ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:ph34r: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กระทรวงการคลังสหรัฐอนุมัติวงเงินรวม 360 ล้านดอลลาร์ ให้แก่ 11 รัฐ และกรุงวอชิงตัน ดีซี ภายใต้โครงการสินเชื่อเพื่อธุรกิจขนาดเล็ก (SSBCI) ซึ่งนับเป็นความพยายามล่าสุดของรัฐบาลในการกระตุ้นการสร้างงาน

แถลงการณ์ของกระทรวงการคลังสหรัฐระบุว่า SSBCI ซึ่งเป็นโครงการสนับสนุนการกู้ยืมให้กับธุรกิจขนาดเล็กในระดับรัฐ ถือเป็นสาระสำคัญของกฎหมายการจ้างงานของธุรกิจขนาดเล็ก (Small Business Jobs Act) ที่ประธานาธิบดีบารัค โอบามา ได้ลงนามบังคับใช้เป็นกฎหมายในช่วงฤดูใบไม้ร่วงที่ผ่านมา

"การปล่อยสินเชื่อให้กับธุรกิจขนาดเล็กจะช่วยกระตุ้นการลงทุนและการสร้างงานในชุมชนท้องถิ่นทั่วประเทศได้อย่างมีประสิทธิภาพ" นายนีล โวลิน รมช.คลังสหรัฐกล่าว

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า ธุรกิจขนาดเล็กในสหรัฐสามารถสร้างโอกาสในการจ้างงานได้เป็นจำนวนมาก ขณะที่อัตราว่างงานภายในประเทศยังคงอยู่ในระดับสูงถึง 9.1% ในเดือนก.ค. ซึ่งทำให้การฟื้นตัวของเศรษฐกิจสหรัฐตกอยู่ในภาวะที่ไม่แน่นอนมากขึ้น

ทั้งนี้ ทำเนียบขาวย้ำว่า คณะทำงานของประธานาธิบดีบารัค โอบามา กำลังมุ่งเน้นเรื่องการสร้งความมั่นคงทางเศรษฐกิจ และการสร้างงานให้กับชาวอเมริกันในขณะนี้

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แจ้งคุณ "เศษรฐีน้อย จากร้อยสู่ล้าน" ทราบครับ ผมเห็นตั้งแต่วันแรกที่เห็นชื่อคุณแล้วครับ ไม่แน่ใจว่า

ท่านทราบไม่ครับว่าท่านใช้คำว่า เศษรฐี ผิดครับ ที่ถูกต้องคือ "เศรษฐี" :rolleyes:

หากเป็นความตั้งใจจะใช้คำนั้นก็ขออภัยครับ (ถ้าต้องการแก้ไขรู้สึกบอร์ดนี้จะสามารถแก้ได้ด้วยตัวเองเลยครับ)

ขอบคุณครับ กระผมตั้งใจครับเข้าใจส่วนตัวว่า เศษ หมายความว่าแทบจะไม่มีอะไร เริ่มต้นจากร้อย สู่ล้าน ครับ หรือผมทำให้สับสนขอคำชี้แนะจากท่านจะได้เปลียนครับ

ด้านตลาดหุ้นสหรัฐฯ วานนี้ (17) ขยับในกรอบแคบๆ หลังนักลงทุนระมัดระวังมากขึ้นในสภาพที่ตลาดยังอยู่ในภาวะกระสับกระส่าย

ดัชนีหุ้นดาวโจนส์ เพิ่มขึ้น 3.98 จุด (0.03 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 11,409.91 จุด แนสแดค ลดลง 11.97 จุด (0.47 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 2,511.48 จุด เอสแอนด์พี เพิ่มขึ้น 1.10 จุด (0.09 เปอร์เซ็นต์) ปิดที่ 1,193.86 จุด

สัญญาล่วงหน้าน้ำมันดิบชนิดไลต์สวีตครูดของสหรัฐฯ งวดส่งมอบเดือนกันยายน เพิ่มขึ้น 93 เซนต์ ปิดที่ 87.58 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ส่วนเบรท์ทะเลเหนือลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน เพิ่มขึ้น 1.47 ดอลลาร์ ปิดที่ 110.60 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ราคาน้ำมันพุ่งแรงหลังสต็อกพลังงานสหรัฐฯลดลงอย่างมากในช่วงพีกสูงของฤดูกาลขับขี่และดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง

ที่มา : เนชั่นทันข่าว (วันที่ 18 สิงหาคม 2554)

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:blush: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

เริ่มต้นจากร้อยสู่ล้าน.....นับถือจริงๆๆค่ะ ยอดไปเลย !10

[size="5"]ความคิดคือทรัพย์สินทางปัญญา

นำความร่ำรวยมาให้ผู้เป็นเจ้าของเสมอ[/size]

เกิดแผ่นดินไหวปานกลางในอัฟกานิสถาน

สำนักงานสำรวจธรณีวิทยาสหรัฐรายงานว่า เกิดแผ่นดินไหวขนาดปานกลางเมื่อเวลา 06.50 น. วันนี้ ตามเวลาประเทศไทย ห่างไปทางเหนือของกรุงคาบูล เมืองหลวงของอัฟกานิสถานราว 200 กิโลเมตร ศูนย์กลางของแผ่นดินไหวอยู่ลึกลงไป 55 กิโลเมตร แต่ไม่ระบุตัวเลขของแรงสั่นสะเทือน และเบื้องต้นยังไม่มีรายงานความเสียหายหรือผู้ได้รับบาดเจ็บ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แถมด้วยว่า เพราะ " ยังโสด เครื่องใช้ไฟฟ้าฯ เสี่ยฯ แม่... ก็ซื้อให้ครบแล้ว เลยเก็บทองไว้

เพื่อจะได้มาคุยกับหญิิง ได้

รักป๋าที่ ซู๊ดดดดดดดดดดดดด.... !30

วิเคราะห์ได้ตรงประเด็น แม่นยำชัดเจน ในแบบที่แอบยิงเล็กๆ คริคริ !047

!v@ !La :upstrong:

ขอบคุณครับ กระผมตั้งใจครับเข้าใจส่วนตัวว่า เศษ หมายความว่าแทบจะไม่มีอะไร เริ่มต้นจากร้อย สู่ล้าน ครับ หรือผมทำให้สับสนขอคำชี้แนะจากท่านจะได้เปลียนครับ

+1 เยี่ยมครับ นับจาก 1 ไปถึง .....

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ