ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มาหนังเรื่องเดิมอีกแลัว ทองขึ้นบาทแข็ง ทองลงบาทอ่อน :_02

เซ็งเหมือนกัน ดอยห่างไกลไปอีก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คนเล่นสั้นช่วงนี้ระวังนิดนึงนะครับ กำไรยากจิง ขึ้นมาเกือบ10 เหรียญจากเมื่อเช้าจะขายยังไม่มีกำไรเลย เพราะค่าเงินบาทแท้ๆ :Wt

หุหุ คำเขียนก็บอกว่าเล่นสั้น แต่เมื่อพอใจในราคาที่ซื้อ และตั้งเป้าหมาย 100-150 บาท จากสั้นก็อาจจะผ่อนระยะเป็นยาวอีกนิดอีกหน่อยได้ แต่ถ้าไม่กล้าที่จะเข้าซื้อ รอ รอ รอ รอ แล้วก็รอ ว่าททจะเข้าช่วงไหนดีนะ ที่จะขึ้นไปเยอะๆๆๆๆๆๆๆ ในทันใด ก็อาจจะตกรถ OK ตกรถ ไม่เสียตังค์ ถูกต้อง แล้วเมื่อไหร่จะได้ซื้อ เมื่อไหร่จะได้เข้า เอาอะไรมาเป็นตัววัด ตัวสัญญาน ในภาวะที่ ราคาทองขึ้นอยู่กับ ขาใหญ่ ล้วนๆ

อดีตที่ผ่านมา ! เราคาด เราคิดว่า กรีซได้รับงินกู้งวดที่ 2 ทองจะขึ้น แต่ก็เปล่าเลย ดังนั้น ซื้อราคาไหน ก็เสี่ยงทั้งนั้น เสี่ยงมาก เสี่ยงน้อย กำไรเร็ว กำไรช้า ติดดอย ก็แค่เท่านั้น

คุณเด็กขายของค่ะ วันนี้ มีแนวรับ แนวต้าน ของพวกฝรั่ง แล้วหรือยังค่ะ ขอหน่อยนะ เพราะแม่นมาก :57 :uu

GOLD today's market forecast 02/28/12

Today's forecast กราฟทอง ของค่ำคืนนี้ ที่นักลงทุนทั่วโลกนั่งมอง คิดและคาดถึง แนวเล่นว่า ขึ้นหรือลง ค่ำคืนนี้ ฝรั่งบอกว่า " Sideway " เดินวนเวียน แนวต้านวันนี้ กว้าง $$1,775-$1,780 อย่าทะลุนะ ไม่งั้น $1,800

The pair is trading along an sideways trading pattern.

An uptrend will start as soon as the pair rises above resistance level 1775 - 1780, which will be followed by moving up to resistance level 1800.

An downtrend will start as soon as the pair drops below support level 1768, which will be followed by moving down to support level 1758.

Resistances: 1775, 1780, 1800  

Supports: 1768, 1758, 1746

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

หุหุ คำเขียนก็บอกว่าเล่นสั้น แต่เมื่อพอใจในราคาที่ซื้อ และตั้งเป้าหมาย 100-150 บาท จากสั้นก็อาจจะผ่อนระยะเป็นยาวอีกนิดอีกหน่อยได้ แต่ถ้าไม่กล้าที่จะเข้าซื้อ รอ รอ รอ รอ แล้วก็รอ ว่าททจะเข้าช่วงไหนดีนะ ที่จะขึ้นไปเยอะๆๆๆๆๆๆๆ ในทันใด ก็อาจจะตกรถ OK ตกรถ ไม่เสียตังค์ ถูกต้อง แล้วเมื่อไหร่จะได้ซื้อ เมื่อไหร่จะได้เข้า เอาอะไรมาเป็นตัววัด ตัวสัญญาน ในภาวะที่ ราคาทองขึ้นอยู่กับ ขาใหญ่ ล้วนๆ

อดีตที่ผ่านมา ! เราคาด เราคิดว่า กรีซได้รับงินกู้งวดที่ 2 ทองจะขึ้น แต่ก็เปล่าเลย ดังนั้น ซื้อราคาไหน ก็เสี่ยงทั้งนั้น เสี่ยงมาก เสี่ยงน้อย กำไรเร็ว กำไรช้า ติดดอย ก็แค่เท่านั้น

จริงครับมันขึ้นกับขาใหญ่จริงๆ ขนาดตลาด GF บ้านเรา เรายังมีคน control เลย บางทีเราคาดเดาจากกราฟน่าจะประมาณเท่านี้แต่เจอค่าเงินก็ทำให้คำนวณผิดพลาดได้เหมือนกัน แต่ผมจะเน้นต่างนิดนึง พยายามรักษาเงินต้นให้มากที่สุด(กราฟทองดูยากกว่ากราฟหุ้นนะเนี่ย ไม่ตรงไปตรงมา) ผมก็เข้ามาตั้งแต่ 1737-1738 แล้ว ขายไปบางส่วน ไม่ได้ซื้อเพิ่ม

EUR/USD today's market forecast 02/28/12

Today's forecast

The pair is trading along an uptrend.

The uptrend may be expected to continue from support level 1.3420 - 1.3385 and in case the market rises above resistance level 1.3500, which will be followed by reaching resistance level 1.3615.

An downtrend will start as soon as the pair drops below support level 1.3385, which will be followed by moving down to support level 1.3285.

Resistances:1.3500, 1.3615

Supports: 1.3420, 1.3385, 1.3285

ในเมื่อคืนนี้ ตัวเลข $1,775 เป็นด่านต้านแรก ดังนั้น ด่านแตกแล้ว

ตายแล้ว ค่าเงินแข็งมาก โคตระเซ็ง :17

ค่าเงินบาทแข็ง ก็เกี่ยวกับดอลล์อ่อน. เดี๋ยวประเทศเจ้าของสกุลเงิน US$ ก็มาข่วยเองแหละ มันคงไม่ยอมให้ชาติอื่นๆ ได้ซื้อทองราคาลดโดยค่าเงินหรอกครับ อนึ่งวันนี้ ตลาดหุ้น ดัชนีตลาดหลักทรัพย์ ประจำวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2555

ปิดตลาดที่ระดับ 1,146.26 จุด บวก 11.22 จุด (+0.99%)

ดัชนี SET 100 ปิดวันนี้ที่ระดับ 1,752.02 จุด บวก 17.80 จุด (+1.03%)

ดัชนี SET 50 ปิดวันนี้ที่ระดับ 807.69 จุด บวก 8.50 จุด (+1.06%)

ดัชนี MAI ปิดวันนี้ที่ระดับ 296.15 จุด บวก 4.08 จุด (+1.40%)

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณค้่า

หลานแมวหายไปไหนป้าคสเดิมกลับมาแล้วคิดถึ้งคิดถึง

หวัดดีคับป้าเกี้ยมอี๋ หลานไม่สบาย เจ็บหลังมากๆ เจ็บตรงกระดูกสันหลังอยู่นึงคับ คิดว่าเล่นฟิตเนสผิท่านะคับ อาการหนักเลยคับ ผมก็คิดถึงป้าเกี้ยมอี๊นาคับ

หวัดดี อาเฮีย คุณกัปตัน และคนอื่นด้วยนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกขอมูล

กำลังจะโพสต์พอดีดธอเดินผ่าน ท่วงท่ากิริยาช่างงดงามไม่แพ้ใบหน้า พร้อมกับกลิ่นหอมอ่อนๆ ที่คิดว่าเป็นส่วนผสมของเครื่องสำอางกับน้ำหอมเข้มข้นในแบบ เพอฟูม สำราญหัวใจยิ่งนัก. แม้ขาดทุนก็หาเสียดายไม่ ขอรับ

5555555555555 ประเด็นนี้ เสี่ยงมากกว่า เล่นซื้อขายทองนะครับ เดินเข้าเขตสถาบันการศึกษา ได้มียามฯ เดินตามมาอุ้มแน่ๆ

หวัดดีคับป้าเกี้ยมอี๋ หลานไม่สบาย เจ็บหลังมากๆ เจ็บตรงกระดูกสันหลังอยู่นึงคับ คิดว่าเล่นฟิตเนสผิท่านะคับ อาการหนักเลยคับ ผมก็คิดถึงป้าเกี้ยมอี๊นาคับ

นอนพักนะจ๊ะ ถ้ามันปวดตึงๆแล้วอยากจะงอตัวเพราะว่าสบาย คิดผิด ให้ลองนอนคว่ำ ถ้าคว่ำไม่ได้เอาหมอนหนุนหน้าทองดูว่ามีอาการชาที่ขาหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็โอเคปลอดภัย

หลังจากนั้นให้ใช้มือดันให้เฉพาะหลังช่วงบนยกขึ้นแต่ตั้งแต่เอวกับสะโพกติดพื้นไว้ ( เหมือนวิดพื้น ) ทำขึ้นๆลงๆใหม่ๆอาจรู้สึกตึงๆ พอหลายๆครั้งอาการจะทุเลาจ๊ะ

หายไวๆนะ :32

กทม.ส่งคกก.เกาะติดแผนขุดเจาะน้ำมันกลางพุทธมณฑล

นายประพัฒน์ ธีรพงศ์ธร ผู้อำนวยการเขตทวีวัฒนา กล่าวถึงกรณีการขุดสำรวจน้ำมันของบริษัทเอกชนบริเวณถนนพุทธมณฑลสาย 2 เขตทวีวัฒนา ว่า กระทรวงพลังงานได้อนุมัติสัมปทานการขุดเจาะสำรวจน้ำมันในพื้นที่ดังกล่าวมาตั้งแต่เดือนม.ค.ปี 2551 โดยที่ผ่านมาได้มีการสำรวจพื้นที่และวัดแรงสั่นสะเทือน ซึ่งขณะนี้อยู่ในระหว่างขุดเจาะสำรวจตัวอย่าง เพื่อสำรวจว่ามีพลังงานที่สามารถนำมาใช้ประโยชน์เชิงพาณิชย์มากพอที่จะลงทุนหรือไม่ คาดว่าบริษัทเอกชนจะใช้เวลาประมาณ 20 วัน อย่างไรก็ตาม ในเดือนที่ผ่านมากระทรวงพลังงานได้ตั้งคณะกรรมการแก้ไขปัญหาผลกระทบสิ่งแวดล้อม เพื่อติดตามการดำเนินการและรับข้อร้องเรียนของประชาชน โดยมีตัวแทนจากสำนักงานเขตทวีวัฒนาร่วมด้วย คือเจ้าหน้าที่ฝ่ายโยธา และเจ้าหน้าที่ฝ่ายสิ่งแวดล้อม

นายประพัฒน์ กล่าวต่อไปว่า สำหรับพื้นที่ที่บริษัทเอกชนดังกล่าวขอสัมปทานจุดเจาะน้ำมันสำรวจมีเนื้อที่ประมาณ 30 ตารางกิโลเมตร ครอบคุลมพื้นที่เขตทวีวัฒนา เขตตลิ่งชัน เขตบางแค และอำเภอบางกรวย จ.นนทบุรี แต่ได้มีการใช้พื้นที่บริเวณถนนพุทธมณฑลสาย 2 เพียงจุดเดียวเพื่อเจาะสำรวจ ทั้งนี้ พื้นที่ดังกล่าวเป็นพื้นที่ว่างเปล่าของประชาชน ซึ่งเมื่อได้รับการอนุมัติสัมปทานแล้ว บริษัทเอกชนจึงได้เช่าพื้นที่เพื่อเจาะสำรวจได้

นอนพักนะจ๊ะ ถ้ามันปวดตึงๆแล้วอยากจะงอตัวเพราะว่าสบาย คิดผิด ให้ลองนอนคว่ำ ถ้าคว่ำไม่ได้เอาหมอนหนุนหน้าทองดูว่ามีอาการชาที่ขาหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็โอเคปลอดภัย

หลังจากนั้นให้ใช้มือดันให้เฉพาะหลังช่วงบนยกขึ้นแต่ตั้งแต่เอวกับสะโพกติดพื้นไว้ ( เหมือนวิดพื้น ) ทำขึ้นๆลงๆใหม่ๆอาจรู้สึกตึงๆ พอหลายๆครั้งอาการจะทุเลาจ๊ะ

หายไวๆนะ :32

ขอความรู้หน่อยครับป้าเกี้ยมอี๋ ผมชอบงอตัวเพราะว่าเวลางอตัวเยอะๆมันรู้สึกสบายไม่เจ็บไปพักนึง ทำไมถึงงอตัวไม่ได้ครับ อาการแบบนี้เกิดจากกล้ามเนื้อฉีกหรือป่าวครับ หรือว่าเกิดจากอะไรครับป้า

สุดยอดขุนแผน คือกัปตันนี่เองคริคริ :_cd

กะผมขอเป็นขุนช้างขอรับ แต่เป็นแบบปี2012 หัวไม่ล้าน ก้ามเป็นมัด ผิวสีแทนจะขาวแทนดำหรือดำแทนขาวก็แล้วแต่ฝัน อ้อ..รถเอาอะไรดี แทนม้าR1200GS ดีกว่า55555