ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:mellow:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:mellow: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ฝนหยุดตกใน กทมชั้นใน คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา คงขึ้นให้อีก 50 บาท เพราะอยากช่วยคนที่ตากฝน/ตกรถ ให้ได้ของถูก ถ้ามีความพยายาม ตากฝนมาเยาวราชแต่เช้า

คุณเด็กขายของครับ ไม่ล็อกราคา เอาไว้ลุ้นสักหน่อยรึครับ อย่างน้อยสายๆมี + 50 บาทแน่ ลุ้นบ่ายๆอีก 50 บาทนะครับ พอจะเข้าออกเร็วๆได้ เอาอย่างไรดีครับ

คุณเด็กขายของครับ ไม่ล็อกราคา เอาไว้ลุ้นสักหน่อยรึครับ อย่างน้อยสายๆมี + 50 บาทแน่ ลุ้นบ่ายๆอีก 50 บาทนะครับ พอจะเข้าออกเร็วๆได้ เอาอย่างไรดีครับ

เสี่ยงดวงไปกับคุณ DonJuan ด้วยคนครับ เย็นๆ ออก

ราคาร้าน ฮ. 9.17 น. 22640 / 22690 ครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

:mellow: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับ คุณ GB2514

เชื่อว่าอีกไม่นาน ไม่น่าเกิน 30 นาที พอฝนหยุดตก คง + 50 บาทอ่ะครับ เพราะรู้ว่าฝนตกคงไม่มีคนออกมาซื้อ พอ +50 คนคิดว่าจะไปต่อประกอบกับฝนหนุดตก คงรีบออกมาซื้อกัน แพงอีกหน่อยก้คงซื้อกันครับ 22,750 เลขสวยชอบมาก แต่อยากให้เป็นเลขในฝั่งราคาขายจังครับ

ขอขอบคุณ ในความเป็นห่วงเป็นใยของคุณ DonJuan ครับ ที่จะให้เด็กขายของรีบกระโดดขึ้นรถตาม ตอนนี้

จากราคาสมาคมฯ อ้างอิงประกาศครั้งที่ 1 ที่ตัวเลข 1,612 ค่าเงินบาท 29.77 แล้วเดี๋ยวก็ไปตลาดลอนดอนแล้ว ค่าเงิน €Euro แข็งขึ้นมามาก

เมื่อรุ่งอรุณ เป็นความตื่นตระหนก (มั่ง) ที่เห็น not deal yet เลยวิ่งไล่ซื้อกันอย่างเมาข่าว แล้วมาเริ่มซาๆ ลงจากญี่ปุ่น ต่อด้วย จีน ลงไปกว่า

$10 ( ช่างดึงขึ้นดึงลงง่ายกันจริงๆ ).

เด็กขายของกล่าวไปแล้วว่า 1-2 วันนี้ เสี่ยง ในโพสต์ตอนเช้าตรู่ ถ้ามันมีปัญหาจริง ทองก็ขึ้น แต่ถ้ามันบอกว่า

OK get me five. ดอยเลยนะเนี่ย เอายังไงดีนะ จะขอรอดูข่าวของโพลฯก่อนนะ หรือจะปลอดภัยไว้ก่อน ช่วงนี้ฝนตก

แถมจะให้เจออากาศเย็น ขอกอดเงินบาทไทยก่อนนะ

ใจจริงผมก็ไม่คิดว่าจะขึ้นนะครับ ลองคิดคร่าวๆว่า ถ้าลงบาทอ่อนช่วยนิดหน่อย กำไรหายไปบ้างก็ทนไหว เมื่อคืนยังไหว้พระทำสมาธิอยู่เลยครับ ใจไม่ค่อยดี เช้านี้มาเห็นกราฟแบบนี้ แล้วหลายๆท่านมองตรงกันว่าขึ้น ยอมรับว่าเสียวจริงๆสำหรับตลาด อ้ายกัน คืนนี้ เพราะผมไม่เคยไว้ใจมันเลยครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนทุกๆคน

ต้นอาทิตย์นี้ คงเป็นต้นอาทิตย์ ที่เป็นการเสี่ยงวัดใจ เป็นอย่างมากสำหรับ ราคาทองคำ ที่กล่าวแบบนั้น เพราะ

มีปัจจัยสำคัญต่อระบบเศรษฐกิจทั้งโลก เป็นเดิมพัน จากสาเหตุของการขอเพิ่มเพดานหนี้ของสหรัฐอเมริกา

เงิน US Dollar และ พันธบัตรรัฐบาลกระจายอยู่ทั่วโลก ส่วนมากจะอยู่ในระบบทุนสำรองเงินตราระหว่าง

ประเทศ เนื่องจาก ต้องใช้เป็นสกุลเงินกลางระหว่างประเทศในการซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้าและบริการ

การเพิ่มเพดานหนี้สหรัฐ ครั้งนี้ ไมใช่เป็นเหตการณ์ครั้งแรกในประวัติศาสตร์ เคยมีมาแล้ว หลายครั้ง

และการผิดนัดชำระหนี้ ก็เหมือนกัน ไม่ใช่เหตุการณืครั้งแรกในประวัติศาสตร์ เคยมีมาแล้ว

แต่ปัญหาที่ผ่านมา คือการเริ่มต้นของ QE 1 & QE 2 ซึ่งมีส่วนผลักดันให้เงินตราสกลุเงิน US$ เพิ่มมากขึ้น

ในโลก

ซึ่งเมื่อเกิดปัญหาอย่างนี้เกิดขึ้น มี 2 ทางเลือกเท่านั้น ตอนนี้

1. เสี่ยงไล่ซื้อ โดยคิดว่า สหรัฐฯ ไม่สามารถตกลงกันได้อีกในคืนนี้ แล้วจะทำให้ราคาทองพุ่ง

2. นั่งนิ่งๆ โดยคิดว่า สหรัฐฯ น่าจะบรรลุข้อตกลงกันได้ ในคืนนี้ แล้วจะทำให้ราคาทองลง

ประเด็นของ บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ไม่น่าจะมาออกโรงตอนนี้ เพราะเขาเป็นสัญชาติสหรัฐ

เป็นคำแนะนำที่ดีมากเลยครับ

ผมขออนุญาตคุณเด็กขายของนำข้อความในกระทู้นี้ไปเผยแพร่ต่อนะครับ

และให้เครดิทว่า ขอขอบคุณคุณเด็กขายของ

ขอขอบคุณล่วงหน้า เลยครับ (ถ้าไม่ให้ก็จะเอา) อิอิอิ

คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ในสมาคมจ๋า ปล่อยราคามา 1 ชมม ครึ่งแล้วนะจ๊ะ ปรับราคา +50 บาท ได้แล้วจ้า จุ๊บ จุ๊บ

อย่าลืมพิจารณาค่าเงินบาทที่อ่อนลงด้วยนะจ๊ะ ไม่งั้นหลังข้าวเที่ยงจะมาทวงถามใหม่

รัก.....

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

เชียร์ คุณDonJuanด้วย เพราะไหนไหนก็มาทางเดียวกันแล้ว

เชียร์ คุณDonJuanด้วย เพราะไหนไหนก็มาทางเดียวกันแล้ว

ผมมาเพราะความโลภนะครับ แต่ไม่นานก็จะเทบ้างแล้ว อิอิ ระวังด้วยนะครับ