ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ทะลุไปแล้ว คืนนี้ขอให้ไปไกลๆ เพี้ยง............ !thk !uu !57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ มาแล้วครับ มาช้าดีกว่าไม่มานะครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ Side Way อยู่ตั้งนาน จนในช่วงปลายตลาด

ตัดสินใจฝ่าด่านอรหันต์ทองคำ 2ด่านมาได้ ($1,186 และ $1,193)

โดยกำลังย่ำฐานวัดใจอยู่ตอนนี้ที่ $1,193

คาดว่าวันนี้ราคาทองคำน่าจะSide Way หาทางไปอยู่

โดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,191 และ $1,188

โดยมีเป้าหมายที่จะต้องฝ่าไปคือ $1,199 บอกแล้วไงครับชอบเลขสวย

และถัดไปที่ $1,205 ครับ

แต่สัญญานราย ชั่วโมงเริ่มอืดๆลงแล้ว

แต่ถ้าฝ่า $1,205 ไปได้ สวยครับงานนี้ ได้ร้องเพลง น้องดอยดีใจ กันแน่เลย

ซู้ดยอด อีกแล้วครับท่าน ไม่ผ่าน 1205 แม่นจริงๆเลยครับ

ถ้า 1205 ไม่ผ่านแล้ววันนี้ทำไรดีคะ (อรุณสวัสดิ์ค่าาาาาา) !10

รึว่าวันนี้พี่ทองก้อ สะสมพลังอยู่แถวๆนี้แหละ แล้วไปเด้งดึ๋งๆๆๆวันศุกร์ !54

สวัสดี วันฝนตกอากาศเปลี่ยนแปลง ผมเลยเป็นหวัด เจ๊บคอ

ร้านยา กับหมอขายดี รู้สึกปวดหัวมึนๆ รู้สึกได้ว่าโลกหมุน เลยครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้วิ่งไปตามที่คาดเดาไว้คือ Side Way ในช่วง $1,191 และ $1,188

แล้วจากข่าวที่ออกมาว่า จีนผ่อนปรนให้ ธนาคารพาณิชย์มีธุรกรรมด้านทองคำมากขึ้น

ก็เป็นเหตุให้กองทุนก็ดันราคาทองพุ่งพรวดขึ้นต่อทะลุ $1,200 แต่ไปได้แค่ประมาณ $1,203

ไม่ถึงที่ขีดเส้นไว้ที่ $1,205 ราคาทองก็โดนถล่มไหลลงมาย่ำฐานที่เดิม

ประมาณ $1,196 ในวันนี้ ครับ

คาดเดาว่าราคาทองจะ Side Way ช่วง $1,193-$1,197 สักพักครับ

ก่อนที่จะระดมพลพรรคดันราคาทองขึ้นไปสูด Ozone ใหม่ที่เหนือ $1,200

โดยมีแนวต้านที่ $1,198-$1,203 เป็นระยะๆนะครับ

วันนี้ขอเดาแค่นี้นะครับ ขออนุญาติไปพักผ่อนต่อครับ

แห่ะๆๆ ปลุกไม่ทัน เฮียตื่นก่อน ขอบคุณนะคะ แล้วรักษาสุขภาพด้วย !01