ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ชอบคุณเด็กขายของออกความคิดเห็นมากเลยค่ะ

ทำให้ฝึกคิดตามไปด้วย ว่ามีปัจจัยอะไรบ้างในการเข้าซื้อ หรือขาย

หลังจากอ่านบ่อยๆ รู้สึกว่าตัวเองพัฒนาขึ้นในการเข้าซื้อทองคำ

รักษาสุขภาพ และอยู่เป็นตั่วเฮียของที่นี้ไปนานๆนะคะ

อ่านทุ๊กวันเลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากฯคะ คุณเด็กขายของ อยากเข้าซื้อ แต่ฝากไว้ก่อน แสดงว่าแนวโน้มน่าจะเห็นราคาถูกกว่าใช่ไม๊คะ :blush:

ขอบคุณมากฯคะ คุณเด็กขายของ อยากเข้าซื้อ แต่ฝากไว้ก่อน แสดงว่าแนวโน้มน่าจะเห็นราคาถูกกว่าใช่ไม๊คะ :blush:

ในความหมายของเด็กขายของ คือลงทุนจ่ายเงินไปตั้ง 26,500 บาท จะได้กำไร

จากราคานี้ 400-500 บาท มันช่างยากเย็นแสนเข็ญ เพราะช่วงนี้ ไม่มีข่าวใดๆ มาเกื้อหนุน

ราคาทองคำ

แต่ถ้าราคาทองหล่นจากจังหวะนี้ไปสู่ต้นๆ 26,000 ก็ยังพอรับความเสี่ยงไหว และเมื่อขยับขึ้นมา

ก็สามารถทำกำไรได้ 400-500 บาทต่อบาท

สรุป คือ ไม่คุ้มกับความเสี่ยง และต้องมานั่งเครียดหน้าจอ IPad.

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ราคาทอง + ไปอีกนิดหน่อย ไม่รู้เกิดจากอะไร

จริงๆ โอบาม่าพูด น่าจะทำให้ทองตกน้า ไหงราคามันพุ่งเป็นจรวด

ขอบคุณ คุณเด็กขายของมากนะค่ะ

ที่บอกว่า ฝากไว้ก่อน

เป็นคำพูดที่ให้กำลังใจเพชรใสมากเลย

เพราะว่า เพชรใสไม่มีของในมือเลย ตกรถตกราอีกตามเคย

เพิ่งหัดเล่น โชคและโอกาสก็ไม่อำนวยเลย

ซื้อ-ขายที่ร้าน ฮ.ซีคอนค่ะ จะซื้อจะขายลำบากเหลือเกิน คิวยาวเป็นกิโล

คุณเด็กขายของ หรือพี่ๆคนไหน มีร้านแถวๆซีคอน บางกะปิแนะนำบ้างไหมค่ะ

เพชรใสอยู่ลาดกระบังโน่นแนะ

จริงๆ โอบาม่าพูด น่าจะทำให้ทองตกน้า ไหงราคามันพุ่งเป็นจรวด

สถานการณ์ตอนนี้ อยู่ในช่วงเปิดตลาดยุโรปนะครับ ค่าเงินยูโรอ่อนค่าลง

อย่างมาก เมื่อเปรียบเทียบกับสกุลเงินดอลล์สหรัฐ นักลงทุนในยุโรป ยังไม่กล้าเข้าเก็บเงินดอลล์ และ สวิสฟรังค์

เช่นที่ผ่านมา เพราะกลัวมาตรการต่างๆ ที่จะออกมา ดังนั้น นักลงทุนฝั่งยุโรป จึงหันเข้าหาแหล่งพักเงินที่

ปลอดภัย ซึ่งตอนนี้ ก็คือ ทองคำ ไว้ก่อน

แต่อย่าลืมนะครับว่า ชั่วโมงนี้ แค่พึ่งเริ่มเปิดตลาดเท่านั้นเอง ยังอีกยาวนานหลายชั่วโมง และคืนนี้ก็ปิดเกมส์

โดยตลาดสหรัฐฯ ซึ่งจริงๆ แล้ว โอบามา จะกล่าวอะไรในวันนี้ที่ผ่านมา ตลาดรับรู้ไปเยอะแล้ว และก็ทิ้งหุ้นลง

เมื่อคืนนี้ไปแล้วส่วนหนึ่ง ตลาดหุ้นสหรัฐฯ จึงติดแดง คืนนี้ จะถึงคราวช้อนซื้อหุ้นกลับคืนมาหรือไม่ ก็ต้อง

ตามดูกันต่อไปล่ะครับ

ขอบคุณ คุณเด็กขายของมากนะค่ะ

ที่บอกว่า ฝากไว้ก่อน

เป็นคำพูดที่ให้กำลังใจเพชรใสมากเลย

เพราะว่า เพชรใสไม่มีของในมือเลย ตกรถตกราอีกตามเคย

เพิ่งหัดเล่น โชคและโอกาสก็ไม่อำนวยเลย

ซื้อ-ขายที่ร้าน ฮ.ซีคอนค่ะ จะซื้อจะขายลำบากเหลือเกิน คิวยาวเป็นกิโล

คุณเด็กขายของ หรือพี่ๆคนไหน มีร้านแถวๆซีคอน บางกะปิแนะนำบ้างไหมค่ะ

เพชรใสอยู่ลาดกระบังโน่นแนะ

การซื้อทองที่ร้านนาย ฮ ซีคอน เป็นเรื่องที่ต้องใข้ความอดทนเป็นพิเศษเลยครับ

เพราะโซนนั้น โซนตะวันออก มีเพียงร้านเดียว ที่มีชื่อเสียงที่ไว้ใจได้ ณ. ขณะนี้ คนฝั่งตะวันออกจะหันมารุมแต่ร้านนี้

เวลาซื้อก็ยากเย็น เวลาขายก็ยากเย็นยิ่งกว่า

ในโซนของลาดกระบัง จริงๆ ร้านทองก็มีเยอะแยะไม่ใช่หรือครับ ในย่านตลาดลาดกระบัง เห็นเป็นสิบๆ ร้านค้า

หรือไม่ก็ต้องวิ่งเข้ามาในถนนศรีวารีน้อย ช่วงจะออกถนนบางนาตราด แล้วล่ะ ก็จะมี 1 ร้านที่ขายทองแท่ง

แต่ทองจะเป็นของ MTS ขายตามราคาประกาศสมาคมฯ ถ้าซื้อเกิน 10 บาท ลองขับรถเส้นทางนี้ดู

แล้วจะเห็นครับ ก่อนทลุบางนาตราด 3 กม ด้านซ้ายมือ

สถานการณ์ตอนนี้ อยู่ในช่วงเปิดตลาดยุโรปนะครับ ค่าเงินยูโรอ่อนค่าลง

อย่างมาก เมื่อเปรียบเทียบกับสกุลเงินดอลล์สหรัฐ นักลงทุนในยุโรป ยังไม่กล้าเข้าเก็บเงินดอลล์ และ สวิสฟรังค์

เช่นที่ผ่านมา เพราะกลัวมาตรการต่างๆ ที่จะออกมา ดังนั้น นักลงทุนฝั่งยุโรป จึงหันเข้าหาแหล่งพักเงินที่

ปลอดภัย ซึ่งตอนนี้ ก็คือ ทองคำ ไว้ก่อน

แต่อย่าลืมนะครับว่า ชั่วโมงนี้ แค่พึ่งเริ่มเปิดตลาดเท่านั้นเอง ยังอีกยาวนานหลายชั่วโมง และคืนนี้ก็ปิดเกมส์

โดยตลาดสหรัฐฯ ซึ่งจริงๆ แล้ว โอบามา จะกล่าวอะไรในวันนี้ที่ผ่านมา ตลาดรับรู้ไปเยอะแล้ว และก็ทิ้งหุ้นลง

เมื่อคืนนี้ไปแล้วส่วนหนึ่ง ตลาดหุ้นสหรัฐฯ จึงติดแดง คืนนี้ จะถึงคราวช้อนซื้อหุ้นกลับคืนมาหรือไม่ ก็ต้อง

ตามดูกันต่อไปล่ะครับ

แสดงว่าราคาจะลงหลัง 4 ทุ่มครึ่ง ตลาดลอนดอย ปิดใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับคุณเด็กขายของ..

รอดูสถานะการณ์ก่อน ขอบคุณสำหรบข้อมูลดีๆที่มีมาให้บ่อยๆ

(โปรดติดตามตอนต่อไป) B)

ตัวอย่างเช่น ณ. ขณะนี้ ตลาดหุ้นฝั่งยุโรป แดง หมด เพราะไม่รู้ว่า

จะหาเงินอย่างไรมาแก้ไขปัญหาหนี้สาธารณะ และ ธนาคาร ราคาทองคำ ก็เป็นแหล่งพักเงิน

ที่ปลอดภัยของนักลงทุนตลาดหุ้น. ที่หนีตายออกมาขั่วคราว รอความชัดเจนของการหาเงิน

The Stoxx Europe 600 index XX:SXXP -0.04% fell 0.2% to 230.11

the German DAX 30 index DX:DAX -0.46% dropped 0.6% to 5,375.41

the French CAC 40 FR:PX1 -0.35% was down 0.5% at 3,070.51

the U.K. FTSE 100 index UK:UKX -0.13% rose 0.1% to 5,347.12

U.K. pub group J.D. Wetherspoon PLC (JDW.LN) Friday warned the U.K. is struggling to emerge from its economic downturn and the sovereign debt crisis in Europe threatens to derail a recovery.

มีการออกมาเตือนรัฐบาลอังกฤษเกี่ยวกับผลกระทบของวิกฤติหนี้สาธารณะในยุโรปที่อาจลุกลามมาถึง

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

จริงๆค่ะเฮียขายของ ที่ฮ.ซีคอนต้องอดทนและบวกทัมใจด้วยค่ะเวลาซื้อขายก็ยากเย็น[มืดค่ำ]แสนเข็ญจริงๆ แต่ก็ทนได้ เหะๆๆๆเออะ