ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ติ่นมาเช้านี้ผ่าน 1186 ฉลุยเลย มาจ่อที่ 1193 จริงๆด้วย เอ้าลุ้นให้ผ่าน 1193 เลย เย้้ยยยยยยยยยยยยยยย

ถูกแก้ไข โดย mario

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลุ้นด้วยคนคร่าาา เย้วววววววว :lol: :lol:

ทะลุ 1193 นะคร๊าาาาาาา :wub:

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน มารอเฮียและขอลุ้นด้วยคนกร๊าบบบบบบบบ

สวัสดีครับ มาแล้วครับ มาช้าดีกว่าไม่มานะครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ Side Way อยู่ตั้งนาน จนในช่วงปลายตลาด

ตัดสินใจฝ่าด่านอรหันต์ทองคำ 2ด่านมาได้ ($1,186 และ $1,193)

โดยกำลังย่ำฐานวัดใจอยู่ตอนนี้ที่ $1,193

คาดว่าวันนี้ราคาทองคำน่าจะSide Way หาทางไปอยู่

โดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,191 และ $1,188

โดยมีเป้าหมายที่จะต้องฝ่าไปคือ $1,199 บอกแล้วไงครับชอบเลขสวย

และถัดไปที่ $1,205 ครับ

แต่สัญญานราย ชั่วโมงเริ่มอืดๆลงแล้ว

แต่ถ้าฝ่า $1,205 ไปได้ สวยครับงานนี้ ได้ร้องเพลง น้องดอยดีใจ กันแน่เลย

ทองคำปิดบวก 2.10ดอลล์

04 สิงหาคม 2553 เวลา 08:33 น. |เปิดอ่าน 138 | ความคิดเห็น 0

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก ติดต่อกัน 5 วันทำการเพราะได้ปัจจัยบวกจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลลาร์ และข่าวจีนเล็งออกตราสารอนุพันธ์ทองคำ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 2.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,187.50 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,181.60 - 1,193.00 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ย.ดีดขึ้น 0.30 เซนต์ ปิดที่ 18.422 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.ดิ่งลง 3.1 เซนต์ ปิดที่ 3.3585 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมเดือนต.ค.ร่วงลง 15.10 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,587.10 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมเดือนก.ย.ร่วงลง 9.40 ดอลลาร์ ปิดที่ 506.45 ดอลลาร์/ออนซ์

ตลาดทองคำนิวยอร์กปิดบวกต่อเนื่องจาก 5 วันทำการ เนื่องจากนักลงทุนมองว่าทองคำยังเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยงในช่วงที่มีการเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจที่อ่อนแอออกมาเป็นระยะ โดยล่าสุดกระทรวงพาณิชย์สหรัฐรายงานว่า ตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคเดือนมิ.ย.ทรงตัว สวนทางกับที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะเพิ่มขึ้น 0.1% ขณะที่สมาคมนายหน้าอสังหาริมทรัพย์แห่งชาติของสหรัฐเปิดเผยว่า ยอดทำสัญญาซื้อบ้านที่รอปิดการขาย (pending home sales) เดือนมิ.ย. ร่วงลง 2.6% มาอยู่ที่ระดับ 75.7 จุด ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดนับตั้งแต่ปี 2544

นอกจากนี้ ตลาดยังได้แรงหนุนจากการอ่อนค่าของสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐ และจากข่าวที่ว่าธนาคารกลางจีนจะอนุญาตให้ธนาคารพาณิชย์นำเข้าและส่งออกทองคำได้มากขึ้น และจะอนุญาตให้ธนาคารพาณิชย์ออกตราสารอนุพันธ์ทองคำ เพื่อขยายช่องทางในตลาดทองคำ ซึ่งข่าวดังกล่าวกระตุ้นให้มีแรงซื้อส่งเข้าหนุนตลาด เนื่องจากจีนเป็นประเทศผู้ใช้ทองคำรายใหญ่อันดับ 2 ของโลก

กองทุน SPDR Gold Trust ซึ่งเป็นกองทุน ETF ทองรายใหญ่ที่สุดในโลก เข้าถือครองทองคำที่ระดับ 1,282.279 ตันในช่วงเวลาที่สิ้นสุดวันที่ 2 ส.ค. ซึ่งไม่เปลี่ยนแปลงจากระดับของวันที่ 28 ก.ค.

www.posttoday.com

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ผม+1พลังให้เฮียแบทแมนกร๊าบบ ขอบคุณข้อมูล กราฟ และบทสรุป ขอบคุณมากกร๊าบบบบบบบบบบบ

ขอร้องเพลง น้องดอยดีใจ ด้วยคนนะคะ คิกคิก

อย่างนี้โอกาสขึ้นมีมากกว่าใช่ป่าวคะเฮีย ไม่รู้จะขายก้อนนึงดีมั๊ยน๊าาา

มี 18400 18150 17900 ค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณคร้าาาาา :P :P :P

ขอบคุณค่ะ ขอใหค้าขายดีๆน่ะค่ะเงินทองไหลมาเทมา :P :P :P

สวัสดีครับ มาแล้วครับ มาช้าดีกว่าไม่มานะครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ Side Way อยู่ตั้งนาน จนในช่วงปลายตลาด

ตัดสินใจฝ่าด่านอรหันต์ทองคำ 2ด่านมาได้ ($1,186 และ $1,193)

โดยกำลังย่ำฐานวัดใจอยู่ตอนนี้ที่ $1,193

คาดว่าวันนี้ราคาทองคำน่าจะSide Way หาทางไปอยู่

โดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,191 และ $1,188

โดยมีเป้าหมายที่จะต้องฝ่าไปคือ $1,199 บอกแล้วไงครับชอบเลขสวย

และถัดไปที่ $1,205 ครับ

แต่สัญญานราย ชั่วโมงเริ่มอืดๆลงแล้ว

แต่ถ้าฝ่า $1,205 ไปได้ สวยครับงานนี้ ได้ร้องเพลง น้องดอยดีใจ กันแน่เลย

ขอบคุณค่ะคุณแบทแมน !031 !thk !uu !57 !gd !01 !10