ตัวเลขที่นำมา ถ้ามา ก็เห็นไหมล่ะ ถ้าไม่มา ก็เพราะ........

ความสำคัญอยู่ที่ เราจะลงทุนทองคำจังหวะไหน เพื่อให้ได้ เงิน มาใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน

ที่เป็นอยู่ หลายๆ ท่าน เป็น ผู้สูงวัย หวังเพื่อผลตอบแทนที่มากกว่าดอกเบี้ยธนาคารฯ

แล้วสมมุติว่า ผู้สูงวัย เข้าซื้อที่ราคา new high ที่ผ่านมา เพราะเห็น US$2,100 มาบอก

พร้อมกับอ้างอิงผลตอบแทนในอดีตที่ผ่านมามาล่อใจ วันดีคืนดี มาบอกอีกแล้วว่า ระวังนะ

ปรับฐานใหญ่ ร่วงไปกว่า US$100-150-200 หัวจิตหัวใจของท่านเหล่านั้น จะเป็นเช่นไร

อนาคตไกลๆๆๆ คงสำหรับคนวัยทำงานมากกว่าครับ ที่พวกเขาสามารถทำงานรับเงินเดือนอยู่

หรือทำงานอิสระได้อยู่

เห็นใจพวกเขาเถอะครับ มองอนาคตใกล้ๆ ตัวก่อนดีกว่าครับ

ท่านจิว...ขอบคุณครับที่หยิบเรื่อง

นี้มาสะกิดให้เขาได้รับทราบครับ

เขาเน้นย้ำมากเกินไปกับเรื่องเดิมๆ กับ 2 วันที่เข้ามา ห้องนี้ บางครั้งผมก็ ผ่านๆ ไปครับ ไปหาอ่านสิ่งที่ต้องการอ่านมาก

กว่า ขอโทษหากมองว่าผม

เกินไป......

สวัสดีครับ คุณวิภาดา. ขอบคุณที่นำข่าวสารมาโพสต์ โดยเฉพาะของคุณลุง

ไม่อยากที่จะแย้ง ให้เสียน้ำใจครับ

เด็กขายของ อยากจะกล่าวว่า แบบนี้ ถ้าเด็กขายของซื้อถังนำ้มันบรรจุนำ้มันดีเซลฝังดินไว้ เป็นล้านลิตร

เร็วๆ นี้ก็รวยซิครับ เพราะถ้ารัฐบาลใหม่มา ปล่อยราคาลอยตัว รวยลูกเดียว

ฉันใดก็ฉันนั้น ทองคำเป็นแร่ธาตุมีค่า มีจำนวนจำกัด จัดอยู่ในสินค้าโภคภัณฑ์ อนาคตมีแต่ขึ้นอยู่แล้ว

ตัวเลขที่นำมา ถ้ามา ก็เห็นไหมล่ะ ถ้าไม่มา ก็เพราะ........

ความสำคัญอยู่ที่ เราจะลงทุนทองคำจังหวะไหน เพื่อให้ได้ เงิน มาใช้จ่ายในชีวิตประจำวัน

ที่เป็นอยู่ หลายๆ ท่าน เป็น ผู้สูงวัย หวังเพื่อผลตอบแทนที่มากกว่าดอกเบี้ยธนาคารฯ

แล้วสมมุติว่า ผู้สูงวัย เข้าซื้อที่ราคา new high ที่ผ่านมา เพราะเห็น US$2,100 มาบอก

พร้อมกับอ้างอิงผลตอบแทนในอดีตที่ผ่านมามาล่อใจ วันดีคืนดี มาบอกอีกแล้วว่า ระวังนะ

ปรับฐานใหญ่ ร่วงไปกว่า US$100-150-200 หัวจิตหัวใจของท่านเหล่านั้น จะเป็นเช่นไร

อนาคตไกลๆๆๆ คงสำหรับคนวัยทำงานมากกว่าครับ ที่พวกเขาสามารถทำงานรับเงินเดือนอยู่

หรือทำงานอิสระได้อยู่

เห็นใจพวกเขาเถอะครับ มองอนาคตใกล้ๆ ตัวก่อนดีกว่าครับ

สวัสดีค่ะ...คุณเด็กขายของ ขอขอบคุณในคำชี้แนะ เห็นด้วยกับความคิดของท่าน คงจะต้องขึ้นอยู่กับการเลือกที่จะพิจารณา ตามความเหมาะสมของแต่ละบุคคลไปค่ะ...

หนูคงนำมาแบ่งปันเฉพาะ ช่วงนี้เท่านั้น เพราะบางคนเสียดายที่ไม่ได้ซื้อ รอซื้อ บางคนยังไม่ได้ขายเพราะ รอราคาอีกหน่อย จะได้ไม่เสียใจ และเสียดายค่ะ...

เด็กขายของ ขอบคุณ คุณพี่ปุยเมฆ มากเลยครับ สัญญานฯ มาแล้ว

จะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ตามใจ สัญญาน Kung's Indicator ปรากฎ กล่าวว่า เหตุการณ์วิกฤติต่างๆ คลี่คลาย US$ จะกลับมาแข็งค่า

พรุ่งนี้ อาจได้ซื้อทองแท่งราคาถูก ( กว่าวันนี้ ถ้าแปะยอม Fair price )

พิสูจน์กันอีกวันแล้วครับ