ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

รองประธานาธิบดีไบเดน ย้ำสัมพันธ์จีน-สหรัฐ สำคัญต่อเสถียรภาพเศรษฐกิจโลก

รองประธานาธิบดีโจเซฟ ไบเดน ของสหรัฐ กล่าวในการหารือร่วมกับรองประธานาธิบดีสี จิ้นผิง ของจีน ระหว่างการเยือนจีนอย่างเป็นทางการวันแรก ระบุว่ามิตรภาพระหว่างจีนและสหรัฐมีความสำคัญอย่างยิ่งต่อความมั่นคงของเศรษฐกิจโลก ทั้งนี้ การเยือนจีนของนายไบเดน มีขึ้นท่ามกลางความสัมพันธ์ที่เริ่มตึงเครียดมากขึ้นจากปัญหาหนี้ก้อนโตของสหรัฐ ปัจจุบันจีนนั้นถือเป็นเจ้าหนี้ต่างชาติรายใหญ่สุดของรัฐบาลวอชิงตัน ด้วยมูลค่าหนี้ที่ถือครองอยู่กว่า 1 ล้านล้านดอลลาร์.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของติดตามอ่านทุกวัน

สมาคมปรับราคาขึ้น 50 บาทแล้วครับ(14.20)

หน้าเวปยังไม่ปรับนะครับ

ถูกแก้ไข โดย foo

อิอิ ไม่ต้องหาเหตุผลใดๆมาอ้างครับ ลูกผู้ชายรับไปเลยตรงๆว่า ทองเต็มปอดครับ + ความโลภ แต่บนพื้นฐานที่ไม่เสี่ยง เพราะ ต้นทนุต่ำ ย้ำว่า ต้นทุนต่ำนะครับ ทุกท่านโปรดพิจารณาตาม ปอด ครับผม อิอิ

ชัดเจนที่สุด แต่ยิ่งสูงยิ่งเวียวจริงๆ นี่ก็ปล่อยเพิ่มไปที่ 1795 ราวๆ30%

ถือครองตอนนี้เพียง60%

ขอเซฟนิดนึงเพราะเหงช่วงนี้ค่อนข้างๆซเวย์

กัวโดนไม้หน้า3จากไหนมาฟาด

แต่อย่างไรก็อยากเหงที่ 1850 ครับ

สวัสดีค่ะทุกท่าน

คาดว่าจะเข้าเก็บพรุ่งนี้ตอนเย็น..แต่ดูแล้วก็ละเหี่ยใจ ราคาไม่ค่อยขยับ

จะลงก็ไม่ลง จะขึ้นก็ไม่ขึ้น ไม่ยอมเลือกข้างสักที (แอบบ่นเล็กน้อย) !034 !034

เอสแอนด์พี ปัดข่าวการหั่นเครดิตของฝรั่งเศสลงจากระดับทริปเปิลเอ

นางแคโรล ซิเรา หัวหน้าประจำภาคพื้นยุโรปของสแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์ส หรือ เอสแอนด์พี บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือชื่อดัง ยืนยันว่าเอสแอนด์พียังคงเชื่อมั่นในความน่าเชื่อถือของฝรั่งเศสซึ่งอยู่ในระดับทริปเปิลเอมาตั้งแต่ปี 2518 พร้อมปฏิเสธที่จะออกความเห็นเกี่ยวกับข่าวลือเรื่องความเป็นไปได้ที่ฝรั่งเศสจะถูกหั่นเครดิตลงจากพิษวิกฤติหนี้สินที่กำลังคุกคามหลายประเทศแถบยูโรโซน ก่อนหน้านี้บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือยักษ์ใหญ่อีก 2 แห่ง คือมูดี้ส์ อินเวสเตอร์ส เซอร์วิส และฟิตช์ เรทติงส์ ต่างก็ออกมาปฏิเสธกระแสข่าวการหั่นเครดิตฝรั่งเศสเช่นกัน.

สื่อนอกตีข่าว เทมาเส็ก เทขายหุ้นบางส่วนในชินคอร์ป

สำนักข่าวเอเอฟพี รายงานอ้างจดหมายที่บริษัทชิน คอร์ป ส่งถึงตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ระบุว่าซีดาร์ โฮลดิงส์ บริษัทในเครือเทมาเส็ก ของสิงคโปร์ ซึ่งเป็นผู้ถือหุ้นรายใหญ่ของบริษัท ได้ดำเนินการขายหุ้นจำนวน 253.5 ล้านหุ้น หรือราว 7.9% ของหุ้นทั้งหมด 49% ที่ซีดาร์ถืออยู่ในชินคอร์ป รวมมูลค่าหุ้นทั้งหมดประมาณ 9.44 พันล้านบาท ด้านแอสเปน โฮลดิงส์ อีกหนึ่งบริษัทในเครือเทมาเส็ก ซึ่งเป็นอยู่ถือหุ้นส่วนที่เหลือของชิน คอร์ป ระบุว่ายังไม่มีแผนจะเทขายหุ้นชิน คอร์ปในระยะนี้ เนื่องจากยังเชื่อมั่นในธุรกิจและระบบการจัดการของบริษัท ทั้งนี้ ชิน คอร์ป ก่อตั้งโดย พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร เข้าสู่ตลาดหลักทรัพย์เมื่อปี 2533 ปัจจุบันมีเทมาเส็ก เป็นเจ้าของหลังการขายกิจการเมื่อปี 2549.

คุณ เด็กขายของ ครับ วันนี้ อเมริกา มีประกาศ ตัวเลขไรบ้างครับ ผมรอฟังข่าวอยู่นะครับคืนนี้

London's FTSE 100 lost 1.7% to 5,242

Germany's DAX fell 2.8% to 5,852.32.

France's CAC-40 was down 2.1% to 3,189.

สถานการณ์ตลาดหุ้นฝั่ยุโรป ก็แดง ในตลาดสำคัญๆ หุ้นธนาคารฯ ตกหนักที่สุด โดยในข่าวกล่าวถึง

ปัญหาหนี้สาธารณะทั้งยุโรปและสหรัฐ ซึ่งรอมาตรการต่างๆ ด้วยความหวัง

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ วันนี้ข่าวแน่นมากจริงๆค่ะ

กัปตันขา ถึงที่หมายหรือยังคะ ใกล้ landing หรือยังคร้าาาา ปล่อยไปบางส่วนแล้วจ้าาาา รอกัปตันประกาศอยู่นะคะ

วันนี้โชคดีที่ตั้งขาย GF หมดตัวตอน 11 โมง แล้วปล่อยไม่ได้สักที รออยู่ 3 นาทีเลยยกเลิำก แล้วกะจะทิ้งยาวมาเปิดดูอีกทีตอนเย็นต้องบอกว่าโชคดีจริงๆที่ปล่อยออกไปไม่ได้ !53

รอข่าว สหรัฐ จากคุณเด็กขายของ แบบเกาะติด 555