ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ดิ่งลงมา 1177 ตามคาดจริงๆด้วย สุดยอดครับบบบบ !gd !gd !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียแบทแมนกร๊าบบ เห็นว่ามีข่าวทองจะลงไป900 มีข่าวแบบนี้มั้ยกร๊าบบบบบบบบ

สวัสดีวันจันทร์ครับ

ขอบคุณคุณ พี่ปุงปัง ด้วย ไว้จะตามไปชิม 555

เมื่อวานไปทานอาหารSeaFoodข้างทางย่านพาต้าปิ่นเกล้า

บรรยากาศน่าเสียวไส้มาก

เพราะต้องลงไปนั่งโต๊ะที่เขาจัดไว้บนถนน

ก็เลยคัดเอาคนที่มีประกันชีวิตลงไปนั่งฝั่งรถวิ่ง

(รวมทั้งตัวผมด้วย)

ไปแล้วนี่ก็ต้องจำใจนั่ง ถึงแม้ว่ารู้ว่าผิด กม.

อร่อย ราคาถูก แต่ไม่ค่อยสะอาดนัก บรรยากาศเปิดแอร์แบบ Open Air (ร้อนมากๆ)

วันนี้เลยไม่ขอแนะนำร้านที่การกระทำที่ผิดกม.นะครับ ไม่ดี

ขอผมทำคนเดียวละกัน 5555

ราคาทองคำคาดว่าคงจะ Side Way ในช่วง $1,173-$1,183

แต่ราคาน่าจะมีการย่อตัวลงมาก่อน โดยมีแนวรับแรก$1,175-$1,173

และ Double Airbag ที่ $1,170 ถ้าหลุดตรงนี้ไม่สวยนะครับ

แต่คาดว่าคงรับอยู่ ด้วยประสิทธิภาพของ Double Airbag

แล้วถึงค่อยดีดกลับขึ้นไปด้านบนโดยมีแนวต้านแรกที่ $1,183

ถ้าผ่าน$1,183 ขึ้นไปมีเฮก็จะไปเจอกันที่$1,187 ถัดไป

เอาแค่ตรงนี้ก่อนครับ ถ้าผ่านจะมาวิเดาใหม่ครับ

ลงมาใกล้ 1173 แล้วววว

อรุณสวัสดิ์ค่ะเฮียแบท เช้าวันนี้พี่จะไปทางไหนดีคะ(แบบว่ามี s 3กำไรอยู๋ แต่ l ขาดทุน 5 ติดยอดดอยปู้นนน) !53

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน มารอเฮียด้วยคนกร๊าบบบบบบบบ

ตื่นมาตอนเช้า กลับบมายืนที่เดิมซะงั้น !17

ตามความคิดผมว่า ราคาน่าที่จะปรับฐานย่อยอีกนิดนึงไม่นานครับ

แล้วดีดกลับขึ้นไปใหม่ เมื่อคืนเห็น $1,190 ยังคิดว่าเครื่องติดแล้ว

เตรียมออกรถไปได้ แต่ไหงถอยกลับมาที่จอดรถตามเดิมสงสัย รอผู้โดยสารที่ยังตกค้างอยู่มั้งครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้วิ่งไปตาม Step ที่วาดไว้จริงๆคือ ร่วงลงมาก่อนที่จะปรับตัวขึ้นไป

โดยราคาทองคำลดลงมาใกล้แนวรับแรกของผมที่ $1,173 ลงมาแค่ $1,174

แล้วก็ดีดกลับขึ้นไปโดยทันที เหมือนผีเข้า

ทะลุแนวต้านที่ $1,187 ทะลุไปถึง $1,190

เลยเป้าไป $3 ตามสูตรครับที่ว่าฝรั่งชอบแถม $2-3 ที่ว่าผ่าน $1,187ไปได้มีเฮ

แต่ว่าผ่านไปแล้วแต่ไหลกลับลงมา ก็ยังถือว่าผ่านไปไม่ได้นะครับ

งั้นอย่าเพิ่งเฮกันนะครับ

ราคาทองคำวันนี้คาดว่าน่าจะ Side Way อยู่ในช่วง $1,180-1,186

แนวรับแถมให้อีกตัวกันพลาดที่ $1,177 ละกันครับ

โดยมีแนวต้านที่ต้องฝ่าไปให้ได้คือ $1,186

และถัดไปที่ $1,193 ครับ

งั้นขอย้ายจุดเฮใหม่ละกันครับว่า เลขที่ออก $1,193 ครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง