ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

นายธนรัชต์ พสวงศ์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท ฮั่วเซ่งเฮง โกลด์ฟิวเจอร์ จำกัด ระบุว่าราคาทองคำจะยังอยู่ในระดับสูงต่อเนื่อง จากความกดดันการรอความชัดเจนการชำระหนี้ของสหรัฐในวันที่ 2 สิงหาคมนี้ พร้อมมองว่า ปัญหาหนี้สินของยุโรปและปัญหาเงินเฟ้อของจีน จะเป็นปัจจัยลบที่ต้องจับตามองกันต่อ สำหรับราคาทองคำสูงสุดในประเทศปีนี้ ประเมิณว่าจะอยู่ที่ระดับ บาทละ 22,300บาท

ตัวเลขผิดหรือป่าวครับ น่าจะ 23,300 บาท :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย luk

:ph34r:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:mad:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีเฮียนายห้างฯ คุณพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และสมาชิกทุกท่านค่ะ ขอบคุณข่าวสารค่ะติดตามอ่านตลอดๆๆ คุณ DonJuanเป็นอย่างไงค่ะวันนี้น้องทองยังอยู่ดีหรือเปล่า ช่วยลุ้นอยู่ อย่างคนไม่มีของ มาช่วยลุ้นคนมีของดีกว่า

สวัสดีเฮียนายห้างฯ คุณพี่เด็กขายของ คุณDonJuan และสมาชิกทุกท่านค่ะ ขอบคุณข่าวสารค่ะติดตามอ่านตลอดๆๆ คุณ DonJuanเป็นอย่างไงค่ะวันนี้น้องทองยังอยู่ดีหรือเปล่า ช่วยลุ้นอยู่ อย่างคนไม่มีของ มาช่วยลุ้นคนมีของดีกว่า

สวัสดีครับ ยังคงเต็มปอดครับผม อิอิ แต่มีรอยปริแล้วครับ น่าจะแหกออกมาไม่นานนี้ครับ ไม่ไหว อึดอัดครับผม อิอิ

สวัสดีครับ ยังคงเต็มปอดครับผม อิอิ แต่มีรอยปริแล้วครับ น่าจะแหกออกมาไม่นานนี้ครับ ไม่ไหว อึดอัดครับผม อิอิ

ช่วยเชียร์ขึ้นเต็มที่เลยครับ และยิ่งตอนนี้ ตลาดสหรัฐฯ กำลังวิตกจริต กลัวจะโดนบริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ลดเครดิต

จาก AAA- อยู่ครับ

U.S. stocks open sharply lower on downgrade fears

มองว่าน่าจะลงมาปิดแกปไหมช่วยตอบด้วยนะ

แนวโน้มวันที่ 26 กรกฎาคม 2554

ราคาทองคำสร้างจุดสูงสุดต่อเนื่อง หลังจากสหรัฐยังไม่สามารถตกลงในการเพิ่มเพดานหนี้สำหรับการกู้ยืมรอบใหม่

เพื่อชำระหนี้ที่จะถึงเส้นตายในวันที่ 2 สิงหาคม นี้ ซึ่งยิ่งใกล้ถึงเส้นตายเท่าใดแรงกดดันก็ยิ่งถาโถมมากขึ้นเท่านั้น และแรง

กดดันที่เห็นชัดที่สุดก็คือการที่มูดีส์ อิน​เวส​เตอร์ ​เซอร์วิส ​ได้ประกาศทบทวนอันดับ​ความน่า​เชื่อถือระยะยาวของพันธบัตร

รัฐบาลสหรัฐ​ซึ่ง อยู่​ในระดับสูงสุดที่ AAA มาตั้ง​แต่ปีพ.ศ.2460 ​โดยระบุว่าอาจจะปรับลดอันดับ​ความน่า​เชื่อถือของสหรัฐ

​เนื่องจากมี​ความ​เป็น​ไป​ได้มากขึ้นว่า รัฐสภาสหรัฐจะ​ไม่สามารถปรับ​เพิ่ม​เพดานหนี้ของรัฐบาลกลาง​ได้ทันกำหนด​เส้นตาย

ที่​ใกล้​เข้ามาทุกขณะ ​ซึ่งสถาน​การณ์ดังกล่าวจะ​ทำ​ให้สหรัฐผิดนัดชำระหนี้​ทั้ง​เงินต้น​และดอก​เบี้ยในที่สุด การกระทำดังกล่าว

ของมูดีส์ ยิ่งเป็นการโหมกระแสซ้ำเติมสถานการณ์ตึงเครียดของการเจรจาต่อรองข้อตกลงระหว่างรัฐบาลกับฝ่ายตรงข้ามมากยิ่งขึ้น

นำมาซึ่งความต้องการถือทองคำมากขึ้นในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัยในช่วงที่ผ่านมา

ทั้งนี้ทางวายแอลจีแนะนำให้นักลงทุนจับตาปัญหาเพดานหนี้ของสหรัฐอย่างใกล้ชิดว่าท้ายที่สุดประธานาธิบดีบารัคโอบามา

จะสามารถหาข้อยุติในการขอเพิ่มเพดานหนี้ได้หรือไม่ โดยทางวายแอลจีประเมินว่าหากไม่สามารถตกลงกันได้และไม่มี

มาตรการใดที่จะทำให้สหรัฐหลีกเลี่ยงจากการผิดนัดชำระหนี้ครั้งนี้ นั่นก็หมายความว่าการปรับตัวขึ้นของราคาทองคำยังคง

ดำเนินต่อไป ในทางกลับกันหากทุกอย่างสามารถจบลงด้วยการเพิ่มเพดานหนี้หรือมีมาตรการผ่อนคลายอื่นก็อาจทำให้

ราคาทองคำอ่อนตัวลงในระยะสั้น-ระยะกลางได้

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ทำไมเชียร์ขึ้นเอ่ย เอ.. รึว่า เข้าไปหาอาแป๊ะมาเรียบร้อยแล้วครับผม

ช่วยเชียร์ขึ้นอีกคนค่ะ ถึงจะไม่มีของ แต่ใจลึกๆก็อยากให้ลงมารับคนตกรถก่อนแล้วค่อยพุ่งเป็นจรวดไปเลยค่ะ ^_^

:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ