ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอเถอะครับ ท่านใดใครต้องการอะไรหรืออย่างไร ไปเรียกร้องในที่สมควร ผู้อ่านท่านอื่นไม่ทราบไม่รู้เรื่องหรือเกี่ยวข้องด้วย พลอยจะทำให้เสียอารมณ์ไปนะครับ แล้วควรเคารพ เฮียนายห้างฯ เจ้าของห้อง และคุณ กัมพล เจ้าของเวปด้วยครับผม ขอความกรุณา หยุดเถอะครับ

หนูแก้ไขข้อความโพสต์เรื่องคะแนนความดีแล้วนะคะถ้ามันทำให้คุณไม่ชอบ...

แต่หนูก็พิจารณาแล้วว่าเรียกร้องคำขอโทษที่กระทู้ที่เกิดเรื่อง...น่าจะดีที่สุด

ใครจะขอโทษใคร..สุดแท้จะพิจารณาค่ะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ทุกท่าน ขออภัยที่ไม่ได้เอ่ยนามครับ

ขณะนี้กำลังให้กัปตัน อ้ายกัน เช็คเครื่องยนต์ โรลรอยเทรน 1627.20 ว่ายังไหวไหม แล้วให้อาตี๋(นำร่อง) ตรวจภายนอกรอบๆตัวเครื่อง เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับเที่ยวบินถัดไปในวันจันทร์ครับ สำหรับพายุ นกเต็น ที่ผ่านไปแล้วนั้น ทำให้เกิดสภาพอากาศแปรปรวนไปบ้าง แต่ฟ้าหลังฝนงดงามเสมอครับ

โดยเที่ยวบินนี้จะทำการนำเครื่องขึ้นพรุ่งนี้ คาดว่าจะเป็นการไต่ระดับสู่เพดานบิน 1630 ก่อนเป็นอันดับแรก ต่อไปคงประคองให้ยืนอยู่นะครับ สำหรับการบินในช่วงบ่าง ขอดูปัจจัยหลายๆด้านช่วงเช้าอีกที อิอิ

ปล. ที่ผมบอกว่าปิดที่ 1627 แล้วดันมาปิดแถวราคานั้นจริง ยอมรับอย่างลูกผู้ชายว่า เดามั่ว แต่ดันถูก น่าจะแม่นอย่างนี้นานแล้ว จะได้ไปทายเอาข้าวไปกินฟรีครับ อิอิ

เสียดายครับกัปตัน วันศุกร์ผมไม่ได้อยู่ลุุ้น มีธุระต้องเดินทางขับรถเจอฝนตลอดทาง แต่ก็เย็นสบายๆ ครับ

วันนี้ลุ้นได้ไม่นานคะ ต้องเตรียมตัวสอนให้เด็กน้อยมีความรู้ไปรับใช้ชาติคะ ตอนนี้อัยยาจะแจ้งกัปตันว่ายังงอนแปะไม่หาย เลยว่าจะสะสมต่อแล้วขายคืนใก้แปะราคาสูงๆๆ หุหุ

หนูแก้ไขข้อความโพสต์เรื่องคะแนนความดีแล้วนะคะถ้ามันทำให้คุณไม่ชอบ...

แต่หนูก็พิจารณาแล้วว่าเรียกร้องคำขอโทษที่กระทู้ที่เกิดเรื่อง...น่าจะดีที่สุด

ใครจะขอโทษใคร..สุดแท้จะพิจารณาค่ะ ^_^

ขอบคุณมากครับผม ผมขอฝากเมล็ดพันธุ์แห่งความดี ให้คุณเอาไปปลูกต่อนะครับ +1 นะจ๊ะ

เสียดายครับกัปตัน วันศุกร์ผมไม่ได้อยู่ลุุ้น มีธุระต้องเดินทางขับรถเจอฝนตลอดทาง แต่ก็เย็นสบายๆ ครับ

ไม่อยู่ลุ้นไม่เป้นไรครับผม ขออย่างเดียว ขอให้ตอนนี้มีของเอาไว้บ้างลุ้นราคาพรุ่งนี้นะครับ อิอิ

วันนี้ลุ้นได้ไม่นานคะ ต้องเตรียมตัวสอนให้เด็กน้อยมีความรู้ไปรับใช้ชาติคะ ตอนนี้อัยยาจะแจ้งกัปตันว่ายังงอนแปะไม่หาย เลยว่าจะสะสมต่อแล้วขายคืนใก้แปะราคาสูงๆๆ หุหุ

ผมก็จะรีบไปนอน ฝันหวานถึงลูกสาวร้านทองห่ะน้อง ช้างเผือกต่อครับ อิอิ คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอาในสมาคมท่านรับรู้ว่าเรางอนครับ เชื่อจิ ใครซื้อเอาไว้ ไม่มีไรผิดโผ พรุ่งนี้มี +50/+100 ให้แต่เช้าครับ อิอิ

อุ้ยๆ.. มีใครมาแอบดูความเรียบร้อยด้วยครับ ว่าแต่ พรุ่งนี้ขอแต่เช้าเลยนะครับเฮีย คริคริ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ขอให้พรุ่งนี้ คุณ เด็กขายของ มาส่งข่าวแต่เช้าด้วยนะครับ เพราะข่าวสารนั้น มีประโยชน์อย่างมากต่อเพื่อนๆทุกคนครับ อิอิ

ปล. ขอบคุณทุกท่านจากใจครับ ที่ + คะแนนความดีให้ ผมจะสะสมต่อและไม่ให้น้อยกว่าที่มีอยู่ ณ ตอนนี้ครับ เอแบบนี้เขาเรียกว่า ย่อแล้วไปต่อ ป่ะ ครับ คริคริ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

กองสลากเตรียมหวยออนไลน์เสนอรัฐบาลใหม่

--------------------------------------------------------------------------------

วันอาทิตย์ ที่ 31 ก.ค. 2554 เกาะสมุย 30 ก.ค.-นายสมชาย พูลสวัสดิ์ ประธานกรรมการสลากกินแบ่งรัฐบาล กล่าวว่า นอกจากการเตรียมรูปแบบการออกรางวัลสลากการกุศลเลข 6 ตัวออนไลน์แล้วยังเตรียมแนวทางการออกหวยออนไลน์เลขท้าย 2 ตัว 3 ตัว เสนอรัฐบาลชุดใหม่พิจารณาด้วย ซึ่งมีแนวทางการออกรางวัลภายใต้กฎหมายสำนักงานสลากในปัจจุบัน ในการจัดสรรเงินรางวัลร้อยละ 60 ส่งเข้าคลังร้อยละ 28 อีกร้อยละ 12 เป็นค่าบริหารจัดการ ซึ่งเป็นแนวทางที่สามารถดำเนินการได้ เพื่อให้บริษัทล็อกซเลย์ จีเทค ซึ่งรับสัมปทานอยู่ดำเนินการตามสัญญา ส่วนสลากการกุศลออนไลน์ยังติดปัญหาระเบียบกระทรวงมหาดไทย ในการออกรางวัลต้องกำหนดปริมาณการขายให้ชัดเจน แต่การออกด้วยระบบออนไลน์จะไม่สามารถกำหนดชัดเจนได้ เพราะขึ้นอยู่กับยอดจำหน่าย ซึ่งต้องเสนอรัฐบาลใหม่พิจารณาแก้ไขระเบียบดังกล่าวด้วย

นอกจากนี้ ในการประชุมคณะกรรมการสลากกินแบ่งรัฐบาลในวันที่ 29 ก.ค.ที่ผ่านมา เห็นชอบแต่งตั้งนายนครินทร์ เมฆไตรรัตน์ เป็นประธานคณะกรรมการสรรหา ผู้อำนวยการสำนักงานสลากฯ คนใหม่ แทนนายวันชัยที่ลาออกไป กรรมการประกอบด้วยตัวแทนจาก กรมบัญชีกลาง สำนักงานคณะกรรมการพัฒนาการเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติ (สศช.) กระทรวงแรงงาน สำนักงานคณะกรรมการนโยบายรัฐวิสาหกิจ (สคร.) มอบหมายให้สรรหาให้เสร็จก่อนวันที่ 1 ต.ค.นี้

นายวันชัย สุระกุล ผู้อำนวยการสำนักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล กล่าวว่า ก่อนที่จะออกจากตำแหน่งในวันที่ 1 ต.ค.นี้ ต้องการผลักดันให้การออกหวยออนไลน์สำหรับสลากการกุศลที่ค้างอยู่โดย ครม.อนุมัติไว้ 15,000 ล้านบาท เพื่อออกรางวัลให้กับหน่วยงานที่สำคัญ ซึ่งต้องการใช้เงินทุนอยู่ ทั้ง รพ.ศิริราช รพ.รามา รพ.จุฬาฯ และโครงการมิราเคิ้ล ออฟไลฟ์ จึงต้องเตรียมแนวทางการออกรางวัลให้รัฐบาลใหม่พิจารณา ว่าจะเดินหน้าการออกหวยออนไลน์สลากการกุศลหรือไม่ อย่างไร เพราะต้องมีทั้งการกำหนดรางวัล วิธีการออก ซึ่งได้เตรียมพร้อมหมดแล้ว จึงอยากผลักดันเรื่องดังกล่าวเพื่อเป็นการกุศลและหน่วยงานเหล่านี้มีความจำเป็นต้องการใช้เงินมาก แต่การออกรางวัลออนไลน์เลข 6 ตัว ต้องดำเนินการภายใต้กฎหมายการพนันของกระทรวงมหาดไทยด้วย

ทั้งนี้ การรอให้ออกรางวัลสำหรับสลากการกุศลเลข 6 ตัววงเงิน 15,000 ล้านบาท หากจำหน่ายด้วยใบต้องรอคิวออกหลังปี 2556 ต้องนานถึง 2 ปี ขณะที่ออกด้วยเครื่องออนไลน์สามารถดำเนินการได้ทันที และต้องใช้ระยะเวลาออกรางวัลดังกล่าวเป็นเวลา 4-5 ปี สำหรับแนวทางดังกล่าวต้องมาดูวิธีการให้รางวัล เช่น หากขายดีมากก็ให้รางวัลมาก ซึ่งต้องแจ้งให้กับผู้ซื้อสลากฯ ในแต่ละงวดทราบให้ชัดเจนว่ามีความแตกต่างจากสลากกินแบ่งรัฐบาล.-สำนักข่าวไทย

ทำเนียบขาวและแกนนำรีพับลิกันพยายามต่อรองกันให้ได้ในวินาทีสุดท้ายก่อนเส้นตายถังแตกวันอังคารนี้ ความหวังรางๆ สองฝ่ายอาจตกลงรอมชอม เพิ่มเพดานหนี้ 2.8 ล้านล้านยาวพ้นเลือกตั้งปลายปีหน้า-ลดค่าใช้จ่ายภาครัฐเพิ่มขึ้นเล็กน้อย ป้องกันพญาอินทรีเบี้ยวหนี้สร้างผลสะเทือนเศรษฐกิจโลก

การงัดข้อกันระหว่างแกนนำเดโมแครตและรีพับลิกันในวุฒิสภาและสภาผู้แทนราษฎรสหรัฐที่ยืดเยื้อนานหลายสัปดาห์มาถึงจุดไคลแมกซ์ช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา เมื่อสภาล่างที่รีพับลิกันครองเสียงข้างลงมติรับร่างกฎหมายของจอห์น โบห์เนอร์ ประธานสภา เมื่อค่ำวันศุกร์ด้วยคะแนน 218 ต่อ 210 เสียง โดยมีรีพับลิกัน 22 รายร่วมโหวตคัดค้านกับ ส.ส.เดโมแครต จากนั้นกฎหมายของสภาล่างฉบับนี้ถูกสภาสูงโหวตคัดค้านทันที

ตามร่างของโบห์เนอร์นั้น จะอนุญาตให้รัฐบาลกู้ยืมเงินเพิ่มได้ 9 แสนล้านดอลลาร์ ควบคู่กับการลดค่าใช้จ่าย 9.17 แสนล้าน พ่วงด้วยการเพิ่มเพดานหนี้รอบสอง 1.6 ล้านล้าน พร้อมกับการลดค่าใช้จ่ายภาครัฐอีก 1.8 ล้านล้าน ประธานาธิบดีบารัก โอบามา และสภาสูงที่เดโมแครตครองเสียงข้างมากไม่เห็นด้วยกับแผนแก้ปัญหาระยะสั้นนี้ โดยแฮร์รี รีด ผู้นำ ส.ว.เสียงข้างมากจากเดโมแครต ได้เสนอร่างที่จะเพิ่มเพดานหนี้ 2.7 ล้านล้าน และลดงบขาดดุล 2.2 ล้านล้าน เพื่อไม่ให้ปัญหาหนี้สินของสหรัฐกลับมากวนใจรัฐบาลและสภาอีกจนกว่าจะพ้นการเลือกตั้งประธานาธิบดี

ต่อมาในบ่ายวันเสาร์ สภาล่างได้ลงมติข้างมากด้วยคะแนน 246 ต่อ 173 เสียงคัดค้านแผนของรีด ทั้งที่ ส.ว.ยังไม่ทันได้ลงมติ รีดได้ประกาศเลื่อนการลงมติร่างของเขาไปอีก 12 ชั่วโมง ซึ่งตรงกับเที่ยงคืนวันอาทิตย์ของไทย เพื่อซื้อเวลาให้ผู้เกี่ยวข้องได้ต่อรองและเผื่อเวลารอดูปฏิกิริยาจากตลาดหุ้นเอเชียวันจันทร์

ขณะที่เวลางวดลงทุกที ก่อนที่จะถึงเส้นตายซึ่งรัฐบาลสหรัฐอาจต้องผิดนัดชำระหนี้ในวันอังคารนี้หากคองเกรสไม่ผ่านกฎหมายเพิ่มเพดานหนี้จากที่จำกัดไว้ 14.3 ล้านล้านดอลลาร์ ก็มีรายงานจากแหล่งข่าววงในเมื่อวันอาทิตย์ว่า มีสัญญาณที่สองฝ่ายอาจรอมชอมกันได้หลังการเจรจากันที่ทำเนียบขาวคืนวันเสาร์ เมื่อมิตช์ แม็กคอนเนลล์ ผู้นำ ส.ว.เสียงข้างน้อย เผยว่าเขามั่นใจและเห็นสัญญาณทางบวก ส่วนริชาร์ด เดอร์บิน ผู้นำ ส.ว.เดโมแครตหมายเลข 2 กล่าวว่า เขาเห็นวี่แววที่สองฝ่ายจะบรรลุข้อตกลงกันได้

รอยเตอร์กล่าวว่า ตามข้อมูลจากวงในนั้น การประนีประนอมที่สองฝ่ายกำลังพิจารณากัน อยู่บนเงื่อนไขการเพิ่มเพดานหนี้ยาวถึงปี 2555 และลดค่าใช้จ่ายให้เท่ากับหนี้ที่เพิ่มขึ้นในระยะ 10 ปี การกู้หนี้เพิ่มเพื่อมาชำระหนี้ของสหรัฐตามแผนนี้จะแบ่งเป็น 2 ระยะ ระยะแรกเพิ่มเพดานหนี้ 1 ล้านล้านดอลลาร์ คู่กับการลดค่าใช้จ่ายซึ่งทุกฝ่ายเห็นชอบแล้ว ขั้นที่สองเพิ่มเพดานหนี้อีก 1.8 ล้านล้าน และคองเกรสจะตั้งคณะกรรมาธิการพิเศษมาพิจารณาตัดค่าใช้จ่ายทดแทนหนี้ที่เพิ่มขึ้น หากแผนลดค่าใช้จ่ายส่วนนี้ไม่ผ่านคองเกรส กฎหมายนี้ก็กำหนดให้รัฐบาลต้องตัดด้านสวัสดิการโครงการเมดิแคร์และกลาโหมโดยอัตโนมัติ.

ปะทะซีเรียเดือดวันเดียวดับ95หายกว่า100ข่าวต่างประเทศ วันอาทิตย์ที่ 31 เดือนกรกฎาคม พ.ศ.2554 22:02 น.share ฟังคลิบเสียงข่าว

เหตุปะทะระหว่างผู้ประท้วงกับเจ้าหน้าที่รัฐบาล ที่เข้ามาสลายการชุมนุม ในประเทศซีเรีย ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 95 ราย ภายในวันเดียว

นักเคลื่อนไหวเพื่อสิทธิมนุษยชน ในซีเรีย เปิดเผยว่า เหตุการณ์สลายการชุมนุมของเจ้าหน้าที่ ความมั่นคง ในวันนี้ (31) กลางกรุงฮามา เป็นจุดศูนย์กลางการประท้วงเรียกร้องประชาธิปไตย มาตั้งแต่กลางเดือนมีนาคม ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตอย่างน้อย 95 ราย และ สูญหายอีก 121 ราย

ขณะที่ อัมมาร์ กูรอบี ผู้นำองค์กรสิทธิมนุษยชนแห่งชาติซีเรีย ให้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า ทหารซีเรียพยายามสลายการชุมนุมทั่วประเทศ เมื่อนำยอดผู้เสียชีวิตในเมืองฮามา รวมกับเมืองอื่นๆ ภายในวันนี้วันเดียวมีพลเรือนสูญเสียอย่างน้อย 121 ราย และผู้บาดเจ็บจำนวนมาก

Link : http://www.innnews.co.th/ปะทะซีเรียเดือดวันเดียวดับ95หายกว่า100--299691_04.html

ขอเถอะครับ ท่านใดใครต้องการอะไรหรืออย่างไร ไปเรียกร้องในที่สมควร ผู้อ่านท่านอื่นไม่ทราบไม่รู้เรื่องหรือเกี่ยวข้องด้วย พลอยจะทำให้เสียอารมณ์ไปนะครับ แล้วควรเคารพ เฮียนายห้างฯ เจ้าของห้อง และคุณ กัมพล เจ้าของเวปด้วยครับผม ขอความกรุณา หยุดเถอะครับ

!17 เห็นด้วยค่ะ +1 วันนี้หมดโควต้าโหวดแล้ว อิอิ เพิ่งเข้ามาศึกษาค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ !10

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง และทุกท่าน

ขออนุญาติโพส นอกเรื่องทองหน่อยนะครับ

เปลี่ยนบรรยากาศ เพื่อจะได้มีแต่เรื่องดี ๆ ครับ

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ (ท่านจิว) คุณ GB2514 (ประมุขอัง)

เอาเรื่องที่คิดว่าชื่นชอบกัน มาฝากครับ ผมเองก็ชื่นชอบทั้ง 2 ท่านอยู่ อยากให้ทำ นำเสนอกันแต่สิ่งดี ๆ ครับ

หลักสูตรก๋วยเจ๋ง(1) ผลของพันธุกรรมและการถูกทรมาณ/ต่อพงษ์

หลักสูตรก๋วยเจ๋ง 2 : การสร้างสัมผัสการคำนวนในเด็กไอคิวต่ำ/ต่อพงษ์

หลักสูตรก๋วยเจ๋ง 3 : เมื่อครูพร้อมศิษย์ก็เกิด/ต่อพงษ์

หลักสูตรก๋วยเจ๋ง 4 : ฝึกลมปราณแบบช่วนจิน/ต่อพงษ์

หลักสูตรก๋วยเจ๋ง 5 : เมื่อเจ้าทึ่มได้ฝ่ามือพิชิตมังกร/ต่อพงษ์

หลักสูตรก๊วยเจ๋ง(จบ) เพราะหัวใจที่งดงามจึงได้สุดยอดวิชา/ต่อพงษ์

เซียวเล้งนึ้ง เทพธิดากระบี่คู่สายฟ้า(1)/ต่อพงษ์

เซียวเล้งนึ้ง เทพธิดากระบี่คู่สายฟ้า(2) พยุหะม่านกระบี่/ต่อพงษ์

เซียวเล้งนึ้ง เทพธิดากระบี่คู่สายฟ้า(จบ):จุดอ่อนในกระบี่คู่สองใจแยกจาก/ต่อพงษ์

ขออภัยครับ รู้สึกว่าจะเยอะครับ

ใครสนใจนวนิยายเรื่องนี้ รบกวน ตามลิ้งค์ด้านล่างเลยครับ หน้า 2 ครับ

http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewBrowse.aspx?BrowseNewsID=2635&Page=2

ถูกแก้ไข โดย GoldofCourse

สวัสดีค่ะ Nong bingo ความคิดดี บวกให้เลย 1 คะแนน :lol:

อ่านแล้วงงที่เรื่องที่เกิดขึ้น เอาเป็นว่าให้มันผ่านๆไปเถอะ

ยังไงยังติดตามผลงาน ข่าวสารต่างๆของคุณเด็กขายของอยู่นะครับ ขอเป็นกำลังใจให้โชคดีครับ

:rolleyes: :rolleyes: วันนี้เข้ามาอ่านแต่เช้า ยังรออ่านข่าวของคุณเด็กขายของอยู่นะคะ