ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มอบเพลงนี้แด่ทุกท่านที่ถือครองทองผ่าน 1,800 แล้วยังยืนอยู่ ณ ขณะ นี้ครับผม ใจคุณแข็งมาก

http://www.youtube.com/watch?v=17A593MCbE8

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พม่ากำลังประสบปัญหาเงินจ๊าดแข็งค่า ซึ่งส่งผลกระทบต่อการส่งออกของประเทศ โดยประธานาธิบดีเต็ง เส่ง แห่งพม่า แถลงวันนี้ว่า ค่าเงินลดลงจาก 800 จ๊าดต่อ 1 ดอลลาร์สหรัฐ อยู่ที่ 750 จ๊าดต่อ 1 ดอลล่าร์สหรัฐ สร้างปัญหาอย่างหนักให้แก่ผู้ส่งออก โดยเฉพาะเกษตรกรและโรงงานสิ่งทอ ซึ่งหากเงินดอลลาร์สหรัฐยังคงอ่อนค่าลงต่อเนื่องก็อาจ ทำให้โรงงานสิ่งทอต้องปิดตัวลง

ทั้งนี้นับเป็นครั้งแรกที่ประธานาธิบดีพม่าแถลงยอมรับต่อสาธารณชนเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจของประเทศที่ตกอยู่ในสถานการณ์ยากลำบาก และว่ารัฐบาลพม่าได้พยายามหาทางผ่อนคลายความเดือดร้อนของผู้ส่งออกด้วยการยกเลิกการเก็บภาษีส่งออกของสินค้าเกษตรบางรายการ และจะดำเนินมาตรการอื่นๆ เพิ่มเติมอีก.

Philadelphia Fed Survey

ออก ราว ๆ วันแรกของการทำงานของเดือน ซึ่งจะเป็นข้อมูลของสองเดือนก่อนหน้า โดยการสำรวจนี้จะมองมุมกว้างในทิศทางของภาคการผลิต ซึ่งจะมีความสัมพันธ์ร่วมกับ ISM ที่มองเป็นลักษณะของการผลิตเป็นตัว ๆ ไป โดย Philadelphia Fed Survey จะบอกถึงการเปลี่ยนแปลงของยุทธวิธีของผู้ผลิต ประกอบด้วย ชั่วโมงการทำงาน, พนักงาน และอื่น ๆ ซึ่งตัววัดตัวนี้มีความสำคัญมากในระบบเศรษฐกิจ การที่ตัวเลขเพิ่มขึ้นจะทำให้ค่าเงินแข็งขึ้น

Leading Indicators

ออก ราว ๆ สองสามวันแรกของการทำงานของเดือน ซึ่งเป็นข้อมูลของสองเดือนก่อน ซึ่งจะเป็นบทสรุปของตัวเลขเศรษฐกิจที่ประกาศไปก่อนหน้านี้ ประกอบไปด้วย New Order, Jobless Claim, Money Supply, Average Workweek, Building Permits และ Stock Prices

สวัสดีครับ คุณพวงชมพู

วันนี้ ไม่ได้เข็นรถไปขายของแถวเยาวราช เนื่องจากติดภาระกิจอย่างอื่น อนึ่ง ผู้โดยสารส่วนใหญ่ในห้องนี้

ไม่ได้ตกจรวดเที่ยวนี้นะครับ เพราะพวกเรา ขึ้นเครื่องบินกันเมื่อวันเสาร์ อาทิตย์ และ จันทร์ และผู้โดยสาร

บางท่าน ก็ขอกระโดดร่มลงระหว่างทาง เรื่อยๆ ตั้งแต่วันอังคาร, วันพุธ และ วันพฤหัสฯ อย่างเด็กขายของ

ก็ขอพอเพียง ไม่อยากเสียวในที่สูง และ เสี่ยงเกินไปครับ เล่นซื้อขายแบบสบายๆ สนุกๆ ไปเรื่อยๆ ครับ

งั้นสงสัยจะเป็นพวงชมพูคนเดียวค่ะที่ตกเครื่อง

ดีนะคะ พอเพียงค่ะ พอเพียง

ยินดีกับทุกท่านที่ทำกำไรนะคะ

ยินดีด้วยค่ะ

มอบเพลงนี้แด่ทุกท่านที่ถือครองทองผ่าน 1,800 แล้วยังยืนอยู่ ณ ขณะ นี้ครับผม ใจคุณแข็งมาก

http://www.youtube.com/watch?v=17A593MCbE8

เออ ! นายแน่มาก กัปตัน DonJuan

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านเมื่อคืนเดินทางเข้ากทม. ได้รับอุบัติเหตุรถที่นั่งมาหักหลบรถสิบล้อลงไปอยู่ล่องกลางถนน อัยยาตัวลอยเพราะประมาทไม่ใส่ belt. เพราะถอดออกไปเข้าห้องน้ำแล้วกลับมาน่ังไม่ได้ใส่ต่อเพราะคาดว่าจะถึงแล้ว. แถววังน้อยคะ จมูกกับซี่โครงบอบชำ้ยังเจ็บอยู่เลยคะ โชคยังดีคะที่มันไม่คว่ำคนอื่นปลอดภัยหมด. โชคยังดีคะ ยังได้กลับมาลุ้นทองต่อกับเพื่อน อยากเตือนทุกท่านเรื่อง. Safety belt. ว่าสำคัญกับชีวิตจริงๆ จะจำชั่วชีวิตคะ

ดีนะที่เที่ยวนี้ได้เกาะจรวดลูกนี้ !57 แม้จะได้ขึ้นไม่เต็มตัวก็ตาม

สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านเมื่อคืนเดินทางเข้ากทม. ได้รับอุบัติเหตุรถที่นั่งมาหักหลบรถสิบล้อลงไปอยู่ล่องกลางถนน อัยยาตัวลอยเพราะประมาทไม่ใส่ belt. เพราะถอดออกไปเข้าห้องน้ำแล้วกลับมาน่ังไม่ได้ใส่ต่อเพราะคาดว่าจะถึงแล้ว. แถววังน้อยคะ จมูกกับซี่โครงบอบชำ้ยังเจ็บอยู่เลยคะ โชคยังดีคะที่มันไม่คว่ำคนอื่นปลอดภัยหมด. โชคยังดีคะ ยังได้กลับมาลุ้นทองต่อกับเพื่อน อยากเตือนทุกท่านเรื่อง. Safety belt. ว่าสำคัญกับชีวิตจริงๆ จะจำชั่วชีวิตคะ

โชคดีที่ไม่ได้เป็นอะไรมาก ถือว่าฟาดเคราะห์ไปครับ

ต่อไปก็ ได้เวลา ฟาดทองแล้วครับ

Obama calls for Syria's Assad to step down

Obama orders freezing of Syrian assets in U.S

Obama bans imports of Syrian oil

Obama bans U.S. business from Syria

ประธานาธิบดีฯ บารัค โอบามา ออกมากร้าวใส่ ประเทศซีเรีย โดยขอให้ ประธานาธิบดีฯ ก้าวลงจากตำแหน่งทันที

พร้อมสั่งอาญัติทรัพย์สินของ ประเทศซีเรียที่อยู่ในสหรัฐอเมริกา พร้อมกับ ตัดสัมพันธ์ไม่นำเข้าน้ำมันดิบจากซีเรีย

และ ไม่อนุญาตฯ ให้ธุรกิจของสหรัฐฯ ติดต่อกับ ซีเรีย

เพื่อนๆคาดว่าเที่ยวนี้จะไปทดสอบที่เท่าไหร่ครับ

ผมทะยอยปล่อยตั้งแต่ 1790 และ 1815

ตอนนี้ถือลุ้น50%

กะจะกระโดดอีก25% พร้อมเพื่อนๆ

ขอบคุณครับ

Take care เรื่องร้ายผ่านไป เดี๋ยวเรื่องดี ๆเข้ามาค่ะ ติดตามต่อปาย.

ดัชนี DoW Jone ติดลบไปเกือบจะถึง 350 จุด แล้วล่ะครับ

เสียใจด้วยนะคะ คุณAiya แต่ยังโชคดีที่แค่ช้ำ ถือว่าฟาดเคราะห์

ขอให้หายเร็วๆนะคะ

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ทุกคน

แอบอ่านกระทู้นี้ทุกวันเลยค่ะ เพื่อน ๆ ห้องนี้น่ารักกันทุกคนเลย แมวอ้วนไม่ค่อยได้เม้นท์ แต่แอบอ่านตลอดเลยค่ะ ถ้าวันไหนไม่ได้เข้ามาอ่าน เหมือนขาดอะไรไปเลย( เว่อร์ได้อีกนะ )

คืนนี้ร่วมลุ้นด้วยคนค่ะ

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ