ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ในตลาดวอลล์สตรีทคาดว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ไตรมาส 2 ปี 2554 ของสหรัฐจะขยายตัวราว 1.8% ซึ่งชะลอตัวลงจากไตรมาสแรกที่ขยายตัว 1.9% และเป็นอัตราการขยายตัวที่ช้าที่สุดในรอบหลายปี เนื่องจากต้นทุนราคาเชื้อเพลิงที่สูงขึ้นทำให้ผู้บริโภคลดการใช้จ่าย

ตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภค ซึ่งคิดเป็นสัดส่วนถึง 70% ของกิจกรรมทางเศรษฐกิจโดยรวมของสหรัฐ ขยายตัวที่ระดับ 0.8% ต่อปี ในช่วงเดือนเม.ย.-มิ.ย. ซึ่งเป็นอัตราการขยายตัวที่ช้าที่สุดนับตั้งแต่ช่วงเดือนเม.ย.-มิ.ย.ปี 2552 เนื่องจากผู้บริโภคลดการจับจ่ายใช้สอยหลังจากราคาน้ำมันเบนซินและอาหารปรับตัวสูงขึ้น โดยสมาคมผู้ผลิตยานยนต์แห่งสหรัฐ (AAA) เปิดเผยว่า ราคาน้ำมันเบนซินโดยเฉลี่ยพุ่งขึ้นแตะระดับ 4 ดอลลาร์/แกลลอนในเดือนพ.ค.ที่ผ่านมา ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบเกือบ 3 ปี

นอกจากนี้ ภาวะซบเซาของตลาดแรงงานยังเป็นอีกปัจจัยที่อาจจะส่งผลให้จีดีพีไตรมาส 2 ของสหรัฐขยายตัวช้าลงด้วย โดยตัวเลขจ้างงานนอกภาคการเกษตรเดือนมิ.ย.ปรับตัวเพิ่มขึ้นเพียง 18,000 ตำแหน่ง ซึ่งเป็นการปรับตัวขึ้นน้อยที่สุดในรอบ 9 เดือน และน้อยกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะพุ่งขึ้น 90,000 ตำแหน่ง ส่วนอัตราว่างงานเดือนมิ.ย.ปรับตัวเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 9.2% ซึ่งเป็นระดับสูงสุดในรอบ 6 เดือน จากเดือนพ.ค.ที่ระดับ 9.1%

ทั้งนี้ กระทรวงพาณิชย์สหรัฐจะเปิดเผยตัวเลขประมาณจีดีพีประจำไตรมาส 2 ปี 2554 ในช่วงค่ำวันศุกร์นี้ ตามเวลาประเทศไทย

ปล. เป็นตัวเลขที่พึงเอามาสังเกตุนะครับว่า ทิศทางทองคำจะเป็นอย่างไร ถ้าเศรษฐกิจชะลอตัวช้าที่สุด. มุมมองของเด็กขายของ ก็โดนโห่ หรือ คะแนนลบอีก ถ้าเขียนออกไป

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณข่าวสรุปของเฮีบแบทฯค่ะ !thk !thk !thk

กลัวโดนโห่ทำไมค่ะ คนที่ปรบมีอให้กับความมีน้ำใจและขยันขันแข็งหาข่าวสารมาแบ่งปันผู้อื่นอย่างคุณเด็กขายของมีอีกมาก(ว่างๆก็มา+เพิ่มให้คนขยันด้วยนะที่แอบๆอ่านกันอยู่น่ะ)คนทำดีบางครั้งก็ต้องการกำลังใจเหมื่อนกัน !thk !thk !thk

คนที่โดยสารเครื่องบินสายพิเศษเป็นยังงัยกันบ้าง กัปตันโดดหนีแล้วมั้ง ขอให้สนุกสนานมีกำไรกันทุกๆท่านนะคะ

ขอบคุณคุณเด็กขายของและนายห้างมากค่ะ ติดตามอ่านข่าวของคุณเด็กขายของมาตลอด ได้ประโยชน์มากเลยค่ะในการตัดสินใจ

!thk !thk !thk !gd

สัญญาณจาก Kung's Indicator เมื่อไหร่แจ้งด้วยนะครับ ชอบสัญญาณนี้จัง :rolleyes:

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ

เรื่องเพดานหนี้ ผ่าน 100% ครับ

หากสภาโหวตไม่ผ่านคำร้องของประธานาธิบดี

สามารถใช้สิทธิ วีโต้

หากสภาจะยับยั้งวีโต้ ต้องใช้เสียง 66% (republican 53%)

สงสัยจะได้เห็นโอบาม่าแผลงฤทธิซะแล้ว

ขำ ! ย่อหน้าสุดท้ายของคุณ เด็กสยาม ที่กล่าวถึง กัปตัน DonJuan แบบนั้น ป่านนี้ เห็นค่าเงินบาท Real Time

คงแบบเหมือนช่างเครื่องเฮลิคอปเตอร์ ลำที่ 3 ที่เขากล่าวว่า " พัดลมท้าย ทำงานผิดปกติ เห็นท่าไม่ดี ผมเตรียมพร้อมกระโดด รอใกล้พื้นประมาณ 2 เมตร จะยอม

กระโดดออกจากเครื่องฯ ทันที "

แต่คุณเด็กสยามทราบไหมว่า ถ้าเด็กขายของมีของอยู่ที่ ราคา 22,600 - 22,650 บาท จะถือต่อครับ เพราะความหมายที่นักลงทุน

สหรัฐจะตีความ คำพูดของ โอบามา ประมาณว่า " อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด "

ตุ้ง................ ไม่มีเสียงจากห้องนักบิน แอร์สาวสวยในชุดนักศึกษาเข้าไปดูพบว่า นักบินที่ 1 อ้ายกัน นั่งนิ่งกำลัง งง กับชีวิต นักบินที่ 2 กัปตัน DonJuan หายไปหาไม่เจอ รู้แต่เพียงว่า ร่มชูชีพส่วนตัวหายไป พร้อมกับประตูที่ไม่ได้ปิดล็อก.......... ฟิ้วส์.... ตุ้ง

สสวัสดีค่ะ คุณ DonJuan ^^

นั่นคือสัญญาณว่า.....โดดแล้ว...ใหมค่ะ :rolleyes:

ขำ ! ย่อหน้าสุดท้ายของคุณ เด็กสยาม ที่กล่าวถึง กัปตัน DonJuan แบบนั้น ป่านนี้ เห็นค่าเงินบาท Real Time

คงแบบเหมือนช่างเครื่องเฮลิคอปเตอร์ ลำที่ 3 ที่เขากล่าวว่า " พัดลมท้าย ทำงานผิดปกติ เห็นท่าไม่ดี ผมเตรียมพร้อมกระโดด รอใกล้พื้นประมาณ 2 เมตร จะยอม

กระโดดออกจากเครื่องฯ ทันที "

แต่คุณเด็กสยามทราบไหมว่า ถ้าเด็กขายของมีของอยู่ที่ ราคา 22,600 - 22,650 บาท จะถือต่อครับ เพราะความหมายที่นักลงทุน

สหรัฐจะตีความ คำพูดของ โอบามา ประมาณว่า " อะไรจะเกิด ก็ต้องเกิด "

กระผมโดดเพราะค่าเงินบาทอ่ะครับ กลัว SPOT ไป แต่ US อ่อน บาทแข็ง ราคาไม่ไปอ่ะครับ

สสวัสดีค่ะ คุณ DonJuan ^^

นั่นคือสัญญาณว่า.....โดดแล้ว...ใหมค่ะ :rolleyes:

สวัสดีครับ คุณ Ratcha

ยังไม่โดดครับ แต่เตรียมพร้อมชนิด เอากาวทานิ้วก่ะเม้าทส์เอาไว้เลย หรืออีกแบบก็คือ ถือทองไปยืนรอหน้าร้าน คุยกับพนังานไปเรื่อย เกิดอะไรขึ้นก็โดดทันครับ เงินบาทแข็ง ถ้า SPOT หล่น มีหนาวเล็กน้อยจากกำไรที่หดหาย เอาแบบพอเพียงดีกว่าครับ ไม่อยากความดันโลหิตขึ้น อิอิอิ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ

เรื่องเพดานหนี้ ผ่าน 100% ครับ

หากสภาโหวตไม่ผ่านคำร้องของประธานาธิบดี

สามารถใช้สิทธิ วีโต้

หากสภาจะยับยั้งวีโต้ ต้องใช้เสียง 66% (republican 53%)

สงสัยจะได้เห็นโอบาม่าแผลงฤทธิซะแล้ว

ถูกอย่างที่คุณ zagio กล่าวที่ว่า โอบามา มีสิทธิ์วีโต้ เผด็จการได้

ถ้าจะไม่ถนอมน้ำใจซึ่งกันและกัน เด็กขายของว่ามีการประนอมต่อรอง แล้วให้มีผลกระทบบ้าง จะได้เห็นว่า

นี่แหละ คือผลที่พรรคฝ่ายค้านกระทำ ถ้าเชื่อกู ก็เรียบร้อยทุกอย่างในปัจจุบัน ( อนาคตไม่รู้ )

เพราะถ้าผ่านเต็ม 100% ไม่มีข้อเปรียบเทียบให้อเมริกันชนเห็นครับ และไม่สามารถแสดงว่า วิสัยทัศน์ของโอบามา

กว้างไกล ที่เพิ่มมากขึ้นขนาดนั้น

อีกอย่างหนึ่ง พรรครัฐบาล คุณ zagio ว่า ไม่มีงูเห่า เหรอครับ

สวัสดีครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

ราคาทองร้านนาย ฮ. ขณะนี้ 12.32 น

ราคารับซื้ิอ 22,650 ราคาขาย 22,700. ครับ

แสดงว่ามีโอกาศปรับราคาลงมา 50 บาท นิ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

มองจากดาวเทียมกล้องวงจรปิด สังเกตุว่ารถติด แต่ในร้านทอง เงียบเหงาครับ

:ph34r: :ph34r: :ph34r: :rolleyes:

เฝ้ารอดู...รอราคาลงมารับคนไม่มีของด้วยเถอะ^^

ขออภัยด้วยนะคะสำหรับคนลุ้นให้ขึ้นต่อ

ถูกแก้ไข โดย Ratcha