ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผมยังอยู่ ขอลงคนสุดท้าย อิอิ

โดยปกติ ตามสามัญแห่งความ โลภ กัปตัน ขอลงคนสุดท้ายน๊า อิอิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

早上好!อรุณสวัสดิ์เพื่อนๆที่รักทุกท่าน:lol: :wub:

เช้านี้ตื่นขึ้นมาอารมณ์ดีเป็นพิเศษ เพราะหน้าจอตอนนี้ 1834.69 มีโอกาสถึง1900แน่นอน นั่งหลังกัปตัน คาดsafety belt ให้แน่นขึ้น :lol: :P อ้อ..ใครเป็นโรคหัวใจกับความดันสูง อย่าลืมกินยาเป็นอันขาด เดี๋ยวหัวใจวายง่ายๆ :P

โดยปกติ ตามสามัญแห่งความ โลภ กัปตัน ขอลงคนสุดท้ายน๊า อิอิอิ

ระวังตกพร้อมเครื่อง นะคุณกิปตัน ผู้โดยสารปลอดภัย อิอิ

แนวโน้มค่าเงินบาทก่อนเที่ยงวันนี้นี้ ทรงตัวถึงอ่อนค่าลงเล็กน้อย ทองราคาแพงขึ้นอีกหน่อย

คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ในสมาคมจ๋าาาา จัดเต็ม 26,000 ชนิดไม่ต้องทอนให้เพลียหัวใจนะจ๊ะ

ระวังตกพร้อมเครื่อง นะคุณกิปตัน ผู้โดยสารปลอดภัย อิอิ

ยินดีครับ หากผู้โดยสารปลอดภัยและถึงที่หมาย(ตอนนี้แอบเล่นสั้น ซื้อขายรายวันมา 4 วันแล้วครับ อิอิ)

สวัสดีครับ คุณ luk.

ใช้ อีโมฯ รูปนี้ แสดงว่า ยังอยู่บนเครื่องฯ กับ คุณ Donjuan เหรอครับ หนักแน่น จริงๆๆ ครับ

ใช่ครับผม !ee แต่เสียดายที่มีแค่ครึ่งปอด !034

งั้น แอร์ก็ขอส่งผู้โดยสารเสร็จ แล้วลงก่อนหน้ากัปตันนิดหน่อย 5555

งั้น แอร์ก็ขอส่งผู้โดยสารเสร็จ แล้วลงก่อนหน้ากัปตันนิดหน่อย 5555

+1 แม่เสือปืนไว เข้าใจคิดคำพูดเนอะ อิอิอิ !La :upstrong: :upstrong: :upstrong:

มีหมูติดดอยอยู่เที่ยวที่แล้ว ไม่คิดว่าจะเป็นที่ราบเร็วขนาดนี้

สวัสดียามเช้าค่ะ พี่น้อง Thaigoldทุกท่าน

เมื่อวานโดดไปก่อนแล้ว แต่ราคาวิ่งหนีแบบไม่ใยดีเราเล้ย....

เลยใจกล้า โดดเข้าไปใหม่ แอบนอนหวาดเสียวกลัวติดดอย

ตื่นเช้ามาโอ้แม่เจ้า....ไม่ใช่ดอยแล้ว ของเราแค่ตีนเขาเอง คริ คริ !gd

สวัสดีทุกท่านครับ ท่านจิว คุณ Donjuan คุณ kitty คุณ Aiya คุณนุช และทุกๆ ท่านครับ ขออภัยเอ่ยชื่อไม่หมด รู้สึก

ห้องนี้มีความคึกคักมากขึ้นนะครับ มีเพื่อนๆ มาแจมกันเยอะขึ้นเรื่อยๆ สงสัยเพราะมีหัวหน้าห้องที่มีความรอบรู้แน่ๆ เลย ใช่มั๊ยท่านจิว

พูดถึงคุณ Aiya ขอแสดงความเสียใจที่เจออุบัติเหตุด้วยนะครับ เมื่อคืนก็มีข่าวแถวนั้นอีก แต่ถึงชีวิตเลยครับ แล้วก็ขอแสดงความดีใจด้วย

ที่ไม่เป็นอะไรมาก

เมื่อวานช่วงเกือบๆ 6 โมงเย็น นั่งมองกราฟ เล่นๆ ปรากฏว่ามันทะลุ 1795 ไปจนทะลุ 1800 รอบแรก ก็ตัดสินใจยก

โทรศัพท์ขึ้นมากดไปที่เก่าเวลาใหม่ กดอยู่นานหลายครั้งทีเดียว แล้วก็บอกว่าขอครั้งสุดท้ายน๊ะ กลับติดเฉยเลย :rolleyes:

แต่ไม่กล้าเติมเชื้อเพลิงมากนัก กลัวหนักเครื่อง ทำให้เครื่องตก (เห็นว่ากัปตันก็เติมมาเยอะแล้ว) ตอนนี้ก็เลยเกาะอยู่

ที่ปีกเครื่องที่คุณ Donjuan ขับอยู่ มองมาทางขวาก็จะเห็นครับ แล้วก็เปิดประตูให้ผมขึ้นเครื่องด้วยครับ :lol:

และจะกระโดกันตอนไหนหรือครับ

ช่วยตะโกนดังๆนะครับ

สวัสดียามเช้า ที่ทำให้ เสี่ยร้านทองฯ วิ่งวุ่น เช็คยอดปริมาณการขายออก ว่า

7 วันก่อนหน้ามีปริมาณขายออก มากน้อยเพียงใด ร้านใหญ่ฯ ก็คงต้องขอความร่วมมือ นายธนาคารฯ เพื่อขอวงเงิน

พิเศษ สำรองไว้แต่เนิ่นๆ เพื่อมิให้มีปัญหาสภาพคล่องทางการ. ส่วนร้านรองมาหน่อย ไม่สนใจ เพราะขายแต่ทอง

รูปพรรณ ส่วนร้านย่อยลงมา คงนั่งคิดมากเลยว่า พอไหมเนี่ย เงินหมุนเวียน เพื่อรักษาความน่าเชื่อถือของร้านฯ

อย่างอื่นๆ ขออภัย กล่าวไม่ได้ เดี๋ยว.....

ผู้นำสหรัฐเรียกร้องให้ประธานาธิบดีซีเรียก้าวลงจากอำนาจ

ประธานาธิบดี บารัค โอบามา ผู้นำสหรัฐออกแถลงการณ์เมื่อวานนี้ เรียกร้องให้ประธานาธิบดี บาชาร์ อัล-อัสซาด ผู้นำซีเรียก้าวลงจากอำนาจ พร้อมดำเนินมาตรการคว่ำบาตรที่เข้มงวดยิ่งขึ้นต่อซีเรีย ซึ่งรวมถึงการอายัติทรัพย์สินและห้ามการลงทุนของสหรัฐในซีเรีย อย่างไรก็ตามสหรัฐจะไม่กำหนดเรื่องการถ่ายโอนอำนาจ โดยให้ขึ้นอยู่กับประชาชนชาวซีเรียเอง.

มหาอำนาจตะวันตก เล็งขอมติจากคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสหประชาชาติสั่งคว่ำบาตรกดดันซีเรียยุติการใช้กำลังปราบปรามประชาชน

ชาติมหาอำนาจตะวันตก ซึ่งประกอบด้วยอังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมนี และโปรตุเกส เตรียมขอมติจากคณะมนตรีความมั่นคงแห่งสประชาชาติ หรือ ยูเอ็นซี เพื่อออกมาตรการคว่ำบาตรกดดันรัฐบาลซีเรียให้ยุติการใช้กำลังปราบปรามประชาชน โดยนายฟิลิป พาร์แฮม รองเอกอัครราชทูตอังกฤษประจำสหประชาชาติ ระบุว่ามาตรการคว่ำบาตรที่ทั้ง 4 ประเทศ เสนอนั้นจะครอบคลุมถึงการอายัดทรัพย์สินและสั่งห้ามการเดินทางรวมถึงการห้ามค้าขายอาวุธด้วย ล่าสุดสหรัฐได้ออกมาแสดงท่าทีสนับสนุนมาตรการคว่ำบาตรดังกล่าวแล้ว แต่อย่างไรก็ดี นายพาร์แฮม ไม่ได้เปิดเผยว่าจะมีการเสนอขอมติจากยูเอ็นเอสซีเมื่อใด ทั้งนี้ ความเคลื่อนไหวดังกล่าวมีขึ้นหลังที่ประชุม 15 ชาติสมาชิกยูเอ็นเอสซี ระบุเมื่อวานนี้ว่าปฏิบัติการกวาดล้างของทางการซีเรียคร่าชีวิตพลเรือนไปแล้วกว่า 2,000 คน นับตั้งแต่การประท้วงขับไล่ประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาด เริ่มต้นขึ้นเมื่อกลางเดือนมีนาคมที่ผ่านมา